ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Yulgang

MU Online

Wonderland

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 103

Angry งานเข้า! แฟนเก่ามันมาขอคืนดี!!

ในช่วงปีใหม่ ผมพาแฟนไปเคาท์ดาวที่พัทยา ผมก็เดินเล่นกับแฟนเดินไปเดินมาแฟนผมดันเจอ' แฟนเก่า '!!! แฟนผมเธอยิ้มแล้วก็โบกมือเรียก แต่ผู้ชายคนนั้นหันมายิ้มแล้วก็เดินต่อไปกับเพื่อนๆเขา

ผมก็ไม่ได้เอะใจอะไร เพราผมคิดว่าเขาคงคิดกันแบบเพื่อนแล้ว, ตอนเที่ยงวันต่อมาผมไม่มีอะไรทำ เลยไปนั่งมั่วรหัสเฟสบุ๊คแฟนผม55 555 แต่บังเอิญเข้าได้ !! ผมก็นั่งดูเขาแชทกับเพื่อนเขา สักพัก ....

ไอ้คนที่เจอคืนนั้นมันเฟสมาว่า' คิดถึงนะ รักมากด้วยคนนี้ อยากกลับไปเป็นเหมือนตอนที่เรารักกันจังเลย ' แฟนผมตอบ' อื่ม ' แล้วมันก็บอกให้แฟนผมโทรหามัน แฟนผมก็โทรไป ..

ผมก็เลยเข้าไปอ่านแชทแฟนผมกับมัน! ปรากฏว่า .... เห้ย ยยยยย !!!! คุยกันมา 3 เดือนแล้วนี่หว่า !!! ผมนั่งเหวอ @#%$ !! อีกอย่างแฟนผม ' ไม่เคยโทรหาผมเลย ' เธอจะโทรมาเฉพาะเวลามีปัญหาเท่านั้น !

ย้ำว่า ' เวลามีปัญหาเท่านั้น ' !! เนื้อหาที่ไอ้นั่นมันเฟสมา สรุปง่ายๆ ก็คือ ****มาขอคืนดี !!!!!!!!! ผมว่าแล้วทำไมโทรไปสายไม่ว่าง,ทำไมคำพูดคำจาเปลี่ยนไป,ทำไมนั่งฟังแต่เพลงแนว 'กลับไปเป็นเหมือนเดิม'

พอผมพูดเรื่องนี้กับเธอ ! ดันได้คำตอบว่า ' เลือกเองแล้วกัน ' ! ผมรู้ว่าผมทำตัวไม่ไดี แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเปลี่ยนใจไปจากเธอ บางที คนๆนั้นอาจดีกว่าผม หรือเป็นคนรักเก่าที่เข้าใจกันดี แต่ผมไม่สน!!

ตัวผมถือคติว่า ' คนที่ใช่อาจมองได้ด้วยสายตา แต่คนที่มีค่าต้องศึกษาด้วยหัวใจ ' นี่แหล่ะ! ที่ทำให้ผมไม่เปลี่ยนใจไปจากเธอ .. :')

- ในเมื่อผมเจอเหตุการณ์แบบนี้ผมควรทำยังไงดี ? ตอนนี้ผมทำตัวไม่ถูกเมื่อเจอแบบนี้ ขอวิธีดีๆ หน่อยครับ ...
    I Like OrangeJuice

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OrangeJuice อ่านกระทู้

ตัวผมถือคติว่า ' คนที่ใช่อาจมองได้ด้วยสายตา แต่คนที่มีค่าต้องศึกษาด้วยหัวใจ ' นี่แหล่ะ! ที่ทำให้ผมไม่เปลี่ยนใจไปจากเธอ .. :')
    ในเมื่อ นายถือคตินี้แล้ว ก็ต้องทำตามที่นายถือคตินั้นไว้ เพื่อให้คตินั้น ขลัง!! ผมให้อีกคตินะครับ ไว้สำหรับความรักและเรื่องการงาน

ความพยายามทุกคนมีเท่ากัน แต่ใช้ไม่เท่ากัน เพราะฉะนั้น พยายามต่อไปครับ เอาใจช่วย
    >ไม่มีใคร - อยู่ได้โดย - ไม่มีใคร <

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เจอแบบนี้พูดไม่ออก แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ผ่านพ้นไปให้ได้

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    แล้วแต่ผู้หญิงครับ เป็นผมถ้าผมทำดีกับเธอที่สุดเเล้ว ผมก็จะทำต่อไปถึงเธอไม่เลือกผมก็ตาม ให้ผู้หญิงเลือกเอง ถ้าเป็นผม ผมเลิกครับ มีความลับกันขนาดนี้ ไม่ต้องคบกันเลย ผู้หญิงมีอีกมากครับ

ที่รักเเละเข้าใจ ความเป็นคุณ จริงๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 347
    ผู้หญิงมีมากกว่าฝูงลิง.......เลิกแล้วหาใหม่ อย่าบิกนะว่าเลิกไม่ได้ หาใหม่ให้ดีกว่าอีชะนีคนนั้นพอ.....

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ทำให้ดีกว่าแฟนครับ (ถ้าคิดที่จะพยายามนะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เรื่องนี้อยู่ที่ผู้หญิงล้วนๆ ผมก็ช่วยอะไรไม่ได้หรอก ถ้าเค้าคิดว่าแฟนเก่าดีกว่าก็ปล่อยเค้าไป สู้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,698
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,391
    คุณก็บอกว่า"อืม! ชั้นมันไม่ดีเอง เธอจะเลือกอยู่กับชั้นหรือคนนั้น ก็แล้วแต่เธอก็ได้นะ ชั้นมันคงดีไม่พอสำหรับเธอ" แล้วก็ร้องไห้ไปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kooh : 3rd January 2012 เมื่อ 11:59

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,666
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ไม่อยากบอกหรอกนะ แต่เสียใจด้วยครับ คุณแพ้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    เรปบน อย่าไปว่าเขาแพ้สิครับ = =

ถ้าคุณรักเขาจริงคุณก็ต้องสู้เผื่อเค้าสิครับ ถ้าคุณคิดว่าใช่คุณก็อย่ายอมแพ้ครับ
    คุณต้องทำให้เขาเห็นว่าคุณรักเขาและดูแลเขาได้มากกว่าคนไหน ๆ ให้เขาเห็นความสำคัญในตัวคุณนะครับ

สู้สู้
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    งานเข้าที่เล้าเป็ด
    ถ่านไฟเก่ายังไม่ดับ คุณต้องรีบเอาน้ำข้นคลักสาดใส่แฟนคุณไปเลย (ล้อเล่นๆ)
    อยู่ที่ผู้หญิงจะเลือก สิ่งใหม่ที่ต้องเรียนรู้หรือจะสู้สิ่งเก่าที่เรารู้จักดี

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ให้แฟนฟังเพลงนี้เลยครับ

แล้วถ้าเค้าคิดได้ ผมว่ากลับมาหาเราแน่นอน