ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Games Master
    กล่าวขอบคุณ
    3,214
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085

ผมควรจะบอกผู้ปกครองไหม

หลายคนคงเห็นผมบ่อยละ(ไอนี่ปัญหาเยอะจริงวุ้ย) เรื่องแฟนหนะครับคบกันมาได้จะ 5 เดือนละถ้ารวมตอนเริ่มรักกันจีบกันก็ปีกว่าๆ แต่ผมยังไม่ได้บอกให้ผู้ปกครองรู้ แต่ก็ไม่ได้ปิดบังคบกันอย่างเปิดเผยครับ
    ตอนไปซ้อมบาสผมเดินกับแฟนแม่ผม ขับรถผ่านมาแม่ผมไม่ได้พูดอะไร(ไม่รู้ว่าแฟน) ถึง 2 ครั้งส่วนทางแฟนผมแม่เขาน่าจะรู้แล้วแหละครับแต่ไม่ได้ว่าอะไร ผมก็อยากจะบอกแต่ไม่กล้า เพื่อนผม
    Battlefield 3 บอกว่าให้เพื่อนไปบอกสิ(ผมก็คิดเหมือนกัน) แต่ปัญหาคือแม่ผมไม่เคยไปโรงเรียนเลยยกเว้นวันที่ผมโดนต่อยเลือดเต็มหน้า ถ้าแม่ถามว่าผู้หญิงคนนี้แฟนหรอผมก็จะตอบว่าใช่ แต่ถ้าถามว่า
    ผู้หญิงคนนี้ใคร ผมไม่กล้าตอบว่าแฟนอะ กลัวว่าแค่ ม.2 มีแล้วหรอแล้วให้เลิกคบกันไรประมาณนี้ ขอความเห็นหน่อยครับ ไม่ลองไม่รู้เรื่องนี้ ตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยมีความสุขเลยนอก
    จากการมีเพื่อนและคนรักครับตอนนี้ผมไม่นับ พี่ กับ แม่ เป็นคนในครอบครัวแล้วครับผมอยากอยู่กับพ่อแค่ 2 คน ครอบครัวผมมันมีแต่ความทุกข์ครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    ต้องดูนิสัยแม่คุณด้วยครับ ผม ม.3 แม่ผมก็ไม่ว่าอะไรแล้ว แต่แบบบอกไปแล้วมีปัญหาตามมามากมายผมว่าอย่าบอกเลย = =

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    โห อย่าตัดขาดกับคนในครอบครัวเลยน่ะครับ ไม่ว่ายังไงก็แล้วแต่ มันไม่สมควรที่จะขาดกันเลยคับ

เรื่องแฟน ก็ไม่ต้องรีบบอกก็ได้ครับถ้ายังไม่แน่นอน

แต่..ถ้าคิดว่าแน่ใจและใช่คนนี้ ก็บอกไปเลยครับ ผมเอาใจช่วยคนนึง

ปล.ทุกสิ่งบนโลกต่างก็มีความทุกข์ที่แตกต่างกันออกไปครับผม

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    สำหรับผมไม่ต้องบอกเขารู้เองแถมบอกว่าอย่ากลับบ้านดึกเดียวพ่อแม่เข้าจะว่าเอา ซะงั้น

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,666
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ผู้ใหญ่รู้อะไรมากกว่าที่คุณคิดครับ

แต่เค้าไม่พูดแค่นั้นเอง

ถ้าให้เดานิสัยผู้ใหญ่แบบนี้ ลองพูดแหย่ๆกึ่งจริงกึ่งเล่นไปดูครับ เค้าคงไม่ว่าหรอก(ถ้าไม่ไปทำเค้าท้อง)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    618
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    แบ่งเวลาจ้า
    พัชรศรี ปิ่นประยูร

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    แค่คุณคิดว่าไม่นับแม่เป็นครอบครับ แค่นี้ก็ผิดแล้วครับ ผู้หญิงคนนึงทำให้เราต้องขาดกับแม่
    แม่ที่เบ่งเราออกมาเลยนะนั่น คุ้มมั้ยเนี่ย !!!

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    มันไม่เกี่ยวหรอกครับ ,, อยู่ที่เราจะคุยกับพ่อแม่ยังไง เรามีความคิดความเข้าใจในสิ่งที่ผู้ปกครองอยากให้คิดเองเป็นรึเปล่า เค้าเเค่ห่วงเราหน่ะครับ พ่อแม่ทุกคนก็รักลูกทุกคนแหละ

สิ่งสำคัญไม่ใช่สิ่งอื่นใดหรอก ตัวคุณนั้นแหละ ,, ปัญหาเรื่องนี้ไม่ใหญ่ครับ สนิทกับใครที่สุดในบ้านระหว่าง พ่อกับแม่ เลือกคุยให้ตรงประเด็นไปเลยครับ ใช้เหตุผลเข้าสู้

ผมเองก็มีแฟนตอนอยู่ ม. 2 คุยกับ****าตลอดเพราะสนิทกับแม่ ,, พาผู้หญิงเข้าบ้านตอน ม.5 ตอนนี้ เรียน ปี 3 (ปริญญาตรี ) แล้ว ,, เรื่องนี้หมดปัญหาไปเลยครับ สู้ๆเอาใจช่วย ^^

ปล . ถามอย่างนะ " โด๊ะ " ยังอะ 5555 +

ในโลกนี้ ไม่มีคำว่า ปาฏิหารย์ ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้น ล้วนแล้วแต่เกิดขึ้นได้ด้วยเหตุและผล

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Google อ่านกระทู้
    มันไม่เกี่ยวหรอกครับ ,, อยู่ที่เราจะคุยกับพ่อแม่ยังไง เรามีความคิดความเข้าใจในสิ่งที่ผู้ปกครองอยากให้คิดเองเป็นรึเปล่า เค้าเเค่ห่วงเราหน่ะครับ พ่อแม่ทุกคนก็รักลูกทุกคนแหละ

สิ่งสำคัญไม่ใช่สิ่งอื่นใดหรอก ตัวคุณนั้นแหละ ,, ปัญหาเรื่องนี้ไม่ใหญ่ครับ สนิทกับใครที่สุดในบ้านระหว่าง พ่อกับแม่ เลือกคุยให้ตรงประเด็นไปเลยครับ ใช้เหตุผลเข้าสู้

ผมเองก็มีแฟนตอนอยู่ ม. 2 คุยกับ****าตลอดเพราะสนิทกับแม่ ,, พาผู้หญิงเข้าบ้านตอน ม.5 ตอนนี้ เรียน ปี 3 (ปริญญาตรี ) แล้ว ,, เรื่องนี้หมดปัญหาไปเลยครับ สู้ๆเอาใจช่วย ^^

ปล . ถามอย่างนะ " โด๊ะ " ยังอะ 5555 +
    กำลังจะถามเลยครับ แย่งถามซะได้

แล้วที่ท่านล่ะ ที่บอกว่า พา ผญ เข้าบ้านนี่พาไปทำอะไรอ่ะครับ "โด๊ะ" หรอครับ ^^

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    นอกเรื่อง! ผู้หญิงขอไปหาที่บ้านเพราะ.. (ผู้ชายคิดว่า ได้แล้่วตรู.. มาถึงโรงเฉือด! แบบนี้จะยิงให้ยับ..) แต่จริงๆแล้วเขาจะไปดูว่าครอบครัวคุณเป็นอย่างไหร่ ฐานะเป็นอย่างไร หากวันข้างหน้าจะไปด้วยกันรอดไหม?

เข้าเรื่อง อยากรู้ความรู้สึกผู้ใหญ่ ลองมีลูกเป็นผู้หญิงดูครับ!.. แล้วประมาณลูกคุณม.2ด้วยะ คุณเห็นลูกคุณเดินกับเด็กผู้ชายอีกคน คิดอย่างไรก็แบบนั้นแหละครับ

อกเค้าอกเรา ใจเค้าใจเรา หากเข้าใจแค่นี้เรื่องทุกเรื่องก็จะผ่านได่้ด้วยดีครับ..
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sunday13th อ่านกระทู้
    แค่คุณคิดว่าไม่นับแม่เป็นครอบครับ แค่นี้ก็ผิดแล้วครับ ผู้หญิงคนนึงทำให้เราต้องขาดกับแม่
    แม่ที่เบ่งเราออกมาเลยนะนั่น คุ้มมั้ยเนี่ย !!!
    ไม่ได้ตัดขาดเพราะแฟนครับ แต่ตัดขาดเพราะทะเลาะกันทุกวันด้วยเหตุผลไร้สาระ ผมทำอะไรไม่เคยถูกในสายตาแม่อยู่แล้วเวลามีข้าวของอะไรเสียหายก็มาลงที่ผมหมด
    คุณลองคิดว่าเกิดมาในครอบครัวนึงแต่ตัวเองเหมือนไม่ใช่คนในครอบครัว เหมือนเป็นทาสรับใช้มากกว่าครับคุณลองคิดเอาครับมันจะเป็นอย่างไรการใช้ชีวิต 14 ปีของผม

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เป็นกำลังใจให้ครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bionicle99 อ่านกระทู้
    ไม่ได้ตัดขาดเพราะแฟนครับ แต่ตัดขาดเพราะทะเลาะกันทุกวันด้วยเหตุผลไร้สาระ ผมทำอะไรไม่เคยถูกในสายตาแม่อยู่แล้วเวลามีข้าวของอะไรเสียหายก็มาลงที่ผมหมด
    คุณลองคิดว่าเกิดมาในครอบครัวนึงแต่ตัวเองเหมือนไม่ใช่คนในครอบครัว เหมือนเป็นทาสรับใช้มากกว่าครับคุณลองคิดเอาครับมันจะเป็นอย่างไรการใช้ชีวิต 14 ปีของผม
    เหมือนกันเลยแฮะชีวิตแต่ตลอด 18-19 ปีที่ผ่านมาตั้งแต่อยู่ ม.1 มีครั้งนึงทนไม่ไหวหลุดไปเป็นชุดทั้งบ้านซึมเงียบกริบเลยหลังจากนั้นมาจะทำอะไรก็ไม่มีใครยุ่ง(วิธีนี้ไม่แนะนำ)

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    แม่บอก เมื่อไหร่จะมีซักทีวะแฟนเนี่ย!!
    ผม: (ก็ไม่ชอบอะ)

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ถ้าคุณรักเขาจริงคุณก็ต้องกล้าบอกแม่ ถ้าคุณไม่กล้าบอกแล้วอนาคตคุณจะแต่งงานหล่ะ ขนาดแม่คุณยังไม่กล้า แล้วแม่แฟนคุณหล่ะจะกล้าขอลูกสาวเขาหรอ ผมบอกให้คุณคิดน่ะไม่ได้ต่อว่า

L o V e You

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ⅎns ᴚo ◖ɐɥ
    ChiangMai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    บอกไปเลยคับ ผมเคยพาแฟนมาไหว้พาอกับแม่ผมด้วยนะ

ผมอยุา ม.5 แฟนอยุ่ ม.3. น่ะคับบ
    ..........................................................................................................................................................

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,118
    ได้รับคำขอบคุณ: 522
    เรื่องอย่างนี้ มันอธิบายไม่ง่ายนะ แล้วก็ ไม่ยาก !? เพราะคนเราทุกๆคนไม่ได้เหมือนกันหมด

ส่วนตัวผมเอง เอาแต่ใจตัวเอง ตั้งแต่เด็กๆ ที่บ้านก็เลยตามใจ/ปล่อย // ผมมีแฟนจริงๆจังๆคนแรกตอนป.5 ฮ่าๆ โดะๆ! ตอนม.1

ตอนนี้อยู่ ปี2 แล้ว พาหญิงมาบ้านก็ถือว่าเป็นเรื่องปกติ -3- เดี๋ยวถ้าน้องโตกว่านี้ อีกซัก ปี-2ปี ก็จะรู้เอง

/ปล. โดะๆ ยัง ? 5555.

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    -0- ผมมีแฟนครั้งแรกตอน ม4 เธอคนนั้นเป็นคนแรกและคนปัจจุบัน[ตอนนี้ปี 1] ตอน ม4 เทอม 2 ตอนกีฬาสีผมลืมของไว้ที่บ้านเลยต้องกลับมาเอา แล้วก็ต้องรีบพาเธอมาด้วยเพราะเธอเดินพาเหรด แม่ก็ถามใครอะ ผมก็บอกว่าแฟนดิ พอหลังจากนั้น จนปัจจุบัน ก็มาที่บ้านผมบ่อยๆ เธอก็พาผมไปที่บ้านเธอที่เบตง จนพ่อแม่ของผมกับเธอรู้จักกันดีแล้วตอนนี้ ฮ่าๆๆ กะจะคบเป็นคนแรกและคนสุดท้ายของชีวิตเลย ^^

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    แม่คุณอยู่ในวัยไหนกันละ ถ้าวัยทองก็ต้องเข้าใจท่านครับ อีกอย่างที่พ่อแม่พูดหรือด่าหรือว่าเราอย่าไปฟังแต่ประโยคคำพูดที่ได้ยินครับ เราลองฟังเข้าไปข้างไหนนั่นท่านเป็นห่วงเราอยู่เสมอ ส่วนเรื่องแม่จะถามอะไรอย่าไปคิดให้เปลืองสมองครับ เราผู้ชายกล้าคบก็ต้องกล้าเปิดเผยสิ จริงอยู่ที่คนที่เป็นพ่อแม่อาจจะไม่ได้คิดเหมือนเราทุกอย่าง แต่การที่เราพูดออกไปตามที่เราคิดจะทำให้ท่านเข้าใจเรามากขึ้นนะครับ ลองปรับความเข้าใจกันในครอบครัวดูก่อนนะครับ ส่วนผู้หญิงคนนั่นคุณคบแล้วคุณคิดว่าจะไปกันรอดจนถึงฝั่งละก็ลองปรับความเข้าใจแล้วพูดคุยกับคนในครอบครัวกันดีๆ ครับ ลองคุยกับพ่อคุณก่อนสิ แต่สำหรับผู้ใหญ่แล้วม.2 นี่ยังเร็วไป ส่วนใหญ่จะคิดว่าควรจะเจอกับโลกที่กว้างกว่านี้ อย่างชีวิตมอปลาย ชีวิตมหาลัย ถ้าผ่านอุปสรรคเหล่านี้ไปได้ผู้ใหญ่จะยอมรับในตัวเราครับ ส่วนตัวคิดว่าในช่วงมอต้นขอแค่คุยๆ กันไปอย่างเพิ่งเข้าโรงเชือดจะเป็นดีครับ ให้มองในสิ่งที่เรากำลังเป็นอยู่นั่นคือการเป็นนักเรียนครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ไม่ใช่เชิงบอกแม่คุณห้วนๆ ว่า ผมมีแฟนครับ เราใช้เชิงปรึกษาดีกว่า
    อย่างผมอ่ะครับ ปกติผมก็บอกแม่ตลอดนะครับ เวลา จีบสาว
    แบบผมจะลองคุึยกับแม่ก่อนว่า
    'แม่เนี่ยเธอคนนี้ เป็นคนแบบนี้นะ ผมเจอที่ไหน เมื่อไหร่ ยังไง'
    แม่ก็จะถามนู้น ถามนี้ ถ้าเกิดแม่บอกโอเึค ผมก็บุก

ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับ แม่ใครด้วยหล่ะครับ
    พ่อแม่เค้ารักลูกทั้งนั้นแหละ

แต่สำหรับคุณนะ ผมว่าบอกพ่อก่อนไปบอกแม่ดีกว่า
    หรือไม่ก็ ให้พ่อไปบอกแม่
    Cpu: i5 650 , RAM : 1.0 , vga : hd5670 , HDD : 500gb

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,214
    ผมยังไม่เคยทำอะไรแฟนนะครับ และก็ไม่คิดจะทำด้วย - -* ผมไม่เคยทำให้ผู้หญิงเสียใจยกเว้นแม่ตัวเอง เพราะเขาทำให้ผมเสียใจก่อนช่วยไม่ได้ ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นนะครับ "สิ่งที่เสี่ยงที่สุด คือการไม่เสี่ยงกับอะไรเลย"
    คำพูดของใครไม่รู้ครับลืมแล้ว

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมมีก็บอก สบายใจกว่าทำไรไม่ต้องแอบ อย่างจะไปเที่ยว แม่ไปเที่ยวกับแฟนนะ แค่นี้555 แต่มันก็เป็นดาบ2คมนะคับ ปกติถ้าเรากลับดึกเราบอกแม่ว่าทำงานแม่อาขไม่เชื่ออาจโดนสวนกับมาว่าอยู่มันอีกแล้วละสิไรทำนองนี้จะเถียงยาก

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,214
    ตกลงจะบอกหรือไม่บอกดีหว่า ผมว่าจะบอกนะแต่รอจังหวะเหมาะๆก่อน