ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

[FPS] D-Day Normandy 5.02, วันที่ยิงกระจายอีกครั้งครับ

สวัสดีครับทุกๆคน
    วันนี้, ผมมี FPS Game หนึ่งที่ผมอยากให้คุณด้วยนะครับ

Game นั้นก็คือ...

D-Day Normandy เป็น FPS Game ที่ยิงกันกระจายวายวุ่น...
    เหมือนกับในสงครามโลกครั้งที่ 2 ที่เขียนมาจาก Quake II ครับ

Game นี้ก็ทำให้ผมนึกถึง Day of Defeat หรือ Game อื่นๆที่คล่ายกันละครับ

Ermm... ถ้าคุณไม่รังเกียจที่จะเล่น Game ที่มี Graphics ที่คล่ายๆกับ Quake II ละก็...
    คุณคงอาจจะชอบ Game นี้เหมือนที่ผมเป็นนะครับ

Oh! แน่นอนครับ!, นี้เป็น Free Standalone ด้วยละครับ

==============================================
    ลักษณะคร่าวๆของ Game นี้นะครับ:

- ในนี้มี 8 Teams ให้เลือกเล่นนะครับ (USA, Germany, Russia, Great Britain, Japan, Poland, Italy & US Marines)
    - แล้วก็มีอาวุธอีกประมาณ 60 ชนิดครับ
    - มี 61 สนามรบให้เล่นด้วยละครับ
    - และ Bot ก็จะมีเล่นเป็นเพื่อนด้วยนะครับ (ใน 5.02 นี้, Bot(s) บางคน เขาจะใช้จรวดหรือจะเป็นแพทย์สนามด้วยครับ)

==============================================
    ภาพถ่ายตอนที่ผมกำลังเล่นละครับ :

ความต้องการของระบบสำหรับ Game นี้เหรอครับ ?
    Umm... ผมก็ไม่แน่ใจเกี่ยวกับเรื่องนี้เหมือนกันนะครับ
    ผู้พัฒนา Game นี้เขาก็ยังไม่บอกด้วยละครับ

แต่รูปภาพที่บนนั้น...
    ถูกถ่ายระหว่างที่ผมกำลังเล่นด้วย EGL(Default OpenGL)...
    บน Computer เครื่องนี้ของผมละครับ :

CPU: Intel Pentium II 400MHz
    RAM: 256 MB
    Graphic Card: NVIDIA Riva TNT2 Model 64 32MB (AGP)

แต่ที่ผมทดลองเล่นมานั้น...
    ถ้าผมกดปุ่ม "Launch" แล้วละก็...
    Computer ของผมจะเข้า Game ด้วย R1Q2.exe ละครับ

R1Q2 เขาจะยอมเล่นกับผมด้วย...
    ตอนผมเล่นกับเขาบน Windows 2000 หรือใหม่กว่านั้นนะครับ

Okay ครับ!, ตอนนี้ได้เวลา Download กันแล้วละละครับ
    นี่ครับ:

DDMND502.7z.001 [60 MB]
    DDMND502.7z.002 [60 MB]
    DDMND502.7z.003 [60 MB]
    DDMND502.7z.004 [24.64 MB]

(Game นี้ต้องการ Hard Drive ว่างประมาณ 539 MB หลังจากแตก Files นะครับ)

*คำเตือน* ใน Game นี้มีภาพและเสียงที่แสดงถึงเกี่ยวกับความรุ่นแรงอยู่ด้วยนะครับ
    ผมแนะนำว่า ผู้ที่เล่น Game นี้ควรจะอายุ 15 ปีนะครับ

วิธีติดตั้งในแบบของผมนะครับ:

1. ผม Download ทั้ง 5 Files นั้นลงมาใน Computer ของผมก่อนนะครับ
    2. แล้วผมก็แตก Files ทั้งหมดนั้นด้วย 7-Zip ครับ
    3. ผมเปิด "D-Day Launcher.exe" แล้วผมก็คลิกที่ "EGL" ละครับ

และนี้คือ คำถามที่เพื่อนชอบถามผมเวลาที่เขาเล่น Game นี้นะครับ:

ผมยิงไม่ค่อยถูกเลยโดยที่ผมไม่มี Crosshair นะครับ
    ผมควรทำอย่างไรดีเหรอครับ ?

ผมก็ไม่รู้วิธีแก้สำหรับปัญหานี้จริงๆหรอกนะครับ
    แต่ผมทำแค่ หยิบอาวุธโปรดของผมแล้วก็คลิกขวาละครับ

ผมอยากจะเปลี่ยน Team เลยละครับ
    ผมควรทำอย่างไรดีเหรอครับ ?

ผมคิดว่า พวกเราควรจะกดปุ่ม "N" แล้วเลือก Team ด้วย "[" หรือ "]" และกด "Enter" นะครับ

ผมรู้สึกสับสนกับเพื่อนของผมแล้วละครับ
    แล้วผมจเปลี่ยนชื่อของผมได้ไหมครับ ?

ได้ครับ!, แต่ว่าเราต้องกดปุ่ม "B" แล้วเลือกที่ "Change Name" ครับ
    แล้วตอนนี้เราก็พิมพ์ชื่อใน English ได้เลยครับ
    และกดไปที่ "Back" ถ้าคุณเสร็จแล้วนะครับ

ผมอยากได้อาวุธนั้นบางนะครับ
    ผมจะมีนั่นได้ไหมครับ ?

Oh! ได้เลยครับ!, เราเก็บอาวุธที่ตกอยู่ได้แค่กดปุ่ม "Q" และวิ่งผ่านอาวุธนั้นนะครับ
    และเราก็เลือกใช้อาวุธนั้นได้ด้วยเลข "6" นะครับ

แต่อย่าลืมกด "Q" อีกครั้งเพื่อปิดการเก็บอาวุธด้วยนะครับ

เพราะว่าถ้าเราไม่ปิดละก็...
    เราจะเก็บทุกๆอย่างที่เราวิ่งผ่านไปครับ
    และนั้นจะทำให้เราวิ่งได้ไม่เร็วนะครับ

ถ้านั่นเกิดขึ้นจริงๆแล้วละก็...
    เลือกอาวุธที่คุณไม่ต้องการแล้วกดปุ่ม "X" ครับ

และอีกวิธีหนึ่งที่จะได้อาวุธนั้นก็คือ...
    กดปุ่ม "M" และเลือกด้วย "[" หรือ "]" ครับ
    แล้วก็กด "Enter" นะครับ เราจะได้ตอนที่เรา Respawn ใหม่ละครับ

ผมอยากจะคุยกับเพื่อนของผมใน Game ได้อย่างไรเหรอครับ ?

ครับ!, เราคุยกับเพื่อนใน Game ได้โดยการกดปุ่ม "T" แล้วก็พูดไดเลยเลยนะครับ
    หรือจะใช้วิทยุโดยกดปุ่ม F1 ถึง F12 นะครับ
    (ผมจะใช้ F8 ตอนที่ผมต้องการแพทย์สนามมารักษาให้ละครับ)

ผมอยากเล่นสนามรบอื่นๆแล้วละครับ
    ผมจะทำแบบนั่นได้อย่างไรกันเหรอครับ ?

Okay ครับ!, อย่างแรกเลยก็คือ...
    กดปุ่ม "Escape" แล้วคลิก "Multiplayer" และ "Start Network Server" ครับ
    แล้วคุณเลือกสนามรบได้ใน "Initial Map" นะครับ

Oh! คุณเจอสนามรบที่คุณอยากเล่นแล้วเหรอครับ ?
    งั้นก็... คลิกที่ "Begin" ได้เลยนะครับ

แต่ถ้าคุณสังเกตเห็นคำว่า "(no bot)" ต่อท้ายละก็...
    บางที่คุณอาจต้องให้เพื่อนจริงๆมาเล่นด้วยนะครับ

ผมคิดว่า Game ของผมดูเงียบไปนิดหน่อยนะครับ
    ผมจะเพื่ม Bots อีกสักหน่อยได้ไหมครับ ?

ได้เลยครับ!, ขั้นแรกเลยก็คือ...
    เราต้องเปิด "Setting.txt" ใน Folder ที่มี Game นี้อยู่ละครับ

แล้วเราก็ต้องหาคำว่า "set alliedlevel 2" หรือ "set axislevel 2" ครับ
    ถ้าเจอแล้วละก็ คุณลองเปลี่ยนจากตัวเลข ที่ผมเขียนเป็นสีน้ำเงินนั่น เป็นตัวเลขที่คุณอยากได้นะครับ

Ermm... ผมหมายถึงเปลี่ยนจากแบบนี้:

โค้ด:
    //BOTS STUFF
    set alliedlevel 2 
    set axislevel 2
    ให้เป็นแบบนี้ละครับ:

โค้ด:
    //BOTS STUFF
    set alliedlevel 6
    set axislevel 6
    Note:
    "alliedlevel" นั่นหมายถึงจำนวน Bot(s) ฝ่ายสัมพันธมิตร [Allied] นะครับ
    และ "axislevel" คือ Bot(s) ที่จะมีในทางฝ่ายอักษะ [Axis] ละครับ

แล้วก็ Save "Setting.txt" ด้วยตัวเลขใหม่ของเราครับ
    และเราต้องปิดและเปิด Game ใหม่เพื่อให้ตัวเลขที่เราเขียนใหม่ได้ผลนะครับ

Credit: D-Day Dev

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่มาเล่น Game นี้กับผมนะครับ
    joker123
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มาช่วยดันครับเกมส์ดีสเปคต่ำอย่างงี้ต้องเก็บไว้ครับ
    กล่าวขอบคุณแล้วนะครับ ถ้ามีโอกาสจะมาหาโหลดเกมส์ของท่านอีกนะครับ(เอาใจคนสเปคต่ำ)ขอให้ท่านWinnejiro หาเกมส์แนวนี้มาให้อีกนะครับ

(มาแก้ข้อความจากครั้งที่แล้วนะครับ)

เล่นได้ครับ ขอโทษทีไม่มีรูปนะครับส่วนใครที่เลือกทีมเก็บปืนไม่ได้ไม่ต้องห่วงครับไอทีมเนี้ยทำไม่เป็นครับส่วนเรื่องปืนเนี้ย ให้กด Q ตรงปืนนะครับแล้ว กด อีกที มันจะได้ปืนที่เราเก็บมาโดยดูได้ทางเลข
    6 ตรงเมนูตัวอักษรนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovesun2540 : 5th February 2012 เมื่อ 23:00

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    แค่แวะมาเจิมครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    เกมน่าเล่นมากๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
    ???

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ใช้คำสุภาพน่าชมมากครับ ^^
    เอ๋..รู้สึกว่าเกมนี้เคยแจกในบอร์ดเก่าใช่มั้ยครับ..ผมเคยโหลดไปเล่นแล้วสนุกมากอยากให้ลองเล่นกันผมหาอยู่ตั้งนาน อิอิ
    ในที่สุดคุณ Winnejiro ก็นำกลับมาอัพใหม่เยี่ยมครับๆ ><

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    น่าเล่นมากครับเห็นดาบเเล้วอยากเล่นมากเลยขอโหลดไปละกันครับ+1

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    เหมือนเกม PS1 เลย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    สุดยอดครับ อยากได้มานานแล้วครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Snailzones Family ::.
    กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    Blog Entries
    1
    แวะมาเจิมให้ครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    เกมสเปคต่ำน่าเล่นดีครับ ใช้ภาษาได้สุดยอดเลย คุณ Winnejiro
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: