ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160

ช้วยหน่อยครับ = =

คือผมโดนทำโทษให้วิดพื้น 500 ครั้ง ในวิชาคณิต ( ผม ม2 เอง - -* ไม่เคยออกกำลังกายหนักๆด้วย ) แล้วพอเสร็จ แขนผมก็หนักมากเลย ตอนนั้นยังไม่คิดอะไร

วันต่อมาพอตื่นเช้ามา แล้วแบบว่า ให้ตายเถอะโรบิน โครตตตตตตตตตปวดแขนเลย ไม่มีแรงแม้กระทั้งจะติดกระดุมเสื้อ - -* ยกแขนเป็นท่าใหว้ ไม่ได้เลยครับ มันตึงแล้วเจ็บไปหมด เจ็บแถวๆหน้าอกด้วย

ไครรู้วิธีแก้มั้ง เห็นเพือนบอกให้ วิดอีกครั้งมันจะหาย ไครรุ้มัั้งปวดมากๆๆๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    คือผมโดนทำโทษให้วิดพื้น 500 ครั้ง ในวิชาคณิต ( ผม ม2 เอง - -* ไม่เคยออกกำลังกายหนักๆด้วย ) แล้วพอเสร็จ แขนผมก็หนักมากเลย ตอนนั้นยังไม่คิดอะไร

วันต่อมาพอตื่นเช้ามา แล้วแบบว่า ให้ตายเถอะโรบิน โครตตตตตตตตตปวดแขนเลย ไม่มีแรงแม้กระทั้งจะติดกระดุมเสื้อ - -* ยกแขนเป็นท่าใหว้ ไม่ได้เลยครับ มันตึงแล้วเจ็บไปหมด เจ็บแถวๆหน้าอกด้วย

ไครรู้วิธีแก้มั้ง เห็นเพือนบอกให้ วิดอีกครั้งมันจะหาย ไครรุ้มัั้งปวดมากๆๆๆๆ
    ไอที่บอกว่าให้วิดอีกครั้ง ตายครับ เอาเกาะเอี๊ยแปะครับ(ไม่รู้ว่าพิมถูกป่าว - -) ช่วยได้มากเลยครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    541
    ครับๆ ( ตอนนี่ได้แต่ทายาหมองกำยาคลายกล้ามเนื้อไปวันๆ - -)

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    Blog Entries
    1
    แล้ววิดพื้นครบ 500 เลยหรอ -0- มันชั่งเอิ่ม....แต่ถ้าบอกว่ามันปวดแขนอะมันก็ปวดอยู่แล้วเพราะว่าไม่ได้ออกกำลังกายเป็นประจำเลยทำให้กล้ามเนื้อมันเกร็ง เดี๋ยวก็หายแต่คงไม่หายเร็วเท่าไหร่ เพราะวิดพื้นไปตั้ง 500 ครั้งนิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    แต่น้องครับ ทำอีท่าไหนถึงได้โดนวิด 500 ครั้ง พี่แค่ 100 ครั้งแขนก็เดี้ยงแล้ว

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    วิดไปสอบเข้าหน่วย SEAL หรอครับ

เข้า รด. ยังวิดแค่ 20-30 ที บางคนยังไม่ผ่าน

สั้นๆนะ *****บ้า - -*

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7,208
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    วิดไปสอบเข้าหน่วย SEAL หรอครับ

เข้า รด. ยังวิดแค่ 20-30 ที บางคนยังไม่ผ่าน

สั้นๆนะ *****บ้า - -*
    นั่นจิ ไปเข้า Seal รึเนี่ย เยอะไปอ่ะ 500 แหน่ะ / ว่าแต่ ไปทำอะไรเข้าเหรอ ถึงโดนขนาดนี้อ่ะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ผมก็เคย ตอน ม1 ไม่ได้ส่งงานวิทยาศาสตร์เขาให้ วิด 60 ที แขนนี่ยกไม่ได้ อก บ่าปวดไปหมด เหมือนมีอะไร กดทับ ปวดโคตรๆครับ
    เป็นได้วันนึง วันต่อมา ป้าผมเป็นหมอนวดมาช่วย
    ลึกซึ้งเลยครับ คือผมอยากตายวันนั้นมากอะ เขาทั้งดัด ดัน ปวดโคตรเลยครับ
    แต่วันถัดมาหายเลยครับ ขอบคุณคุณป้ามาก

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    541
    ขอชี้แจงหน่อยเน่อ คือที่โดนเดพราะ ครูให้ออกไปแก้ ทฏษฎี ทีพาโกรัส ( โครตงง บอกตรงๆอยา่งอื่นทำได้แต่ทฏษฎีนีี่ไม่ใหวเหะ ) แล้ว ผมทำผิด เลย โดน ( อาจารย์ ระเด่น ไครรู้จักก็จะ เข้าใจดี - - .)

แต่ผมก็ไม่ครบ 500 ครั้งหรอก แต่วิดตั้งแต่เริ่มชั้วโมงยัน ท้ายชั้วโมงเลย - -* แล้วเค้าก็จับตาดูอยู่ด้วย ผมว่า ผมวิดได้ประมาณ 300-400 ครั้ง นี่ละมั้ง ไม่ได้นับเพราะนึกว่าครูจะให้หยุดก่อนครบ500อยู่แล้ว

แต่ แม_ง โครตเหนื่อยแฉด... -*-
    ปล. วิดหน้าห้องเรียนตรงกระดานดำ มันชั้งอายเพือนดีจริงๆ เอาวะถือเป็นประสบการณ์ (ส้นติน) อย่างนึ่ง

กล่าวขอบคุณ
    541
    เสริมหน่อยครับ เพือนผมที่โดนเหมือนกัน มันมีเนื้อปูดขึ้นมาที่ข้อศอกข้างซ้ายแล้วพอไปจับมันบอกว่าเจ็บ มันคืออะไรเหรอครับ - -
    (ลักษณะเหมือนเวลาคนหัวโนอะครับ แต่ไปเป็นที่ศอกแทน )

Ⅎns ᴚo ◖ɐɥ
    ChiangMai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ยินดีด้วยครับ กล้ามอก กล้ามแขนขึ้นแน่
    ..........................................................................................................................................................

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เป็นผมจะเรียกพวกให้มากระทืบไอ้คนสั่งก่อน

อย่างแรกทีต้องทำ ไปหายาแก้อักเสบ ยาคลายกล้ามเนื้อ ยาแก้ปวด ครับ ประมาณอาทิตย์ จะค่อยหาย

หาโปรตียกีนด้วยก็ดีกล้ามจะได้โต เพราะตอนนีี กล้ามเนื้อนายฉีกอยู่

ป.ล.ผมเคยโดนมาแล้ว แค่เค้าเป็นครูฝึกหน่วย SEAL ผมโดนลงโทษข้อหามาสายในวันหลังปีใหม่
    ในค่ายซ้อมเรือพาย ตอนนั้นโดน วิดพื้น8จังหวะ 1000 ยก
    อาการก็คล้ายๆกันเนี้ยแหละ คือจับช้อนยกมากินข้าวแทบไม่ได้

จริงๆก็ทำเรื่องฟ้องคนสั่งไปเลยก็ดี พ่อแม่เข้าข้างเราอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    วิดพื้น 300 - 400 ผมไม่เชื่อหรอกครับ นอกจากจะขี้นไม่สุด ลง ไม่สุด

300 - 400 ครั้งขึ้นสุดลงสุดนี่มันต้องคนที่กล้ามเป็นมัด ๆ แล้วแหละครับ

ถ้าปวดแขนมาก ๆ ก็ ยาม่องครับของดีทาไปเรื่อย ๆ ทาทั้งวัน ว่างก็ทาครับ

1 - 2 อาทิตย์ หน้าจะหายเป็นปกตินะ

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393
    วิดอะไรเยอะขนาดนั้นครับ ขึ้นสุดลงไม่สุดน่ะสินะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ความเย็นช่วยคุณได้ ผมเป็นนักกีฬาจังหวัดแข่งเสร็จต้องมาเรียนต่อปวดแข้งปวดขาอะไรก็ น้ำแข็งโปะมันจะหายเร็วขึ้น ถ้าใช้ไม่ได้ผลมันฆ่าผมได้เลย
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    20 ทีก็ปวดแขนแล้วครับ อ่อนทั้งวันละ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ไม่รู้ จะบอกยังไงนะครับ แต่วิธีที่ผมใช้หลัง เล่นเวท คือ กินไข่ต้ม + วิตตามินรวม ไข่ต้มประมาน 3-4 ลูกก็ได้ครับแต่ไม่ควรกินไข่แดงครับ ลอง ดู ครับ ปล.ถ้าปล่อยไว้เรื่อย ๆ มันก็หายเอง ครับเพราะร่างกายจะนำโปรตีนมาซ่อมแซมเส้นใยกล้ามเนื้อที่ฉีกขาดไปตามปกติ แต่วิธีของผมนี่คือเสริมโปรตีนเข้าร่างกายโดยใช้พวกวิตตามินเป็นตัวดูดซับ โปรตีนที่เรากินจากไข่ข่าวคับ ทำให้มันซ่อมแซมได้เร็ว แถมอาจจะช่วยให้หัวไหล่ส่วนหน้า กับหลังแขน ใหญ่ขึ้นมาได้คับ