ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question มีปัญหาเกี่ยวกับ Printscreen อะครับ

คือมีปัญหาแบบเวลากด Print screen พวกเกม หรือ โปรแกรมที่ใช้แบบ Fullscreen มันจะติดภาพที่ Desktop ตลอดเลยอ่ะครับ
    ลองโหลดโปรแกรมพวก Printscreen เช่น สแนปชอต อะไรแบบ นี้มา กดแล้วก็ printscreen ที่desktop อย่างเดียวเลยน่ะครับ
    ลองลงวินโดใหม่ ก็ยังเป็นอยู่ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขอย่างไร รบกวนด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ไม่ค่อยเข้าใจคำถามอะครับ มันติดหน้า desktop ยัไงหว่า พอจะมีรูปให้ดูไหม ครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ่ะยกตัวอย่างนะ ผมเปิดเกมแบบ fullscreen อยู่ใช่ไหมครับ พอกด printscreen มันต้อง save รูปหน้าจอเกม ใช่ไหมครับ แต่พอมาวาง กลายเป็นวางรูป desktop น่ะครับ ไม่ติดรูปในเกมเหมือนพับจอเกมอยู่แล้วถ่ายหน้าจอ desktop อะครับ พอเข้าใจไหม >,<"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Blog Entries
    1
    บางเกม windows มันเซฟภาพไม่ได้
    ให้ใช้ Fraps เซฟแทนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ evolutionx7 อ่านกระทู้
    บางเกม windows มันเซฟภาพไม่ได้ <- อ่อคือไม่เกี่ยวกับ Windowมันเซฟไม่ได้ อ่ะครับ แต่ก่อนก็เคยเซฟภาพ เกมหรือโปรแกรมที่ใช้อยู่ เพื่อมาคุยกะเพือนบ่อยๆ
    ปัญหานี้เพิ่งเป็นเมือ เดือนที่ผ่านมานี้เอง มันไม่สามารถเซฟที่ใช้งานเป็น FullScreen ได้เลย(ถ้าใช้งานแบบ Windowไม่เต็มจอ น่ะกดเซฟภาพติด)
    อยากแก้ปัญหานี้มากเลยรบกวนด้วยนะครับ T_T

ปล.เซิทหาวิธีแก้ปัญหาในกูเกิ้ลหาหาไม่เจออ่า
    อ่านแล้วก็ งง แหะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย windyremind : 21st July 2011 เมื่อ 18:47
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

กล่าวขอบคุณ
    12
    บางเกม windows มันเซฟภาพไม่ได้ <- อ่อคือไม่เกี่ยวกับ Windowมันเซฟไม่ได้ อ่ะครับ แต่ก่อนก็เคยเซฟภาพ เกมหรือโปรแกรมที่ใช้อยู่ เพื่อมาคุยกะเพือนบ่อยๆ
    ปัญหานี้เพิ่งเป็นเมือ เดือนที่ผ่านมานี้เอง มันไม่สามารถเซฟที่ใช้งานเป็น FullScreen ได้เลย(ถ้าใช้งานแบบ Windowไม่เต็มจอ น่ะกดเซฟภาพติด)
    อยากแก้ปัญหานี้มากเลยรบกวนด้วยนะครับ T_T

ปล.เซิทหาวิธีแก้ปัญหาในกูเกิ้ลหาหาไม่เจออ่า

กล่าวขอบคุณ
    12
    ไม่มีใครรู้วิธีแก้เลยเหรอ T_T

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ evolutionx7 อ่านกระทู้
    มันไม่สามารถเซฟที่ใช้งานเป็น FullScreen ได้เลย
    (ถ้าใช้งานแบบ Windowไม่เต็มจอ น่ะกดเซฟภาพติด)
    งั้นเราก็เซฟภาพแบบในโหมดไม่เต็มจอก็ได้นี่ครับ แต่เราก็จะใช้การขยายขนาดของภาพไปจนสุดขอบของจอภาพแทนไง(งงมั๊ย?)
    ส่วนถ้าเป็นเกมเราก็ใช้โปรแกรม Fraps เก็บภาพหน้าจอหรืออัดวิดีโอแทนก็ได้ หรือถ้าไงลองใช้โปรแกรม Hard Copy สำหรับเก็บภาพหน้าจอดูครับ