ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 50

The Elder Scrolls V - Skyrim ขายกระดูกมังกรได้ที่ไหนครับ ?

คือผมเจอมังกรมาได้สัก 3 ตัวแล้ว เก็บมาจนหนักแล้วอะครับอยากขายทิ้งจะขายได้ที่ไหนครับ

หรือมันสามารถเอาไปทำอย่างอื่นได้

รสโนริสาหร่าย
    กล่าวขอบคุณ
    474
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เก็บไว้ตีชุดมังกรสิครับ ไม่ต้องขาย ไปซื้อบ้านไว้เก็บของครับ

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    ถ้าจะขาย

ไปร้านขายยาครับ จะขายกระดูกได้

ไม่ก็พวกตัว Trader มันรับซื้อทุกอย่าง มีใน Riverwood , Solitude , Riften

อาจมีอีกแต่เจออยู่3ที่
    Gerard

Nakhonratchasima(korat),Thai
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ขายในร้าน general trade ในเมืองอะครับ หน้าร้านมันจะมีป้ายรูปตาชั่งอยู่ รับซื้อเกือบทุกอย่างถ้ามันมีตังพอ ไม่ก็ขายกับเผ่าแมวที่มาตั้งแคมป์ตามหน้าเมืองก็ได้ครับรับซื้อเกือบทุกอย่างเหมือนกัน

แรกๆ ขายไปเลยไว้ซื้อของใช้อื่นๆ ไม่ต้องรีบเก็บไว้เพราะอีกนานกว่าจะได้สร้าง ต้องปั้ม smithing ให้ครบ 100ก่อน พอถึงตอนนั้นค่อยล่าใหม่ก็ได้แปปเดียว หลังๆมังกรบินเกลื่อน

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ขอบคุณครับ เกมนี้เข้าใจยากน่าดูเลยครับ

บ้านนี่ซื้อได้ตอนไหนครับ เมืองไหน ครับ ผมไม่ค่อยแข็งภาษาอังกฤษสักเท่าไร

ผมติดเควสหลักอยู่อันหนึ่งอะครับ ที่มันให้ไปพบใครสักคนที่ยอดเขาหิมะอะครับ ผมเคยขโมยม้าแล้วขี่ลัดขึ้นไปได้ครั้งหนึ่ง (แต่เจ้ากรรมลืมเซฟโดนโทรขาวตบตายกลับมาตีนเขาตอนไม่มีม้า - -) อยากทราบทางขึ้นที่ถูกอะครับหาไม่เจอจริงๆ

พอจะมีทางช่วยผมยังไงบ้างครับ

แล้วเราเจออาวุธที่ติดธาตุมา เห็นมีคนบอกถ้าไม่ใช้ ไปตีเอาธาตุออกแล้วไปใช้ ผสมอาวุธเองต่อได้ มันจะไปเอาออกได้ที่ใดกันครับ หรือต้องมีสกิล

ชุดเกราะกับอาวุธดีๆ จะตีได้ต้องมีค่าสกิลตีดาบเยอะๆใช่ไหมครับ

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boypeacemaker อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ เกมนี้เข้าใจยากน่าดูเลยครับ

บ้านนี่ซื้อได้ตอนไหนครับ เมืองไหน ครับ ผมไม่ค่อยแข็งภาษาอังกฤษสักเท่าไร

ผมติดเควสหลักอยู่อันหนึ่งอะครับ ที่มันให้ไปพบใครสักคนที่ยอดเขาหิมะอะครับ ผมเคยขโมยม้าแล้วขี่ลัดขึ้นไปได้ครั้งหนึ่ง (แต่เจ้ากรรมลืมเซฟโดนโทรขาวตบตายกลับมาตีนเขาตอนไม่มีม้า - -) อยากทราบทางขึ้นที่ถูกอะครับหาไม่เจอจริงๆ

พอจะมีทางช่วยผมยังไงบ้างครับ

แล้วเราเจออาวุธที่ติดธาตุมา เห็นมีคนบอกถ้าไม่ใช้ ไปตีเอาธาตุออกแล้วไปใช้ ผสมอาวุธเองต่อได้ มันจะไปเอาออกได้ที่ใดกันครับ หรือต้องมีสกิล

ชุดเกราะกับอาวุธดีๆ จะตีได้ต้องมีค่าสกิลตีดาบเยอะๆใช่ไหมครับ
    บ้านนี่เราต้องเล่นให้เจ้าเมืองพอใจเราก่อนครับ แล้วจะซื้อได้จากเลขาของราชาเมืองนั้น(ทำเควสไปเรื่อยๆนั่นแหละ)

บ้านที่ซื้อได้หลังแรกก็ที่เมืองWhiterunครับ ทำเควสช่วงต้นเรื่องไปเรื่อยๆแล้วกลับมาคุยกับเลขาประจำเมืองมันจะมีหัวข้อเรื่องซื้อบ้านขึ้นมา

อาวุธที่ติดธาตุ ถ้าเราไม่ได้ใช้ให้ไปที่แท่นEnchant แล้วเลือกทำลายครับ เราจะเรียรู้สกิลนั้นมาแล้วนำไปใส่กับอาวุธเครื่องป้องกันที่เราต้องการได้(ต้องใช้Soul Gemด้วยนะ)

ส่วนเกราะกับอาวุธเราต้องอัพสกิลSmith ถ้าไม่อัพก็ทำเกราะดีๆไม่ได้(โดยเฉพาะเกราะมังกร)มีแค่สกิลไม่พอนะ ต้องอัพPerkด้วย พยายามเหลือPerkไว้อัพด้วยละ

ไอ้เควสนั่นมันจะมีทางเดินขึ้นอยู่นี่ครับ แต่เดินไกลมาก เปิดแผนที่ดูตรงจุดที่มีเป็นสีดำน้ำตาลมันจะเป็นทางเดินครับ