ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234

ผมเกลียดคนแบบนี้มากๆ ชนิดอยากเข้าไปเปิดกะโหลก

คือวันนี้เป็นวันรายงานตัวนักศึกษาของมหาลัยแห่งหนึ่งครับ ซึ่งจะมีทั้ง ปวช. และ ปวส. ไปรายงานตัวเพื่อเรียนต่อ ป.ตรี
    ซึ่ง ปวส. ก็โอเคครับ อายุเกินเป็นผู้ปกครองตัวเองได้ไม่ต้องพาผู้ปกครองไปครับ

ส่วน ปวช. นั้นยังไม่บรรลุนิติภาวะ ก็ต้องมีผู้ปกครองไปด้วย

แล้วเผอิญว่าระหว่างเดินทางกลับจากจ่ายเงินนะครับ มันเป็นทางเดินยาว ผมก็เผอิญเดินสวนกับไอเด็กคนหนึ่งซึ่งมารายงานตัวเหมือนกัน
    สิ่งที่ทำให้ผมเกลียดคือ มันปล่อยให้แม่เดินตามหลังครับ คือมันไกลนะครับเหมือนเดินทิ้งยังไงไม่รู้ ผมว่าก็ห่างประมาณ 10 เมตร+ เลยแหละ
    เดินเหมือนไม่สนใจด้วย แต่ผมมั่นใจว่าเป็นแม่ลูกแน่นอนเพราะเค้าเดินกันสองคนตลอดทางเพื่อไปจ่ายเงิน

คือเมื่ออก่อนผมก็เคยเป็นนะ ตอน ประถม ครับตอนนั้นแม่ส่งผมเรียนในเมือง ซึ่งบ้านผมมีอาชีพกรีดยาง แม่ผมค่อนข้างจะเป็นคนป้าๆ
    แม่ผมไม่รู้จักลิปสติก ไม่รู้จักแป้งแต่งหน้า แม่ผมไม่ใส่เสื้อผ้าสวยๆ แม่ผมใส่กางเกงยีนส์ขาสั้น เสื้อคอปก สะพายกระเป๋าเล็กๆ
    เหมือนแม่ค้าขายของ ฉะนั้นเมื่อถึงเวลาประชุมผูปกครอง ผมมักจะไม่ค่อยกล้าเดินใกล้แม่ แต่ผมจำได้ว่าผมเปลี่ยนความคิดนี้
    ตั้งแต่ตอนโดนแม่บังคับไปเก็บน้ำยางในสวนตอนปิดเทอมตอน ม.ต้น ทำให้ผมคิดได้ว่า
    นี่แค่เราเดินเก็บน้ำยาง แค่เทลงในถังแล้วเอาช้อนปาด ตอนเช้าแค่ 2 ชั่วโมง

แต่แม่ผมเดินกรีดยางตั้งแต่ ตี 1 ยัน ตี 4 กลางคืน แล้วตอนเช้าก็ยังมาเก็บน้ำยางอีก มันหนักหนากว่าผมขนาดไหน

แต่สำหรับวันนี้ถ้าเกิดผู้หญิงแก่ๆที่เดินตามหลังไอนั่นเป็นแม่ของมันจริงๆ ผมโคตรเกลียดมันเลย โตป่านนี้แล้วอายบ้าอะไร
    ผมยังพูดกับเพื่อนเลยว่า นั่นแม่มันมาจ่ายตังค์ให้มันได้เรียน ป.ตรี นะ เล่นเดินทิ้งกันแบบนี้เลยหรือไงว่ะ

-------------------
    + + คิดไรกันครับเนี้ย เปิดกะโหลก ภาษาใต้ คือตบหัว ตบจากหลังมาหน้า มักเป็นคำพูดเล่น
    หรือ บางครั้งใช้คำว่า เบิร์ดกระโหลก ครับ แต่ค่อนข้างเป็นศัพท์เก่า
    เพราะออกมาเยอะเหลือเกินศัพท์แปลกๆ กันไว้ก่อนเดี๋ยวจะดราม่า คิดว่าผมจะฆ่าคนเพราเหตุผลแค่นี้
    ถึงผมจะเป็นเด็กช่าง แต่ผมไม่เคยมีเรื่องทะเลาะชกต่อยตีรันฟันแทง+ยาเสพติด น่อ

ไม่ได้หมายถึง เอามีดไปผ่าหัว ถ้าทำให้เข้าใจผิดขออภัยที่ใช้ศัพท์บ้านนอกครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 6th January 2012 เมื่อ 19:43

กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,628
    ไอแบบนี้ผมก็เป็นน่ะครับ

ผมอายยังไงไม่รู้เขิน(เพราะแม่ชอบควงแขน) ผมก็เดินห่างๆ หรือไม่ก็เวลาถึงห้องก็บอกให้แม่อ่ะนั้งรออาจาร์กับผู้ปกครองในห้องแล้วเราก็ไปหาเพื่อน

เมื่อก่อนก็เป็นเหมือนกัน เดินห่างกับแม่เป็นโลเลย 5555

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อืม....เห็นด้วย ไม่น่าส่งมันเรียนเนอะ การศึกษาไม่ได้ช่วยเลยจริงๆ

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    ใจเย็นครับ วันนี้แม่เขาอาจจะไม่ได้สระผมก็ได้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:"LC3AND":.
    "[[On The World]]"
    กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ถึงกับเปิดกระโหลกเลยหรอครับ โหดร้ายมาก แค่ตบกระโหลกสั่งสอนก็พอมั้งครับ

ปล.แต่ผมก็เกลียดจริงๆนะครับไอพวกอายพ่ออายแม่นิ อายมากก็ไปเกิดในท้องหมาท้องแมวเลยสิครับ

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    จงจำไว้นะ ทะนุถนอม ท่าน ให้มากก่อน มันจะสายไป ผมอีกคนทีเสีย ท่านไปเเล้ว เเล้วนั้นทำให้ผมสำนึกได้เเล้วครับ..
    SUCK JKG !!!!

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    วัยรุ่นเดี่ยวนี้ก็งี้แหละครับควงแต่แฟน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    ผักโขม เป็นผัก อาหารเพื่อสุขภาพ ที่มีประโยชน์ แต่ห้ามกินผักโขมดิบๆ เพราะมีสารออกเซลิค แอซิด ทำให้ไม่สามารถดูดซับธาตุเหล็กในผักโขมได้

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

EXCEPTION
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Type-7442 อ่านกระทู้
    ผักโขม เป็นผัก อาหารเพื่อสุขภาพ ที่มีประโยชน์ แต่ห้ามกินผักโขมดิบๆ เพราะมีสารออกเซลิค แอซิด ทำให้ไม่สามารถดูดซับธาตุเหล็กในผักโขมได้
    ผมเห็นด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    เดี๋ยวมใันก็สำนึกเองแหละคับ แม่ผมสายตาไม่ดี เดินช้า ขัดใจผมมาก จนบางครั้งผมบอกแม่ว่า เดี๋ยวอุ้มไปเองดีกว่าน่ะแม่น่ะ เร็วกว่าด้วย ^^

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ผมก็ไม่ชอบเท่าไหร่หรอกนะ แต่วัยรุ่นก็ต้องเข้าใจ เป็นงี้แหละ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ผมก็เป็นนะ แต่ผมเป็นคนเดินเร็วกว่าย่า (แม่ผมเสียไปแล้ว) ย่าผมเค้าสูงแค่ 150 กว่า ผมสูงร้อย 178 แถมผมเป็นคนเดินแล้วๆยิ่งถ้าเดินห้างหรือเดินตลาดละนะ ปื้ดๆๆๆ แปปเดียว

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    ถ้ามันยังเด็กๆสิจะไม่ว่า เพราะผมก็เคย

เเต่มันจะไปเรียน ป.ตรี ล่ะ ไม่สมควร
    Please wait .......

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DukeInth อ่านกระทู้
    ผมเห็นด้วยครับ
    เห็นด้วยอีกคนครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    แม่คือพระอรหันต์ในบ้านนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    หากไม่รู้รักษาสิ่งที่มีไว้ สักวันถ้าไม่มีเค้าอยู่แล้ว ก็จะรู้สึก! คนเราจะอายกันทำไม เราแค่คนนอกครอบครัวเรา กว่าคนในครอบครัวงั้นหรือ? แล้่วนี่ยิ่งเป็นแม่ของเราด้วย!
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

รักแฟนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,934
    แต่มันก็คือสิทธิส่วนบุคคล ถึงขนาดอยากเปิดกระโหลกโหดไปเปล่า จขกท.

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เด็กเดี๋ยวนี้ก็เป็นนี้แหละครับ อายกำเนิดตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    นั่นสิ พ่อแม่เรามีพระคุณกับเราขนาดใหน
    จะอายทำไม
    หนุ่มทองแดง แหลงใต้ สะพายกีต้าร์

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    + + คิดไรกันครับเนี้ย เปิดกะโหลก ภาษาใต้ คือตบหัว ตบจากหลังมาหน้า มักเป็นคำพูดเล่น
    หรือ บางครั้งใช้คำว่า เบิร์ดกระโหลก เด็กช่างใช้พูดกันครับ แต่ค่อนข้างเป็นศัพท์เก่า
    เพราะออกมาเยอะเหลือเกินศัพท์แปลกๆ

ไม่ได้หมายถึง เอามีดไปผ่าหัว ถ้าทำให้เข้าใจผิดขออภัยที่ใช้ศัพท์บ้านนอกครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 6th January 2012 เมื่อ 19:41

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    ทำไมเวลาผมเดินกับแม่ แม่เดินนำผมตลอดเลยอะไม่รอผมด้วย 5 5 5
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    ผมเข้าใจอารมณ์ของ คน คนนั้นครับ จะบอกว่าอายก็น่าจะใช่ เคยเป็นตอนช่วง ม.ต้น เป็นได้สักพัก ก็คิดได้แล้วว่า เราจะทำเหมือนเค้าไม่มีตัวตนทำไม แม่ก็คือแม่ ให้เดินกอดแม่มา มันก็ไม่น่าอาย แม่เป็นผู้ให้กำเนิดเรา เค้าทำงานเลี้ยงเรายังไม่อายเลย แค่นี้เราอาย แสดงว่า เงินที่เราใช้ทุกบาททุกสตาง ไม่ได้มีความหมายเลย เหมือนคนอกตัญญู คิดได้เลย ไม่คิดจะทำอีก ^^

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ที่เขาทำเพราะอายและกลัวผู้คนว่าโตขนาดนี้แล้วยังจะต้องให้ พ่อ+แม่มาคุมอยู่อีกหรอ

มันจะทำให้เขารู้สึกว่าตัวเองมีปมด้อย ถูกคนอื่นล้อเลียน

เมื่อก่อนผมก็เป็น ตอนเขาเรียนใหม่ๆ ตอนนี้ผมเริ่มเปลี่ยนความคิดใหม่ไปแล้ว ตั้งแต่ไปสอบทหาร

คนสมัยนี้ก็เป็นอย่างนี้แหละ ไม่กล้าเดินกับ พ่อ+แม่ ไม่กล้าแม้แต่ที่จะบอกรักพ่อ+แม่

ใครยังเป็นอย่างนี้อยู่ รีบปรับปรุงตัวซะเถอะครับ
    ก่อนที่จะไม่มีพ่อแม่ให้บอกรัก
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    เออ ผมก็เป็นนะไม่ได้กับแม่คนเดียวนะเป็นกับทุกคนเลยถ้าไปในที่คนแน่นๆ คือผมไม่ชอบที่คนเยอะๆมันกลิ่นหลายอย่างมันตีกัน

กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ใครอ่านแล้วไม่ไลค์ ถือว่าไม่รักแม่นะครับบ 5555