ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 10

ขอความเห็นเรื่องเกม Dragona PH คร๊าบบบ

(อันนี้เซิฟต่างชาตินะครับ) สำหรับผมเลเวล 1-22 ผมว่ามันเป็นเกมที่สนุกมากๆเลย (ปกติเป็นคนที่ไม่ชอบเล่นเกมเก็บเวลแบบนี้มาก (แนว MMORPG) อ่าครับ) ระหว่างที่เวล 1-22(ผมเล่น Ranger (ธนู) ) ก็เล่นช่วยเหลือกัน Party ช่วยกันเรื่อยๆ ตายก็ไม่มีอะไรเสียหาย แค่เสียเวลา

ต้องวิ่งไปหามอนเตอร์ใหม่นั่นเอง แต่พอมาวันนี้ (วันที่2ที่เล่น) เวล 23 ตอน 21.30น. โดยประมาณ ระหว่างที่กำลังไปตีมอนเตอร์ตัวนึง(เวล23) ระหว่างทางก็เจอกับ คนๆนึงเวล 24 ด้วยกัน วื่งเข้ามาหาแล้วก็ยิงธนูเข้ามาใส่เลย 3 นัดตายคาที่ ตอนแรกก็คิดว่าแกล้งเล่นๆหรืออาจยิง

ผิด(เพราะส่วนใหญ่ฝรั่งจะเกรียนน้อย) พอตายเสร็จ Exp ก็ลบ 2800 ของหายไปทีละชิ้น-2ชิ้น-3ชิ้น เกิดมาใหม่ระหว่างที่จะไปตีมอนเตอร์ตัวนั้นอีก ก็เจอไอ้เกรียนคนเดิมมันก็ยิงผมอีก ตายเสร็จ Exp ก็ลบ ของก็หาย TT. พอมาเกิดรอบ 3 มันอยู่หน้าจุดเกิด และฆ่าผมตอนเกิดมาเลย

TT. มันฆ่าผมมาเรื่อยๆจนรอบที่ 5 มันไปไหนก็ไม่รู้ (ของในตัวเหลือขวดยากับธนู และก็กางเกง -.- ตอนแรกมีครบ) พอมารอบที่ 5เสร็จก็เจอ Defender เป็นมอนเตอร์ ป้องกันเมือง มันจะโจมตีคนที่มีค่า Honor น้อย (Honor เสียไปจากการไปตีคนอื่น) แล้วผมก็ไม่รู้อยู่ดีๆมันก็มายิงผม

ผมเลยไปดูค่า Honor ปรากฎว่าเหลือ 0 (ทั้งๆที่ไม่ได้ไปตีใครยุ่งกับใครเลยนอกจากมอนเตอร์) ผมโดนมันฆ่าต่ออีก 4 รอบ (สิ่งที่หายไปก็เหมือนเดิมแหละ) พอมาเกิดรอบที่ 10 เจอคน 2 คนสาย Gunner กับ Scount เวล24กับ30 มันเดินตามผม แล้วพูดมาประมาณว่าส่งตังค์มาไม่

งั้นตาย ผมก็ไม่สนใจ (ในใจก็คิดเรื่องไรตรูจะให้ - -") มันก็เดินตามมาเรื่อยๆ พอเดินทางไปได้สักพัก มันก็ยิงผม ปั้ง ปั้ง ปั้ง ตายคาที่ -.- พอตายคลั้งที่ 10 ของในตัวเหลือกางเกง ที่เหลือหายหมด ผมก็ออกจากเกม และลบเกมทิ้งเลย (หมดความอดทนจริงๆ) และนี่คือสาเหตุของการเลิก

เล่นเกมนี้ของผมครับ -.-

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า: ประเทศไทยไม่ใช่ชาติเดียวในโลกที่เกรียน ต่างประเทศก็เกรียนเหมือนกัน - -"

สาเหตุที่เลิกเล่น: อ่านในเนื้อเรื่องครับ เดี๋ยวก็เจอเอง

คะแนนเกม: 8/10 ครับ ลบ 2 เพราะ มันมีโหมดฆ่ากันเองโดยไม่ยินยอม

ขอความคิดเห็นสำหรับคนอื่นๆด้วยคร๊าบบบ

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ไม่รู้สิ เราไม่เคยเล่นอ่ะ ดูแล้วมันพื้นๆ ไงไม่รู้ =w=
    แต่เรื่องเกียนนี้มันก็มีทุกประเทศแหละ
    เคยเจอในเกมอื่นอ่ะแบบ เกรียนมันฆ่าเราเสร็จ
    มันโดนประชาชีแถวๆ นั้นลุมฆ่าต่อ อิอิ

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    ทำใจครับถ้าเกมไหนที่เปิดให้PVPกันอิสระ เราก็ออกมาพักเปิดเน็ตฟังเพลง ซักพักก็กลับไปใหม่ครับวิธีแก้ผม แต่ผมเล่นwowดีหน่อยแบ่งเป็น2ข้างไม่ใช้ตีกันมั่ว
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    จากประสบการณ์ที่เคยเล่นมา[เกมอื่นนะ] ทุกชาติมีเกรียนหมดครับ

เคยเล่นเกมกับพวก PH อยู่เหมือนกัน บางคนก็เป็นคนดีนะ บางคนก็เกรียนมากๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Nakhonratchasima(korat),Thai
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ไม่เคยเล่นแฮะ แต่ปกติ มันต้องมีแบ่งเซิฟ PVE กับ PVP นี่ครับ ถ้าไปเล่นเซิฟ ที่PVP อิสระ ก็ต้องทำใจล่ะครับ - -