ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900

Lightbulb [PC/Music-Puzzle/2011] มาเล่น PIANO Hero (Synthesia) กัน [Mediafire/3.59 MB]

มาเล่น PIANO Hero (Synthesia) กัน

หลายๆคนเคยได้ยินเกมส์ชื่อดังที่มีชื่อว่า Guitar Hero มาแล้ว แต่ถ้าเป็นเกมส์คลายเครียด
    สำหรับนักเปียโนละก็ เราต้องพูดถึง Piano Hero หรือที่เค้าเรียกกันว่า Synthesia

Synthesia เป็นเกมส์ที่คล้ายกับGuitar Hero ตรงที่คีย์ที่เราจะเล่นจะปรากฎอยู่บนหน้าจอ โดยคุณสามารถเลือกเพลงที่จะเล่นได้ ไม่ว่าจะเป้นเพลงป็อป เพลงคลาสสิค หรือว่าแจ๊ส เพราะว่าเกมส์เปียโนSynthesia สามารถรองรับไฟล์ที่เป็น midi ที่หาได้ทั่วไป ทำให้เพลงที่เราอยากเล่นนั้นหาได้ไม่ยากเลย

สำหรับเกมส์เปียโน Synthesia เราสามารถเล่นโดยใช้คีย์บอร์ดคอมพิวเตอร์ หรือถ้าอยากสนุกไปกว่านั้นคุณสามารถเชื่อมต่อเกมส์นี้กับคีย์บอร์ดไฟฟ้าที่มี Midi หรือ USB output

ส่วน Feature หลักๆของเกมส์นี้คือ เราสามารถปรับระดับความเร็วของเพลงที่เราจะเล่น(Tempo) โดยสามารถทำได้ขณะที่เล่นอยู่ เกมส์นี้เปิดโอกาสให้คนที่อยากจะเล่นเปียโนแต่ยังอ่านโน้ตไม่ได้ ได้ลองเล่นเพลงดังๆตามท้องตลาดได้ และจากข้อมูลของผู้แสดงความคิดเห็น หลายๆคนกล่าวว่า เกมส์นี้ทำให้เค้าอยากเล่นเปียโน และมาลงคอร์สเรียนเปียโนอย่างจริงจัง

สำหรับคนที่อ่านโน้ตได้ย่อมเป็นข้อได้เปรียบ เพราะเราสามารถเลือกให้แสดงโน้ต (music score) และถ้าเรายังเล่นไม่ชำนาญ เรายังสามารถเลือกให้ฝึกเล่นทีละมือก็ยังได้ และที่สำคัญเกมส์นี้บริการโหลดฟรีค่ะ

DOWNLOAD
    MediafirePart 1

Mirror Link Part 1
    เล่นกับ Keyboard

สำหรับคีย์บอร์ด(Keyborad) ที่ Synthesia แนะนำก็มีอยู่หลายรุ่น และราคาไม่แพง

สำหรับคีย์บอร์ด(Keyborad) ที่ Synthesia แนะนำก็มีอยู่หลายรุ่น และราคาไม่แพง เช่นคีย์บอร์ด Yamaha 61 Keyboard ราคาจะอยู่ที่ประมาณ $144.99 บน Amazon

หรือถ้าเราสามารถใช้คีย์บอร์ดอื่นๆที่มีช่องเสียบ USB ก็ได้เหมือนกัน
    คีย์บอร์ดมีแต่ช่องเสียบ Midi ก็สามารถใช้ Midi plug to USB (Adapter) ที่แปลงสาย USB มาเป็น Midi เพื่อมาเสียบเข้าช่อง Midi ของคีย์บอร์ด
    joker123

Skrillex !

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    โอ้เจ๋งมากครับ จะลองดู

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    สามารถเล่นด้วยKeyboardของคอมพิวเตอร์ได้ไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FatKing อ่านกระทู้
    สามารถเล่นด้วยKeyboardของคอมพิวเตอร์ได้ไหมครับ
    ได้ครับ .

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    - -.

นึกว่าเล่นบนเครื่องคีบอร์ด ? @_@

The pace of life
    At for some thing good
    กล่าวขอบคุณ
    1,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    เล่นยากมาก ถ้าเล่นกะkeyboardคอมพิวเตอร์ กดไปไม่ทันเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    สำหรับใครที่กดบด Keyboard(Computer) ไม่ทันก็เเนะนำให้ทำวิธีนี้นะครับ

1.

2.

อย่างน้อยก็ทำให้เร็วขึ้นมาซักนิดเเหละหน่า

Skrillex !