ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085

ผมควรจะบอกผู้ปกครองไหม

หลายคนคงเห็นผมบ่อยละ(ไอนี่ปัญหาเยอะจริงวุ้ย) เรื่องแฟนหนะครับคบกันมาได้จะ 5 เดือนละถ้ารวมตอนเริ่มรักกันจีบกันก็ปีกว่าๆ แต่ผมยังไม่ได้บอกให้ผู้ปกครองรู้ แต่ก็ไม่ได้ปิดบังคบกันอย่างเปิดเผยครับ
    ตอนไปซ้อมบาสผมเดินกับแฟนแม่ผม ขับรถผ่านมาแม่ผมไม่ได้พูดอะไร(ไม่รู้ว่าแฟน) ถึง 2 ครั้งส่วนทางแฟนผมแม่เขาน่าจะรู้แล้วแหละครับแต่ไม่ได้ว่าอะไร ผมก็อยากจะบอกแต่ไม่กล้า เพื่อนผม
    Battlefield 3 บอกว่าให้เพื่อนไปบอกสิ(ผมก็คิดเหมือนกัน) แต่ปัญหาคือแม่ผมไม่เคยไปโรงเรียนเลยยกเว้นวันที่ผมโดนต่อยเลือดเต็มหน้า ถ้าแม่ถามว่าผู้หญิงคนนี้แฟนหรอผมก็จะตอบว่าใช่ แต่ถ้าถามว่า
    ผู้หญิงคนนี้ใคร ผมไม่กล้าตอบว่าแฟนอะ กลัวว่าแค่ ม.2 มีแล้วหรอแล้วให้เลิกคบกันไรประมาณนี้ ขอความเห็นหน่อยครับ ไม่ลองไม่รู้เรื่องนี้ ตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยมีความสุขเลยนอก
    จากการมีเพื่อนและคนรักครับตอนนี้ผมไม่นับ พี่ กับ แม่ เป็นคนในครอบครัวแล้วครับผมอยากอยู่กับพ่อแค่ 2 คน ครอบครัวผมมันมีแต่ความทุกข์ครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    ต้องดูนิสัยแม่คุณด้วยครับ ผม ม.3 แม่ผมก็ไม่ว่าอะไรแล้ว แต่แบบบอกไปแล้วมีปัญหาตามมามากมายผมว่าอย่าบอกเลย = =

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    โห อย่าตัดขาดกับคนในครอบครัวเลยน่ะครับ ไม่ว่ายังไงก็แล้วแต่ มันไม่สมควรที่จะขาดกันเลยคับ

เรื่องแฟน ก็ไม่ต้องรีบบอกก็ได้ครับถ้ายังไม่แน่นอน

แต่..ถ้าคิดว่าแน่ใจและใช่คนนี้ ก็บอกไปเลยครับ ผมเอาใจช่วยคนนึง

ปล.ทุกสิ่งบนโลกต่างก็มีความทุกข์ที่แตกต่างกันออกไปครับผม

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    สำหรับผมไม่ต้องบอกเขารู้เองแถมบอกว่าอย่ากลับบ้านดึกเดียวพ่อแม่เข้าจะว่าเอา ซะงั้น

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ผู้ใหญ่รู้อะไรมากกว่าที่คุณคิดครับ

แต่เค้าไม่พูดแค่นั้นเอง

ถ้าให้เดานิสัยผู้ใหญ่แบบนี้ ลองพูดแหย่ๆกึ่งจริงกึ่งเล่นไปดูครับ เค้าคงไม่ว่าหรอก(ถ้าไม่ไปทำเค้าท้อง)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    แบ่งเวลาจ้า
    พัชรศรี ปิ่นประยูร

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    แค่คุณคิดว่าไม่นับแม่เป็นครอบครับ แค่นี้ก็ผิดแล้วครับ ผู้หญิงคนนึงทำให้เราต้องขาดกับแม่
    แม่ที่เบ่งเราออกมาเลยนะนั่น คุ้มมั้ยเนี่ย !!!

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    มันไม่เกี่ยวหรอกครับ ,, อยู่ที่เราจะคุยกับพ่อแม่ยังไง เรามีความคิดความเข้าใจในสิ่งที่ผู้ปกครองอยากให้คิดเองเป็นรึเปล่า เค้าเเค่ห่วงเราหน่ะครับ พ่อแม่ทุกคนก็รักลูกทุกคนแหละ

สิ่งสำคัญไม่ใช่สิ่งอื่นใดหรอก ตัวคุณนั้นแหละ ,, ปัญหาเรื่องนี้ไม่ใหญ่ครับ สนิทกับใครที่สุดในบ้านระหว่าง พ่อกับแม่ เลือกคุยให้ตรงประเด็นไปเลยครับ ใช้เหตุผลเข้าสู้

ผมเองก็มีแฟนตอนอยู่ ม. 2 คุยกับแม่มาตลอดเพราะสนิทกับแม่ ,, พาผู้หญิงเข้าบ้านตอน ม.5 ตอนนี้ เรียน ปี 3 (ปริญญาตรี ) แล้ว ,, เรื่องนี้หมดปัญหาไปเลยครับ สู้ๆเอาใจช่วย ^^

ปล . ถามอย่างนะ " โด๊ะ " ยังอะ 5555 +

ในโลกนี้ ไม่มีคำว่า ปาฏิหารย์ ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้น ล้วนแล้วแต่เกิดขึ้นได้ด้วยเหตุและผล

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Google อ่านกระทู้
    มันไม่เกี่ยวหรอกครับ ,, อยู่ที่เราจะคุยกับพ่อแม่ยังไง เรามีความคิดความเข้าใจในสิ่งที่ผู้ปกครองอยากให้คิดเองเป็นรึเปล่า เค้าเเค่ห่วงเราหน่ะครับ พ่อแม่ทุกคนก็รักลูกทุกคนแหละ

สิ่งสำคัญไม่ใช่สิ่งอื่นใดหรอก ตัวคุณนั้นแหละ ,, ปัญหาเรื่องนี้ไม่ใหญ่ครับ สนิทกับใครที่สุดในบ้านระหว่าง พ่อกับแม่ เลือกคุยให้ตรงประเด็นไปเลยครับ ใช้เหตุผลเข้าสู้

ผมเองก็มีแฟนตอนอยู่ ม. 2 คุยกับแม่มาตลอดเพราะสนิทกับแม่ ,, พาผู้หญิงเข้าบ้านตอน ม.5 ตอนนี้ เรียน ปี 3 (ปริญญาตรี ) แล้ว ,, เรื่องนี้หมดปัญหาไปเลยครับ สู้ๆเอาใจช่วย ^^

ปล . ถามอย่างนะ " โด๊ะ " ยังอะ 5555 +
    กำลังจะถามเลยครับ แย่งถามซะได้

แล้วที่ท่านล่ะ ที่บอกว่า พา ผญ เข้าบ้านนี่พาไปทำอะไรอ่ะครับ "โด๊ะ" หรอครับ ^^

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    นอกเรื่อง! ผู้หญิงขอไปหาที่บ้านเพราะ.. (ผู้ชายคิดว่า ได้แล้่วตรู.. มาถึงโรงเฉือด! แบบนี้จะยิงให้ยับ..) แต่จริงๆแล้วเขาจะไปดูว่าครอบครัวคุณเป็นอย่างไหร่ ฐานะเป็นอย่างไร หากวันข้างหน้าจะไปด้วยกันรอดไหม?

เข้าเรื่อง อยากรู้ความรู้สึกผู้ใหญ่ ลองมีลูกเป็นผู้หญิงดูครับ!.. แล้วประมาณลูกคุณม.2ด้วยะ คุณเห็นลูกคุณเดินกับเด็กผู้ชายอีกคน คิดอย่างไรก็แบบนั้นแหละครับ

อกเค้าอกเรา ใจเค้าใจเรา หากเข้าใจแค่นี้เรื่องทุกเรื่องก็จะผ่านได่้ด้วยดีครับ..
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sunday13th อ่านกระทู้
    แค่คุณคิดว่าไม่นับแม่เป็นครอบครับ แค่นี้ก็ผิดแล้วครับ ผู้หญิงคนนึงทำให้เราต้องขาดกับแม่
    แม่ที่เบ่งเราออกมาเลยนะนั่น คุ้มมั้ยเนี่ย !!!
    ไม่ได้ตัดขาดเพราะแฟนครับ แต่ตัดขาดเพราะทะเลาะกันทุกวันด้วยเหตุผลไร้สาระ ผมทำอะไรไม่เคยถูกในสายตาแม่อยู่แล้วเวลามีข้าวของอะไรเสียหายก็มาลงที่ผมหมด
    คุณลองคิดว่าเกิดมาในครอบครัวนึงแต่ตัวเองเหมือนไม่ใช่คนในครอบครัว เหมือนเป็นทาสรับใช้มากกว่าครับคุณลองคิดเอาครับมันจะเป็นอย่างไรการใช้ชีวิต 14 ปีของผม

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เป็นกำลังใจให้ครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bionicle99 อ่านกระทู้
    ไม่ได้ตัดขาดเพราะแฟนครับ แต่ตัดขาดเพราะทะเลาะกันทุกวันด้วยเหตุผลไร้สาระ ผมทำอะไรไม่เคยถูกในสายตาแม่อยู่แล้วเวลามีข้าวของอะไรเสียหายก็มาลงที่ผมหมด
    คุณลองคิดว่าเกิดมาในครอบครัวนึงแต่ตัวเองเหมือนไม่ใช่คนในครอบครัว เหมือนเป็นทาสรับใช้มากกว่าครับคุณลองคิดเอาครับมันจะเป็นอย่างไรการใช้ชีวิต 14 ปีของผม
    เหมือนกันเลยแฮะชีวิตแต่ตลอด 18-19 ปีที่ผ่านมาตั้งแต่อยู่ ม.1 มีครั้งนึงทนไม่ไหวหลุดไปเป็นชุดทั้งบ้านซึมเงียบกริบเลยหลังจากนั้นมาจะทำอะไรก็ไม่มีใครยุ่ง(วิธีนี้ไม่แนะนำ)

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    แม่บอก เมื่อไหร่จะมีซักทีวะแฟนเนี่ย!!
    ผม: (ก็ไม่ชอบอะ)

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ถ้าคุณรักเขาจริงคุณก็ต้องกล้าบอกแม่ ถ้าคุณไม่กล้าบอกแล้วอนาคตคุณจะแต่งงานหล่ะ ขนาดแม่คุณยังไม่กล้า แล้วแม่แฟนคุณหล่ะจะกล้าขอลูกสาวเขาหรอ ผมบอกให้คุณคิดน่ะไม่ได้ต่อว่า

L o V e You

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ⅎns ᴚo ◖ɐɥ
    ChiangMai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    บอกไปเลยคับ ผมเคยพาแฟนมาไหว้พาอกับแม่ผมด้วยนะ

ผมอยุา ม.5 แฟนอยุ่ ม.3. น่ะคับบ
    ..........................................................................................................................................................

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 522
    เรื่องอย่างนี้ มันอธิบายไม่ง่ายนะ แล้วก็ ไม่ยาก !? เพราะคนเราทุกๆคนไม่ได้เหมือนกันหมด

ส่วนตัวผมเอง เอาแต่ใจตัวเอง ตั้งแต่เด็กๆ ที่บ้านก็เลยตามใจ/ปล่อย // ผมมีแฟนจริงๆจังๆคนแรกตอนป.5 ฮ่าๆ โดะๆ! ตอนม.1

ตอนนี้อยู่ ปี2 แล้ว พาหญิงมาบ้านก็ถือว่าเป็นเรื่องปกติ -3- เดี๋ยวถ้าน้องโตกว่านี้ อีกซัก ปี-2ปี ก็จะรู้เอง

/ปล. โดะๆ ยัง ? 5555.

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    -0- ผมมีแฟนครั้งแรกตอน ม4 เธอคนนั้นเป็นคนแรกและคนปัจจุบัน[ตอนนี้ปี 1] ตอน ม4 เทอม 2 ตอนกีฬาสีผมลืมของไว้ที่บ้านเลยต้องกลับมาเอา แล้วก็ต้องรีบพาเธอมาด้วยเพราะเธอเดินพาเหรด แม่ก็ถามใครอะ ผมก็บอกว่าแฟนดิ พอหลังจากนั้น จนปัจจุบัน ก็มาที่บ้านผมบ่อยๆ เธอก็พาผมไปที่บ้านเธอที่เบตง จนพ่อแม่ของผมกับเธอรู้จักกันดีแล้วตอนนี้ ฮ่าๆๆ กะจะคบเป็นคนแรกและคนสุดท้ายของชีวิตเลย ^^

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    แม่คุณอยู่ในวัยไหนกันละ ถ้าวัยทองก็ต้องเข้าใจท่านครับ อีกอย่างที่พ่อแม่พูดหรือด่าหรือว่าเราอย่าไปฟังแต่ประโยคคำพูดที่ได้ยินครับ เราลองฟังเข้าไปข้างไหนนั่นท่านเป็นห่วงเราอยู่เสมอ ส่วนเรื่องแม่จะถามอะไรอย่าไปคิดให้เปลืองสมองครับ เราผู้ชายกล้าคบก็ต้องกล้าเปิดเผยสิ จริงอยู่ที่คนที่เป็นพ่อแม่อาจจะไม่ได้คิดเหมือนเราทุกอย่าง แต่การที่เราพูดออกไปตามที่เราคิดจะทำให้ท่านเข้าใจเรามากขึ้นนะครับ ลองปรับความเข้าใจกันในครอบครัวดูก่อนนะครับ ส่วนผู้หญิงคนนั่นคุณคบแล้วคุณคิดว่าจะไปกันรอดจนถึงฝั่งละก็ลองปรับความเข้าใจแล้วพูดคุยกับคนในครอบครัวกันดีๆ ครับ ลองคุยกับพ่อคุณก่อนสิ แต่สำหรับผู้ใหญ่แล้วม.2 นี่ยังเร็วไป ส่วนใหญ่จะคิดว่าควรจะเจอกับโลกที่กว้างกว่านี้ อย่างชีวิตมอปลาย ชีวิตมหาลัย ถ้าผ่านอุปสรรคเหล่านี้ไปได้ผู้ใหญ่จะยอมรับในตัวเราครับ ส่วนตัวคิดว่าในช่วงมอต้นขอแค่คุยๆ กันไปอย่างเพิ่งเข้าโรงเชือดจะเป็นดีครับ ให้มองในสิ่งที่เรากำลังเป็นอยู่นั่นคือการเป็นนักเรียนครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ไม่ใช่เชิงบอกแม่คุณห้วนๆ ว่า ผมมีแฟนครับ เราใช้เชิงปรึกษาดีกว่า
    อย่างผมอ่ะครับ ปกติผมก็บอกแม่ตลอดนะครับ เวลา จีบสาว
    แบบผมจะลองคุึยกับแม่ก่อนว่า
    'แม่เนี่ยเธอคนนี้ เป็นคนแบบนี้นะ ผมเจอที่ไหน เมื่อไหร่ ยังไง'
    แม่ก็จะถามนู้น ถามนี้ ถ้าเกิดแม่บอกโอเึค ผมก็บุก

ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับ แม่ใครด้วยหล่ะครับ
    พ่อแม่เค้ารักลูกทั้งนั้นแหละ

แต่สำหรับคุณนะ ผมว่าบอกพ่อก่อนไปบอกแม่ดีกว่า
    หรือไม่ก็ ให้พ่อไปบอกแม่
    Cpu: i5 650 , RAM : 1.0 , vga : hd5670 , HDD : 500gb

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ผมยังไม่เคยทำอะไรแฟนนะครับ และก็ไม่คิดจะทำด้วย - -* ผมไม่เคยทำให้ผู้หญิงเสียใจยกเว้นแม่ตัวเอง เพราะเขาทำให้ผมเสียใจก่อนช่วยไม่ได้ ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นนะครับ "สิ่งที่เสี่ยงที่สุด คือการไม่เสี่ยงกับอะไรเลย"
    คำพูดของใครไม่รู้ครับลืมแล้ว

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมมีก็บอก สบายใจกว่าทำไรไม่ต้องแอบ อย่างจะไปเที่ยว แม่ไปเที่ยวกับแฟนนะ แค่นี้555 แต่มันก็เป็นดาบ2คมนะคับ ปกติถ้าเรากลับดึกเราบอกแม่ว่าทำงานแม่อาขไม่เชื่ออาจโดนสวนกับมาว่าอยู่มันอีกแล้วละสิไรทำนองนี้จะเถียงยาก

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ตกลงจะบอกหรือไม่บอกดีหว่า ผมว่าจะบอกนะแต่รอจังหวะเหมาะๆก่อน