ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027

แนะน้ำเรื่องน้ำหนักตัว หน่อยนะครับ

คือเมื่อก่อนผม เป็นคนที่ค่อนข้างล้ำ หุ่นใหญ่เลยทีเดียวเชียว ส่วนสูงของผม ก็ 180 น้ำหนัก 65

แต่ตอนนี้ มันเปลี่ยนไป หลังจากผมเลิกออกกำลังกายมาเป็นเวลา 6 เดือน ส่วนสูงผม เท่าเดิม น้ำหนัก 85

ทำยังไงดี ผมต้องการจะลดหุ่นมากๆเลย ช่วยหาวิธี ทีนะครับ ผมไม่ค่อยมีเวลาไปออกกำลังกายเท่าไร

แต่วันนี้ไปวิ่งก็รู้สึกว่า เหนื่อยมากเลย จากเมื่อก่อนผมวิ่งรอบสนาม 4-5 รอบ ถึงจะหอบ แต่วันนี้ 1 รอบก็หอบมากๆ แถมขาไม่มีแรงเลย เลยได้วิ่ง รอบเดียว ที่เหลือ เดินยาวๆ

ใครมีปัญหาแบบผม แล้วหายแล้วแนะนำหน่อยนะครับ ความอ้วนผม ดูในรูปผมได้เลยครับ
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    รูปใหญ่ไป ใส่ไม่ได้ ทำยังไงดี T-T เอาเป็นว่า ผมอ้วนมากๆเลย มันไม่ออกอย่างอื่นเลย มันออกพุงอย่างเดียวอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    ไม่ได้ออกกำลังกายนานก็เป็นงี้แหละ วิ่งไปเรื่อยๆ ออกกำลังกายบ่อยๆ เดี๋ยวก็กลับมาเป็นแบบเดิม
    แต่ผมมีปัญหาตรงที่กินเท่าไรๆก็ไม่อ้วน ขนาด ชกมวย ฟิตเนต กลับบ้านนั่งพักแปปก็ต่อด้วย เบอเกอ เบคอน3-4 ชิ้น(ทอด) ไข่ดาว(บางครั้ง) นมวันละ ครึ่งแกลอน ตื่นเช้ามาก็ ซีเรียล ยังผอมแบบเกือบจะก้างคือแบบยืนเฉยๆซี่โครงยังโผล่มาให้เห็นนิดๆเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    Blog Entries
    6
    เหงื่อออก = เป็นการเผาพลาญพลังงาน+ไขมันส่วนเกิน (เขาบอกมาอย่างนั้น)

การพักผ่อนก็สำคัญนะครับ เพราะถ้าพักไม่พอก็จะล้าจนแทบไม่อยากลุก ' w'/

ป.ล. rep. นี้สูงแค่ 172 = ="

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Love Naked Bikes!
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    อยากลดก็จงออกไปวิ่งซะฮ่าๆ วิ่งนี่ไม่ใช่โลเดียวเลิกพอกลับนะมันต้องวิ่งนับเป็นนาทีถึงจะได้ผลดีที่สุดครับก็ 10-30นาทีขึ้นไปกำลังดี ค่อยๆเป็นค่อยๆไปถ้าไม่เคยวิ่งมาก่อนนะอย่าฝืนเดี๋ยวกล้ามเนื้อฉีก+เป็นลมอีก ตาย...หรืออาจจะเดินเร็วก็ได้ครับเป็นชั่วโมงเลยได้เหงื่อเหมือนกัน ต่อไปคือการควบคุมการกินอาหารครับ ตอนเช้าตื่นมากินให้มากๆครับจะได้มีแรงทำการทำงาน ช่วงเที่ยงก็กินพอประมาณละกัน ส่วนช่วงเย็นนี่สำคัญคือ"อย่ากินตามใจปาก อย่าอยากตามใจมือ"ครับ ลดการกินของเรามาพอควรเข้านอนให้ไวไม่ควรเกินเที่ยงคืนครับ ถ้าท่านทำตามนี้ได้ไม่กี่เดือนก็จะเห็นผลแล้วครับ
    ผมเมื่อก่อนก็อ้วนลงพุงน่าเกลียดมาก เห็นคนมีกล้ามแล้วอิจฉาอยากมีกับเขาบ้างเลยลดอย่างจริงจังจากหนัก85 2เดือนเหลือ70แล้วครับ เดี๋ยวนี้วิ่ง3กิโลสบายๆมากครับ พุงหายแล้วก็เริ่มปลูกกล้ามมาร่วม6เดือนกว่าแล้วครับ(กินเนื้อเยอะน้ำหนักขึ้น87แล้ว) ส่วนไอ้ช้างน้อยปลูกไงก็ไม่ยอมใหญ่ขึ้นอ่ะเซ็งๆ ฮ่าๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    เมื่อก่อน ผมเล่น Freerunning อะครับ ไม่มีความอ้วนเลย มีคริบยืนยันด้วยนะ

ผมคือคนที่ถอดเสื้อนะ

แต่ตอนนี้มันทำแบบนี้ไม่ได้แล้ว รู้สึกว่าร่างกายไม่ยอมรับเลยอะคับ ตีลังกา ก็ ก้นจั้มเบ้าตลอด ตอนนี้เซ็งกับหุ่นตัวเองเป็นอย่างมาก ช่วยแนะนำ อาหารในการลดน้ำหนักที่นะคับ