ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1

เคยไหมครับ ชาว JKG ทะเลาะกับแม่?

ตัวผมตอนนี้ ได้ทะเลาะกับแม่ มา4วันแล้ว

เนื่องด้วย เรื่องไรสาระ สำหรับพ่อ และแม่ แค่เรื่องเล็กๆ

แต่ด้วย สัญญา และ อะไรอีกหลายๆสิ่ง ที่มันทำให้ผมโกธร

ผมก็ไม่เข้าใจ แค่เรื่องดัดฟัน ผมบอกมาเรื่องนี้ประมาณ 1-2ปีได้แล้ว

มันก็ผลัดไปเรื่อยด้วย เหตุผลที่ว่า ฟันสวยแล้ว ดิก็เจ็บหรอก เปลืองเงินนะลูก

ทั้งๆที่ เขาก็สัญญากับผมหลายครั้งว่า ถ้าทำเกรด ได้ดี ผมเป็นคนเรียนอ่อนนะครับ

ยังไม่เคยแตะถึง3.0เลย แล้วปรากฏว่า ผมได้ 3.25 ครั้งแรก ผมก็ดีใจนิดๆ

ผมก็ไปบอก ขอช่วงปีใหม่นะ เขาก็ตอบตกลง แต่แล้ว ของขวัญปีใหม่กับกลายเป็น

โดนพ่อของผม ตะคอกใส่บอกว่า ฟัน***สวยแล้ว ทั้งๆที่ฟันผมมันเยินสะขนาดนั้น- -*

หลายๆคนที่ได้อ่านได้ดูผมเข้าใจว่า คงต้องด่าผมว่า นายมันไรสาระ มันก็จริง

ไม่เป็นผมคงไม่รู้ คนเรามันต่างกันครับ อีกอย่างผมโมโหมากลืมเล่า

ผมตะคอก ไม่เชิงด่านะ เขาถามผมว่า ยังเป็นลูกเขาอยู่ไหม ผมด้วยความโมโห ไม่รู้ดิ

แล้วแต่จะคิด แล้วก็เอาเงินของผมเองออกจากธนาคาร แล้วแม่ถามเอาออกไปทำไหม

ผมบอกเรื่องของใคร ชีวิตผม ผมจะกำหนดเอง ไม่ต้องมายุ่ง ผมไม่มีอะไรจะแก้ตัวหรอก

ผมคงเป็นคนเลว แต่อย่างน้อยก็ขอให้ผมได้ระบาย ในสักบอร์ด เถอะ

ขอบคุณมาก ไม่รู้จะทำยังไง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    1
    เรปบนผมอาย- -*

มันไม่เป็นระเบียบอ่าครับ ผมรู้ตัวเองดี

ฟันเขั้ยวมันทะลักออกมา มีคนหลายคนทักผม

แต่ผมก็ช่างมันเถอะ จนมันเป็นปม- -*

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,180
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,248
    แล้วตกลงตอนนี้ เอาเงินไปทำยังครับ ผม งง

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,666
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    แตกหักไปไม่ดีนะครับ วันนึงจะรู้ว่าครอบครัวนี่แหละสำคัญสุด

จัดฟันเหล็กธรรมดา ทั้งคอร์ส ประมาณ 35,000 +-

ถ้าเป็นอันใสๆ หรือใส่ข้างใน รู้สึกจะ เกือบๆ 2 แสน+-

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ใจเย็นๆนะครับ เวลาช่วยให้อารมณ์เราดีขึ้นได้ ลองทบทวนเรื่องดีๆที่ผ่านมาครับ ^^
    Who know they are wrong. ~

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    533
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ใจเย็นๆครับผมก็เคยเป็นเรื่องหนักยิ่งกว่าคุณอีก คือผมจะไปเที่ยวแล้วอยากใส่เสื้อตัวโปรด+เสื้อกันหนาว แต่แม่ชอบแต่งตัวให้ ผมเลือกเสื้อตัวที่ผมชอบแม่ก็ว่าแต่ผมก็พูดจนได้ใส่ทีนี้พอเลือกเสื้อกันหนาวแม่ก็จะให้ใส่ไอ้ตัวสีดำนั่นตลอดผมอยากใส่ตัวสีขาวลายกีต้าร์ แม่ก็ไม่ให้ผมเถียงกับแม่จนเกือบจะไม่ได้ออกจากบ้านแล้วสุดท้ายก็ต้องยอมแม่เพราะรีบไปหาเพื่อน เกือบทะเลาะกันเพราะเสื้อกันหนาวแล้ว(มีขู่ผมว่าถ้าไม่ใส่จะกระทืบด้วยนะ)

ที่อยากจะบอกคือทนๆไปครับพอเราโตแล้วอยากทำอะไรก็ทำเลย(เว้นทำความเลวนะ)ทำงานหาเงินเองแล้วอยากซื้ออยากทำอะไรก็ทำไปครับไม่ต้องกลัวพ่อแม่ว่าถ้าไม่ใช่ทำเลว มีเหตุผลอะไรที่จะทำก็บอกไปครับ
    (ขยันเรียนต่อไปเรื่อยๆครับถ้าพ่อแม่ไม่เห็นใจเราจงเห็นใจตัวเองในอนาคตครับ)

Ⅎns ᴚo ◖ɐɥ
    ChiangMai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ใจเย็นก่อนคับ ผมก็เคยเป็นนะ พ่อเคยสัญญาว่าจะซื้อให้ แต่มาพอถึง ก็ผลัดไปๆ ไปเรื่อยๆอ่ะคับ ผมก็โคตรเซ็ง แต่ก้ไม่ได้ทะเลาะกับพ่อหรอกคับ เด๋วมันบาปเอา
    ..........................................................................................................................................................

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Games Master
    กล่าวขอบคุณ
    3,214
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ผมก็เป็นแบบนายนะแต่ทะเลาะกันทุกวันตั้งแต่เด็กๆ จนถึงตอนนี้รอเวลาครับเลี้ยงตัวเองได้ก็จะจากไปไม่ให้เห็นหน้าอีกเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,515
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    แบบข้างในมันจะไม่มีเหล็กโผล่ออกมาให้เห็นครับ เหมือนเราไม่จัดเลย
    พวกดาราชอบทำกันอะ ^^

ผมก็เคยอยากจะจัดนะ ฟันของผมด้านหน้า ฟันกระต่ายหนะ มันแยกออกไปคนละข้าง
    ซี่นึงไปซ้าย ซี่นึุงไปขวา แต่ไม่ถึงกับไป 180 องศา หรอกก แต่ก็ไม่ชอบอยู่ดี
    เดี๋ยวรอเข้ามหาลัยค่อยจัดดดดดดดด
    ---------
    สำหรับผมนะครับ ผมว่าพ่อแม่ก็ทำไม่ถูกซะทีเดียว คือผมเข้าใจนะมันเป็นกำลังใจของเด็กอะครับ
    มันหมายความ คุณพยายามเพื่อจะได้อะไรสักอย่าง แต่เมื่อคุณพยายามจนถึงจุดๆหนึ่ง
    ที่คุณควรจะได้มัน แต่คุณกลับไม่ได้มันซะงั้น ความพยายามของคุณมันจะมีความหมายอะไร

ถึงจะตอบว่า ก็ได้เกรดดีๆยังไงหละ อันนั้นมันก็เป็นส่วนหนึ่งครับ มันก็จริง
    แต่มันเหมือนโดนหลอกยังไงยังงั้นนั่นแหละ แต่ยังไงซะผมก็ไม่แนะนำให้ทะเลาะกับท่านหรอกนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 2nd January 2012 เมื่อ 16:49

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    736
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    อย่าทะเลาะกันเลยนะครับ พ่อแม่หวังดีเสมอ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,160
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    จงภมูิใจสิ่งที่ตนเป็นอยู่ สาธุ

กล่าวขอบคุณ
    69
    1
    ขอบคุณมากครับทุกคน จริงๆ เงินไม่ใช่ว่าไม่มี แต่ว่า

เขาไม่ให้จัด มันมีอะมันมี- -*แต่มันไม่ได้ เพราะกลัวผมเจ็บฟัน

ติดอยู่ที่พ่อด้วยละ โดนด่าเมื่อเช้าเซง ไม่รู้จะพูดยังไง

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    ผมก็ไม่ได้ซีเรียสเรื่องฟันเท่าไหร่นะ จะดัดเมื่อไหร่ก็ได้(ฟันผมก็เหยิน แต่ไม่มากขนาดหุปปากไม่ลง เลยไม่ซีเรียสซักเท่าไหร่) ถ้ามันไม่เป็นปัญหากับชีวิตประจำวันของเราก็ไม่ต้องไปทำก็ได้ครับ ลองไปปรับความเข้าใจกับพ่อแม่ดู ทะเลาะกันไปก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอก บางทีพ่อแม่อาจมีปัญหาทางเงินแต่ไม่อยากบอกให้เรารู้ก็ได้ อีกอย่างคือการดัดฟันมีค่าใช้จ่ายสูงมากครับ ธรรมดาก็ฟาดไป3หมื่น+แล้ว ไหนจะต้องไปหาหมอเป็นรายเดือน ซื้ออุปกรณ์ทำความสะอาดโดยเฉพาะอีก เยอะแยะสารพัดครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 2nd January 2012 เมื่อ 18:05

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,357
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,557
    บางทีพ่อแม่อาจมีปัญหาการเงินนะ

เด็กๆยังไม่รู้หรอกว่า เงินมันหายากแค่ไหน ได้แต่แบมือขอพ่อ****ันง่ายจะตาย

แต่ถ้าได้ลองทำงานหาเงินจะรู้ว่า มันเหนื่อยและเครียด ขนาดไหน

ค่าใช้จ่ายที่สำคัญกว่านี้ยังมีอีกเยอะ

ผมว่าก็เชื่อพ่อแม่เถอะครับ ยังไงเขาก็หวังดีกับอนาคตของเรา
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมว่าไว้จัดตอนขึ้นมหาลัยดีกว่ามั้ง ดัดยาวเลย

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,986
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ดัดฟันหมดเงินเยอะนะ

ผมสิกลับตรงกันข้ามกับ จ.ข.ก.ท.

แม่ผมบอกว่าฟันผมเหงิน จะให้ไปดัดฟัน!!

แต่ผมดูยังไงมันก็ไม่เหงินอ่ะ จะไปดัดทำไม!!!
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ผมก็เข้าใจนะครับ สำหรับลูกเวลาพ่อแม่ให้สัญญาอะไรอย่างหนึ่งเนี่ย คือเป็นคำสัญญาของผู้ใหญ่ต้องได้ เพราะเราคาดหวังไว้มาก ผมเองก็เคยเป็นครับ

แต่ไม่ใช่ว่าผู้ใหญ่ทุกคนอยากผิดสัญญาหรอกครับ (ผู้ใหญ่บางคนที่ขี้เกียจทำ ไม่รับผิดชอบอันนั้นก็อีกเรื่องนึง) แต่บางทีที่เค้าไม่ทำอาจจะมีเหตุผลอื่นที่เค้าไม่ได้บอก

อาทิเช่น เรื่องเงิน (ปัญหาใหญ่นะครับ) บางทีเค้าอยากให้เก็บไว้เพื่อเป็นค่าเล่าเรียนของเรามากกว่า ก็อีกเรื่องนึง คือของแบบนี้ต้องให้พ่อแม่บอกครับ

ต้องจับเข่าคุยบอกเค้าว่าเราอยากได้จริงๆ มีปัญหามั้ย ถ้ามีก็ขอเหตุผลที่เหมาะสม อย่าลืมนะครับก่อนจะโมโหจะอารมณ์เสีย ตั้งสติว่าเราโกรธเพราะอะไร

แล้วค่อยๆคุยกับแกอย่างมีเหตุผลครับ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    แต่ของผมไม่เหมือนกันอาดิเรียนไม่เคยถึง3เลย (แต่ท่าถึง3.2พ่อให้งบ20000ซื้อคอมใหม่เลยล่ะ(แต่ท่าผมได้ก็คงเอาเครื่องเก่าไปอัพล่ะครับ)
    แต่พ่อผมสัญญาคือสัญญาครับ
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ธรรมดาของพ่อแม่นะครับ เหมือนกับว่าพวกท่านไม่รู้จะหาอะไรมากระตุ้นเราให้เรียน พวกท่านก็จะใช้ในสิ่งที่เราอยากได้กระตุ้นเรานี่แหละ

ผมเคยเป็นแบบจขกท.นะ ที่โมโหพ่อแม่ แต่ผมเป็นพวกเก็บกดเลยไม่ค่อยเถียงกลับไปแต่เป็นแบบพอโมโหผมจะไม่พูดด้วย ถามคำตอบคำ เกือบถูกพ่อตบกลิ้งหลายรอบแล้ว

ผมว่าครอบครัวของจขกท.น่าจะมีระดับการเงินปานกลางนะ คือพ่อแม่เขาคงเห็นว่ามันสิ้นเปลือง ผมเองก็ไม่เคยเห็นฟันจขกทด้วยเลยไม่รู้ว่ามันแย่ขนาดไหนถึงต้องไปทำ

เพราะเพื่อผมที่พอ****ันรวย พอมันทำเกรดถึงเป้า ได้กล้องตัวละเป็นหมื่นเลย

ขอฝากจขกท.นะครับ
    พยายามคุยกับท่านอย่างมีเหตุผล เรื่องอะไรยอมได้ก็ยอมเถอะครับ เพราะเมื่อถึงวันที่พ่อแม่จากไป จขกท.จะเสียใจที่หลังแบบผม ตอนพ่อผมเสียเมื่อปีที่แล้ว ผมยังมานั่งเสียใจอยู่ถึงตอนนี้เลยที่ไม่มีโอกาสพูดและกอดพ่อครั้งสุดท้าย

กล่าวขอบคุณ
    1,080
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ฝันก็เคย แต่ฝันไม่เคยเถียง แม่ฝันจอมเบี้ยวอยู่แล้ว 555
    อย่างตอนประถม ****ักลืมฝันบ่อยๆ จนทำให้ฝันวัยประถมต้นต้องนั่งคนเดียวมืดๆที่โรงเรียนบ่อยๆ กว่าจะมารับก็ 1 ทุ่มนั่นแหละ (เลิก บ่าย3)

คือมันเป็นอย่างนี้ทุกวัน ฝันร้องไห้ตลอดเลย 55 แต่ก็นะ คุณลองนึกถึงเวลาที่แม่ทำดีกับคุณสิ
    แล้วความใจอ่อนจะเกิดขึ้นเองค่ะ

แม่ทำอะไรให้เรามากมาย เรื่องแค่นั้นเราจะไปโกรธแม่ทำไม ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GoodDreamMyBlue : 2nd January 2012 เมื่อ 21:27
    --I Need-- Still Funny --I Want--
    ลั๊น ลา ลั๊นๆลา ล่ะๆ ลั๊นๆ ลา ล่ััะ~

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'เยส ซอส~
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,265
    1
    สงสารว่ะ ผมโดนผลัดประจำเลย โคตรเซ็ง...