ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Rock 'n Roll Life Style.
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 225

เรื่องดัดฟัน

คือผมอยากจะดัดฟันอะครับ

ยอมรับเลยว่าอยากดัดเพื่อตามแฟชั่น ตามกระแส ( อยากมีเหล็กดัดฟันเป็นของตัวเองงง :b )

แต่ว่าฟันผมมันก็ไม่ได้เหยิน ไม่ได้ห่างอะไรมากก็คือสวยปกติอยู่แล้ว

ถ้าผมจะดัดฟัน จริง ตามร้านทันตกรรมอะไรพวกนี้ คือค่าใช้จ่ายมันสูงแล้วก้ถอดไม่ได้อีกต่างหาก

เพื่อนก็แนะนำให้ดัดแฟชั่น แต่ว่าดัดแฟชั่นพ่อแม่ผมเค้าไม่ค่อยเห็นด้วยแล้วบอกว่าไม่ดูข่าวหรอที่ตายๆกันไปเพราะดัดฟัน ปลอม

ผมก็บอกว่าแบบนั้นคือเค้า ดัดแฟชั่น แบบติดเหงือกมันทำให้ติดเชื่อโรค แต่ผมจะดัดแบบที่มันถอดได้อะครับเผื่อไม่ชอบก็ถอดออก

เค้าก็แบบเหมือนไม่อยากให้ไปดัด ก็ไม่รู้จะพูดยังไง

ผมอยากรู้ว่าถ้าดัดฟันแฟชั่นแบบที่ถอดได้

-มันมีจะเป็นอันตรายไหมครับ ? (แต่ผมเห็นดัดกันเยอะแยะไม่เห็นเป็นอะไร)
    -เจ็บมั้ย ?
    -เวลากินข้าวต้องถอดมั้ย ?
    -ทำความสะอาดยังไง ต้องมีนํ้ายาล้างเฉพาะอะไรแบบนี้รึเปล่า ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,007
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    อย่าทำร้ายตัวเองเลยครับ พอใจในสิ่งที่มีดีแล้ว ^^"

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ผมไม่เคยดัดแฟชั่นอ่ะผมดัดให้สวย ปัจจุบันสวยแล้วก็ไม่ถอดออกตอนดัดมันไม่เจ็บหรอกครับแต่มันเมื่อยปาก ต้องอ้าปากเป็นชั่วโมงเลย
    พอดัดเสร็จก็นอนปวดอยู่หลายอาทิตย์กว่าฟันจะเข้ารูป

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ถ้าฟันสวยอยู่แล้ว ไม่แนะนำให้ไปดัดกับผู้ไม่มีความรู้หรือแบบแฟชั่นครับ มันจะเป็นการเสี่ยงเกินไป ทางที่ดีควรดัดกับคลินิคทันตกรรมที่ชำนาญดีกว่าครับ อย่าเอาชีวิตเราไปเสี่ยงกับมันเลย
    -มันมีจะเป็นอันตรายไหมครับ ? (แต่ผมเห็นดัดกันเยอะแยะไม่เห็นเป็นอะไร)
    ขณะนี้อาจจะไม่เป็นอันตราย แต่ลวดที่ใช้ดัดอาจก่ออันตรายได้ครับ เช่นเป็นสารก่อมะเร็งหากลวดไม่ได้คุณภาพ อาจจะไม่มีอันตรายตอนนี้ แต่อนาคตไม่แน่ครับ
    ส่วนข้ออื่นไม่ทราบครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peetdekdeee : 5th January 2012 เมื่อ 03:42

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    ถ้าฟันไม่มีปัญหาก็อย่าไปทำเลยครับ ผมว่ามันไม่ดีอ่ะ
    แต่ถ้าอยากจัดจริง ๆ ก็ต้องไปทำให้ฟันมีปัญหา ๕๕๕ ผมล้อเล่นนะ ^^'

มีความสุขกับสิ่งที่ตัวเองมี ดีแล้วครับ
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สิ่งเหล่านี้....
    ทางหลวงแผ่นดิน41
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    เพื่ออะไรครับ เปลืองเงิน สร้างความลำบากต่อตนเองและพ่อแม่เปล่าๆ
    Macintosh

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    จัดแฟชั่น ผมแนะนำไปร้านที่เป็นร้านทำฟันจริงๆ ไอ่พวกร้านที่จัดแฟ 500 1000 อันตรายครับ

มีหลายร้านที่รับจัดแฟ

ราคาก็จะถูกกว่าจัดจริง ถอดได้เหมือนรีเทนเนอร์

แล้วถ้าติดเหล็กเค้าก็จะไม่เอาลวดดึงให้มีนตึง คือแปะๆไปเฉยๆ

คิดดีๆ หาร้านดีๆก่อนครับ เป็นอะไรมารักษายากนะครับในปากเนี่ย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    ผมดัดมาแล้วครับ ฟันผมก็ไม่ได้เหยิน แต่ฟันกรามข้างใน มันดันจะล้มลงมาซะนี่ อยากจะบอกว่า เจ็บสุด ตอนถอนเสร็จสัก 3 ช.ม.(หายชา) อีก1 อาทิตย์ไปดัดก็ ไม่ค่อยเจ็บแต่พูดไม่เป็นคำเป็นอาทิตย์เลยครับ กินข้าวก็ไม่ได้

แปรงฟันลำบากมากกกกกกกกกกกกก ทุกวันนี้ถึงจะชินแล้วแต่ก็อยากจะเอามันออกไปไกลๆผมจริงๆ
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    แหวะ!! ทำไมถึงอยาก ดัดครับ ผมดัด อยู่รู้สึกว่าตัว เองน่าเกลียดอะ อยากจะ ดึงออกมากๆ รำคาญอะ หมอ ก็ไม่ให้ซะที บอกจะเสร็จๆ มานานละ เซงมากๆ อยากจะ เอาออก T-T

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rock 'n Roll Life Style.
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ขอบคุณทุก comment ครับ

ผมคิดว่าอยากจะดัดแฟชั่น แต่ว่าแม่ไม่ให้ดัด ผมก็เข้าใจนะครับว่ามันอันตรายแต่ว่าผมก็ไม่ได้ดัดแบบติดเลย

คืออยากจะลองดูก่อนว่าใส่แล้วดีไหม ถ้าไม่ชอบก็ถอดไปเลยไม่ต้องเสียดายตังค์อะไรแบบนี้

แล้วถ้าผมไปร้านหมอฟันปกติ แบบที่ทำฟัน อุดฟัน อะไรพวกนี้บอกให้เค้าดัดแต่ว่าดัดแบบ รีเทนเนอร์ เลยจะได้ไหมครับ

แบบไม่ต้องมาดึงฟันให้แน่นขึ้นคือแค่ต้องการให้มันครอบฟันพออะไรแบบนี้อะครับ..