ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 47

Cajon[คาฮอน,คาฮอง,คาจอน] มียี่ห้อไทยทำกี่ยี่ห้อ?

สวัดดีฮะ ผมมีเรื่องอยากทำทุกคนในห้องโซนเพลงฮะว่ากลอง คาฮอน หรือ คาจอน เนี่ยมันมีของ ไทยเมคกี่ยี่ห้้ออะคับคือตอนนี้สนใจจะหาซื้อมาเล่นอยู่

ผมรู้จักแต่iNaอ่าอยากลองดูยี่ห้ออื่นดูมั่งอ่ะ =w=

------------------------------------------

สำหรับคนที่ไม่รู้จักคาฮอน หรือ คาจอนนะฮะ

นี่คือหน้าตาของคาฮอน หรือ คาจอน หรือ กลองกล่อง(เมื่อก่อนผมกะเรียก"กล่อง")

เสียงมันจะประมานเสียง ดรั้มพ์ และสแนร์ของกลองชุดฮะ

แต่ลองตีมุมอื่นๆดูผมพบว่ามันมีเสียงกลองทอมบ์ด้วย =[]=!

วิธีเล่นก็ตีไปบนแผ่นไม้นั่นแหละคับฮ่าๆง่ายๆแต่สนุกดี

ใช้เป็นเก้าอี้แทนเก้าอี้เรียนได้ด้วยฮะ ฮาาาาาาาาาาาาาา

--------------------------------------------------------

ส่วนทางนี้เป็นคลิปการเล่นนะฮะ

การเล่นคาฮอนก็มีหลายแบบหลายสไตล์ตามเราเลือกเล่นฮะ

แบบจังหวะฮิปฮอปมันส์ๆ

หรือจังหวะหนักๆมันส์ใช้ไฮแฮดฉาบหรืออุปกรณ์อื่นๆผสมก็ดูดี

หรือจะมาแบบเทคโนโลยีไฮเทคเลยก็ยังมี

แม้แต่เด็กก็ยังเล่นได้

--------------------------------------

อยากจะให้ข้อมูลเพิ่มเติมนะฮะแต่พอแค่นี้ก่อนขี้เกียจแล้วฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ปอลอลิง. ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่มาให้ข้อมูลเกี่ยวกับคาฮอนยี่ห้อไทยนะฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mixzabzaa : 3rd January 2012 เมื่อ 20:06

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: