ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1

เคยไหมครับ ชาว JKG ทะเลาะกับแม่?

ตัวผมตอนนี้ ได้ทะเลาะกับแม่ มา4วันแล้ว

เนื่องด้วย เรื่องไรสาระ สำหรับพ่อ และแม่ แค่เรื่องเล็กๆ

แต่ด้วย สัญญา และ อะไรอีกหลายๆสิ่ง ที่มันทำให้ผมโกธร

ผมก็ไม่เข้าใจ แค่เรื่องดัดฟัน ผมบอกมาเรื่องนี้ประมาณ 1-2ปีได้แล้ว

มันก็ผลัดไปเรื่อยด้วย เหตุผลที่ว่า ฟันสวยแล้ว ดิก็เจ็บหรอก เปลืองเงินนะลูก

ทั้งๆที่ เขาก็สัญญากับผมหลายครั้งว่า ถ้าทำเกรด ได้ดี ผมเป็นคนเรียนอ่อนนะครับ

ยังไม่เคยแตะถึง3.0เลย แล้วปรากฏว่า ผมได้ 3.25 ครั้งแรก ผมก็ดีใจนิดๆ

ผมก็ไปบอก ขอช่วงปีใหม่นะ เขาก็ตอบตกลง แต่แล้ว ของขวัญปีใหม่กับกลายเป็น

โดนพ่อของผม ตะคอกใส่บอกว่า ฟัน***สวยแล้ว ทั้งๆที่ฟันผมมันเยินสะขนาดนั้น- -*

หลายๆคนที่ได้อ่านได้ดูผมเข้าใจว่า คงต้องด่าผมว่า นายมันไรสาระ มันก็จริง

ไม่เป็นผมคงไม่รู้ คนเรามันต่างกันครับ อีกอย่างผมโมโหมากลืมเล่า

ผมตะคอก ไม่เชิงด่านะ เขาถามผมว่า ยังเป็นลูกเขาอยู่ไหม ผมด้วยความโมโห ไม่รู้ดิ

แล้วแต่จะคิด แล้วก็เอาเงินของผมเองออกจากธนาคาร แล้วแม่ถามเอาออกไปทำไหม

ผมบอกเรื่องของใคร ชีวิตผม ผมจะกำหนดเอง ไม่ต้องมายุ่ง ผมไม่มีอะไรจะแก้ตัวหรอก

ผมคงเป็นคนเลว แต่อย่างน้อยก็ขอให้ผมได้ระบาย ในสักบอร์ด เถอะ

ขอบคุณมาก ไม่รู้จะทำยังไง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    1
    เรปบนผมอาย- -*

มันไม่เป็นระเบียบอ่าครับ ผมรู้ตัวเองดี

ฟันเขั้ยวมันทะลักออกมา มีคนหลายคนทักผม

แต่ผมก็ช่างมันเถอะ จนมันเป็นปม- -*

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    แล้วตกลงตอนนี้ เอาเงินไปทำยังครับ ผม งง

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    แตกหักไปไม่ดีนะครับ วันนึงจะรู้ว่าครอบครัวนี่แหละสำคัญสุด

จัดฟันเหล็กธรรมดา ทั้งคอร์ส ประมาณ 35,000 +-

ถ้าเป็นอันใสๆ หรือใส่ข้างใน รู้สึกจะ เกือบๆ 2 แสน+-

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ใจเย็นๆนะครับ เวลาช่วยให้อารมณ์เราดีขึ้นได้ ลองทบทวนเรื่องดีๆที่ผ่านมาครับ ^^
    Who know they are wrong. ~

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    533
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ใจเย็นๆครับผมก็เคยเป็นเรื่องหนักยิ่งกว่าคุณอีก คือผมจะไปเที่ยวแล้วอยากใส่เสื้อตัวโปรด+เสื้อกันหนาว แต่แม่ชอบแต่งตัวให้ ผมเลือกเสื้อตัวที่ผมชอบแม่ก็ว่าแต่ผมก็พูดจนได้ใส่ทีนี้พอเลือกเสื้อกันหนาวแม่ก็จะให้ใส่ไอ้ตัวสีดำนั่นตลอดผมอยากใส่ตัวสีขาวลายกีต้าร์ แม่ก็ไม่ให้ผมเถียงกับแม่จนเกือบจะไม่ได้ออกจากบ้านแล้วสุดท้ายก็ต้องยอมแม่เพราะรีบไปหาเพื่อน เกือบทะเลาะกันเพราะเสื้อกันหนาวแล้ว(มีขู่ผมว่าถ้าไม่ใส่จะกระทืบด้วยนะ)

ที่อยากจะบอกคือทนๆไปครับพอเราโตแล้วอยากทำอะไรก็ทำเลย(เว้นทำความเลวนะ)ทำงานหาเงินเองแล้วอยากซื้ออยากทำอะไรก็ทำไปครับไม่ต้องกลัวพ่อแม่ว่าถ้าไม่ใช่ทำเลว มีเหตุผลอะไรที่จะทำก็บอกไปครับ
    (ขยันเรียนต่อไปเรื่อยๆครับถ้าพ่อแม่ไม่เห็นใจเราจงเห็นใจตัวเองในอนาคตครับ)

Ⅎns ᴚo ◖ɐɥ
    ChiangMai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ใจเย็นก่อนคับ ผมก็เคยเป็นนะ พ่อเคยสัญญาว่าจะซื้อให้ แต่มาพอถึง ก็ผลัดไปๆ ไปเรื่อยๆอ่ะคับ ผมก็โคตรเซ็ง แต่ก้ไม่ได้ทะเลาะกับพ่อหรอกคับ เด๋วมันบาปเอา
    ..........................................................................................................................................................

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ผมก็เป็นแบบนายนะแต่ทะเลาะกันทุกวันตั้งแต่เด็กๆ จนถึงตอนนี้รอเวลาครับเลี้ยงตัวเองได้ก็จะจากไปไม่ให้เห็นหน้าอีกเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    แบบข้างในมันจะไม่มีเหล็กโผล่ออกมาให้เห็นครับ เหมือนเราไม่จัดเลย
    พวกดาราชอบทำกันอะ ^^

ผมก็เคยอยากจะจัดนะ ฟันของผมด้านหน้า ฟันกระต่ายหนะ มันแยกออกไปคนละข้าง
    ซี่นึงไปซ้าย ซี่นึุงไปขวา แต่ไม่ถึงกับไป 180 องศา หรอกก แต่ก็ไม่ชอบอยู่ดี
    เดี๋ยวรอเข้ามหาลัยค่อยจัดดดดดดดด
    ---------
    สำหรับผมนะครับ ผมว่าพ่อแม่ก็ทำไม่ถูกซะทีเดียว คือผมเข้าใจนะมันเป็นกำลังใจของเด็กอะครับ
    มันหมายความ คุณพยายามเพื่อจะได้อะไรสักอย่าง แต่เมื่อคุณพยายามจนถึงจุดๆหนึ่ง
    ที่คุณควรจะได้มัน แต่คุณกลับไม่ได้มันซะงั้น ความพยายามของคุณมันจะมีความหมายอะไร

ถึงจะตอบว่า ก็ได้เกรดดีๆยังไงหละ อันนั้นมันก็เป็นส่วนหนึ่งครับ มันก็จริง
    แต่มันเหมือนโดนหลอกยังไงยังงั้นนั่นแหละ แต่ยังไงซะผมก็ไม่แนะนำให้ทะเลาะกับท่านหรอกนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 2nd January 2012 เมื่อ 16:49

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    อย่าทะเลาะกันเลยนะครับ พ่อแม่หวังดีเสมอ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    จงภมูิใจสิ่งที่ตนเป็นอยู่ สาธุ

กล่าวขอบคุณ
    69
    1
    ขอบคุณมากครับทุกคน จริงๆ เงินไม่ใช่ว่าไม่มี แต่ว่า

เขาไม่ให้จัด มันมีอะมันมี- -*แต่มันไม่ได้ เพราะกลัวผมเจ็บฟัน

ติดอยู่ที่พ่อด้วยละ โดนด่าเมื่อเช้าเซง ไม่รู้จะพูดยังไง

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    ผมก็ไม่ได้ซีเรียสเรื่องฟันเท่าไหร่นะ จะดัดเมื่อไหร่ก็ได้(ฟันผมก็เหยิน แต่ไม่มากขนาดหุปปากไม่ลง เลยไม่ซีเรียสซักเท่าไหร่) ถ้ามันไม่เป็นปัญหากับชีวิตประจำวันของเราก็ไม่ต้องไปทำก็ได้ครับ ลองไปปรับความเข้าใจกับพ่อแม่ดู ทะเลาะกันไปก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอก บางทีพ่อแม่อาจมีปัญหาทางเงินแต่ไม่อยากบอกให้เรารู้ก็ได้ อีกอย่างคือการดัดฟันมีค่าใช้จ่ายสูงมากครับ ธรรมดาก็ฟาดไป3หมื่น+แล้ว ไหนจะต้องไปหาหมอเป็นรายเดือน ซื้ออุปกรณ์ทำความสะอาดโดยเฉพาะอีก เยอะแยะสารพัดครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 2nd January 2012 เมื่อ 18:05

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    บางทีพ่อแม่อาจมีปัญหาการเงินนะ

เด็กๆยังไม่รู้หรอกว่า เงินมันหายากแค่ไหน ได้แต่แบมือขอพ่อแม่มันง่ายจะตาย

แต่ถ้าได้ลองทำงานหาเงินจะรู้ว่า มันเหนื่อยและเครียด ขนาดไหน

ค่าใช้จ่ายที่สำคัญกว่านี้ยังมีอีกเยอะ

ผมว่าก็เชื่อพ่อแม่เถอะครับ ยังไงเขาก็หวังดีกับอนาคตของเรา
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมว่าไว้จัดตอนขึ้นมหาลัยดีกว่ามั้ง ดัดยาวเลย

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ดัดฟันหมดเงินเยอะนะ

ผมสิกลับตรงกันข้ามกับ จ.ข.ก.ท.

แม่ผมบอกว่าฟันผมเหงิน จะให้ไปดัดฟัน!!

แต่ผมดูยังไงมันก็ไม่เหงินอ่ะ จะไปดัดทำไม!!!
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ผมก็เข้าใจนะครับ สำหรับลูกเวลาพ่อแม่ให้สัญญาอะไรอย่างหนึ่งเนี่ย คือเป็นคำสัญญาของผู้ใหญ่ต้องได้ เพราะเราคาดหวังไว้มาก ผมเองก็เคยเป็นครับ

แต่ไม่ใช่ว่าผู้ใหญ่ทุกคนอยากผิดสัญญาหรอกครับ (ผู้ใหญ่บางคนที่ขี้เกียจทำ ไม่รับผิดชอบอันนั้นก็อีกเรื่องนึง) แต่บางทีที่เค้าไม่ทำอาจจะมีเหตุผลอื่นที่เค้าไม่ได้บอก

อาทิเช่น เรื่องเงิน (ปัญหาใหญ่นะครับ) บางทีเค้าอยากให้เก็บไว้เพื่อเป็นค่าเล่าเรียนของเรามากกว่า ก็อีกเรื่องนึง คือของแบบนี้ต้องให้พ่อแม่บอกครับ

ต้องจับเข่าคุยบอกเค้าว่าเราอยากได้จริงๆ มีปัญหามั้ย ถ้ามีก็ขอเหตุผลที่เหมาะสม อย่าลืมนะครับก่อนจะโมโหจะอารมณ์เสีย ตั้งสติว่าเราโกรธเพราะอะไร

แล้วค่อยๆคุยกับแกอย่างมีเหตุผลครับ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    แต่ของผมไม่เหมือนกันอาดิเรียนไม่เคยถึง3เลย (แต่ท่าถึง3.2พ่อให้งบ20000ซื้อคอมใหม่เลยล่ะ(แต่ท่าผมได้ก็คงเอาเครื่องเก่าไปอัพล่ะครับ)
    แต่พ่อผมสัญญาคือสัญญาครับ
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ธรรมดาของพ่อแม่นะครับ เหมือนกับว่าพวกท่านไม่รู้จะหาอะไรมากระตุ้นเราให้เรียน พวกท่านก็จะใช้ในสิ่งที่เราอยากได้กระตุ้นเรานี่แหละ

ผมเคยเป็นแบบจขกท.นะ ที่โมโหพ่อแม่ แต่ผมเป็นพวกเก็บกดเลยไม่ค่อยเถียงกลับไปแต่เป็นแบบพอโมโหผมจะไม่พูดด้วย ถามคำตอบคำ เกือบถูกพ่อตบกลิ้งหลายรอบแล้ว

ผมว่าครอบครัวของจขกท.น่าจะมีระดับการเงินปานกลางนะ คือพ่อแม่เขาคงเห็นว่ามันสิ้นเปลือง ผมเองก็ไม่เคยเห็นฟันจขกทด้วยเลยไม่รู้ว่ามันแย่ขนาดไหนถึงต้องไปทำ

เพราะเพื่อผมที่พอแม่มันรวย พอมันทำเกรดถึงเป้า ได้กล้องตัวละเป็นหมื่นเลย

ขอฝากจขกท.นะครับ
    พยายามคุยกับท่านอย่างมีเหตุผล เรื่องอะไรยอมได้ก็ยอมเถอะครับ เพราะเมื่อถึงวันที่พ่อแม่จากไป จขกท.จะเสียใจที่หลังแบบผม ตอนพ่อผมเสียเมื่อปีที่แล้ว ผมยังมานั่งเสียใจอยู่ถึงตอนนี้เลยที่ไม่มีโอกาสพูดและกอดพ่อครั้งสุดท้าย

กล่าวขอบคุณ
    1,080
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ฝันก็เคย แต่ฝันไม่เคยเถียง แม่ฝันจอมเบี้ยวอยู่แล้ว 555
    อย่างตอนประถม แม่มักลืมฝันบ่อยๆ จนทำให้ฝันวัยประถมต้นต้องนั่งคนเดียวมืดๆที่โรงเรียนบ่อยๆ กว่าจะมารับก็ 1 ทุ่มนั่นแหละ (เลิก บ่าย3)

คือมันเป็นอย่างนี้ทุกวัน ฝันร้องไห้ตลอดเลย 55 แต่ก็นะ คุณลองนึกถึงเวลาที่แม่ทำดีกับคุณสิ
    แล้วความใจอ่อนจะเกิดขึ้นเองค่ะ

แม่ทำอะไรให้เรามากมาย เรื่องแค่นั้นเราจะไปโกรธแม่ทำไม ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GoodDreamMyBlue : 2nd January 2012 เมื่อ 21:27
    --I Need-- Still Funny --I Want--
    ลั๊น ลา ลั๊นๆลา ล่ะๆ ลั๊นๆ ลา ล่ััะ~

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'เยส ซอส~
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,265
    1
    สงสารว่ะ ผมโดนผลัดประจำเลย โคตรเซ็ง...