ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,956

ใครว่า Minecraft ภาพห่วย?

รู้สึกว่าจะเป็น Texture Pack ที่ชื่อ LB PhotoRealism *258 อะไรนี่แหล่ะ แล้ว+GLSL Mod ทำให้ภาพออกมาได้สวยงามสมจริงสุดๆเลยทีเดียว

ที่เอารูปนี้มาลงเพื่อจะแสดงถึงความสวยงามของ TexturePackและ Mod นะครับ คอมเม้นได้เต็มที่ตามความคิดของแต่ละคน งดมาม่า นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Notsosure : 13th January 2012 เมื่อ 00:10
    มีคนเคยถามว่า. . . โลกสวยแค่ไหน. . . คำตอบมันอยู่ที่ว่า เราได้เจอกับ "ใคร" บนโลกนี้ต่างหาก. . .

กล่าวขอบคุณ
    1,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 522
    อาจจะมีวินมอเตอร์ไซค์ อยู่แถวนี้ก็เป็นได้ ,,

/มาเข้าเรื่อง -3-

Texture อะไรนั่นหนะ ผมก็ไม่รู้หรอกมันคืออะไร

ผมรู้แึค่ เกมส์นี้ สร้างมาเพื่อ เล่นกับเพื่อน แค่นี้จริงๆ

ไม่ว่าจะ ช่วยกันสร้าง [ปัญหา]ให้แก่เซิฟ,เผาบ้านร้าง...เจ้าของไม่อยู่หนื -3-,ขโมยของ...ที่มีคนทำตก[มั้ง]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BNCC41 : 12th January 2012 เมื่อ 23:04

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อืม........ ถ้าพูดถึงเรื่องกราฟฟิก ยังไงๆ ก็ยังจัดว่าห่วย อยู่ดีครับ พูดตรงๆเลยความจริง

อันผมพูดถึง กราฟฟิก อย่างเดียวนะ ไม่เกี่ยวกับ ความสนุก ตัวเกม ต่างๆ นาๆ และ ไม่เกี่ยวกับจุดประสงค์ เกมสร้างมาเพื่ออะไร

สรุปคือ ผมวัด กราฟฟิก ดุ้นๆเลย จากเกมอื่นๆ ในยุคนี้ครับ ซึ่ง ส่วนตัวผมคิดว่า ตกยุค ครับ

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    ปกติก็กินแรมเยอะอยู่แล้ว แล้วลงนี้จะขนาดไหนนิ
    เกมส์นี้ผมยังใช้ Texture ปกติอยู่เลย
    ไม่ได้เล่นที่ภาพ แต่เล่นที่เนื้อหา

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    อืม........ ถ้าพูดถึงเรื่องกราฟฟิก ยังไงๆ ก็ยังจัดว่าห่วย อยู่ดีครับ พูดตรงๆเลยความจริง

อันผมพูดถึง กราฟฟิก อย่างเดียวนะ ไม่เกี่ยวกับ ความสนุก ตัวเกม ต่างๆ นาๆ และ ไม่เกี่ยวกับจุดประสงค์ เกมสร้างมาเพื่ออะไร

สรุปคือ ผมวัด กราฟฟิก ดุ้นๆเลย จากเกมอื่นๆ ในยุคนี้ครับ ซึ่ง ส่วนตัวผมคิดว่า ตกยุค ครับ
    เอาไรกะมันมากครับ มันเป็นเกมแนว ต่อของเล่นแประมาณนั้น เช่น เลโก้ [ผมคิดแบบนี้นะ]

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    เกมมันไม่ได้วัดที่กราฟิก แต่อยู่ที่ความสนุกกับมันต่างหาก

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    มันต้องดูที่ภายในอะเกมนี้ พวกชอบดูภายนอกมักจะมองข้ามไปเลย5555

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    Minecraft กินเสปคจัดที่สุดแล้วครับ

เรื่องภาพ เขาทำเป็น 16x16 pixels มาทำไมก็ไม่รู้ แต่กราฟิกนั้นเหนือกว่า

คำว่ากราฟิกนั้นใช้ไม่ได้กับเกมสมัยนี้แล้ว พวก Nextgen ไปๆมาผมว่าซ้ำซากนะ

สำหรับผม เกมทุกเกม ไม่ควรแบ่งแยกความหน้าเล่นจากภาพ แต่เป็นที่ระบบการเล่นดีกว่า รวมถึงเนื้อเรื่องด้วย

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ผมก็ไม่ได้จริงจังอะไรขนาดนั่น ผมก็บอกไปแล้ว วัด กราฟฟิก ดุ้นๆ ผมยังไม่ได้ออกมาโจมตีเลยนะ ว่าเกมนี้ มันไม่ดี

ก็รู้ว่าเกมนี้ แฟนๆเยอะ จะขัดหูขัดตา กับ คห. ผมมันก็ไม่แปลกหรอกนะ

ปล.เข้าใจคำว่า กราฟฟิกดุ้นๆ ไหม ผมยังไม่ได้บอกว่า เกมมันไม่สนุกเลยนะ ไม่ได้บอกด้วยว่า เนื้อหาไม่ดี สรุป ผมผิดตรงไหนเนี่ย - -'' ผิดตรงที่ตอบตรงประเด็นไปหน่อยหรอ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 759
    เจ้าของภาพเป็นใครหว่า เคยเห็นอยู่คุ้น ๆ

ถ้าไปดู กระทู้เจ้าของภาพโดยตรง บอกตรงๆ ว่า โหลดช้ามาก

แต่กระทู้นี้โหลดเร็วแสดงว่า ภาพลดความละเอียดลงมาก ถึงได้โหลดเร็ว!!

กล่าวขอบคุณ
    388
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เกมนี้สร้างด้วยภาษา Java นะครับ นับถือในคนสร้าง้ลยที่ทำให้ภาพออกมาได้ถึงขนาดนี้ ตัวเกมไม่ได้ขายกราฟฟิคครับ แต่ขายความสนุกที่ได้สร้าง ได้เล่นกับเพื่อน ฉะนั้นเกมนี้จะเอากราฟฟิคมาเป้นตัววัดตัวตัดสินเลยไม่ได้ครับ

ง่ายๆว่าอย่าพูดเรื่องกราฟฟิคกับเกมๆนี้นั่นหละ เพราะเขาไม่ได้จงใจสร้างให้ออกมาหรูเลิศอลังการซักหน่อย

ออ เกมนี้ใน Android Market มีราคา 206.66บาท ทั้งๆที่เป็นplatformบนมือถือ แต่ก็ยังมีคนซื้อมาเล่นกันเป็นแสนนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cruzercruz : 13th January 2012 เมื่อ 02:07
    Because I ..... Love you

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    360
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    น่าลองเอาไปเล่นจริง ๆ เลย นะ
    Razor...Only

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pinchot อ่านกระทู้
    ปกติก็กินแรมเยอะอยู่แล้ว แล้วลงนี้จะขนาดไหนนิ
    เกมส์นี้ผมยังใช้ Texture ปกติอยู่เลย
    ไม่ได้เล่นที่ภาพ แต่เล่นที่เนื้อหา
    คมสุดๆ......

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1

กราฟฟิค คือกำไร เเต่หัวใจ คือเกมเพลย์

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    กลัวคอมจะกลายเป็นโกโก้ครั้นช์อะดิ - -*

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    MineCraft เล่นก็สนุกนะครับ ไม่ได้เกี่ยงกราฟฟิค แต่ Craft ของไม่เป็น

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    เฮ้ย ที่ผมเห็นเพื่อนเล่นกัน ภาพ มันไม่ชัดขนาดนี้นิ

ปล.ผมเล่นไม่เป็นน้า

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    อื่ม ...เกมมันออกจะกว้างมากๆๆ เดินไม่สุดเเมพ จะเอากราฟฟิกแบบไหนล่ะครับ ??? ถ้าจะให้สวยแบบเกมสมัยนี้จะทำได้หรอครับสำหรับเกมที่มีดีเทลเยอะแบบนี้ ??