ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    Blog Entries
    1

Cool Bitcomet จะแรงกว่า utorrent ก็ต่อเมื่อได้ใช้งานนานๆ มี Username & Password ให้ครับ

Bitcomet

Download Program

http://www.bitcomet.com

ผมมี Username & Password เอาไป Share กันครับ

Username : Nuduan_Plus3000

Password : Bus8transportation

นี่ ครับ Score และกลวิธี ทำแต้มให้สูง ดังนี้ครับ ยิ่ง Upload มาก ยิ่ง Download เร็วมากขึ้นตามครับ

ส่วนนี่คือ Webboard ของผม เข้า Sign In ได้เลยครับ

http://blog.bitcomet.com/Nuduan_Plus3000

วิธีการ Sign in ตามนี้ครับ

หรือ

ต่อไป

ข้อควรรู้สำหรับการใช้งาน

BitTorrent

เป็นระบบ Share file p2p แบบหนึ่งใช้หลักการเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่อาศัยซึ่งกันและกัน ทุกคนต้องรู้จักแบ่งปันให้กัน แล้วเราก็จะได้เรามันตอบแทนคืนมา แต่ถ้าไม่แบ่งให้คนอื่น คนอื่นก็จะไม่แบ่งให้คุณเช่นเดียวกัน!! การโหลดมันจะกระทำผ่านช่องที่เรียกว่า Port ดังนั้นเราจึงต้องเปิดมันเพื่อให้คนอื่น

สามารถรับและถ่ายข้อมูลกับเราได้ (ปกติโปรแกรมมันจะเปิดให้อยู่แล้วแต่บางทีเราก็ต้องเปิดเองด้วยเพราะมันอาจ จะติดFirewall)

Tracker

ทำหน้าที่เป็นตัวกลางในการเก็บ IP address

ของ ผู้ที่กำลังโหลด อยู่ในขณะนั้นเพื่อให้ผู้โหลด file สามารถติดต่อกับคนที่

กำลังโหลด file เดียวกันบน Tracker เดียวกันได้ และจัดเก็บข้อมูลด้านสถิติต่างๆ (มันก็คือเว็บบิทต่างๆนั้นแหละ)

Peer

คือคนที่โหลดไฟล์ Torrent นั้นร่วมกับเรา ทั้งนี้คือ คนที่ยังโหลด File ไม่เสร็จ และกำลังโหลดไฟล์นั้นอยู่

Seed

คือคนที่อาจจะเป็นเจ้าของ File ที่เป็นผู้เริ่มต้นแจกจ่าย File หรือ

คนที่โหลด File ได้เสร็จแล้วแต่ยังคงเปิด Upload แบ่งปันให้คนอื่นๆ อีก (คนแบบนี้น่านับถือมาก)

อ้างอิงข้อมูลข้างต้นจาก

http://www.thaigaming.com/general-discussion/7118.htm

...Credit By DARKSNIPER...

สวัสดีครับ

ใช้ BIT COMET เหมือนกัน มาช่วยเคลียร์ครับ

เริ่ม ตั้งแต่ BIT COMET มันจะมีคะแนนให้สำหรับคนที่ใช้งานบ่อยๆ

ซึ่ง คะแนนนี้จะมีผลในเรื่องของการดาวน์โหลดที่เร็วขึ้นครับ

http://blog.bitcomet.com/bitcomet/post_355

ตามตารางจะเห็นว่า หากคะแนนมากขึ้น มีการเลื่อนชั้น Max Resources(ช่องทางการโหลดสูงสุด) จะถูกเพิ่มขึ้นมา

ดูแล้วจะเห็นว่ามันเพิ่มขึ้นมาน้อย แต่จากที่ผมใช้งานจริงพบว่ามีผลไม่น้อยนะครับ

Max Resources ไม่ใช้ได้ใช้ถึงขีดสุดสักที แต่สังเกตตอนเวลาที่ RANK มากกับ RANK น้อยๆ การดึงไฟล์โหลดไฟล์ต่างกันเยอะทีเดียว

เอาอย่างนี้ครับ เดี๋ยวใช้รูปประกอบการอธิบายด้วยดีกว่า

รูปแรก เป็นคนทั่วไปหรือคน RANK น้อยๆโหลดไฟล์ก่อน

จาก รูป ผมเป็นคนปล่อยไฟล์(SEED) ซึ่งด้านขวาสุดมีบอกไว้ว่า 0/5[1/5087] หมายถึง

0/5 มีคนที่รับไฟล์จากผมได้ปกติ 0 คน จากคนที่รับไฟล์กับผมทั้งหมด 3 คน

ส่วนใน [1/5087] หมายถึง

ทั้งระบบ ตอนนี้มีคนปล่อยไฟล์ 1 คน(ผมน่ะแหละ)

ทั้งระบบตอนนี้มีคนรับไฟล์ 5087 คน(โอ้ว...)

และ ดูรูปว่า ทั้ง 5 คนที่แย่ง 5000 กว่าคนมาเชื่อมต่อกับผมได้หน้าตาเป็นอย่างไร

หน้าเหี่ยวมาก แต่ละคนดูดไฟล์ไม่ค่อยได้เลย สมัยผมเริ่มดูดใหม่ๆ RANK น้อยๆก็เป็นอย่างนี้ครับ ทั้งๆที่ช่องทางมันก็มีตั้ง 40 กว่าช่อง

รูป

คราวนี้มาดูผมเป็นคนโหลดบ้าง

คะแนน ผมไม่เยอะหรอก แค่ 12000 กว่าๆ ลำดับก็ราว 480000 กว่าๆเหมือนกัน (กว่าจะได้นี่ตั้งหน้าตั้งตาโหลดมาปีกว่าๆแน่ะ)

จากรูป

เนื่องจากผมเป็นคนรับไฟล์ การแปลค่าเลยต่างไปนิดนึงคือ

3/3 ผมเชื่อมต่อกับคนปล่อยไฟล์ได้เป็นอย่างดี 3 คน จากที่เชื่อมต่อกับผมทั้งหมด 3 คน

ดูรูปข้างล่าง คนที่ปล่อยไฟล์ให้ผมแต่ละคนยิ้มแฉ่ง ตัวเลขดาวน์โหลดก็มาเร็วด้วย

[3/676] คือ ทั้งระบบ มีคนปล่อยไฟล์ 3 คน(ผมเชื่อมกับเขาอย่างดีหมดทุกคนเลย)

และมีคนรอรับไฟล์ 676 คน (โอ้ว)

ถ้า เทียบกับเมื่อกี๊แล้ว ทั้ง 5 คนที่เชื่อมต่อกับผม ไม่มีใครรับไฟล์จากผมได้อย่างเต็มที่เลย

พอปล่อยโหลดสักพัก ระบบสามารถหาคนที่เชื่อมต่อได้อีก ผมก็ได้รับการเชื่อมต่อเพิ่ม

สมัยคะแนนน้อยๆ RANK น้อยๆ ไม่เคยต่อง่ายอย่างนี้เลย

ดูรูปเอาเลยครับ

พอคนเยอะๆ เราก็ยังเชื่อมต่อได้เยอะอยู่

แต่สังเกตดูว่า มันก็ไม่ได้ 100% นะครับ

จาก 30/31 ดูข้างล่างจะเห็นคนปล่อยไฟล์ให้ผมหน้าบึ้งอยู่คนนึงเหมือนกัน แต่นอกนั้นปกติ

สุดท้ายกลับไปดูที่ผมเป็นคนปล่อยไฟล์

เชื่อมต่อกับผมอยู่ 11 คน แต่ไม่มีใครดูดผมดีๆสักคนเลย

รูปคือ

เจ้า ของกระทู้ทำอย่างนี้มีผลประโยชน์ก็จริง แต่ผลประโยชน์ที่เกิดขึ้นนั้นเป็นผลประโยชน์ร่วมนะครับ

คือ สำหรับคนที่เพิ่งโหลดหรือคนที่ไม่ค่อยได้โหลด แล้วต้องการโหลด มาใช้ล็อคอินเขาจะได้ประโยชน์มากกว่า ส่วนเจ้าของล็อคอินก็ได้คะแนนและลำดับขึ้นเป็นผลพลอยได้(ไม่ได้เป็นตัวเงิน เลยนะ)

ผมเองถ้าเพิ่งเริ่มโหลดผมก็คงใช้ของ คุณเลยเหมือนกัน เพราะคะแนนและลำดับของคุณสูงกว่าผมตอนนี้อีก แต่ผมเฝ้าฟูมฟักล็อคอินผมมาเป็นปีแล้ว จะทิ้งไฟล์ใช้ล็อคอินคนอื่นคงจะไม่ได้ครับ ^ ^

หรือถ้าใครไม่อยาก จะใช้ล็อคอินชาวบ้านก็สามารถใช้ของตัวเองได้เหมือนกัน แต่ต้องขยันและอดทนหน่อยจึงได้เริ่มได้อภิสิทธิ์บ้าง(โหลดง่ายโหลดไว)

แต่การจะได้คะแนนเพิ่มจะมีเกณฑ์ราวๆนี้

* Calculation for Score

Score = Points from online time + Points from upload bytes

1. Being online can generate 2 points per hour but 20 points at most per day.(เปิดทิ้งไว้ได้ 2 คะแนนต่อชั่วโมง วันนึงได้ไม่เกิน 20 คะแนน)

2. Keep uploading files via BitTorrent protocol can generate 1 point per 10MB but 100 points at most per day.(อัพไฟล์ 10 เม็ก ได้ 1 คะแนน วันนึงไม่เกิน 100 แต้ม)

3. Downloading files via BitTorrent protocol doesn't affect Score. The same applies to HTTP and FTP protocol.(โหลดไม่มีผล)

4. Score gets refresh in 24 hours.

กะ ว่า วันนึงได้ 120 คะแนน 100 วันได้ 12000 คะแนน เอาเข้าจริง 400 กว่าวันเพิ่งแตะ 12000 สงสารคอม+เปลืองไฟมาก(T T)

เพราะตอน RANK น้อยปล่อยไฟล์ไม่คล่อง คะแนนก็ขึ้นลำบากหน่อย และอีกอย่าง ไฟล์ที่เรามีชาวบ้านเขาไม่ค่อยสนใจกัน

ส่วนโปรแกรมตัว อื่นๆผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าดีแค่ไหน แต่ผมใช้ตัวนี้อยู่ผมก็ว่าใช้ได้นะครับ

จะว่าไป ชักอยากให้ชาวบ้านช่วยใช้บ้างแล้ววุ๊ย ใครอยากใช้ pm มาดีกว่าครับ

แอบ ไปลอง ยูทะเล้น ที่ใครเขาว่าดีๆมา ก็มีส่วนดีให้เห็นอยู่ครับ

ไฟล์ ซุปเปอร์แมน(ตามรูปข้างบน) ที่ผมโหลดไม่ได้ ยูทะเล้น ค่อยๆโหลดให้เรื่อยๆ แกว่งอยู่ช่วง 0.1-1.2k (ตอนนี้ขึ้น 3.9 บ้างแล้ว)

ส่วนตัวอื่นๆที่ ลองเช่น โซนี่ เวกัส (ตามรูปข้างบน) ผมโหลดจากบิทโคเม็ท วิ่ง 200 กว่าๆ ไม่กี่นาทีก็เต็ม (ไม่ใช้ล็อคอินวิ่งน้อยกว่า 3k)

แต่มาใช้ ยูทะเล้น รอดูตั้งนาน ก็ยังวิ่งตันอยู่แถวๆ 10กว่าk แค่นั้น ไม่แตะ 20 เลย

ไม่ สรุปครับ แต่ยืนยันว่า ถ้าบิทโคเม็ท RANK สูงหน่อยก็โหลดดีเหมือนกัน แล้วแต่ใครจะชอบใช้อันไหนมากกว่า เนอะ

สวัสดีท่าน

เห็นกระทู้เก่าปิดไปนึกว่าหายไปเสียแล้ว

ตอนนี้คะแนนเท่าไหร่ RANK ไหนแล้วท่าน เอามาอวดผมหน่อย

ของผมใช้งานคนเดียวปล่อยไฟล์ตั้งนานได้แค่นี้เอง

อยากเป็น Marshal เร็วๆจังวุ๊ย

ปล.ข้อมูล SCORE กับ RANK ที่ผมเคยให้มันเก่าไป อันใหม่ตามที่คุณ VeRiFieDJr ลงไว้นั่นแหละครับ

...Credit By DARKSNIPER...
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย VeRiFieDJr : 30th March 2012 เมื่อ 01:32 เหตุผล: Update ข้อมูลครับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    1

Cool Bitcomet จะแรงกว่า utorrent ก็ต่อเมื่อได้ใช้งานนานๆ มี Username & Password ให้ใช้ฟรี

Bitcomet จะแรงกว่า utorrent ก็ต่อเมื่อได้ใช้งานนานๆ มี Username & Password ให้ใช้ฟรีครับ

แต่มี เงื่อนไข คือ ห้ามเปลี่ยน Password นะครับ เพราะผม Check ทุกวัน ครับ

ถ้ามีการเปลี่ยน ผมจะ Restore Password เป็น Bus8transportation เหมือนเดิมครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ปรกติเดี๋ยวนี้ผมก็ไม่ได้โหลดอะไรลงเครื่องอยู่แล้ว ยกเว้นเพลง (แหะๆ) ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554

- - 11

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    ผมสมัครไว้นานแล้วหละใช้เรื่อยๆ เพิ่งเลเวล 2 ใกล้เข้า 3 เอง
    แต่ผมว่ามันไม่ค่อยเกี่ยวเท่าไหร่นะผมก้โหลดเต็มสปีดปกติ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย VirusCoMz : 22nd July 2011 เมื่อ 08:40

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ขอบคุณมากครับผม ^^

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    1

Cool ปัจจัยความเร็วในการโหลดมีดังนี้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scapegoat_7 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับผมจะลองเล่น บิต มั่ง

บิตนี่ทำไงให้โหลดเร็วๆเหรอครับ เอ่อ.. ผมโหลดพวกไฟล์ธรรมดามันอยู่ที่ ประมาณ 700-800 แต่ บทตนี่มันอะไรกัน 100-180 ปัจจัยของความเร็วมีอะไรบ้างครับ
    1. สายโทรศัพท์บ้าน

(แนะนำแบบเส้นใยแก้วนำแสง Fiber Optic ครับ เร็ว แรง เสถียร ถูกครับ ปัจจุบันผมใช้อยู่ดีมากครับ เส้นใยนี้ไม่ต้องต่อโทรศัพท์ครับ Link ตรงจากผู้ให้บริการ Internet ครับ)

2. Modem

(แนะนำถ้าใช้สาย Fiber Optic ควรใช้ Modem Fiber Optic ร่วมด้วยครับ)

3. Router/ตัวขยายสัญญาณ

(สัญญาณยิ่งมีคุณภาพ ยิ่งเร็วครับ)

(ถ้าใช้ Wireless Router ความเร็ว Net 1-54 Mb แนะนำ Wireless g ครับ ถ้าเป็น 54 Mb ขึ้นไป แนะนำ Wireless n ครับ)

4. สาย LAN

(ยิ่งมีคุณภาพ ยิ่งเร็วครับ)

5. ตัวรับสัญญาณ/Wireless

(ตัวรับยิ่งดี ยิ่งเร็วครับ)

(ความเร็ว Net 1-54 Mb แนะนำ Wireless g ครับ ถ้าเป็น 54 Mb ขึ้นไป แนะนำ Wireless n ครับ)

6. เครื่องคอมพิวเตอร์

(สเปคคอมพิวเตอร์มีผลต่อโปรแกรม Bitcomet มากกว่า utorrent ครับ)

7. โปรแกรมบิทที่ใช้

(แนะนำ Bitcomet กับ utorrent ครับ)

8. ค่า Seed และ Leach ของ File ที่โหลด

(Seed คือ คนที่โหลดเสร็จแล้ว)

(Leach คือ คนที่กำลังโหลดอยู่)

(ดังนั้นค่า Seed มาก ดีกว่า Leach ครับ)

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    จะปั้มทำไมครับ แต่ก็ขอบคุณนะครับ ผมโหลด mediafire ดีกว่า(ทั้งที่เน็ตก็เร็วอยู่แล้ว)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    1
    ผมขอโทษที่ผมปั๊มกระทู้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    1
    ลองดูได้ครับ อิ อิ

กล่าวขอบคุณ
    95
    1
    Update ข้อมูลใหม่ให้ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ฃอบคุณมากนะครับ

ปล. username password ขอยาวๆ -0-

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ekkorn21803 อ่านกระทู้
    ฃอบคุณมากนะครับ

ปล. username password ขอยาวๆ -0-
    ได้ครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    95
    1
    Update ใหม่ครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    1
    ลองดู อิ อิ

กล่าวขอบคุณ
    95
    1
    ลองดูครับ อาจเร็วขึ้นได้นะครับ อิ อิ

กล่าวขอบคุณ
    95
    1

กล่าวขอบคุณ
    95
    1

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    มันจะเร็วขึ้น จริง เหรอ - -

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The pace of life
    At for some thing good
    กล่าวขอบคุณ
    1,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    เดี่ยวจะลองดูนะ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The pace of life
    At for some thing good
    กล่าวขอบคุณ
    1,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 108

เอาไปใส่ตรงไหนครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ขอบคุณครับผมใช้ bitcomet อยู่พอดี

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    1

Cool วิธีการ Sign in ตามนี้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ regention อ่านกระทู้

เอาไปใส่ตรงไหนครับ
    วิธีการ Sign in ตามนี้ครับ

หรือ

ต่อไป

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    1
    แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    1
    ลองดูครับ อิ อิ กำ อิ อิ แบ

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread