ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,737
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    Blog Entries
    1

ตำรวจหาเรื่องประชาชน คุณว่าใครผิดไปดู

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ตำรวจ หน้าแดง มากกกกก

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    ตำรวจถูกครับ....น่าจะถ่ายหน้าตัวเองมาด้วยนะ? ไม่ใช่ดีแต่เห่า ให้ฟังแต่เสียง คิดว่าพวกเยอะ อะไรประมาณนี้
    คนที่แจ้งคือ ชาวบ้านแถวนั้นละครับ... แหม่บอกว่า มันผิดกฏหมายด้วยหรอ? ผิดสิครับ รบกวนผู้อื่นไงครับ ส่งเสียงดัง คนจะหลับจะนอน
    ถึงบอกว่า ตำรวจเมาแต่เขายังอุส่ามาทำหน้าที่....แหม่ไปบอกว่า นี่หรือ ตำรวจประชาชน บอกได้เลยว่านี่แหละครับ..

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ตำรวจไม่ผิดครับ จากที่ผมรู้ๆมานะครับ การที่จะกินเลี้ยงสังสรรค์กัน ในวันปีใหม่ไม่ผิดครับ แต่คุณต้องไม่รบกวนเพื่อนบ้านหรือคนอื่นครับ แต่ดูในคลิปสิครับ มาทั้งโครตเง่าเลย แล้วอย่างนี้ มันจะไม่ส่งเสียงรบกวนคนอื่นได้ไงหล่ะครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ที่รู้ๆ ตำรวจไม่ผิด

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,737
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CloseMoST อ่านกระทู้
    ตำรวจถูกครับ....น่าจะถ่ายหน้าตัวเองมาด้วยนะ? ไม่ใช่ดีแต่เห่า ให้ฟังแต่เสียง คิดว่าพวกเยอะ อะไรประมาณนี้
    คนที่แจ้งคือ ชาวบ้านแถวนั้นละครับ... แหม่บอกว่า มันผิดกฏหมายด้วยหรอ? ผิดสิครับ รบกวนผู้อื่นไงครับ ส่งเสียงดัง คนจะหลับจะนอน
    ถึงบอกว่า ตำรวจเมาแต่เขายังอุส่ามาทำหน้าที่....แหม่ไปบอกว่า นี่หรือ ตำรวจประชาชน บอกได้เลยว่านี่แหละครับ..
    ผมก็ว่างั้นละครับ กลุ่มวัยรุ่นพวกเนี้ยผิดเต็มๆส่งเสียงรบกวนชาวบ้าน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    คนที่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนอ่ะครับผิด

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ตำรวจมันผิดตรงไหน ส่งเสียงดังลบกวนคนอื่นเค้า ตำรวจก็ไปตรวจดูสิ ยังจะมาปากดีเกรียนอีก
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CloseMoST อ่านกระทู้
    ผมว่าตำรวจผิด ครับ ทั้ง เมาในหน้าที่ แล้วที่คุณว่า วัยรุ่นแถวนั้นผิด แล้วดูตำรวจสิครับ ว่า อย่าดูว่าวัยรุ่นผิด แล้วแถวนั้น เขตประชาชน ไม่ได้ ไป ขวางถนน หรือ อะไรสักอย่าง แล้วบ้านที่อยู่ ก็ไม่ใช่ไปล่วงเกินบ้านคนอื่นด้วยไปว่าคนอื่นผิดคงไม่ใช่ หรอกมั่งครับ ผมไม่ได้เข้าข้าง วัยรุ่นนะ ผมว่า ก็หน้าจะผิดทั้ง 2 เพราะถ้าตำรวจเป็นแบบนี้ผม
    ฟ้องได้นะครับ หลักฐานก็มี ทนโท่ ผมไม่กลัวอยู่แล้ว ขวดเหล้าก็เห็นกับ ตาการพูดการจาก็บ่งบอกได้แล้วครับ
    HAWKER -:JKG:-

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hawker อ่านกระทู้
    ผมว่าตำรวจผิด ครับ ทั้ง เมาในหน้าที่ แล้วที่คุณว่า วัยรุ่นแถวนั้นผิด แล้วดูตำรวจสิครับ ว่า อย่าดูว่าวัยรุ่นผิด แล้วแถวนั้น เขตประชาชน ไม่ได้ ไป ขวางถนน หรือ อะไรสักอย่าง แล้วบ้านที่อยู่ ก็ไม่ใช่ไปล่วงเกินบ้านคนอื่นด้วยไปว่าคนอื่นผิดคงไม่ใช่ หรอกมั่งครับ ผมไม่ได้เข้าข้าง วัยรุ่นนะ ผมว่า ก็หน้าจะผิดทั้ง 2 เพราะถ้าตำรวจเป็นแบบนี้ผม
    ฟ้องได้นะครับ หลักฐานก็มี ทนโท่ ผมไม่กลัวอยู่แล้ว ขวดเหล้าก็เห็นกับ ตาการพูดการจาก็บ่งบอกได้แล้วครับ
    งง!! หว่ะ... อะไร ของเอง ฟร่ะ ตอนเเรก ว่าตำรวจผิด ไป ๆ มา ๆ ว่าวัยรุ่น ผิดตอนผิด คิดหลายเรื่องอยู่ละ มั้ง ! - -

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    ยังไงอย่างแรกไอ้พวกที่ถ่าย กะไอ้พวกที่นั่งส่งเสียงรบกวนนั่นหล่ะที่ผิด ผิดเต็มๆ ไม่มีสิทจะเถียงอะไรด้วย ถ้าคุยๆกะตำรวจดีๆ ก็จบแล้ว
    ดันมาอัดคลิป โชว์ความโง่ ความเซราะกราว ของตัวเอง มาประจานตัวเอง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hawker อ่านกระทู้
    ผมว่าตำรวจผิด ครับ ทั้ง เมาในหน้าที่ แล้วที่คุณว่า วัยรุ่นแถวนั้นผิด แล้วดูตำรวจสิครับ ว่า อย่าดูว่าวัยรุ่นผิด แล้วแถวนั้น เขตประชาชน ไม่ได้ ไป ขวางถนน หรือ อะไรสักอย่าง แล้วบ้านที่อยู่ ก็ไม่ใช่ไปล่วงเกินบ้านคนอื่นด้วยไปว่าคนอื่นผิดคงไม่ใช่ หรอกมั่งครับ
    พอๆกับคนอัพคลิป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Matizano : 3rd January 2012 เมื่อ 02:14

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ดูคลิปแล้วมีคำถามครับ

1. ตำรวจมาตรวจอะไร หรือมาแจ้งเรื่องอะไร ในคลิปไม่มี
    2. ใครท้าตำรวจถอดเสื้อ ทำไมไม่ถ่ายหน้าตอนเค้าพูดมาด้วยเห็นถ่ายแต่ตำรวจ(ว่าแต่จะให้ถอดทำไมเสื้อ)
    3. ตำรวจเมาไม่เมา

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,628
    ถูกหรือผิดไม่รู้แหละ แต่รู้ว่า ผู้หญิงเสื้อขาวน่ารักดี

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ถ้าปากไม่โวยวายหาเรื่องพี่ตำรวจเค้าจะใส่อารมณ์ไหม .. ?? ไม่มีใครแจ้งเค้ากินเหล้าของเค้า เค้าอยากจะมาทำงานไหม กำลังได้ ฟิว สำคัญตัวผิดไปละ
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    ตอบนี่คิดแล้วใช่มั้ยครับ?

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    ช่วงหลังๆ คลิปบอกว่า ตำรวจท้าต่อย ทั้งๆ ที่ฟังมา ทั้งคลิปไปท้าตำรวจก่อน - -

ผิดเต็มยังไปว่าเค้า ชาวบ้านเค้าจะหลับจะนอน แดรกไปไม่ว่า แต่เอะอะโวยวาย คนจะนอนเค้าก็รำคาญเป็นครับ

ปล. ผมว่าตำรวจมีจัดหลังไมค์แน่ครับงานนี้

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    1
    ตกลงใครผิด ???

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    กินกันเข้าไปเหล้าอะมันดีนักรึไง

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    พูดง่ายๆครับ

ตำรวจผิดตรงไหน เขาอาจจะผิดที่กินเหล้าแล้วมาปฎิบัติหน้าที่ อันนี้ผมไม่รู้ว่าจริงไหม

แต่ที่แน่นอนคือ ตำรวจเขาดื่มแล้ว ไม่ได้รบกวน ส่งเสียงดัง

เหมือนพวกมัน และไอคนถ่ายคลิปครับ

ผมมองว่า คนเราจะทำอะไรก็ช่าง อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็พอ

ตำรวจถูกแล้วครับ เขากินแล้วได้โวยวายเสียงดัง เหมือนวัยรุ่นกลุ่มนั้นรึป่าว ?

ลองคิดกันดูดีๆนะครับ แล้วคุณจะเข้าใจ

แล้วเขาคงไม่บังเอิญ เลี้ยวเข้ามา ถ้าซอยนั้นมันเป็นซอยส่วนบุคคล

ผมยังเห็นมีบ้านตั้งหลายหลังข้างๆกัน นั่นเรียกส่วนบุคคลหรอ เขาอาจจะแจ้งมา เลยต้องปฎิบัติหน้าที่

ถ้ามีคนทุกข์หรือเดือดร้อน ถ้าตำรวจเขาปล่อยไป อย่างนั้นยังใช่ ตำรวจอยู่หรอครับ

นี่แหละครับตำรวจของประชาชน ชัดพอยัง พวกกลุ่มวัยรุ่น ?

ผมก็กิน ตำรวจแถวบ้านผมก็กิน แต่ก็ไม่ได้ โวยวายและทำให้ใครเดือดร้อน เหมือนพวกมันครับ

ผมแค่แสดงความเห็นครับ

ที่เหลือคิดกันเอาเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 3rd January 2012 เมื่อ 04:49

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    อยู่ในกลุ่มนั้นใช่ไหม ออกมาแก้หน้าอย่างนี้ๆ ไอผิดอะกินเหล้าเลยเที่ยงคืนส่งเสียงดังอะไม่จำเป็นต้องขว้างถนนก็ผิดครับ(ผมเจอว่าพอสมควร)แค่พวกผมไม่เคยเถียงตำรวจแบบนี้คุยกันดีๆก็ได้กินต่อละแค่เบาๆเสียง นี้ไปท้าถอดเสื้อ น่าให้ตำรวจจัดจริงๆ

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ตำรวจ กับ วัยรุ่น น้ำเสียง เวลาพูดคุยกัน น่าจะแยกออกนะ ว่าใครหาเรื่องใคร หรือว่าใครเมาหรือไม่เมา ผมจะไม่พูดนะว่าใครผิด พิจารณาเอาเองนะคับ

ส่วนใครจะว่าฝั่งไหนผิดหรือถูก ควรเคารพซึ่งกันและกันนะคับ โพสได้แต่อย่าไปพาทพิงคนอื่นๆนะคับ เดี๋ยวมันจะเกิดการทะเลาะกันเปล่าๆ ผมอ่านดูแล้ว ความรู้สึกมันบอกว่า......เฮ้ออออออ - -*

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ปวดหัว อ่ะ+ + ง่ายๆอ่าผิดทั้งคู่ที่ผมคิดนะ ก็อาจมีคนแจ้งไปก็ได้ แต่ผมอยากรู้เวลากับวันที่ ว่ามันเป็น วันที่ 31 ธันวาคม รึป่าว เพราะเค้าจะ เคาว์ดาว กัน จะจัดเลี้ยงมันก็เป็นเรื่องธรรมดา แต่มีอยู่อย่างนึง กินแล้วทำไมต้องเปิดเพลง อ่ะ + + รู้ทั้งรู้ว่า
    มันรบกวนคนอื่น เปิดซะดัง เค้าจะ เคาว์ดาวนับเวลากัน ก็ไม่รู้ละว่า นับไปถึงเท่าไรแล้ว เปิดเพลงซะดัง5555 แต่ไม่รู้นะว่ามันเป็นวันอะไรเวลาเท่าไร มันถ่ายไม่หมดอ่ะ- - มาถึงก็เขตนี้ยกเลิกแล้ว เลยอ่ะ งงตึบ มาถึงวัยรุ่นร้อนตัว พูดไม่รู้เรื่อง ได้ยินมาว่า "ถ้าพี่รู้พี่ตั้งด่าน
    ผมให้ตรวจเหยี่ยมข้นตัวได้เลย" อยากจะถามว่าร้อนตัวไปทำไม ต.ร.เค้ายังไม่ได้ถามหรือตั้งด่านไรเลย ถ้ามันไม่เสพ มันบ้าป่าวทำตัวมีพิรุด ตำรวจแม้งก็รู้แล้ว แต่ตำรวจเค้า ไม่สงสัยเลยหรอนั้น+ +
    ตำรวจบอกว่า พี่มาทำตามหน้าที่พี่ เออ ชาวบ้านเข้าใจละ เค้าไม่ว่าอะไร แต่มีคนนึง เหล้าอะไรนะยาดองเหล้าต้มแล้วมีคำหยาบคำนึง ตำรวจพูดไรอ่ะ เมาชัดๆ ต.ร.อีกคนเดินมาจำได้คำนี้ กินเหล้าแล้วมีสติไหมละ แล้ว วัยรุ่นพูดไปฟังกันเอาเอง ต.ร.
    บอกว่า นี้มันกี่โมงกี่ยามแล้ว แต่มีอย่างนึง ใครมันไปหาเรื่องตำรวจอ่ะจะต่อยกัน มาถึงตำรวจบอกว่า เห้ยมีอะไรกับพี่รึป่าว เองอยากมีอะไรกับพี่ไหมละ พี่ถอดเสื้อเลย ต่างคนต่างหาเรื่องทั้งน่าน รถต.ร.มา เสร็จปุบ คนนี้ดูท่าแล้วไม่เมา พูดเสียงทำนองแจ่มใส
    วัยรุ่นบอกว่า พี่เค้ามาตรวจพวกผมไงแล้วเค้าก็กินเหล้ามา เราก็ไม่ได้ยุ่งไรกับเค้า แล้วเค้าก็ว่ายังงี้แหละ มีต่อฟังเอาเอง
    ต.ร."เดียวพรุ่งนี้ใครกินใหม่มันดึกแล้ว"
    ว.ร. "มันไม่มีคนแจ้งไป" (เออรู้แล้วแต่ก็หัดคิดเกรงใจชาวบ้านบ้างเนอะ)
    ต.ร."ไม่เป็นไรเดียวพรุ่งนี้ค่อยกินใหม่ ว.ร.ได้พี่แต่พวกพี่เค้าเมา มาหาเรื่องพวกผม แล้วเค้าจะต่อยเค้าท้าพี่พี่คนไหนวะ" พูดนี้ลิ้นเป็นอะไรรึป่าวอ่ะ ลิ้นพัน- -*เหมือนกับว่ากำลังเล่าความเท็จช่วงท้าย
    สงสัยกำลังนึกว่า จะพูดไรดีน้าไรประมาณนี้ (ไม่ว่าจะเป็นช่วงปีใหม่ หรือไม่ก็ตามตำรวจก็ห้ามกินเหล้า ตอนประฏิบัติหน้า เพราะจะทำให้เราไม่มีความเชื่อถือ อยู่ๆมาเมาแล้วมาบอกว่าพี่มาทำตามหน้าที่ ทั้งที่พี่เมาเนี้ยนะผมรู้ว่ามีสติอ่ะ แต่จะมาทำหน้าที่อ่ะขอแค่ไม่เมาก็พอ
    เพราะมันดูน่าเกลียดอ่ะ ตำรวจเมาแล้วไปจับคนอื่นอ่ะมันไม่ถูกอ่ะเมาแต่จะจับคน สงสัยจับเอาเงินไปซื้อเหล้ากินมั้ง สงสัยตังหมด5555(ล้อเล่นอ่ะ แต่ไม่รู้จริงป่าวนะเห็นมาเยอะละ)
    และมีอีกอย่าง ทำต.ร.เค้าไม่บอกว่า มันดึกแล้วมันรบกวนชาวบ้านเค้าคนจะหลับจะนอนเออแค่เนี้ย พูดให้มันเข้าใจสักนิดนึง เพื่อ มันอาจจะลืมคิดไปก็ได้ วัยรุ่นก็อีกอย่างร้อนตัวเหมือนกับคนทำผิดมาแต่ไม่รุจะทำยังไงร้อนตัวพอเห็นตำรวจ ทุรนทุรายตกใจ
    แถม เมาอีก ยังงัยต้องมีปากคำกันที่ สถานีมั้งละ แต่วัยรุ่นโดนหลายกระทงน่าดู ตำรวจอีกดื่มสุราตอนเวลา ทำหน้าที่ สงสัยโดนพักงาน เพราะทำให้เสียชื่อเสียงตำรวจไทยอ่ะ ดูต่างประเทศดิ มีไหมเมาแล้วไปจับคน อันนี้แม้งฮ่า เมาแล้วไปจับคน ถ้าเป้นพวกผมนะ
    เมาแล้วมาจับนะผมไม่อยู่ให้มันจับหรอกออกตัว ใส่เกียร์หมาไปแล้วต่อให้มีปืนก็เหอะอยากจะรู้จะยิงโดนรึป่าว เมาซะขนาดนั้น)

ปล.สันนิฐานเอาเอง ในความคิดผม แต่ไม่รุใครผิด แต่ยังไงก็ผิดแม้งทั้งคู่อ่ะ + + โดนทั้งคู่ไม่ต้อง ด่า ว่า กัน ยังงัยก็โดนทั้ง2ฝ่าย ยิ่งเป็น จ.นครปฐม ด้วยอ่าต.ร.นี้ไว กันจริงๆ หุหุหุหุ

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    พวกวัยรุ่นเกรียนละ เอาตัวเองเป็นใหญ่ ตอนอัพยังไม่สร่างเลยมั้งนั่น แต่คลิปนี่มันก็นานแล้วนะ
    อัพ ก.ค. 2010

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    โคตร เก่าเลยละครับ เว็ปนี้ ก็ เอามาลง สัก 20 รอบ ได้แล้ว

ที่แน่ๆ ผิดทั้งคู่ครับ วัยรุ่น ผิดเพราะ รบกวนชาวบ้าน เผลอๆอาจจะโดน เยอกว่านั้นอิก ตำรวจ ก็ ผิด ดื่ม สุราในหน้าที่
    แว็กกกก ชื่อยังไม่สีน้ำตาล เอาลายเซ็นลงไม่ได้

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    สรุปชั่งมันเถอะครับเรื่องมันจบไปนานปีแล้ว!!!

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: