ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Yulgang

MU Online

Wonderland

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 10

ขอความเห็นเรื่องเกม Dragona PH คร๊าบบบ

(อันนี้เซิฟต่างชาตินะครับ) สำหรับผมเลเวล 1-22 ผมว่ามันเป็นเกมที่สนุกมากๆเลย (ปกติเป็นคนที่ไม่ชอบเล่นเกมเก็บเวลแบบนี้มาก (แนว MMORPG) อ่าครับ) ระหว่างที่เวล 1-22(ผมเล่น Ranger (ธนู) ) ก็เล่นช่วยเหลือกัน Party ช่วยกันเรื่อยๆ ตายก็ไม่มีอะไรเสียหาย แค่เสียเวลา

ต้องวิ่งไปหามอนเตอร์ใหม่นั่นเอง แต่พอมาวันนี้ (วันที่2ที่เล่น) เวล 23 ตอน 21.30น. โดยประมาณ ระหว่างที่กำลังไปตีมอนเตอร์ตัวนึง(เวล23) ระหว่างทางก็เจอกับ คนๆนึงเวล 24 ด้วยกัน วื่งเข้ามาหาแล้วก็ยิงธนูเข้ามาใส่เลย 3 นัดตายคาที่ ตอนแรกก็คิดว่าแกล้งเล่นๆหรืออาจยิง

ผิด(เพราะส่วนใหญ่ฝรั่งจะเกรียนน้อย) พอตายเสร็จ Exp ก็ลบ 2800 ของหายไปทีละชิ้น-2ชิ้น-3ชิ้น เกิดมาใหม่ระหว่างที่จะไปตีมอนเตอร์ตัวนั้นอีก ก็เจอไอ้เกรียนคนเดิมมันก็ยิงผมอีก ตายเสร็จ Exp ก็ลบ ของก็หาย TT. พอมาเกิดรอบ 3 มันอยู่หน้าจุดเกิด และฆ่าผมตอนเกิดมาเลย

TT. มันฆ่าผมมาเรื่อยๆจนรอบที่ 5 มันไปไหนก็ไม่รู้ (ของในตัวเหลือขวดยากับธนู และก็กางเกง -.- ตอนแรกมีครบ) พอมารอบที่ 5เสร็จก็เจอ Defender เป็นมอนเตอร์ ป้องกันเมือง มันจะโจมตีคนที่มีค่า Honor น้อย (Honor เสียไปจากการไปตีคนอื่น) แล้วผมก็ไม่รู้อยู่ดีๆมันก็มายิงผม

ผมเลยไปดูค่า Honor ปรากฎว่าเหลือ 0 (ทั้งๆที่ไม่ได้ไปตีใครยุ่งกับใครเลยนอกจากมอนเตอร์) ผมโดนมันฆ่าต่ออีก 4 รอบ (สิ่งที่หายไปก็เหมือนเดิมแหละ) พอมาเกิดรอบที่ 10 เจอคน 2 คนสาย Gunner กับ Scount เวล24กับ30 มันเดินตามผม แล้วพูดมาประมาณว่าส่งตังค์มาไม่

งั้นตาย ผมก็ไม่สนใจ (ในใจก็คิดเรื่องไรตรูจะให้ - -") มันก็เดินตามมาเรื่อยๆ พอเดินทางไปได้สักพัก มันก็ยิงผม ปั้ง ปั้ง ปั้ง ตายคาที่ -.- พอตายคลั้งที่ 10 ของในตัวเหลือกางเกง ที่เหลือหายหมด ผมก็ออกจากเกม และลบเกมทิ้งเลย (หมดความอดทนจริงๆ) และนี่คือสาเหตุของการเลิก

เล่นเกมนี้ของผมครับ -.-

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า: ประเทศไทยไม่ใช่ชาติเดียวในโลกที่เกรียน ต่างประเทศก็เกรียนเหมือนกัน - -"

สาเหตุที่เลิกเล่น: อ่านในเนื้อเรื่องครับ เดี๋ยวก็เจอเอง

คะแนนเกม: 8/10 ครับ ลบ 2 เพราะ มันมีโหมดฆ่ากันเองโดยไม่ยินยอม

ขอความคิดเห็นสำหรับคนอื่นๆด้วยคร๊าบบบ

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ไม่รู้สิ เราไม่เคยเล่นอ่ะ ดูแล้วมันพื้นๆ ไงไม่รู้ =w=
    แต่เรื่องเกียนนี้มันก็มีทุกประเทศแหละ
    เคยเจอในเกมอื่นอ่ะแบบ เกรียนมันฆ่าเราเสร็จ
    มันโดนประชาชีแถวๆ นั้นลุมฆ่าต่อ อิอิ

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    ทำใจครับถ้าเกมไหนที่เปิดให้PVPกันอิสระ เราก็ออกมาพักเปิดเน็ตฟังเพลง ซักพักก็กลับไปใหม่ครับวิธีแก้ผม แต่ผมเล่นwowดีหน่อยแบ่งเป็น2ข้างไม่ใช้ตีกันมั่ว
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    จากประสบการณ์ที่เคยเล่นมา[เกมอื่นนะ] ทุกชาติมีเกรียนหมดครับ

เคยเล่นเกมกับพวก PH อยู่เหมือนกัน บางคนก็เป็นคนดีนะ บางคนก็เกรียนมากๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Nakhonratchasima(korat),Thai
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ไม่เคยเล่นแฮะ แต่ปกติ มันต้องมีแบ่งเซิฟ PVE กับ PVP นี่ครับ ถ้าไปเล่นเซิฟ ที่PVP อิสระ ก็ต้องทำใจล่ะครับ - -