ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 562

Thumbs up ผมแรงน้อยครับทำไงดี

คือว่าผมเป็นคนแรงน้อยน้อยมากๆ
    วัดกล้ามกับผญ.ผมแพ้อ่ะกับเพื่อนก็แพ้ชกใครก็ไม่ค่อยเจ็บทำไงดีครับ
    แรงน้อยไปชกกับเพื่อนแล้วแพ้อ่ะเลยอยากแรงเยอะๆบ้าง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ยกนัมเบล วิ่ง เล่นกีฬาเตะบอลเล่นบาส ทุกวันๆเดี๋ยวก็แข็งแรงขึ้นเองครับ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    กินผักผลไม้ ออกกําลังกายครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เพาะกายเล่นกล้าม กินเวย์ ครับ ร่างกายเราต้องสร้างความแข็งแกร่งขึ้นมาเองครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    มีัเรื่องอะไรถึงต้องชกล่ะท่าน การใช้กำลังแก้ปัญหานั้นไม่ค่อยดีเลยนะครับ แต่ถ้าเอาไว้ใช้ป้องกันตัวละก็
    แนะนำ ให้ทานเน้นโปรตีนให้เยอะๆ จะได้เสริมสร้างกล้้ามเนื้อ + ดื่มนมเพื่อกระดูกที่แข็งแรง แล้วก็ออกกำลังกาย
    เช่น ซิตอัพ (ถ้าแพ็กขึ้นเวลาโดนต่อยท้องจะไม่ค่อยเจ็บ) และก็ หาเป้าต่อยบ่อยๆอ่ะครับ (ไม่แนะนำให้เป้าหมายเป็นสิ่งมีชีวิตนะครับ = =")
    มือมันจะด้านเหมือนเ่ล่นกีตาร์มั้ง? พอต่อยไปแล้วเราก็จะไม่เจ็บมือครับ
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ออกกำลังกายครับ ผมก็แรงน้อย ไม่รู้ทำไม ต่อยกับเพื่อน แพ้1ชนะ2เสมอ1 (เป็นเพราะดวง) แต่ผมว่าการมีแรงต่อยก็ดีแต่แนะนำ เอาไว้ป้องกันตัวเองดีกว่าไปหาเรื่องชาวบ้าน ถ้าท่านรู้ว่าตัวเองแรงน้อยไม่พร้อมสู้ใครก็ อย่าไปทำตัวเป็นมาเฟีย อยู่เงียบๆปากไม่เสีย ก็พอ ถึงจะไม่มีแรงแต่มีสมอง ก็มีลูกน้องได้ครับ

ให้มีแรงที่แขน ผมใช้วิธีดึงข้อ ที่แป้นบาส ทุกวัน ก็แข็งแรงเองครับ แต่ให้สม่ำเสมอน่ะ อาหารกินให้ครบ 5 หมู่ โปรตีนกับผักหนักๆหน่อย ก็จะมีร่างกายที่แข็งแรงเองครับ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 562
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donal อ่านกระทู้
    มีัเรื่องอะไรถึงต้องชกล่ะท่าน การใช้กำลังแก้ปัญหานั้นไม่ค่อยดีเลยนะครับ แต่ถ้าเอาไว้ใช้ป้องกันตัวละก็
    แนะนำ ให้ทานเน้นโปรตีนให้เยอะๆ จะได้เสริมสร้างกล้้ามเนื้อ + ดื่มนมเพื่อกระดูกที่แข็งแรง แล้วก็ออกกำลังกาย
    เช่น ซิตอัพ (ถ้าแพ็กขึ้นเวลาโดนต่อยท้องจะไม่ค่อยเจ็บ) และก็ หาเป้าต่อยบ่อยๆอ่ะครับ (ไม่แนะนำให้เป้าหมายเป็นสิ่งมีชีวิตนะครับ = =")
    มือมันจะด้านเหมือนเ่ล่นกีตาร์มั้ง? พอต่อยไปแล้วเราก็จะไม่เจ็บมือครับ
    ครับไว้ป้องกันตัว

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ตัวเล็กด้วยหรือป่าวครับ เดาเอานะ เห็นบอกว่าวัดกล้ามแพ้ผู้หญิง

สำหรับผม นะ กินๆๆๆๆ จนน้ำหนักขึ้น แล้วค่อยเล่นกล้ามครับ ของที่กินก็เน้นโปรตีนครับ(เนื้อ นม ไข่) กินผักด้วยนะ เดี๋ยวท้องผูกเอา

การป้องกันตัวที่ง่ายที่สุดคือ เตะเป้าครับ ไม่ต้องอาย ไม่ได้ขี้ขลาดครับ ถ้าอยากวัดฝีมือก็ต้องยอมเจ็บ ยอมแลก ครับ

ลืมบอกอีกอย่าง ถ้ามีเงินทุนมากหน่อยก็ซื้อกระสอบทรายครับ หรือถ้าว่างๆก็ชกลมครับ จิตนาการคู่ต่อสู้แล้วชกๆๆๆๆ(ไม่ได้เพ้อเจ้อนะ ผมทำจริงๆ )

ปล.การชนะที่ดีที่สุดคือการชนะโดยไม่ต้องสู้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย T:O:K : 2nd January 2012 เมื่อ 22:35
    "อย่าเดินเป็นวงกลมเหมือนนาฬิก​า แต่จงเดินไปข้างหน้าเหมือนปฏิทิ​น"

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donal อ่านกระทู้

บางสิ่งบางอย่างที่ ชายชาตรีทำได้ แต่เราทำไม่ได้ มันเสียศักศรีของลูกผู้ชายครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ัชักว่า_ ครับทั้งมือเเละร่างกสยไม่เหนื่อยง่าย ฝึกบ่อยๆจะได้ชิน

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ถ้าจะป้องกันตัวไม่จำเป็นที่จะต้องใช้กำลัง หรือ ความแข็งแกร่งเลยครับ
    เพียงแค่คุณดูจังหวะการออกแรงของคู่ต่อสู้ออก คุณก็สมารถที่จะใช้แรงของคู่ต่อสู้เองเป็นการสวนกลับไป
    ถ้าไม่เชื่อดูอย่างกังฟู หรือมวยจีนนะ เขาไม่เล่นกล้ามกันหรอก อย่างวัดเส้าหลินที่เคยเห็นว่าเขาสามารถใช้นิ้วเพียงนิ้วเดียวยกตัวเองได้
    นั้นคือการฝึกให้ร่างกายชินกับการใช้งานโดยไม่ต้องออกแรกครับ ลองเข้ายูทูปแล้วพิมพ์ว่า ศิลปะการป้องกันตัว 1 ดูครับเป็นการสอนการสวนกลับที่ดีเยี่ยมที่สุดแล้ว

ยกตัวอย่างการสวนกลับโดยไม่ต้องออกแรงนะ
    สมมติว่า
    -คู่ต่อสู้ปล่อยหมัดขวาตรงออกมา คุณก็ใช้ฝ่ามือขวาสับไปที่ข้อแขนแล้วใช้มือซ้ายปัดหมัดเข้าหาตัวคู่ต่อสู้เอง
    -ถ้าคู่ต่อสู้ของคุณใช้ขาข้างใดข้างหนึ่งเตะ คุณก็ใช้ขาที่อยู่ตรงข้ามถีบไปที่ขาของคู่ต่อสู้ (คู่ต่อสู้เตะซ้าย คุณก็ใช้ขาขวาถีบไปที่ต้นขาซ้ายของเขา) แต่ถ้าคุณคิดว่าคุณเตะได้เร็วพอคุณก็เตะไปที่ขาที่ใช้ยืนของเขาด้วย ล้มหัวปูดแน่นอนครับ

นี่แค่คร่าวๆ แต่ทุกอย่างมันก็อยู่ที่การฝึกของคุณด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rokill123z : 3rd January 2012 เมื่อ 01:46

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    พูดเหมือนง่าย

กล่าวขอบคุณ
    879
    ส่วนตัวผมคิดว่าง่ายนะ เพราะในโรงเรียนผมยังเป็นหัวหน้าชมรมเคนโด้ อยู่มันไม่เกี่ยวกับมือเปล่าเลยนิ - -*

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rokill123z อ่านกระทู้
    ถ้าจะป้องกันตัวไม่จำเป็นที่จะต้องใช้กำลัง หรือ ความแข็งแกร่งเลยครับ
    เพียงแค่คุณดูจังหวะการออกแรงของคู่ต่อสู้ออก คุณก็สมารถที่จะใช้แรงของคู่ต่อสู้เองเป็นการสวนกลับไป
    ถ้าไม่เชื่อดูอย่างกังฟู หรือมวยจีนนะ เขาไม่เล่นกล้ามกันหรอก อย่างวัดเส้าหลินที่เคยเห็นว่าเขาสามารถใช้นิ้วเพียงนิ้วเดียวยกตัวเองได้
    นั้นคือการฝึกให้ร่างกายชินกับการใช้งานโดยไม่ต้องออกแรกครับ ลองเข้ายูทูปแล้วพิมพ์ว่า ศิลปะการป้องกันตัว 1 ดูครับเป็นการสอนการสวนกลับที่ดีเยี่ยมที่สุดแล้ว

ยกตัวอย่างการสวนกลับโดยไม่ต้องออกแรงนะ
    สมมติว่า
    -คู่ต่อสู้ปล่อยหมัดขวาตรงออกมา คุณก็ใช้ฝ่ามือขวาสับไปที่ข้อแขนแล้วใช้มือซ้ายปัดหมัดเข้าหาตัวคู่ต่อสู้เอง
    -ถ้าคู่ต่อสู้ของคุณใช้ขาข้างใดข้างหนึ่งเตะ คุณก็ใช้ขาที่อยู่ตรงข้ามถีบไปที่ขาของคู่ต่อสู้ (คู่ต่อสู้เตะซ้าย คุณก็ใช้ขาขวาถีบไปที่ต้นขาซ้ายของเขา) แต่ถ้าคุณคิดว่าคุณเตะได้เร็วพอคุณก็เตะไปที่ขาที่ใช้ยืนของเขาด้วย ล้มหัวปูดแน่นอนครับ

นี่แค่คร่าวๆ แต่ทุกอย่างมันก็อยู่ที่การฝึกของคุณด้วย
    ไอ้เอาขาถีบขาที่กำลังเตะนี่ ถาจำไม่ผิด เตะดีๆ ขาหักได้เลยนะครับนั่น

กล่าวขอบคุณ
    879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spermz อ่านกระทู้
    ไอ้เอาขาถีบขาที่กำลังเตะนี่ ถาจำไม่ผิด เตะดีๆ ขาหักได้เลยนะครับนั่น
    ขาหักก็เกินไปครับ กระดูกหลุดก็พอ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เปลี่ยนจาก การลุยไปเป็น หลีก แทนสิ่ครับ
    ผมจำไว้ตลอดว่า คนที่หลีกทางไม่ใช่คนที่หนี ครับ
    Cpu: i5 650 , RAM : 1.0 , vga : hd5670 , HDD : 500gb