ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 759

พบบ่อน้ำมัน!! กลางทุ่งกุลาร้องไห้ จ.สุรินทร์

บริษัท ซ่านซี เหยียนฉางปิโตรเลี่ยม 1905 (กรุ๊ป) จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทที่ได้รับสัมปทานการขุดเจาะสำรวจปิโตรเลี่ยม ซึ่งได้ดำเนินการสำรวจมาตั้งแต่ช่วงเดือน กุมภาพันธ์ 2554 ที่ผ่านมา และคาดว่าพื้นที่ในเขตเทศบาลชุมพลบุรี จ.สุรินทร์ จะมีน้ำมันแน่นอนแล้ว

ทั้งนี้รายงานข่าวระบุว่า ประชาชนในพื้นที่ได้มีการเตรียมทำประชาพิจารณ์ รับฟังความเห็นของประชาชนทุกฝ่ายเกี่ยวกับการตั้งแท่นขุดเจาะน้ำมัน เพราะมีบางฝ่ายที่สนับสนุน เนื่องจากจะทำให้ที่ดินมีราคาสูงขึ้น แต่อีกกลุ่มก็คัดค้านเพราะเป็นห่วงผลกระทบ ที่จะเกิดขึ้นตามมาหากมีการตั้งแท่นขุดเจาะน้ำมันดังกล่าว

โดยกลุ่มที่คัดค้านกังวลเรื่องมลภาวะสิ่งแวดล้อมที่จะตามมา และผลกระทบโดยเฉพาะพื้นที่ทุ่งกุลาร้องไห้ อ.ชุมพลบุรี ที่เป็นพื้นที่ปลูกข้าวหอมมะลิที่มีชื่อเสียงของโลก สร้างรายได้ให้ประชาชนผู้ปลูกข้าวหอมมะลิ ในแต่ละปีเป็นอย่างมาก หากมีการขุดเจาะน้ำมัน หวั่นว่า นาข้าวหอมมะลิทุ่งกุลาร้องไห้ชุมพลบุรีจะหายไป

Credit - Mthai

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ก็ต้องดูกันต่อไปครับ บางทีเงินอาจจะทำให้คนเราไม่สนอะไรก็ได้

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เห็นในข่าวเหมือนกันครับ

เค้าแค่ไปสำรวจเฉยๆแต่ยังไม่รู้ว่ามีจริงมั๊ย (บอกน่าจะมี)

แค่มีบริษัทไปสำรวจเฉยๆราคาที่ดินพุ่งไปไร่ละ 1 ล้าน -0-

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    กุลาร้องไห้เลยล่ะสิเนี่ย
    Southside Phuket

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    เราจะเอาข้าวสายพันธุ์ดีที่ไหนกิน ??

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ต้องระวังเรื่องผลกระทบมากที่สุดแหละครับ ไหนจะจากชาวบ้าน ไหนจะกับสิ่งแวดล้อม ฯลฯ เยอะแยะ

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    น้ำมัน จะถูกลงนะ ถ้าเขาเจาะ แต่แลกด้วยการต้องซื้อข้าวห่วยๆเมืองนอกมากิน
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

~ Dead Memmories^ >O<"
    บอร์ด[ Liverpool,Metal ]>O<"
    กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    ข้าวร้อยเอ็ดก็ อร่อยนะ หอมไม่แพ้กันเลย