ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

เมฆแปลกประหลาด เป็นแท่งใหญ่มหึมา ( roll cloud )

เห็นภาพแล้วให้ความรู้สึกว่าเมฆมันจะตกลงมาทับบ้านข้างล่างซะเหลือเกิน แต่อย่างไรเมฆก็คือไอน้ำถ้ามันจะตกลงมาได้ ก็คงลงมาได้เฉพาะในรูปของฝนหรือหิมะหรือลูกเห็บเท่านั้น ตอนนี้ก็เหลือแต่ข้อข้องใจว่าเมฆรูปทรงประหลาดอย่างนี้เกิดขึ้นได้อย่างไร

รายละเอียดเกี่ยวกับ เมฆรูปทรงแท่ง
    • ก่อนจะไปไขปริศนา ก็ต้องให้เครดิตช่างภาพ คือนาย Rob Sharrock ปกตินาย Rob ก็เป็นช่างภาพงานวิวาห์ แต่วันหนึ่งเมื่อเขาเดินออกจากประตูหน้าบ้านเขาก็ต้องพบกับภาพประหลาดสุดประทับใจ คือ เมฆรูปทรงเป็นแท่งขนาดมหึมา เขารีบหยิบกล้องคู่ใจ Nikon D300 เก็บภาพในทันที
    • ภาพนี้ถ่ายที่ Warrnambool, Victoria ประเทศออสเตรเลีย(Australia)
    • โดยแท่งเมฆก่อตัวเป็นลำบนฟ้าเหนือบ้านของนาย Rob อยู่ด้านหน้าของพายุ
    • เมฆดังกล่าวเป็นเมฆในกลุ่มย่อย(Subtype)ของเมฆ arcus cloud
    • เมฆมีลักษณะเป็นแท่งในแนวราบ โดยปลายไม่สัมผัสพื้น เมฆในลักษณะนี้ถ้าก่อตัวขึ้นแสดงว่าจะไม่เกิดพายุทอร์นาโด
    • เมฆในลักษณะนี้เกิดจาก การที่มวลอากาศเย็นหน้าพายุ ทำให้มวลอากาศร้อนชื้นยกตัวขึ้นด้านบนจนถึงจุดกลั่นตัวเป็นเมฆ ถ้าการยกตัวนี้เกิดขึ้นเป็นแถบยาวอย่างสม่ำเสมอ มีโอกาสที่เมฆแท่งจะก่อตัวขึ้นได้

ข้อมูลอ้างอิง
    http://www.dailymail.co.uk/sciencete...ms-houses.html

Credit : http://wowboom.blogspot.com/2010/10/roll-cloud.html

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    มัน ใหญ่ มาก
    ยาที่ดีที่สุดเวลาที่ทะเลาะกับแฟนคือ "การนึกถึง 10 นาทีแรกที่ได้เป็นแฟนกัน"

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    อยากเข้าไปอยู่ในใจกลางเมฆจัง
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SNSD @ Joker
    กล่าวขอบคุณ
    1,716
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,098
    น่ากลัวใช่เล่น = = มีต่างดาวอยู่ตรงกลางไหม ?????

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ข้างใน ต้องมี รถไฟของเทวดาแน่ๆ เชื่อผมดิ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    เห็นแล้วน่ากลัวครับ ถ้าอยู่ ณ เหตุการนั้น ผมคงคิดว่ามนุษย์ต่างดาวมาบุกโลกแน่ๆ

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    อันนั้นของเทวดา !!!!
    Southside Phuket

f o R E V e r
    กล่าวขอบคุณ
    2,309
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ข้างใน ต้องมี รถไฟของเทวดาแน่ๆ เชื่อผมดิ
    คิดเหมือนผมเลยนะคุณ

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    คือๆ เข้าใจทางนี้หน่อยครับ
    ผมทำรางรถไฟไว้ แล้วพอดีจะขี่ข้ามประเทศหน่ะ

Tags for this Thread