ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,225
    ได้รับคำขอบคุณ: 818

จะซื้อ Iphone 4s หรือ Samsung galaxy s2 ดีครับ?

คือลังเล 2 รุ่นนี้อ่ะครับ

อันไหนเจ๋งกว่ากันหรอครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ กำลังจะซื้อแล้ววว

ขอบคุณล่วงหน้าจ้าาา!
    SoShi & Sone Are Together Forever

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 21

จุดประสงค์ในการใช้ครับ

ผมว่า iphone4s แล้วเร็วไม่ต่างกับ SIIมากหรอก ใกล้ๆกัน

คุณชอบแบบไหน ...ถ้าคุณชอบของที่อัปเดตใหม่ๆได้ควรใช้ของAndroid ถ้าคนชอบอะไรง่ายๆก็IOSครับ

คุณชอบแบบเครื่องร้อนไวกว่าแต่ก็ไวกว่า หรือชอบช้าๆแต่เรื่อยๆ นั้นก็แล้วแต่

ผมเคยลองแล้ว iphoneจะแบตลดน้อยกว่าSIIครับผม

จอใหญ่จอเล็กไม่สำคัญ....อยู่ที่จุดประสงค์การใช้งาน ว่าคุ้มไหม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    676
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ตอนนี้ผมใช้ S2 อยู่ก็ดีนะครับ แล้วแต่คุนนะครับ แต่s2 มันจะต่อโทรสับกับเครื่องอื่นได้ แต่ไอโฟนจะต่อกับเครื่องอื่นไม่ได้ (บลูทูต) สเปกก็ไม่ต่างกันเท่าไรนะครับ แต่เหมือน s2 จะไวกว่านะคับแต่แบตก็ไปไวเหมือนกัน เกมส์ก็เยอะ พอ ๆ iphone นะครับ
    CORE I7 870 4.2 GHz. MAINBOARD ASUS P7H55/ USB3 NVIDIA GEFORCE GTS 250 POWERSUPPLY TAGAN U37 600 WATT PEAK 700

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,225
    สรุปงั้นก็เอา S2 สิครับ ?

ถ้าความเร็วไม่ต่าง กับ 4sมาก

แต่ราคา 4sแพงกว่าเยอะ เหอะๆ
    SoShi & Sone Are Together Forever

Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    เอา Samsung GALAXY Note ไปเลยครับ (ใช้อยู่) ดีกว่า S II อีก (ทั้ง Tablet และ SmartPhone ในเครื่องเดียว) และผมว่ามันหลากหลายกว่า Iphone 4S นะ

เพิ่มเติมนะ Note ก็รองรับ ICS นะครับ

ข้อมูลเสริม-เปรียบเทียบ

S II

Note

^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย keangkavd : 3rd January 2012 เมื่อ 23:03
    "ศิลปินที่ดีจะทำการคัดลอก แต่ศิลปินที่ยิ่งใหญ่จะทำการขโม​ย"

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,666
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เชียร์ S2 ครับ ตอนนี้ได้อัพ ICS แล้วด้วย -0-

ถ้าเป็นสาวกของ apple ก็เอา 4S ก็ได้ครับแพงกว่ากันหน่อย

ด้าน CPU แทบไม่ต่างเท่าไหร่เลย S2 ออกมานานแล้วแต่สู้ได้สบาย

ต้องถามตัวเองแหละครับว่าชอบ iOS // Android ??

กล่าวขอบคุณ
    676
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    แล้วแต่นะคับถ้าอยากประหยัด ก็ S2 แต่ถ้าอยากลองของใหม่ก็ 4s คับ ที่จริงผมจะเอา 4s ละ แต่มันต่างจาก 4 ธรรมดาไม่เท่าไรเองแล้วมันโหลด้วย 555 เกมส์ในแอนดรอยหาแครกโหลดบางเกมส์ไม่ต้องเสียตัง ใน joker เราก็มีให้โหลดเอาคับ
    CORE I7 870 4.2 GHz. MAINBOARD ASUS P7H55/ USB3 NVIDIA GEFORCE GTS 250 POWERSUPPLY TAGAN U37 600 WATT PEAK 700

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    SII
    i4S

Android ก็ Root เครื่อง ลง App เสียตังฟรีๆ (แต่ก็ยังมาปวดตับ กับแอพที่มันหา Support ค่อนข้างลำบากเพราะ Android มันหลายค่าย หลายรุ่น จอมันไม่เท่ากัน)
    iPhone ก็ Jailbreak เครื่อง ลง App เสียตังฟรีๆ หาแอพค่อนข้างง่าย เพราะ มันมีแหล่งเฉพาะ ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่ Support + App หลากหลายกว่า Android ครับ เสถียรกว่าด้วย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,225
    อะไรคือ Ics เหรอครับ = =a

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,127
    i4s ใช้เท่อวดได้อ่นะ แบรนมีชื่อ แอพแพง โคตร
    sII ดีแรง จอสีสดสดเกินไปด้วยซ้ำ แอพโหลดง่ายกว่า ไม่ต้องเจลก่อนลงแอพเถื่อน 55 ถ้าซื้อ s2 มาที http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=44011
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้
    อะไรคือ Ics เหรอครับ = =a
    มันคือรอม ของแอนดรอย ครับ ชื่อ ไอศรีม แซนวิช หรือย่อๆ Ics ของs2 กำลังมาแล้วซัมซุงกำลังพั๖นาอยู่รออีกนิดนึง
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,225
    ประโยชน์ของ ICSละครับ