ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263

มีใครดูข่าวBlackhawk ตกบ้างครับ

ตั้งแต่วันแรกที่เห็นข่าว ผมก็หวังให้ทั้ง 9 ชีวิตรอด แต่วันนี้พอติดตามข่าว ตอนบ่ายได้ทราบข่าวว่้าเสียชีวิตทั้งหมด

ยังไงก็ขอให้ดวงวิญาณทั้ง 13 ดวงไปสู่สุขติ

ภาพก่อนไปทำการกู้ศพฮอลำแรกที่ตกก่อนที่จะขาดการติดต่อ

R.I.P
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    RIP น่าสงสารมาก
    IJOKERGAMETH>COM

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เห้อ ยิ่ง แบบนี้อยู่ด้วย ทหารคงเสียขวัญหมดเลย เป็นถึง ผบ.พล .. ไรซักอย่างนี้แหละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ขอร่วมไว้อาลัย กับรุ่นพี่ และทหารกล้าที่จากไปครับ

พล.ต. ตะวัน เรืองศรี เตรียมทหารรุ่น 15 ( ผบ.พล.ร.9)
    ร.อ. เจษ สุขใจ เตรียมทหารรุ่น 40
    ร.อ.จักรพันธ์ บำรุงพืช เตรียมทหารรุ่น 42

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ TT
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    1,023
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    " Death is a promise, and your life is a Fucking Lie.

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    R.I.P ครับหลับให้สบายนะครับทหารทุกนายเเล้วขอให้ 9 ชิวิตรอดด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    RIP ครับผม เเละหวังว่าจะไม่มีเหตุการนี้อีก

ป.ลมีใครทราบสาเหตุก่รตกของเเต่ละฮ. บ้างฮ่ะ

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    R.I.P ครับ

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    โห... อดีต นตท. ทั้งนั้นเลย TT กำลังของชาติ

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 220

ดู+ฟังแล้วซึ้ง

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ขณะนี้มีการตรวจสอบสาเหตุการตก ว่าโดนยิงตกหรือไม่เพราะฝ่ายาค้านพม่า ออกมาโจมตีรับบาลทหารพม่าว่ายิง ฮอไทย ตอนนี้ยังไม่มีที่ยืนยันแหล่งข่าวที่แน่ชัด
    SLIPKNOT FAN CLUB

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ก็เครื่องบินตก... น่าจะเป็นที่สภาพอากาศมากกว่า บริเวณนั้นเป็นเขตช่องภูเขา และแรงลมก็ไม่แน่นอนด้วยดูขึ้นดูดลง หากว่าอาถรรพ์ก็ไม่ใช่หรอกครับ ถ้าตรงจุดนั้นเป็นจุดที่อันตรายๆต่อการบินเสมอ

ในกรณีเดียวกับคำว่าอาถรรพ์ สามเหลี่ยมเมอมิวด้าก็เช่นกัน ย้อนกว่า 60 ปีที่แล้วก็ยังเชื่อเรื่องมนุษย์ต่างดาวและผีทะเล เพราะสมัยนั้นเทคโลยีไม่สามารถตอบได้ ทั้งเรือและเครื่องบินหายไปอย่างลึกลับ

จนเมืื่อไม่นานมานี้ได้มีการสำรวจอย่างแท้จริงและบวกกับทางวิทยาศาตร์ ก็พบว่า บริเวณนั้นเป็นทางของกระแสน้ำอุ่นและน้ำเย็นไหลเวียนตลอดเวลา และพื้นที่นั้นก็มีสาหร่ายเป็นจำนวนมาก และเป็นที่ก่อตัวของมรสุมที่เกิดขึ้นฉับพลัน ถ้าเกิดเข้าไปบริเวณนั้นก็มีสิทธิอับปางได้

และคำถามที่ว่า ซากเครื่องบินและเรือไปไหน มันไม่ได้ไปไหนแต่จมอยู่ใต้ทะเล และห่างจากที่ตกมากเพราะบริเวณนั้นเป้นกระแสน้ำจึงลอยไปที่อื่นๆและมีสิทธิถูกกลบด้วยทราย จนยุคสมัยนี้มีเครื่องแกสนที่มีประสิทธิภาพจึงรู้ว่าซากนั้นอยู่ไหน สุดท้ายก็ปลดล็อกเรื่องน่ากัวที่หลอกหลอนกันมาอย่างทุกวันนี้

เช่นเดียวกับฮอไทยที่ตกไป อาจเกิดเพราะสภาพอากาศเสียมากกว่า ถ้าจะมีใครจะส้อยก็ไม่รู้จะส้อยทำไมนะ ป่ารกทึบหาศพยากจริงๆ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อะไรไม่รู้ แต่เสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วย : )

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    ขอไว้อาลัยให้แด่ผู้เสียชีวิตทั้ง 14 ครับ

ส่วนสาเหตุการตก คงต้องสอบสวนกันต่อไป แต่สำหรับผมแล้วคาดว่า

ฮ.Huey นั้นได้เกิดชนเขาเพราะบินอยู่ในสภาพอากาศที่มองไม่เห็น หรือภาษานักบินเขาเรียกว่า "หลงฟ้า" นั่นแหละครับ ลองนึกภาพที่เวลาเราขับรถแล้วฝนตกหนักๆ จนมองไม่เห็นทาง แต่สำหรับอากาศยานจะหนักกว่านี้เยอะเพราะจะมองไม่เห็นอะไรเลย ต้องเชื่อเครื่องวัดอย่างเดียว

ส่วน Black Hawk ส่วนตัวคิดว่าเกิดจากปรากฏการลมหมุนหรือ Microburst คือลมที่พัดลงมาจากเมฆตกมาปะทะกับลมร้อนที่พัดขึ้นจากข้างล่างจนทำให้เกิดลมหมุน และมักจะเกิดบ่อยในบริเวณที่เป็นหุบเขา และกับ ฮ.ซึ่งเป็นอากาศยานปีกหมุนจะสูญเสียแรงยกได้มากกว่า บ.ปีกตรึงครับ

แต่กับ ฮ.Huey ก็อาจจะเจอกับ Microburst ได้ด้วยเช่นกัน

คิดว่าคงไม่ถูกสอยร่วงหรอกครับ เพราะถ้าถูกยิง ที่ซากเครื่องก็ต้องมีรอยกระสุนหรือรอยถูกยิงจากอาวุธ แต่อันนี้สภาพทั้ง 2 เครื่องอยู่ในลักษณะของการตก โดยสภาพของ Huey อยู่ในสภาพเหมือนพุ่งชนพื้น ส่วน Black Hawk อยู่ในสภาพที่เหมือนกระแทกกับพื้นอย่างรุนแรงจนตัวเครื่่องแตกกระจาย
    " Fortune favors the bold.."

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ิอัปเดต ตอนนี้ข่าวฮอตกอีกลำ
    (24 ก.ค.) เมื่อเวลาประมาณ 9.30 น. มีรายงานข่าวแจ้งว่า เฮลิคอปเตอร์กู้ภัยและช่วยลำเลียงศพทหารที่ประสบอุบัติเหตุแบล็กฮอว์กตก รุ่นแบล 212 ขาดการติดต่อไปจากศูนย์บัญชาการ หลังจากที่บินออกจากฐานใน อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ เพื่อเข้าร่วมช่วยเหลือกู้ภัย โดยขาดการติดต่อไปบริเวณ บ้านต้นเกตุ อ.ท่ายาง จ.เพชรบุรี บริเวณอุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน ซึ่งมีชาวบ้านในพื้นที่ได้ยินเสียงระเบิดและพบกลุ่มควัน เบื้องต้นพบจุดตกใกล้กับฟาร์มนกกระจอดเทศ และมีรายงานผู้เสียชีวิต 3 ราย ได้รับบาดเจ็บ 1 ราย นำตัวส่งโรงพยาบาลแก่งกระจานแล้ว

R.I.P
    credit: sanook.com
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ดูข่าวแล้วผมว่าถูกยิง เพราะ ใกล้ๆ บริเวณ ที่เครื่องที่ 1กับ2 ตก มีอาคารสิ่งปลูกสร้างถาวร อยู่ บนที่ราบบนเขาใกล้ชายแดนอยู่ในฝั่งพม่า อยู่ในระดับสูงเป็น 1000m แล้วระยะห่างที่ตกกับสิ่งปลูกสร้าง ของทั้ง 2 ลำ เป็นระยะห่างที่ใกล้เคียงกัน อาจเป็นไปได้ว่า อยู่ในระยะยิง ไฟล์ภาพที่กล้องของนักข่าวช่อง 5 ตอนตก ภาพมันหายไปเฉยๆ แบบว่ากล้องถืออยู่ตรงๆ ภาพหายไปเลย ถ้าชน ภาพมันก็น่าเหวี่ยงไปมาบ้าง อาจเกิดจากแรงอัดระเบิดทำให้กล้องเสียหายทันที แต่ แบล็คฮอคถังน้ำมันไม่ระเบิด นิ ถ้าถังน้ำมันไม่ระเบิด ทำไมซากแบล็คฮอคมันกระจัดกระจายได้ขนาดนั้น ถ้าไม่ระเบิดถ้าไม่ถูกยิง มันก็น่าจะเหลือ ส่วนหางที่ฉีกออกจากส่วนหัว แล้วตอนที่ภาพของกล้องนักข่าวขาดหายไปอ่ะ เครื่องบินมันไม่ได้บินไปไหนเลย แค่กำบินประคองลอยในอากาศ เหมือนกำลังจะหาพิกัดที่จะลงจอดกันอยู่ ผมว่าถูกยิงชัวว์ ถามว่าทำไมถึงไม่ออกข่าวว่าถูกยิงไปเลย อาจจะมีคำสั่งไม่ให้ออกข่าวกระทบความสัมพันธ์ระหว่างประเทศก็ได้ แล้วเราเป็นคนผิด ที่ไม่รุกลำแดงเขา แบล็คฮอค ล้ำแดนเข้าไปตั้งเป็นกิโล