ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

เครื่อง RGH แฟลช LT 2.0 จำเป็นต้องอัพ LT 3.0 หรือไม่ครับ(รายละเอียดด้านใน)

เครื่องผมเป็น Slim RGH และเอาไปแฟลช LT 2.0 ที่ร้าน เมื่อวันที่ 14 ธ.ค. 54
    อยากให้ช่วยตอบข้อสงสัยเหล่านี้ให้หน่อยครับ

- พวกแผ่น XGD3 หรือแผ่นที่ patch ใหม่สำหรับ LT 3.0
    จะสามารถเล่นบนไดร์ฟเฟิร์มแวร์ LT 2.0 บนเครื่อง RGH ได้มั้ยครับ(เล่นจากแผ่นโดยตรง)
    ที่ถามนี่คือถามเผื่อกรณีที่พื้นที่ HDD ไม่พอเลยจำเป็นต้องเล่นจากแผ่นแก้ขัดไปก่อนน่ะครับ

- จากข้อมูลที่บอกว่าพวกเฟิร์มแวร์ใหม่ๆไม่มีผลกับเครื่อง jtag / RGH กล่าวคือ
    พวกเฟิร์มแวร์ใดๆมันเพียงแค่ช่วยให้ jtag / RGH มองเห็นและรู้จักแผ่นเกม xbox360 เท่านั้น
    ดังนั้นพวกเฟิร์มแวร์ใหม่ๆจึงไม่มีผลอะไรแตกต่างจากเฟิร์มแวร์ตัวเก่าสำหรับ jtag / RGH
    (หรือพูดง่ายๆคือไม่ต้องอัพเพิ่มก็เล่นได้หมด) ข้อมูลที่กล่าวมานี้ จริงหรือเปล่าครับ

แล้วตามความเห็นของคุณ Joker คิดว่าผมควรจะยกไปอัพ 3.0 ที่ร้านมั้ยครับ
    เพราะเท่าที่ผมดูมันก็ยังอยู่ในระยะประกันน่ะครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    - พวกแผ่น XGD3 หรือแผ่นที่ patch ใหม่สำหรับ LT 3.0 จะสามารถเล่นบนไดร์ฟเฟิร์มแวร์ LT 2.0 บนเครื่อง RGH ได้มั้ยครับ(เล่นจากแผ่นโดยตรง)
    เล่นได้ครับไม่มีปัญหา ทั้งเล่นจากแผ่นโดยตรงและเล่นจาก HDD

- จากข้อมูลที่บอกว่าพวกเฟิร์มแวร์ใหม่ๆไม่มีผลกับเครื่อง jtag / RGH กล่าวคือ พวกเฟิร์มแวร์ใดๆมันเพียงแค่ช่วยให้ jtag / RGH มองเห็นและรู้จักแผ่นเกม xbox360 เท่านั้น ดังนั้นพวกเฟิร์มแวร์ใหม่ๆจึงไม่มีผลอะไรแตกต่างจากเฟิร์มแวร์ตัวเก่าสำหรับ jtag / RGH (หรือพูดง่ายๆคือไม่ต้องอัพเพิ่มก็เล่นได้หมด) ข้อมูลที่กล่าวมานี้ จริงหรือเปล่าครับ
    จริงครับ (ข้อมูลวันที่ 6 มกราคม 2555)

แล้วตามความเห็นของคุณ Joker คิดว่าผมควรจะยกไปอัพ 3.0 ที่ร้านมั้ยครับ
    หากเครื่องเป็น 2.0 แล้ว ไม่จำเป็นครับ แต่ถ้าเครื่องยังไม่เป็น 2.0 แนะนำให้เอาเข้ามาทำครับ
    ปล. การแปลงเครื่อง JTAG/Glitch ไม่เกี่ยวข้องกับการ Flash DVD drive นะครับ (รายละเอียดเพิ่มเติม)
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า