ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Exclamation svchost.exe (LocalSystemNetworkRestricted) ??

svchost.exe (LocalSystemNetworkRestricted)

ไอ้เจ้าตัวนี้แหระครับ มันกินแรมเครื่องผมไปตั้ง 40% ทั้งที่ยังไม่ได้ทำอะไรเลย ปัญหามันคืออะไรครับ มีวิธีแก้ไขหรือเปล่าครับ ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ลองสแกนไวรัสดูยังครับมันมาเองหรอหรือยังไง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    สแกนก็ไม่หายครับ แปลกใจเหมือนกันมาได้ยังไง

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    RAM กี่GB ครับ แล้วใช้ Windows อะไร

svchost.exe ไม่ใช่ไวรัส
    Trying not to feel the same

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ `Kezyeico` อ่านกระทู้

svchost.exe (LocalSystemNetworkRestricted)

ไอ้เจ้าตัวนี้แหระครับ มันกินแรมเครื่องผมไปตั้ง 40% ทั้งที่ยังไม่ได้ทำอะไรเลย ปัญหามันคืออะไรครับ มีวิธีแก้ไขหรือเปล่าครับ ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

มันกินแรมหรือ CPU Usage ครับ = ="
    ลองปิด Windows Updateดู
    ถ้ารัสไม่ติดมากับสื่อที่ลง ก็น่าจะเป็นโปรแกรมบางตัวที่รันตลอดครับ
    หรือลองลงวินโดวส์ใหม่อีกรอบ แล้วสแกนโดย แอนตี้ไวรัสอภิมหาโหดดูถ้ายังไม่หาย ให้เปลี่ยน ver ของวินโดสวที่ลงครับ บางทีใช้วินโดส์ mod อาจมีโปรแกรมบางตัวที่มีปัญหา

http://webmonster.sapaan.net/windows...indows-xp.html

ลองลิงค์นี้ดูก่อนก็ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spermz : 11th January 2012 เมื่อ 22:42

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    แรม 4GB Windows 7 ครับ

ปิด Windows Update แล้วเรียบร้อยครับ

และที่สำคัญ กินแรมครับ ไม่ได้กิน CPU T^T

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    ของผมเป็นบ้างไม่เป็นบ้าง
    Please wait .......

Tags for this Thread