ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 12

ลง Window 7 64bit ไม่ได้ครับ

เป็นตาม คลิป เลยครับ ไม่รู้แก้ไงอะครับ บอกที

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    ได้ format ก่อนลงหรือปล่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    ขอทราบ space คอม โดยรวมครับ
    64bit จะไม่สามารถลงได้เมื่อ
    Cpu ไม่ลองรับ
    Ram ไม่รองรับ
    VGA ไม่ support 3D

กล่าวขอบคุณ
    2
    spec นะครับ
    Athlon x4 640
    ram 4gb 1600
    vga Vortex 5770 1gb

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    เป็นที่ตัวwindows เองหรือป่าวครับทําไมจอเป็นสีๆเหมือนจอเสียแบบนั้นล่ะครับ

ผมว่า ไม่เกี่ยวน่ะครับคุณ jorama01 มันขึ้นจอสีๆเหมือนอุปกรณ์ไรเสียหายไปไม่มีข้อความไรขึ้นเลยแปลกน่ะ!!!!!!!ลองลงตัวอื่นดูครับว่าลงได้มั้ย windows อื่นๆ

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    ลองถอด การด์จอของคุณไปใส่คอมตัวอื่นดูครับว่าเปิดได้ไหม ถ้าได้ ต่อไป เอาจอ MONITOR ไปใส่คอมตัวอืนดูว่าเปิดได้ไหม ถ้าได้แปลว่า แผ่น โปรแกรม ไม่ดี ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ผมว่าน่าจะเป็นที่แผ่นลงนะครับ เพราะผมก็เคยเป็น ลงไม่ได้ ไรท์ลงแผ่นมาแต่ดันลงไม่ได้ แต่ลงแบบ ทับกันลงได้

แนะนำให้โหลด windows ใหม่นะ

**ไม่ใช้ก็ขออภัย**

กล่าวขอบคุณ
    2
    เมื่อวานผมลอง Format ลง Window xp truefaster v5 ดูครับ ปรากฏว่าลงได้ปกติ แล้วลองโหลด window 7 Gamer มาดูปรากฏว่า boot ขึ้นครับ เลยคิดว่าจะกลับมาลงวันนี้ แต่พอผมกลับมาจะลง พอมัน boot ก็เป็นเหมือนเดิมอะครับ T^T ทำไงดี

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ตามที่ผมคิดนะ แผ่นนี้ ได้ลองไปลงเครื่องอื่นมาก่อนไหมครับ คือถ้าไม่เคยให้สงสัยได้เลยว่าแผ่นเสีย เพราะปกติแล้วมันจะต้องขึ้น Setup มาให้นะคับ เรื่อง Spec ไม่ได้มีผลอะไรตอนลงนะครับ ผลจะเห็นตอนใช้งานจริง คือนี่ก็ตามความคิดผมจากที่คุณนำมาให้ดู ผมแนะให้ลองเปลี่ยน windows หรือถ้าจะใช้ 7 ก็ให้ลองหาแผ่นใหม่มาลงนะครับ {ถูกหรือผิดผมก็ไม่รู้ แค่แนะนำนะครับ}
    " ความ อดทน แม้จะเป็นสิ่งที่ขมขื่นแต่ผลของมันมักจะ หวานชื่น เสมอ "

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณทุกคนมากนะครับ ตอนนี้ผมลงได้แล้วสรุปคือ ตัว iso เสีย โหลดอันอื่นมาลองดูได้

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    ดูจาก space แล้วผ่านทั้งหมดนะครับ คงเป็นที่ แผ่นแหละครับ หาโหลดเอาไม่ก็ซื้อเอาก็ได้ครับแผ่นหาซื้อได้ราคา100-120 บาทเอง แบบเถื่อนน่ะนะ

กรณีไรท์เสียมีได้ดังต่อไปนี้ ไรท์แผ่นเร้วเกินไป (มากกว่า X6 โดยส่วนใหญ่ใส่ maxspeed ทำให้แผ่นข้อมุลเสียหาย พวกแผ่น boot up แนะนำไรท์ด้วยความเร็วช้าๆครับ ผมไรท์ทีละไม่เกิน X3 ตลอด)
    เกิดลอยขีดข่วนตรงแผ่น
    หัวไรท์มีปัญหา
    โปรแกรมที่ไรท์มีปัญหา

*อ่อ iso เสียสินะครับ ดีแล้วครับหาใหม่มาใช้ดีกว่า ไม่งั้นวนปวดตับยาวกันแน่แท้