ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130

Talking 10 อันดับ สัตว์ที่แพงที่สุดในโลก !!

อันดับ 10

Chinese Crested Hairless Puppies: $4,000-$5,000

โตเต็มที่หนัก 10-13 ปอนด์ นิสัย ร่าเริง ขี้เล่น เหมาะสำหรับครอบครัว สุนัขพันธุ์นี้ ตัวที่มีชื่อเสีบงไปทั่วโลก ชื่อว่า แซม โดยได้รางวัลชนะเลิศ สุนัขที่น่าเกลียดที่สุดในโลก ปี 2003-2005

อันดับ 9

avannah Cat: $4,000-$10,000

อ่านแล้ว งงนินุง แต่พอแปลได้ว่า Savannah Cat เกิดจากการผสมแมว ที่มีอยู่ในทวีปแอฟริกา หลายชนิด ด้วยวิธีการที่ซับซ้อน และยากลำบาก แบบว่าทำยาก เลยแพง ประมาณนี้

อันดับ 8

ตัวอะไรว่ะเนี่ย

Mona Guenon: $6,000

มีถิ่นอาศัยในธรรมชาติ บริเวณป่าเมืองร้อน แถบแอฟริกาตะวันตก แต่ก็สามารถปรับตัวได้ดี ในสภาพแวดล้อมที่เปลี่ยนไป การครอบครอง ต้องทำการขออนุญาต โดยทางการจะไม่อนุญาต ในสายพันธุ์ที่เป็นอันตราย

อันดับ 7

Debrazzas Monkey: $10,000

ลักษณะเด่นของลิงชนิดนี้คือ เคราแพะสีขาว และแถบขนเหลืองๆ ที่หน้าผาก ทั่วไปอายุขัยฉลี่ย 22 ปี และที่น่าผิดหวังคือ มันจะเชื่อง และน่ารัก เฉพาะตอนเป็นเด็ก พอโตแล้ว จะดุร้าย ไม่เชื่อฟัง

อันดับ 6

Striped Ball Python: $10,000

มาถึงของถนัดของผม ตัวนี้คือ super stripe ball python เป็น combo ที่มีคุณสมบัติพิเศษ คือเป็นแบบเดียวกับพวกงู super form งูชนิดนี้เกิดจาก spector x yellow belly หุ หุ เป็นไงละ ผมบรรยายเอง ละเอียด เจ๋ง กว่าฝรั่งขี้นก มากมาย โดยฝรั่งบรรยายแค่ว่า

Pythons have always been popular pets, and come in many different species, sizes and

with unique markings. One of the most sought after markings is a continuous yellow

dorsal stripe. Currently, only one breeder sells these snakes

อันดับ 5

Hyacinth Macaw: $6,500-12,000

ถูกเว่อร์ไปหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่ที่รู้มาราคาบ้านเรา เฉพาะลูกป้อนก็ปาเข้าไป 4 แสนละ ส่วนพวกใหญ่ๆ น่าจะหลักล้าน

ไฮยาซินท์ มาคอว์ เป็นนกของทางอเมริกาใต้ โตเต็มที่หนัก 3-4 ปอนด์ นกชนิดนี้ถูกเก็บส่วยตอนส่งออกแพงมาก นั่นเป็นเหตุผลที่ทำให้ราคามันสูงขาดนี้

อันดับ 4

Reticulated Albino Type II Tiger Python: $15,000

Famed for their longness or ‘longosity’, Reticulated Pythons are some of the longest

snakes in the world. One of its most distinguishing features is the tiger like pattern along

its back.

(แปลกันเอาเองนะ เพราะจขกท. ขี้เกรียจแปลอิอิ )

อันดับ 3

Lavender Albino Python Female: $20,000

อันนี้ก็ของถนัด Lavender Albino ball Python ค้นพบคั้งแรกปี 2003 ส่วนราคาเว่อร์ไป น่าจะเป็นข้อมูลเก่า ตอนเด็กๆ จะคล้าย albino ทั่วไป แต่พอโตแล้ว บริเวณสีขาว จะค่อยๆเปลี่ยนเป็นสีเทา แล้วดวงตาก็จะเป็นสีทับทิม ซึ่งต่างจาก albino ธรรมดา ที่ตาจะสีแดงชมพู

อันดับ 2

himpanzee: $60,000-$65,000

เป็นที่รู้กันคับว่า ชิมแพนซีเป็นสัตว์ที่ฉลาดมาก สามารถฝึกให้ทำงานบ้านได้ด้วย ช่างน่ารักจิงๆ แบบนี้เรียกว่า ได้ทั้งสัตว์เลี้ยงและแม่บ้าน ในคราวเดียวกัน

อันดับ 1

White Lion Cubs: $138,000

แล้วก็มาถึงอันดับ 1 ลูกสิงโตขาว สัตว์ชนิดนี้ไม่มีในธรรมชาติ หรือถ้ามีก็น้อยมาก เนื่องจากมันเป็น recessive genes การผสมพันธุ์ก็ทำได้ลำบาก ที่จะได้ลูกมาขาวๆแบบนี้

เครดิต siamreptile

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Frame~[F] อ่านกระทู้
    White Lion Cubs น่ารักมากๆครับ
    เอ่อแต่ราคาที่ว่าแพงนี่แปลเปนไทยเท่าไรหรอครับ
    ก็ $138,000 ประมาณ 4,140,000 บาท ไทย หนะครับ ผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChickenBomB : 22nd July 2011 เมื่อ 20:21

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    White Lion Cubs น่ารักมากกกกก =O=

แต่ราคา .. =^=

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    สิงโตขาวน่าเลี้ยงมาก แต่ราคาสู้ไม่ไหว

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ลูกสิงโตขาวน่ารักจัง

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    น่ารักครัล White Lion แต่ราคา ขอเอาไปล้างหนี้ก่อน
    No Comment

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    เดี๋ยวนี้เลี้ยงสิงโตเฝ้าบ้านกันซะเเล้ว เเล้วหมาล่ะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    เห็นราคาแล้ว O_o

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    ถ้ารวย จะซื้อไปปล่อยกลับสู่ป่าให้หมดเลย
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    Blog Entries
    1
    White Lion Cubs น่ารักมากๆครับ
    เอ่อแต่ราคาที่ว่าแพงนี่แปลเปนไทยเท่าไรหรอครับ
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    อยากได้สิงโตขาวจัง ><

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 836
    4 ล้านครับพี่น้อง

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    เอ๊ะ ไครมันไปแอบถ่ายสัตว์เลี้ยงที่บ้านผมกันนะ

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jinzo อ่านกระทู้
    เอ๊ะ ไครมันไปแอบถ่ายสัตว์เลี้ยงที่บ้านผมกันนะ
    อันดับที่ 8 อ่ะหรอครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    RIO หรือเปล่าิเอ้ย นกฟ้านั่น

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    สิงขาวงามมาก แต่ราคานี่พอๆกับรถหรูๆเลยนะ - -'