ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 388

อยากมาระบายเรื่องของผมครับ... ใครที่เข้ามาอ่านแล้วเป็นเหมือนผมก็เข้ามาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ

ผมก้อ 17 ละ ยังไม่เคยมีแฟนเป็นตัวเป็นตนเลยซักคนเลยครับผมชอบเพื่อน ญ คนหนึ่ง ในห้องของผมอยู่ เพื่อนในห้องมันก็ชอบล้อกัน พอเธอรู้ว่าผมชอบ เธอก็เหมือนจะเฉยๆให้อะครับ ผมเคยถามเธอในเฟสอะคับ ประมาณว่าถ้าผมชอบเธอ อย่างโน้น อย่างนี้... เธอก็ตอบว่าก็ไม่รู้อะคับถ้าผมชอบ ... ถึงตอนนี้ผมก็ยังชอบเธออยู่คนเดียว ไม่นานนี้ผมรู้ว่าเธอยังโสดอยู่ แต่คงโสดได้อีกไม่นาน เพราะเห็นว่ามีรุ่นน้องคนหนึ่งมาตามจีบเธออยู่เหมือนกัน (และมันยังเคยอยู่ รร เดียวกันในแถวบ้านผมอีก แถมมันยังรู้จักผมอีก เจ็บใจ!) ตอนนี้ผมก้อยังคุยกันในเฟสกะเธออยู่อะครับ แต่ทำไมเวลาอยู่ในห้องเรียน เราไม่ค่อยได้คุยกันเลย และดูเหมือนเธอจะมีใจให้ไอ่รุ่นน้องนั่นอีกด้วย(เพราะเห็นจากสถานะเธอหมั้นกะมันในเฟสเมื่อหลายวันก่อน) ผมลองถามเธอในฐานะเพื่อนดู เธอก็บอกว่าคิดกะมันเป็นแค่น้องชาย และสดๆร้อนๆเลย ดูเหมือนว่าไอ่รุ่นน้องคนนั้นมันเหมือนจะเยาะเย้ยผมนิดๆอีกด้วย เรื่องที่ผมจีบธอไม่ติดซักที (-*-) และตอนนี้ผมก้อเหมือนจะตัดใจได้บ้าง(แต่ยังไม่ได้ซักที) เพื่อนๆในห้องก็มองผมว่าโง่ที่ผมยังรักเธออยู่มานานมากแต่ก้อจีบไม่ติดซักที และผมเหมือนดูห่วยที่สุดเพราะพวกเพื่อนๆมันมีแฟนกันหมดละ ส่วนเรื่องรูปร่างของผม ก็ สูง ขาวมาก หน้าตาก็จัดว่าดูดีในระดับหนึ่ง แต่ก็ไม่หล่อเกินไป ส่วนเรื่องสาวๆที่มาตามจีบผมนั้น ก็มีอยู่ประมาณ 4-5 คน แต่ส่วนใหญ่ผมก็ไม่ชอบ(ก้อผมยังไม่เคยมีแฟนและชอบเธอคนนั้นอยู่คนเดียวหนิ) ผมจะทำไงดี คนที่ผมชอบก็เฉยๆกับผม และอยู่ห้องเดียวกันอีก??ผมจึงตัดใจไม่ได้เพราะเห็นหน้าเธออยู่ในห้องทุกวัน แถมรู้สึกช่วงหลังผมยังมองหน้ากะเธอไม่ติดอีก เพราะเธอดูเหมือนจะชอบรุ่นน้องที่มาจีบเธอที่มันรู้จักผมอยู่ ผมเลยอยากจะมาปรึกษาเพื่อนๆว่า ผมควรวางตัวอย่างไรดีเมื่ออยู่ต่อหน้าเธอและพวกเพื่อนๆผมที่มองว่าผมโง่อีก
    อยากทราบจริงอะครับ และผมควรทำยังไงด้วย ใครที่เคยเป็นเหมือนผมก็มาเล่าสู่กันฟังได้นะครับ (ตอนนี้กลุ้มหนัก)

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    เป็นเคสที่พูดยากอะนะ เรปล่าง
    V
    V
    V

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ก็ง่ายๆนะครับ บอกเร็วแล้วเสียเพื่อนยังดีกว่าไม่ได้บอกรักแล้วเสียเธอ จบประเด็น

ปล.พึ้งคิดได้นะเนี่ย - -

Enjoy
    กล่าวขอบคุณ
    1,280
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    วางตัวตามปกติครับ(ตอนนี่อายุ13)ผมทำแบบนี้อ่ะครับแต่ผมก้ไม่กล้าสบตามากเท่าไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    ตามความเห็นผมนะ

ผมว่า(เอาเรื่องโดนด่าว่าโง่ก่อนละกัน) คุณด่าเพื่อนกลับเลยครับ ว่าโง่ เพราะอย่างน้อยคุณก็เป็นคนจริงใจ รักเดียวใจเดียว
    และคุณก็อย่าไปแคร์ไอ้เด็กเวรนั่นสิครับ ยังไงคุณก็ดูจริงใจกว่า เป็นคนดีกว่า เพราะไม่มีใครได้แฟนแล้วมาเย๊าะเย๊ยคนอื่นหรอกครับ
    ถ้ารักเขาจริง ต้องสู้เผื่อเขาสิครับ แล้วอีกอย่าง คุณต้องเชื่อใจเขาครับ เพราะยังไงเขาก็บอกว่าเป็น พี่ น้อง คุณก็ต้องเชื่อไว้ก่อน แต่เผื่อใจไว้บ้างล่ะ

เพราะความเชื่อใจเป็นสิ่งแรกที่ดีที่ควรมีให้กันครับ
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ของผม ตอน ม.1-2 ไม่มีใคร มาจิบจนกระทั้งม.3 ***** มาจิบหลายคนจัด แต่ผมก็ไม่สน เพราะ GU ROCK แถม ขี้เกียดดูแล รอไห้รวย แล้ว ค่อยมีดี กว่า ฮาๆๆๆ

ป.ล. อยากมีเหมือนกันนะแฟนอะ แต่ผมเป็นคน ออกเงียบๆผู้หญิงที่ไหนจะมาสน แถมไม่ค่อย มองหน้าผู้หญิง กลัว เขากัดเอา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FANG : 2nd January 2012 เมื่อ 23:55

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    จะยอมเด็กหรอคุณ!! อยุห้องเดียวกันแท้ๆยิ่งมีโอกาศใกล้ชิดเขามากกว่าไอ้เด็กนั่นซะอีก หาโอกาศเข้าไปคุยดิชวนไปโน่นไปนี่ แต่ต้องพยายามเอาใจเขาในแบบที่เราเป็นไม่ใช่ออกหน้าเลี้ยงหมดยอมเขาหมด สไตล์ผมคือให้เขารู้ไปเลยว่าเราเป็นคนยังไงจะได้ไม่ต้องมาลำบากใจทีหลัง อย่างเช่นเราคุยโทรศัพท์กันทุกวันๆหลังๆมาก็เบื่อแต่ไม่ใช่ว่าไม่ชอบเขาแล้วแต่แค่ไม่อยากคุยโทศัพท์ก็เลยไม่ได้โทรหา เขาก็จะคิดละว่าเราหมดใจรึเปล่าอะไรประมาณนี้ เหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    มี2อย่างคือ
    1.เขาชอบคุณลึกๆเขาอาจจะคิดว่าเราเป็นเพื่อนกันนะไม่ควรทำอย่างงี้เลยอาจจะเยาะเย้ยเพื่อให้คุณตัดใจแค่นั้นแหละ
    2.คุณอาจจะคารมไม่ดีก็ได้ เขาคนนั้นอาจจะคารมดี
    แต่ถ้าคุณหมั่นใส่ใจเขาถามเขาด้วยความเป็นห่วง ถามหลายๆอย่างแต่ขอให้พอประมาณอย่าถามมากเดี๋ยวจะรำคาญ
    แค่เนี่ยแหละก็ชนะใจสาวได้แหละ
    ผมอายุก็ราวๆ 18 ผมเคยเจอประสบการณ์แบบนี้มาแล้วตัวผมเองเป็นคนพูดเก่งแต่พอเจออย่างที่ผมพูดไปทีนี้คือต้องยอมอะ

อยู่ใน ITHardware บ่อยๆ
    กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vongolex555 อ่านกระทู้
    วางตัวตามปกติครับ(ตอนนี่อายุ13)ผมทำแบบนี้อ่ะครับแต่ผมก้ไม่กล้าสบตามากเท่าไรครับ
    อ๊ะ หรอจ๊ะ น้องอู๋ 555+ ก็ เป้าหมายมีไว้พุ่งชนครับ +++++ อย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Veeliving อ่านกระทู้
    ตามความเห็นผมนะ

ผมว่า(เอาเรื่องโดนด่าว่าโง่ก่อนละกัน) คุณด่าเพื่อนกลับเลยครับ ว่าโง่ เพราะอย่างน้อยคุณก็เป็นคนจริงใจ รักเดียวใจเดียว
    และคุณก็อย่าไปแคร์ไอ้เด็กเวรนั่นสิครับ ยังไงคุณก็ดูจริงใจกว่า เป็นคนดีกว่า เพราะไม่มีใครได้แฟนแล้วมาเย๊าะเย๊ยคนอื่นหรอกครับ
    ถ้ารักเขาจริง ต้องสู้เผื่อเขาสิครับ แล้วอีกอย่าง คุณต้องเชื่อใจเขาครับ เพราะยังไงเขาก็บอกว่าเป็น พี่ น้อง คุณก็ต้องเชื่อไว้ก่อน แต่เผื่อใจไว้บ้างล่ะ

เพราะความเชื่อใจเป็นสิ่งแรกที่ดีที่ควรมีให้กันครับ
    แต่ถ้าเป็นเพื่อนผม ผมก็จะด่า อยู่ใกล้กันแค่เอื้อมมือทำไมถึงไม่ลงมื้อ ลองจริงจังให้เค้าเห็นสิ ไม่ใช่ทำแบบชอบ แต่ก็ไม่ทำอะไร
    ที่ผู้หญิงเค้าต้องการอ่ะ คือความจริงใจที่เรามีแต่เค้า บางทีผู้หญิงคนนั้นเค้าอยากจะเห็นความตั้งใจของคุณก็ได้
    ปล.แต่ถ้าเป็นผม ผมจะบอกจะทำทุกอย่างเพื่อให้ได้เธอมาก และคุณต้องทำให้เค้ามั่นใจในตัวด้วยนะ

Enjoy
    กล่าวขอบคุณ
    1,280
    ****ก้พอๆกับกุและ(ขออนุญาติหยาบนะครับมันเพื่อนผม)

กล่าวขอบคุณ
    202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vongolex555 อ่านกระทู้
    ****ก้พอๆกับกุและ(ขออนุญาติหยาบนะครับมันเพื่อนผม)
    เกี่ยวไรด้วย ไม่มี เค้า คบกันเปิดแล้ว 555+

ยุยน่ารัก

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    ประสบเหตุคล้ายๆกัน

เเต่บังเอิญ ผมคนเก็บอาการเก่ง เเต่เจ็บลึก

คือ ผมเเอบชอบเพื่อน ญ คนนึงไม่ได้สนิทมาก เเต่นั่งใกล้ๆกัน เเต่ก็นะ ไม่ค่อยคุย เเต่ผมก็ไม่คิดมาก เพราะ เธอ hot มาก มีคนจีบเยอะ ตอนนี้มีเเฟนเเล้ว

ผมจึงไม่เครียดไรมากเพราะ คนที่เป็นเเฟนนั้น เค้าเก่ง+น่าจะรักจริง เเล้วทั้งคู่ก็ดูสมดี

เเต่สำหรับผมนะ ให้เธอคิดกับผมเเค่เพื่อน ผมว่าก็มีความสุขเเล้ว เเค่ให้เธอมีความสุข ผมก็สุขเเล้วครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Enjoy
    กล่าวขอบคุณ
    1,280
    กุบอกก่อนก่อนที่กุจะถาม****อีกซุยๆ

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netzakub อ่านกระทู้
    แต่ถ้าเป็นเพื่อนผม ผมก็จะด่า อยู่ใกล้กันแค่เอื้อมมือทำไมถึงไม่ลงมื้อ ลองจริงจังให้เค้าเห็นสิ ไม่ใช่ทำแบบชอบ แต่ก็ไม่ทำอะไร
    ที่ผู้หญิงเค้าต้องการอ่ะ คือความจริงใจที่เรามีแต่เค้า บางทีผู้หญิงคนนั้นเค้าอยากจะเห็นความตั้งใจของคุณก็ได้
    ปล.แต่ถ้าเป็นผม ผมจะบอกจะทำทุกอย่างเพื่อให้ได้เธอมาก และคุณต้องทำให้เค้ามั่นใจในตัวด้วยนะ
    ถ้าเป็นเพื่อนผม ผมก็ด่าเหมือนกัน ที่ไม่ทำอะไร แต่จะไม่ด่าว่าโง่ที่ยังรักเขาอยู่
    ส่วนนอกนั้น ความเห็นผมก็คล้าย ๆ กับคุณครับ ถ้าชอบก็ต้องคว้าละหว้า 5555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxllollxx อ่านกระทู้

เเต่บังเอิญ ผมคนเก็บอาการเก่ง เเต่เจ็บลึก

คือ ผมเเอบชอบเพื่อน ญ คนนึงไม่ได้สนิทมาก เเต่นั่งใกล้ๆกัน เเต่ก็นะ ไม่ค่อยคุย เเต่ผมก็ไม่คิดมาก เพราะ เธอ hot มาก มีคนจีบเยอะ ตอนนี้มีเเฟนเเล้ว

ผมจึงไม่เครียดไรมากเพราะ คนที่เป็นเเฟนนั้น เค้าเก่ง+น่าจะรักจริง เเล้วทั้งคู่ก็ดูสมดี

เเต่สำหรับผมนะ ให้เธอคิดกับผมเเค่เพื่อน ผมว่าก็มีความสุขเเล้ว เเค่ให้เธอมีความสุข ผมก็สุขเเล้วครับ
    อยากบอกว่า คุณโคตรแมนเลย ! สู้ต่อไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Veeliving : 3rd January 2012 เมื่อ 00:25
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

กล่าวขอบคุณ
    202
    กุบอกก่อนก่อนที่กุจะถาม****อีกซุยๆ
    ง่ะ ....

ยุยน่ารัก

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Blog Entries
    2
    ขอโทษน่ะครับ ผมไม่ได้อ่านเยอะไป (นี้เเละเด็กไทย)

เเต่ ผมก็อาจเป็นอาการเดียวกับคุณก็ได้

ผมเคยบอกมาหลายๆ รอบเเล้ว ผมชอบ ทอมคนนึ่ง น่ารักมาก ผมเจอตอนเล่นบาส รักเเรกพบเลยทีเดียว

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ชอบอ่ะตรงคำว่า ขาวมาก 5555

ทำไมช่วงนี้มีคนมาระบายเยอะจังเลย กระทู้นี้ก็ด้วย

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56043

เป็นกำลังใจให้ครับ ผญ. ไม่ได้มีคนเดียวในโลกซะหน่อย สู้ต่อไป ทาเคชิ เซมารือ ช็อกกา คาเมนไรด๊าา ไรด๊าาา

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมสงสัยไอ่ตรงที่ว่า อยู่ในห้องไม่ค่อยได้คุยกันมันยังไงกันแน่ แล้วทำไมไม่คุยละครับท่าน = ="

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ผมแนะนำนะครับ ถ้าคุณคิดจะจีบจริงๆอย่าใช้สื่อออนไลน์เลยดีกว่าครับ ถ้าคุณกล้าเข้าหาเขาถึงแม้เขาจะเฉยๆกับเราก็ช่างเถอะครับ ยังไงเราก็ได้พูดได้คุยกับเขาและก็รู้นิสัยเขามากกว่านะครับ เพราะคุยผ่านแป้นอารมณ์ความรู้สึกมันดูไม่ออกนะครับ จะเฟคยังไงก็ได้

กล้าบวกเถอะครับ พยายามเข้าไปคุยเยอะๆ เราจะได้รู้จักนิสัยเขาไปด้วยและเขาจะได้รู้จักเรามากขึ้น สู้ๆ ครับ

สถานะเฟสมันก็แค่ขึ้นไว้ แต่สถานะจริงอาจจะไม่ใช่อย่างที่ขึ้นก็ได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SchooL อ่านกระทู้
    ผมสงสัยไอ่ตรงที่ว่า อยู่ในห้องไม่ค่อยได้คุยกันมันยังไงกันแน่ แล้วทำไมไม่คุยละครับท่าน = ="
    ไม่รู้จะคุยอะไรอะครับท่าน เพราะเหมือนเธอไม่อยากคุยกะผมเลย .... ^^

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ quakewar123 อ่านกระทู้
    ถ้าเขา เย็น เมิน ไม่สนใจคุณ คุณก็จัดไปอย่าให้เสียก็ห่าง (ทำเป็นเหมือนไม่สนใจ) แม้แต่เฟสก็ห้ามคุย ใครเย้ยใครด่าชั่งมันนะ ก็แค่สิ่งรอบตัวที่ทำให้เราขาดความมั่นใจเท่านั้น ผู้ชายต้อง กล้าคิด กล้าทำ กล้าเสีย เพราะผมเคยมีประสบการณ์อย่างคุณมาก่อน ตอนแรกมองหน้ากันแทบไม่ติด ผมก็เลยเลิกสนเธอและทำเหมือนไม่มีตัวตน จนวันหนึ่งเธอก็เดินมาหาผม และขอเป็นเพื่อนกัน แล้วแต่ จขกท. นะ (ไม่มีสิ่งใดที่ได้มาโดยไม่มีการสูญเสียหรอกนะ)
    ขอบคุณครับ จะพยายาม

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxllollxx อ่านกระทู้

คุณนี่สุดยอดเลยครับ นับถือ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CANLOF อ่านกระทู้
    ผมแนะนำนะครับ ถ้าคุณคิดจะจีบจริงๆอย่าใช้สื่อออนไลน์เลยดีกว่าครับ ถ้าคุณกล้าเข้าหาเขาถึงแม้เขาจะเฉยๆกับเราก็ช่างเถอะครับ ยังไงเราก็ได้พูดได้คุยกับเขาและก็รู้นิสัยเขามากกว่านะครับ เพราะคุยผ่านแป้นอารมณ์ความรู้สึกมันดูไม่ออกนะครับ จะเฟคยังไงก็ได้

กล้าบวกเถอะครับ พยายามเข้าไปคุยเยอะๆ เราจะได้รู้จักนิสัยเขาไปด้วยและเขาจะได้รู้จักเรามากขึ้น สู้ๆ ครับ

สถานะเฟสมันก็แค่ขึ้นไว้ แต่สถานะจริงอาจจะไม่ใช่อย่างที่ขึ้นก็ได้นะครับ
    ขอบคุณครับ : )