ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611

วีดีโอ ‘สถิติโลก’ นี้ชี้ชัด Modern Warfare 3 ควรปรับปรุงโดยด่วน!

เมื่อไม่นานมานี้ ผู้เล่น Call of Duty: Modern Warfare 3 คนหนึ่งทำลายสถิติโลกในการสะสมคะแนนและเรียก Killstreak ระดับสูงสุดที่มีชื่อว่า “M.O.A.B” ได้สำเร็จ โดยใช้เวลาเพียง 48 วินาทีเท่านั้น! แต่วิธีการที่เขาใช้นี่สิครับที่น่าเป็นห่วงเสียเหลือเกิน

วีดีโอที่เกมเมอร์คนดังกล่าวถ่ายไว้มียอดผู้ชมถึง 131,400 เข้าไปแล้วในช่วงที่เขียนบทความนี้ และมีจำนวน Dislikes เพียบจนแถบแดงยาวเบียดสีเขียวจนแทบมิด

เจ้าเกมเมอร์คนนี้ทำลายสถิติโลกในโหมด Domination ด้วยการยึดจุด B, C แล้วปล่อยจุด A ให้อีกฝ่ายครองไว้ เหตุนี้เองฝ่ายศัตรูคนใดที่ตายแล้วก็จะเกิดที่จุด A อย่างเลี่ยงไม่ได้ ต่อจากนั้นเกมเมอร์คนนี้ก็หลบมุมหลังกำแพง คอยยิงศัตรูที่เพิ่งเกิดมาหมาดๆ ไปเรื่อยๆ… วิธีสุดป๊อดนี่เองที่ทำให้เขาทำลายสถิติสำเร็จ ตั้งแต่ ‘ใช้ M.O.A.B มากที่สุด (3 ครั้ง),’ ‘สังหารศัตรูได้มากที่สุดในรอบ (144 Kills)’ และ ‘ใช้ M.O.A.B ได้เร็วที่สุด (ประมาณ 48 วินาที)’

ตารางคะแนนหลังเกมจบเป็นอะไรที่เหวอมากครับ ฝ่ายตรงข้ามบางคนไม่สามารถเก็บใครได้เลย แถมยังตายเยอะถึง 77 ครั้ง ถึงผู้เล่นคนนั้นจะเล่นกากแค่ไหน แต่ตายเยอะได้ถึงขนาดนี้ก็เป็นไปไม่ได้แน่

จากวีดีโอนี้เองที่แสดงให้เห็นชัดเลยว่า การ ‘Spawn Trapping (ดักยิงคู่ต่อสู้ตอนเกิด)’ เป็นอะไรที่ทำได้ง่าย แทบไม่ต้องใช้ฝีมือ และมีประสิทธิภาพมากจนน่ากลัว ผู้รับเคราะห์คงจะไม่สนุกเท่าไร และที่น่าเซ็งที่สุดก็คือ เจ้าเกมเมอร์คนนี้ดูภูมิใจมากซะด้วยนี่สิ!

เป็นตัวอย่างที่ดีที่ช่วยให้เห็นว่า ถึงจะมันส์หยดติ๋งไขมันเข้าตาแค่ไหน โหมด Multiplayer ของ Call of Duty: Modern Warfare 3 บางทีก็แย่อย่างเหลือเชื่อและควรปรับปรุงแก้ไขโดยด่วน และไม่ใช่ภาคนี้ภาคเดียว ใน CoD: Black Ops เองก็มีวีดีโอหนึ่งที่โชว์ลีลา Kill ระดับเกรียนเทพ ฆ่า 511 ตาย 9 ส่งผลให้ผู้เล่นคนนี้ถูกแบนในเวลาถัดมา

แล้วจะแก้ไขได้อย่างไร? Infinity Ward อาจจะต้องทำ Patch ใหม่ที่คอยเช็คว่ามีการ Spawn Trapping เกิดขึ้นอยู่หรือไม่ (อาจจะเช็คจากสัดส่วนการตายหรือจำนวนก้าวของผู้เล่น) เมื่อไรที่มีคนทำเช่นนี้ก็ทำการส่งผู้เล่นไปเกิดที่อื่นบ้าง ไม่ใช่แค่แบนผู้เล่นที่ทำแล้วก็ปล่อยช่องโหว่ไว้แบบนั้น ไม่แก้ไขจริงๆ จังๆ เสียทีอย่างที่ทำตลอดมา

แต่ปัญหา Spawn Trapping หรือ Camping ก็เรื้อรังมาตั้งแต่ Call of Duty: Modern Warfare 2 แล้ว ไม่ว่าจะมีคนขอให้แก้ไขอย่างไรก็ไม่เห็นจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงเสียที ก็ได้แต่หวังว่า Infinity Ward รุ่นใหม่นี้จะรับฟังและทำการแก้ไขในเร็ววันนะครับ

ที่มา : http://www.noob.in.th/blog/2012/01/0...-call-of-duty/
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ถูกต้องนี่เป็นปัญหาแสนเรื้อรังและอีกข้อ เอา AKIMBO ออกไปให้ไวถ้าภาคหน้ามีอีกอย่าหวังพอกันทีไปซบอก BF ดีกว่าล่ะ = =''

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    จุดเกิดนี่ปัญหาใหญ่มากเลยครับ มันเกิดซ้อนทับกันแบบโง่ๆมากมาย เกิดมาตายเฉย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    ถ้าCoDไม่เปลี่ยนรูปเเบบการเล่น รับรองมีคนไปดัดเเปลงไปใช้ได้ทุกภาค(มั่งนะ)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    ให้เพื่อนไปดักจุดเกิดทั้งหมด แล้วมันจะมาเกิดจุดเดียวกันหมด -..- แล้วเราก็ดัก ฆ่า สบาย >.<

ดูวิธีทำ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aspirineth : 4th January 2012 เมื่อ 16:57

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    2
    โกงอะ ปัญหาใหญ่เลยนะเนี้ย

---------------------------------------------------------------

Ryu&BaiFern
    กล่าวขอบคุณ
    897
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,998
    1
    โคตรเกรียน
    i3 3.10 GHz - RAM 4 GB - P8H77-M LE - HD7770

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    ก็ว่า M.O.A.B คืออะไร *-*

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,910
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เฮ้ย! ไอ้เซาะกราว มันจะเกรียนไปแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pluemzaa : 4th January 2012 เมื่อ 17:03

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    คนเล่นนิสัยแย่พาเกมย่ำแย่ตาม แย่จัง = ="

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    เกรียนได้โล่จริงๆไอ้พวกรกโลก

เคยเจอนะส่วนใหญ่จะเจอใน Xbox อ่ะ แล้วก็เจอในโหมดนี่หล่ะ ผมเลยไม่ค่อยเล่นโหมดนี้แล้ว

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    มันเกิดที่เดิมเกินไปอ่ะ - -"

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เป็นกำลังใจให้คับ ยังไงก็ยังติดตามอยู่คับเพราะ COD คือที่ 1 เกม fps อยู่แล้ว

Steam Left 4 Dead 2
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    แย่ แต่ยังไงก็อยากเล่น ^_^

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ผมว่าสิ่งที่ดีเยิ่ยมแบบสุดซึ้งที่สุดเท่าที่ผมเห็นมาจากภาพข้างบนคือ
    ตาย 77 แต่เขาไม่ออก ? เป็นผมโดนขนาดนั้นก็ไปแล้ว
    สปริตสุดยอดจริงๆ ผมไม่รู้ว่าตัวเกมเป็นไงแต่โดนขนาดนั้นก็ยังเล่นกันจนจบ
    ต่างกับ ดอทเอจริงๆ = = ฆ่า 2บางที่****ก็ออกละ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightTheHCG อ่านกระทู้
    ผมว่าสิ่งที่ดีเยิ่ยมแบบสุดซึ้งที่สุดเท่าที่ผมเห็นมาจากภาพข้างบนคือ
    ตาย 77 แต่เขาไม่ออก ? เป็นผมโดนขนาดนั้นก็ไปแล้ว
    สปริตสุดยอดจริงๆ ผมไม่รู้ว่าตัวเกมเป็นไงแต่โดนขนาดนั้นก็ยังเล่นกันจนจบ
    ต่างกับ ดอทเอจริงๆ = = ฆ่า 2บางที่****ก็ออกละ
    ผมเองแหละ มิน๊าละ่เกิดมาแล้วตาย

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    1
    เวนกำ เเล้วเวลาอันไกล้นี่กรูจะซื้อเกมนี้เเล้วด้วย เเสด กรูขอคิดสัก 2 อาทิตย์ก่อนละกัน

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ต้องเรนดอมเกิดใกล้ๆๆ จุดธงแบบกระจายไป ไม่ใช่เกิด ตรงธงเลย กลายเป็น ขนมหวานเลย คับ คิคิ

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    5
    ไม่เป็นไร ผมเจอบ่อย
    คิดดูคนในโลก 6000 ล้านกว่าคน
    ต้องมีคนที่ทำแบบนี้แบบนี้อ่ะน่ะ
    MeltDown