ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 22

เล่น DIABLO II ผ่าน TCG NetWork !!!

#############################################################################
    [ DIABLO II : LOD @ TCGNW ]
    PACTH 1.13c
    WITH MOD
    MEDIAN XL OMEGA V002

#############################################################################

มีปัญหาอะไรไปตามลิ้งนะครับ ผมไปเจอเลยเอามาแปะเผื่อคนสนใจ คลิก

Ch.ประจำคงไม่พ้น Lan Game > DIABLO

กระทู้นี้จัดตั้งขึ้นเพื่อแนะนำวิธีเล่น DIABLO II ผ่าน LAN GAME ของ TCGNW และมีเจตนาหาผู้เล่นจริงใจที่จะไม่ใช่โปรแกรมช่วยเล่น มาเล่นด้วยกันแบบขำขันมันส์ฮาค่ะอิอิ

วิธีออนไลน์ผ่านระบบ Lan Game ของ TCGNW

เข้าใจไว้ก่อนเลยว่าท่านใดที่ลงตัวเกมส์แบบ Single Player จะเล่นแบบ Lan Game ไม่ได้

ซึ่งต้องลงตัวเกมส์ใหม่โดยเลือกลงในระบบ Multi Player จึงจะสามารถเล่นแบบ Lan Game ได้ค่ะ

ทำตาม >> http://www.thaicybergames.com/main/s...ad.php?t=54120 << ทั้งหมด

แนะนำเลข port 6010-6050

วิธีติดตั้ง MOD MEDIAN XL OMEGA V002และการทำให้ภาพสวยขึ้น

MOD MEDIAN XL OMEGA V002 เป็น MOD ที่สมบูรณ์ที่สุด เล่นมันส์ที่สุด

ทั้งเควสเนื้อเรื่องที่เพิ่มเข้ามาใหม่ ไอเทม มอนเตอร์ และสกิว แปลกใหม่แต่สมดุลไม่เวอร์

ทุกอาชีพทุกสายการเล่น ไม่มีคำว่าอ่อนในอาชีพไหน ทำออกมาได้สมกับ

ตำแหน่ง MOD ยอดเยี่ยมแห่งปี 2010 จริงๆ เค้าคอนเฟริม !!

ข้อมูลการเล่นหาได้จากที่นี่จ้า

>> http://modsbylaz.hugelaser.com/

>> http://modsbylaz.14.forumer.com/index.php

ขั้นตอนการติดตั้ง

1.โหลด D2SE >> http://www.mediafire.com/?mwti3fk3upb530b มาก่อนค่ะ

โหลดมาแล้วติดตั้งไว้ที่ Folder Diablo II เลยจ้า

2.โหลด MOD >> http://www.mediafire.com/?6af3ap62665gwo9

โหลดมาแล้วเปิดมันขึ้นมา

กด ... แล้วหา Folder MODS อยู่ใน Folder Diablo II ค่ะ

เช่น D:\Diablo II\MODS

เลือก Folder MODS กด OK

กด Extract เพื่อแตกไฟล์จ้า

แตกไฟล์เสร็จแล้วจะได้ Folder MedianXL อยู่ใน Folder MODS

แค่นี้ก็เสร็จพิธีแล้วจ้า

วิธีเข้าเกมส์

จากนี้เราจะเข้าเกมส์ผ่าน D2SE ที่ Desktop นะคะ

เปิดโปรแกรมขึ้นมาเลยค่ะ ครั้งแรกมันจะเทสเครื่องเราก่อนค่ะ รอสักแป๊ป

จะได้โปรแกรมรูปร่างหน้าตาแบบด้านล่างจ้า

เลือกภาคด้านบน LOD เพื่อจะเล่นแบบภาคปรกติ

หรือเลื่อนลงมากดเลือกภาค MedianXL (สีเทาๆ) เพื่อจะเล่นภาค MOD

DDraw D3D Glide คือการปรับภาพในเกมส์ให้สวยขึ้นแนะนำ Glide ค่ะ

หรือจะกด D2VidTest ให้มันเลือกให้ก็ได้จ้า

Configure Glide จะมีขึ้นมาเมื่อเลือก Glide เท่านั้นจ้าเอาไว้ปรับแสงสี ปรับในหัวข้อ Renderer

-w Windowsmode คือการเปิดเกมส์แบบวินโดวส์โหมดค่ะ

-ns disble Sound คือการปิดเสียงจ้า

allow HC Chars อณุญาติให้ ตัวละคร Had Core มาเล่นกับเราได้จ้า

SkiptoBnet อันนี้เกี่ยวกับ Bnet จ้าไม่ต้องยุ่งกับมันเลย

Use Plugy มันเอาคือคลังไว้ใช้เก็บของเยอะๆจ้า แนะนำให้ใช้

เมื่อเซ็ททุกกอย่างโอเคแล้ว

กด Start Plugin เพื่อเข้าเกมส์จ้า

สำคัญมาก Save ภาคปรกติ จะใช้เล่น ภาค MOD ไม่ได้นะคะ
    เครดิตคุณ -ToKeSia-

ติดต่อสอบถาม

ติดต่อได้ที่อีเมลล์ด้านล่างนี้ค่ะ

ryo_aru@windowslive.com

ติดต่อได้ช่วง 14.00 น. - 02.00 น. ทุกวันไม่เว้นวันหยุดราชการค่ะ

ปล.ใครไม่มีตัวเกมส์อยากได้ติดต่อมาค่ะ

โหลดเสร็จแตกไฟล์เล่นได้เลยไม่ต้องเสียเวลาลงให้วุ่นวาย

แต่ต้องลงมดนะ อิอิ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ไม่ได้ครับพอกด Start D2 มันขึ้น Could not locate แล้วก็ตามที่ผมลงไว้ Did you use Installer correctly? Is the .nin setup correctly? คืออะไรช่วยบอกทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ยังมีคนเล่นภาค2อยู่อีกหรอ นึกว่านั่งเล่นเกมอื่นรอภาค3กันหมดละ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    Blog Entries
    1
    เล่นเซิฟ BattleNet ดีกว่าไหมครับ = ="