ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 361

เล่าเรื่อง จอย ของผมครับ

จอยตัวแรกของผม ซื้อที่ชั้นit เดอะมอลบางแคอะครับ ถูกมากๆ สีเขียวยี่ห้อfire hourse ประมาณนี้ ใช้ดี อายุการใช้งาน เกือบปีเลย แล้ว ตัวอนาลอก ก็ไม่ล๊อกและ หลวมทั้ง2อันเลย เลยต้องทิ้ง
    จอยตัว สอง ผมซื้อตอนหนีน้ำท่วม ซื้อที่ บางแสน ITbanana อันที่ถูกสุดในร้านอะ น่าจะ150บาท RT raptec สีเทา .. สู้ตัวแรกไมได้เลย บางปุ่มต้องกดหนักๆถึงจะได้ แต่ก็ใช้ได้ ... พอดีทำตก ก็เลยพัง

จริงๆ ผมรู้สึกแย่มากเลยตอนแกะกล่องจอย150บาท ร้านบานาน่า อะ เพราะมี2ปุ่ม ที่แค่กดแล้วมันไม่ติด มันต้องกระแทก ถึงจะติด แต่พอใช้ๆไป มันก็เคยชิน 55 ก็เลยใช้ได้ ไม่มีปัญหา แต่ตกครั้งเดียว พังเลย 555 ว่าเค้าก็ไม่ได้ เราเลือกของราคาถูกเอง T_T

ใครมีประสบการณ์ เล่าให้เราฟังบ้างสิ เผื่อจอยตัวที่3ของผมจะได้ไปใช้แบบคุณ

ตอนซื้อจอยตัวแรก เมื่อปีที่แล้ว เจ้าของร้านโฆษณาว่า จอยxboxสิ โดยให้เหตุผลว่า ถ้าจอยราคาถูกจะเล่นไม่ได้กับบางเกมส์ แต่ปีนี้ ผมไปเจอ x360ce.App-2.0.2.156 มันมีเวปเป็นทางการของเจ้าของ บอกชื่อเกมส์ที่ โปรแกรมนี้ใช้ได้ด้วย แต่ผมจำชื่อเวปไม่ได้ ตัวนี้เอามาใช้ได้ดีเลย ในหลายเกมส์พวกtutorialก็ขึ้นปุ่มxboxให้เลย เท่าที่ผมใช้ ปัญหานี้เลยหมดไป .. แต่ในใจก็รู้สึกว่าอยากได้อยู่ เพราะคิดว่ามันน่าจะทน และไม่เสียง่ายเวลาตก

----
    ขอบคุณครับ ผมตัดสินใจจะซื้อ จอยxbox และ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thx1 อ่านกระทู้
    เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานครับ(30ธค) สิ่งที่ประทับใจที่สุดคือตอนขับรถในเกมส์gtaIV (ผมไม่เคยเล่นxbox360มาก่อนนะ) มันจะใช้ RT เหยีบคันเร่ง ... แม่เจ้า ปุ่มมันไม่เหมือน ps ที่ผมเคยเล่นอะ ปุ่มมันมันคันเร่งจริงๆอะ คือถ้ากดนิดเดียว มันก็ไปแต่จะเนิบๆ แต่กดเข้าไปลึกๆ จะเหยียบแรง 55 โอ้ย นอนดมกลิ่นจอยเลย ! (ซื้อแบบกล่องเขียวมีสาย แล้วโหลดไดรเวอจากเวปMS แล้วรีสตาร์ตเครื่อง เล่นได้เลย ... เสียบปั๊บ สีเขียวติดปุ๊บ ไม่เหมือนจอย150บาท ที่รอ7วิก่อนจะกดไฟได้)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thx1 : 31st December 2011 เมื่อ 13:48

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    ผมใช้จอย Dualshock I (ตั้งแต่สมัยPS1นู่น)

เอามาลองต่อPS3เพื่อน(ผ่านหัวแปลงUSB)ไม่ก็เล่นเกมคอม ได้ปกติ ตกเป็นร้อยครั้ง ยังไม่พังเลยจ้า =w=

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    ถึงโปรแกรมมันจะช่วยให้รุ้สึกเหมือนจอย Xbox แค่ไหน ยังไง จอย xbox ก็ดีกว่าอยุ่ดี เรื่องทน ทนอยุ่แล้ว ปุ่มกดเอย อนาล็อคเอย ก็ไม่เสียง่าย ก็ถ้าไม่เอาไปขว้างทิ้ง หรือเอาอะไรมาทุบ ก็ใช้ได้ยาวๆ ระบบสั่นผมว่าก็สั่นแรงกว่าจอยถูกๆ ยิ่งเป็นตัว dark ปุ่มกดนุ่มมาก ซื้อทีเดียวคุ้ม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ลงทุนไป 1500 บาททีเดียว อยู่ยาว แถมดี ไร้ปัญหา เสียบปุ้บ เล่นได้ทุกเกม ไม่ต้องตั้งค่าด้วย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ใช้จอย xbox อยู่ซื้อมาได้สองปีละมั้งยังใช้ได้ปกติอยู่เลย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้
    ลงทุนไป 1500 บาททีเดียว อยู่ยาว แถมดี ไร้ปัญหา เสียบปุ้บ เล่นได้ทุกเกม ไม่ต้องตั้งค่าด้วย
    ตอนนั้นผมยังขําคุณอยุ่เลยมีคนเกรียนด่าคุณ ว่า ไอเป็ดเหลืองอ่ะ5555ใครมันปลอมแกล้งกันได้ลงเหอๆ

เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ผมใช้ของโลจิเทค ดีเหมือนกัน(แบบปุ่มของxbox)

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ผมก็ใช้จอยXbox ก่อนหน้าเคยซื้อจอยราคา350 มาตอนแรกๆก็สั่นแรงอยู่พอใช้มา 2 เดือนแรงเริ่มหมด

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ใช้ xbox มา 2 ปี ปุ่มคงทน ไม่มีปัญหา เสียบแล้วเล่นได้เลยทุกเกม ขอแนะนำถ้าชอบใช้จอย
    ลงทุนทีเดียวคุ้มกว่า

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานครับ สิ่งที่ประทับใจที่สุดคือตอนขับรถในเกมส์gtaIV (ผมไม่เคยเล่นxbox360มาก่อนนะ) มันจะใช้ RT เหยีบคันเร่ง ... แม่เจ้า ปุ่มมันไม่เหมือน ps ที่ผมเคยเล่นอะ ปุ่มมันมันคันเร่งจริงๆอะ คือถ้ากดนิดเดียว มันก็ไปแต่จะเนิบๆ แต่กดเข้าไปลึกๆ จะเหยียบแรง 55 โอ้ย นอนดมกลิ่นจอยเลย ! (ซื้อแบบกล่องเขียวมีสาย แล้วโหลดไดรเวอจากเวปMS แล้วรีสตาร์ตเครื่อง เล่นได้เลย ... เสียบปั๊บ สีเขียวติดปุ๊บ ไม่เหมือนจอย150บาท ที่รอ7วิก่อนจะกดไฟได้)

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    จอยXboxเทพสุดแล้วครับ ใช้ไปใช้มากลับไปเล่นจอยแบบPSอีกไม่ได้เลย ไม่ถนัดมืออย่างแรง- -''

Xboxเสียอย่างเดียวปุ่มD-padกากไปหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    คุ้มอยุ่แล้ว จอย xbox แต่ก่อน ผมวื้อ พวกตัวละ 150-200 แปปเดียวพัง พังซื้อใหม่ คิดดูแล้ว ที่เสียไปก็ได้ จอยxbox ตัวนึงเลยมั้ง
    ตอนนี้ใช้ตัวสีดำอยุ่ คุ้มกะที่ซื้อมาก

กล่าวขอบคุณ
    251
    เฮลิคอปเจอร์ในGTAIV อะครับ ผมชอบขับชมเมืองเล่นอยู่แล้ว เคยขับกับจอยเก่า เคยใช้คีบอร์ด แต่ขอบอกว่าใครที่มีจอยxboxอยู่แล้ว อย่าเสียโอกาสเลย ลองซักครั้งนะ ขับฮอฃมเมืองในเกมส์นี้อะ ขอบอกว่าคุณจะรู้สึกว่าความฝันที่ใช้ที่บังคับ ขับโมลเดลแพงๆ มันใกล้ชิดเข้ามา ! ไม่เปลืองเงิน ^.^(เกมส์นี้ข้อดีก็มี ขับรถ ขับฮอ แบบคนที่เคยไปเดินดูโมเดลฮอจำลองแพงๆอะ ไม่ต้องซื้อโมลเดลจริงๆแพง ซื้อการ์ดจอเอาแทน ^.^ ไม่ได้มีแต่ไล่ฆ่าคนนะเกมส์นี้)

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    หาซื้อทีไหนกันหรอบ้านอยู่ต่างจังหวัด(บ้านนอก)หาซื้อไม่ได้เลยอยากไดแบบส่งemsจังเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    จอย Xbox ผม ซื้อมา 1600 ใช้ได้ประมาณ 5 เดือน อนาล๊อกข้างซ้าย พังแล้ว ผมก็เลยอยากจะรู้ว่า ที่ร้านมันจะมี อะไหล่ ซ่อมรึเปล่าครับ ??

IMAGINE DRAGON + TAYLOR
    กล่าวขอบคุณ
    2,597
    ได้รับคำขอบคุณ: 475
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InSideZ อ่านกระทู้
    จอย Xbox ผม ซื้อมา 1600 ใช้ได้ประมาณ 5 เดือน อนาล๊อกข้างซ้าย พังแล้ว ผมก็เลยอยากจะรู้ว่า ที่ร้านมันจะมี อะไหล่ ซ่อมรึเปล่าครับ ??
    ของผม 2 เดือน ซื้อมา 1100 analog ซ้ายพังเหมือนกัน มันเหมือนเอียงๆ ค้างด้วย เดินเอง - -* ซื้อมาไม่รู้ปลอมรึเปล่า
    กำลังเก็บตังซื้ออันใหม่ เอาแบบ Wireless เลย

กล่าวขอบคุณ
    251
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InSideZ อ่านกระทู้
    http://www.overclockzone.com/forums/...er-For-Windows

เห็นเค้ารับซ่อมนะ

...
    หรือถ้าไม่ได้ ร้านที่ผมซื้อเค้าก็รับซ่อม ของผมประกัน6เดือน ซ่อมฟรียกเว้นค่าอะไหล่
    ...
    อะไหล่มีแน่ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    ไอ้อาการอนาล็อคซ้ายพังก่อน นี่มันอาการเดียวกับพวกตัวที่ขาย 600-700 เลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    เอาไปเล่น crysis 2 หมุนแรงไปหน่อยอะ ก้าน อนาล๊อกเลยหัก แล้วมันก็ค้างไปเลย *0*

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    เดอะมอลบางแค ร้าน advance game แนะนำอย่าซื้อนะเทอว์ สั่งจาก OCZ ดีกว่า