ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 103

Angry งานเข้า! แฟนเก่ามันมาขอคืนดี!!

ในช่วงปีใหม่ ผมพาแฟนไปเคาท์ดาวที่พัทยา ผมก็เดินเล่นกับแฟนเดินไปเดินมาแฟนผมดันเจอ' แฟนเก่า '!!! แฟนผมเธอยิ้มแล้วก็โบกมือเรียก แต่ผู้ชายคนนั้นหันมายิ้มแล้วก็เดินต่อไปกับเพื่อนๆเขา

ผมก็ไม่ได้เอะใจอะไร เพราผมคิดว่าเขาคงคิดกันแบบเพื่อนแล้ว, ตอนเที่ยงวันต่อมาผมไม่มีอะไรทำ เลยไปนั่งมั่วรหัสเฟสบุ๊คแฟนผม55 555 แต่บังเอิญเข้าได้ !! ผมก็นั่งดูเขาแชทกับเพื่อนเขา สักพัก ....

ไอ้คนที่เจอคืนนั้นมันเฟสมาว่า' คิดถึงนะ รักมากด้วยคนนี้ อยากกลับไปเป็นเหมือนตอนที่เรารักกันจังเลย ' แฟนผมตอบ' อื่ม ' แล้วมันก็บอกให้แฟนผมโทรหามัน แฟนผมก็โทรไป ..

ผมก็เลยเข้าไปอ่านแชทแฟนผมกับมัน! ปรากฏว่า .... เห้ย ยยยยย !!!! คุยกันมา 3 เดือนแล้วนี่หว่า !!! ผมนั่งเหวอ @#%$ !! อีกอย่างแฟนผม ' ไม่เคยโทรหาผมเลย ' เธอจะโทรมาเฉพาะเวลามีปัญหาเท่านั้น !

ย้ำว่า ' เวลามีปัญหาเท่านั้น ' !! เนื้อหาที่ไอ้นั่นมันเฟสมา สรุปง่ายๆ ก็คือ ****มาขอคืนดี !!!!!!!!! ผมว่าแล้วทำไมโทรไปสายไม่ว่าง,ทำไมคำพูดคำจาเปลี่ยนไป,ทำไมนั่งฟังแต่เพลงแนว 'กลับไปเป็นเหมือนเดิม'

พอผมพูดเรื่องนี้กับเธอ ! ดันได้คำตอบว่า ' เลือกเองแล้วกัน ' ! ผมรู้ว่าผมทำตัวไม่ไดี แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเปลี่ยนใจไปจากเธอ บางที คนๆนั้นอาจดีกว่าผม หรือเป็นคนรักเก่าที่เข้าใจกันดี แต่ผมไม่สน!!

ตัวผมถือคติว่า ' คนที่ใช่อาจมองได้ด้วยสายตา แต่คนที่มีค่าต้องศึกษาด้วยหัวใจ ' นี่แหล่ะ! ที่ทำให้ผมไม่เปลี่ยนใจไปจากเธอ .. :')

- ในเมื่อผมเจอเหตุการณ์แบบนี้ผมควรทำยังไงดี ? ตอนนี้ผมทำตัวไม่ถูกเมื่อเจอแบบนี้ ขอวิธีดีๆ หน่อยครับ ...
    I Like OrangeJuice

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OrangeJuice อ่านกระทู้

ตัวผมถือคติว่า ' คนที่ใช่อาจมองได้ด้วยสายตา แต่คนที่มีค่าต้องศึกษาด้วยหัวใจ ' นี่แหล่ะ! ที่ทำให้ผมไม่เปลี่ยนใจไปจากเธอ .. :')
    ในเมื่อ นายถือคตินี้แล้ว ก็ต้องทำตามที่นายถือคตินั้นไว้ เพื่อให้คตินั้น ขลัง!! ผมให้อีกคตินะครับ ไว้สำหรับความรักและเรื่องการงาน

ความพยายามทุกคนมีเท่ากัน แต่ใช้ไม่เท่ากัน เพราะฉะนั้น พยายามต่อไปครับ เอาใจช่วย
    >ไม่มีใคร - อยู่ได้โดย - ไม่มีใคร <

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เจอแบบนี้พูดไม่ออก แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ผ่านพ้นไปให้ได้

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    แล้วแต่ผู้หญิงครับ เป็นผมถ้าผมทำดีกับเธอที่สุดเเล้ว ผมก็จะทำต่อไปถึงเธอไม่เลือกผมก็ตาม ให้ผู้หญิงเลือกเอง ถ้าเป็นผม ผมเลิกครับ มีความลับกันขนาดนี้ ไม่ต้องคบกันเลย ผู้หญิงมีอีกมากครับ

ที่รักเเละเข้าใจ ความเป็นคุณ จริงๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 347
    ผู้หญิงมีมากกว่าฝูงลิง.......เลิกแล้วหาใหม่ อย่าบิกนะว่าเลิกไม่ได้ หาใหม่ให้ดีกว่าอีชะนีคนนั้นพอ.....

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    ทำให้ดีกว่าแฟนครับ (ถ้าคิดที่จะพยายามนะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เรื่องนี้อยู่ที่ผู้หญิงล้วนๆ ผมก็ช่วยอะไรไม่ได้หรอก ถ้าเค้าคิดว่าแฟนเก่าดีกว่าก็ปล่อยเค้าไป สู้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    คุณก็บอกว่า"อืม! ชั้นมันไม่ดีเอง เธอจะเลือกอยู่กับชั้นหรือคนนั้น ก็แล้วแต่เธอก็ได้นะ ชั้นมันคงดีไม่พอสำหรับเธอ" แล้วก็ร้องไห้ไปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kooh : 3rd January 2012 เมื่อ 11:59

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ไม่อยากบอกหรอกนะ แต่เสียใจด้วยครับ คุณแพ้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    เรปบน อย่าไปว่าเขาแพ้สิครับ = =

ถ้าคุณรักเขาจริงคุณก็ต้องสู้เผื่อเค้าสิครับ ถ้าคุณคิดว่าใช่คุณก็อย่ายอมแพ้ครับ
    คุณต้องทำให้เขาเห็นว่าคุณรักเขาและดูแลเขาได้มากกว่าคนไหน ๆ ให้เขาเห็นความสำคัญในตัวคุณนะครับ

สู้สู้
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    งานเข้าที่เล้าเป็ด
    ถ่านไฟเก่ายังไม่ดับ คุณต้องรีบเอาน้ำข้นคลักสาดใส่แฟนคุณไปเลย (ล้อเล่นๆ)
    อยู่ที่ผู้หญิงจะเลือก สิ่งใหม่ที่ต้องเรียนรู้หรือจะสู้สิ่งเก่าที่เรารู้จักดี

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ให้แฟนฟังเพลงนี้เลยครับ

แล้วถ้าเค้าคิดได้ ผมว่ากลับมาหาเราแน่นอน