ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 472

[PC] The Sims 3 Collection 7 in 1 (ภาษาไทย/อังกฤษ)[Repack/10GB/พาร์ทน้อย]

"ครบทุกภาค + ภาษาไทยนะครับ ไม่ตัดอะไรออกทั้งสิ้น "

รายละเอียด

• ภาษาไทยของ The Sims 3 เป็นการร่วมกันแปลของคนไทยกันเอง ไม่ต้องพึ่ง EA เลยครับ เกมตัวนี้ลงเสร็จแล้วเล่นได้เลย The Sims 3 เวอร์ชั่นภาษาไทย พิเศษรวมทั้ง 7 ภาคเข้าไว้ด้วยกัน ได้แก่

1.The sims 3
    2.The sims 3: World Adventure
    3.The sims 3: HighEnd Loft Stuff
    4.The sims 3: Create a Sim
    5.The sims 3: Ambition
    6.The sims 3: Fast Lane Stuff
    7.The sims 3: Late Night
    • พบกับสิ่งที่คุณไม่เคยเห็นใน The Sims ภาคเก่าๆ เปิดโลกกว้างให้ชาวซิมส์รู้จักกับเพื่อนใหม่ๆในเมืองอย่างอิสระ ไปกับพื้นที่กว้างขวางในเมือง
    - พบกับฉากเมืองแบบใหม่ที่ไม่เคยเห็นมาก่อน แถมยังเดินเที่ยวเล่นได้อิสระ คุณจะพบกับตัวละครมากมายในเมือง ไม่ว่าจะเพื่อน คู่อริ และคนไม่รู้จักอื่นๆ เที่ยวไปตามส่วนต่างๆในเมืองที่คุณอาศัยอยู่ ไม่ว่าจะเป็น City Hall หรือสวนสาธารณะ นอกจากนี้ยังมีส่วนของดาวน์ทาวน์ที่คุณจะพบกับเมืองในอีกรูปแบบด้วย
    • ระบบการสร้างตัวละครแบบใหม่ นึกอยากได้ชาวซิมส์แบบไหนก็เลือกได้หมด
    - ระบบการสร้างตัวละครที่มีให้คุณเลือกมากยิ่งขึ้น จะเอาแบบไหนมีให้หมด หล่อมาดแมน กล้ามใหญ่ หรือจะอ้วนลงพุง ทรงผมไม่สวยก็เปลี่ยนได้ตามใจชอบ แค่ตอนสร้างตัวละครก็สนุกและเสียเวลาไปพอสมควรทีเดียว
    • ระบบการสร้างบุคลิคตัวละครที่เจาะลึกถึงนิสัยของคนมากกว่าเดิม
    - ปกติแล้ว The Sims ภาคเก่าเวลาสร้างตัวละครก็ต้องมีการเลือกนิสัยด้วย ซึ่งก็จะมีให้เลือกเพียง 5 อย่างเท่านั้น แต่ในภาคนี้จะมีการแบ่งแยกนิสัยตัวละครให้สมจริงมากยิ่งขึ้น ดังนั้นจึงมีการเพิ่มค่านิสัยเข้ามาอีกหลายชนิด ตัวอย่างเช่น ค่าความอยากรู้อยากเห็น ถ้ามีน้อยไปก็เรียนรู้ช้า ถ้ามีมากไปก็สอดรู้สอดเห็น ค่าการรู้จักกาลเทศะ ค่าความโลภ ค่าความก้าวร้าว ซึ่งเมื่อรวมการเลือกสรรค่านิสัยในแต่ละส่วนแล้ว จะทำให้ตัวละครซิมส์นั้นมีนิสัยออกมาได้หลากหลายถึง 700 ล้านรูปแบบทีเดียว แน่นอนว่าเหล่าตัวละครอื่นๆในเกมส์ก็ถูกแรนดอมนิสัยขึ้นเช่นกัน
    • ไม่ใช่แค่ตัวละครหรอก แต่ Customization ให้มันหมดทุกสิ่งไปหมดที่ Everything you can !
    - เบื่อมั้ยกับการที่เวลาจะเปลี่ยนเฟอร์นิเจอร์ เปลี่ยนของใช้ที ก็ต้องซื้อใหม่สถานเดียว ใน The Sims 3 นี้เราเปิดโอกาสให้คุณเลือกปรับแต่งเปลี่ยนแปลงสิ่งของ ของใช้ เฟอร์นิเจอร์ต่างๆได้ด้วยตัวเอง เพียงชาวซิมส์คนนั้นมีความรู้เรื่องช่างก็พอที่จะตกแต่งของใหม่ๆได้แล้ว ไม่พอใจเก้าอี้เหรอ? ทาสีมันใหม่สิ ดอกไม้ในแจกันเหี่ยว งั้นหาดอกใหม่มาใส่ โซฟาลายไม่สวย งั้นหาลายใหม่มาใส่ ง่ายๆไม่ต้อซื้อใหม่ให้เปลือง เปลี่ยนบ้านและทุกอย่างให้มันออกมาในสไตล์ของคุณเอง

picture by : oz-game.com

สเป็คเครื่อง
    Minimum System Requirements
    * CPU: Pentium IV 2.0 GHz / Athlon XP 2000+
    * RAM: 1 GB
    * HDD: 1 GB free disk space
    * Graphics: 128 MB Graphics Memory
    * Sound Card: DirectX 9 Compatible
    * DirectX: Version 9.0c
    Recommended System Requirements
    * CPU: Pentium IV 2.4 GHz / Athlon XP 2400+
    * RAM: 2 GB
    * HDD: 1 GB free disk space
    * Graphics: 128 MB Graphics Memory
    * Sound Card: DirectX 9 Compatible
    * DirectX: Version 9.0c
    [กดมุมบนขวาที่คำว่า เพื่อเข้าสู่หน้าโหลดนะครับ]
    DOWNLOAD (1.95GB/part ~ มี 6 part)
    FileKeen

ไฟล์ชุดเดียวกันโหลดแทนกันได้
    Wupload

PutLocker

DOWNLOAD (1GB/part ~ มี 12 part)
    FileSonic

FileServe

DOWNLOAD (500MB/part ~ มี 24 part)
    FileSonic

FileServe

ถ้าหากไฟล์ไหนเสีย เปิดไฟล์นั้นๆขึ้นมากด Alt+R สามารถซ่อมไฟล์ได้นะครับ
    **รหัส Premium คลิก ที่นี่ (credit:gii1818 )
    ***เว็บที่ช่วยในการดาวน์โหลดให้ง่ายและเร็วขึ้นอ่าน ที่นี่
    PASSWORD
    โหลด หรือ โหลด
    วิธีลงเกมส์
    -แตกไฟล์โดย winRAR จะได้โฟล์เดอร์ SIM3 7 IN 1 BY JACK-JAL
    -เข้าไปในโฟล์เดอร์รันไฟล์ setup ลงเกมส์ตามขั้นตอนรอจนเสร็จ
    -เข้าเล่นเกมส์ที่ shotcut บนเดสก์ท็อป (ถ้าไม่มีให้สร้างขึ้นมาเองครับ)
    *ถ้าต้องการเล่นภาษาไทย เข้าไปที่โฟล์เดอร์ The Sims 3 Thai Language Mod รันไฟล์ ts3th_1.0.7.0 ตามขั้นตอนจนเสร็จครับ
    ขอให้สนุกกับเกมส์นะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สุราษฎร์ธานี ครับ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,782
    เป็นกำลังให้ครับ
    Celeron 500 MHz ram 256 M

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ขอบคุณครับ^^

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณอย่างแรงครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ทำไม Part 5 - 6 ที่ขนาด 1.95 Gbอะครับ ทำไมมันถึงใช้ไม่ได้อะครับ

โหลดใหม่แล้ว กดซ่อมไฟล์แล้วก็ใช้ไม่ได้เหมือนเดิมอะครับ

ช่วยหน่อยนะครับ