ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5

[PC] Mirrors Edge - RELOADED [FULLL/REPACK/ENG/MF/FS/SUF]

ระบบการเล่น

ระบบการเล่นของเกมโดยทั่วไปจะคล้ายกับเกมแนว FPS ซึ่ง การเคลื่อนไหวจะบังคับด้วยก้านอนาล็อคซ้าย และมุมมองหมุนได้ 360 องศาด้วยอนาล็อคขวา ปุ่มกดต่างๆจะเป็นแอ็คชั่นที่เราต้องประยุกต์ใช้เพื่ อการผ่านด่าน รูปแบบของแอ็คชั่นในเกมจะคล้ายกับกีฬา Freerunning ที่เราต้องวิ่งผ่านอุปสรรคต่างๆ โดยใช้แอคชั่นต่างๆอย่าง กระโดด มุดเครื่องกีดขวาง โหนสลิง กลิ้งตัว วิ่งไต่กำแพงแบบนินจา ฯลฯ มาประยุกต์เข้ากับสถานการณ์เฉพาะหน้าเพื่อผ่านภารกิจ

นอกจากแอคชั่นแบบต่างๆเพื่อผ่านด่านแล้ว เกมยังมีระบบการต่อสู้ทั้งแบบมือเปล่าและแบบใช้อาวุธ ซึ่งพูดตามตรงจากการที่ได้ลองเล่นดูนั้น ระบบการต่อสู้ในเกมนี้แทบไม่มีความจำเป็นเลย รวมถึงการยิงปืนด้วย เนื่องจากการบังคับที่ค่อนข้างยาก รวมถึงการยิงปืนใส่ศัตรู ที่ตายยากตายเย็นเหมือนไม่ได้ยิงด้วยปืน ทำให้วิธีที่ดีที่สุดเมื่อเจอศัตรูก็คือการ วิ่งหนี !!!

เนื่องด้วยฉากที่กว้างใหญ่ของเกมนี้ไม่ใช้อุปสรรคใหญ ่ที่ทำให้เราเล่นลำบาก เกมได้ใส่ระบบ การใบ้จุดหมายที่เราต้องไปต่อด้วย ซึ่งเราสามารถตรวจสอบได้โดยการกดปุ่ม O ซึ่งหน้าจอของเราจะแพนไปยังจุดหมายที่ต้องไปโดยทันที นอกจากนี้เกมยังชี้ชัดให้เห็นอุปสรรคสำคัญที่เราต้อง วิ่งไปเจอไม่ว่าจะเป็น ไม้กระดานสำหรับกระโดด เส้นสลิงสำหรับโหน รวมถึงท่อน้ำสำหรับเกาะ โดยทำสีสันให้ฉีกออกมาจากภาพทั่วไป โดยรายละเอียดตรงนี้จะพูดถึงในส่วนของกราฟฟิก

กราฟฟิก

กราฟฟิกในเกม Mirror's Edge ต้องชมจากใจจริงว่า สวยงามมาก นึก ภาพของประเทศกรีกที่มีบ้านปูนสีขาวตัดกับท้องฟ้าสีคร าม แต่เปลี่ยนมาเป็นตึกสูงระฟ้ากับท้องฟ้าใสในเมืองแห่ง อุดมคติ ทำให้ภาพออกมานุ่มนวล สบายตา ซึ่งการออกแบบสีสันของเกมนี้โดยทีมพัฒนา DICE จะเป็นจุดเด่นที่สำคัญเมื่อเกมเมอร์ได้ลองเห็นภาพนี้ มาก่อนแล้ว เมื่อได้เห็นภาพแนวนี้อีกครั้งจะรู้ได้ทันทีว่านี้เป ็นเกม Mirror's Edge แต่ไม่ใช่ว่าจะเป็นแค่สีฟ้ากับสีขาวเท่านั้น แต่ในเมือง ในตึก ในท่อ มีการนำสีแสบตา อย่างพวกสีส้ม สีเขียว ฯลฯ มาเล่นอย่างดูดีมีสไตล์ด้วย ซึ่งต้องชมการดีไซน์ของทีมงาน Mirror's Edge ว่านำสีจัดจ้านมาเล่นกับสีขาว ได้อยากมี"คลาส" เอามากๆ

และไม่ใช่ว่าการนำสีมาเล่นนั้นจะไม่ได้เกี่ยวเนื่องก ับเกมเพลย์เลย สีจัด จ้านพวกนี้จะเป็นชี้นำโดยกลายๆว่าในระหว่างที่เรากำล ังวิ่งอยู่นั้น ความแรงของสีจะเป็นตัวดึงดูดให้เรารู้ว่าสีที่โดดเด่ นขึ้นมานั้นจะเป็นคีย์ สำคัญในการผ่านด่าน ไม่ว่าจะเป็นไม้กระดาน ลวดสลิง รวมถึงบันไดลิง บานประตู ฯลฯ สิ่งเหล่านี้จะเป็นสิ่งของที่มีสีโดดเด่นออกมาเลย ซึ่งเราสำคัญตัดสินใจได้แต่ไกลๆได้ว่าสิ่งของเหล่านั ้นเราจะประยุกต์แอคชั่น ใดๆเพื่อการผ่านอุปสรรคได้บ้าง

ดนตรีประกอบ

เพลงประกอบอย่างเป็นทางของ Mirror's Edge ขับร้องโดยนักร้องสาวชาวสวีเดนที่ชื่อว่า Lisa Miskovsky ในชื่อเพลงว่า Still Alive ซึ่ง มีความไพเราะ และเกี่ยวข้องกับเรื่องราวของ Faith มากๆ ถ้าใครมีความสามารถทางภาษาอังกฤษลองแปลดูเล่นๆก็ได้ และเพลงประกอบในเกมทั่วไปนั้นจะเป็นแนวอิเล็กทรอนิก ได้อารมณ์โลกอนาคต และแฝงไปด้วยจังหวะที่ตื่นเต้นและเร้าใจ ถึงแม้จะไม่ใช่กูรูในด้านดนตรี แต่ต้องขอบอกอย่างใจจริงว่า "แหล่ม !!!"

สรุป

คำง่ายๆแต่ความหมายสุดลึกล้ำสำหรับเกม Mirror's Edge คือ "ต้องเล่น" แต่ในกรณีที่เกมเมอร์ท่านนั้นไม่มีปัญหากับภาพแบบมุม มองบุคคลที่ 1 นะคับ

Minimum system requirements:
    Operating System: Microsoft Windows XP SP2/Windows Vista
    Processor: Intel Pentium 4 3.0 GHz or equivalent
    Memory: 1 GB of RAM (for OS Windows XP), 2 GB of RAM (for OS Windows Vista)
    Video: 256 MB of memory and support for Shader Model 3.0 *
    Hard disk: 8 GB of free disk space
    DVD drive: The drive that reads DVD-ROMs at speeds of 1x
    Sound Card: Sound card with support for DirectX 9.0c
    DirectX: DirectX 9.0c version

Recommended system requirements:
    Operating System: Microsoft Windows XP SP2/Windows Vista
    Processor: Intel Core 2 Duo 2 GHz or equivalent
    Memory: 2 GB of RAM or more
    Video: NVIDIA GeForce 8800 or equivalent with 512 MB memory, support for Shader Model 3.0
    Hard disk: 8 GB of free disk space or more
    Drive DVD: The drive that reads DVD-ROMs at speeds of 1x
    Sound Card: Sound card with support for DirectX 9.0c
    DirectX: Version DirectX 9.0c or later

[MEDIAFILE 18 PART]

part01 : part02 : part03 : part04 : part05 : part06 : part07
    part08 : part09 : part10 : part11 : part12 : part13 : part14
    part15 : part16 : part17 : part18

joker123
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    -อบคุณครับ ขอรับไปลอง

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เจิมกระทู้ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    pass 7 เสียครับช่วยแก้ที

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dodo2012 อ่านกระทู้
    pass 7 เสียครับช่วยแก้ที
    เสียก็ซ่อมสิครับ
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    เล่นได้ 100% ครับเฮีย เป็นเกมที่ชวนมึนหัวดีแท้ (ขนาดตอนเล่น Fps หมุนไปหมุนมายังไม่มึนขนาดนี้)

THE PUNISHER

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    ลงได้แล้วครับ แต่ ผมยังไม่ได้เล่นเลยเกมมันก็เด่ง แล้วมีหน้าต่างขึ้นมาว่า เออเร่อ ครับทำไงดี อย่ากเล่นมากๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    เดี๋ยวมาโหลดนะครับ

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    โหลด repack อยู่ครับได้ เล่นแล้วเดี๋ยวมาบอก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ลงนานมากคับ
    เซ็นเซอร์

Member of [XyZ] Clan
    Nakhonsawan,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    กำลังลงคับถ้าได้เล่นแล้วจะถ่ายรูปมายืนยันคับ

Member of [XyZ] Clan
    Nakhonsawan,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เล่นได้ 100 %

ขอบคุนคับ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    แตกไฟล์แล้วใช้โปรแกรมไรเปิดอ่ะคับ demon tool ก็ไม่อ่านง่าาา

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    กาดจอค่ายแดงเล่นได้ป่าว

กล่าวขอบคุณ
    0
    แตกไฟล์เสร็จแล้วทำไงต่ออ่าครับบบบบบบบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ใช่ๆ แตกไฟล์แล้วทำไงต่ออ่าคะ~~!

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้วิธีเปิดแล้วค่ะ

หลังจากเราแตกไฟล์เสร็จแล้ว ครบทุกอย่างแล้ว
    จะได้ไฟล์ Mirrors_Edge มา ให้เราทำการเข้าไปดูไฟล์ในนั้นโดยการใช้โปรแกรม Winrar (คอมเราใช้โปรแกรมนีู้ไฟล์)
    แล้วกดที่ Setup อ่ะค่ะ แล้วก็ทำการติดตั้งตามปกติค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนนี้กำลังลง นานม๊ากกกกก

กล่าวขอบคุณ
    93
    เล่นได้แล้ว 100% ขอบคุณจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย masagi09 : 7th April 2012 เมื่อ 18:01

กล่าวขอบคุณ
    6
    pass อยู่ไนครับ

กล่าวขอบคุณ
    277
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    1
    ผมโหลด pass 13 ไม่ได้ครับอยากเล่นคับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ทำไมโหลด พาส 15 - 16 กลายเป็น Icon IE ล่ะครับทำไงอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ซีตุ๊บ นานมากครับ (เซ็ตอัพ[setup]) 555
    วิธีลง 5 วิธีง่ายๆ
    1. โหลดไฟล์ให้ครบ 18 พาท
    2. แตกไฟล์ออกมา
    3. จะได้ไฟล์ Mirror_Edge กับเวป 2 อัน ให้กดที่ Mirror_Edge มันจะขึ้นว่าจะเปิดไฟล์นี้ด้วยโปรแกรมอะไร
    4. เปิดไฟล์ setup
    5. รอ .....
    ถ้ารู้จากวิธีที่ผมทำก็กดขอบคุณด้วยยยย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ทำไงดีครับ ผม ลงเกมแล้ว ช่วงกำลัง อินสตอ เปอร์เซนการติดตั้งมันไม่ไปไหนเลยมันค้างอยุ่ อย่างนั้น ใครรู้ ช่วยบอกที

อยากเล่นมาก