ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

.....ถ้าคุณจะสร้างเกมส์ซัก 1 เกมส์ คุณอยากสร้างเกมส์แนวไหน ?

.....หากเป็นผม ผมอยากสร้างเกมส์ที่มีแต่การผจญภัยไปตามดินแดนต่างๆ
    และ เล่นได้ไม่มีวันเบื่อ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ .....ละม่อม อ่านกระทู้
    .....หากเป็นผม ผมอยากสร้างเกมส์ที่มีแต่การผจญภัยไปตามดินแดนต่างๆ
    และ เล่นได้ไม่มีวันเบื่อ
    ถ้าสร้างได้แบบนั้นจริงๆ คงขายดีเทน้ำเทท่ากันเลยทีเดียว มันก็ไม่ใช่ทำไม่ได้นะครับ แต่ยากมากๆที่จะทำได้แบบที่จขกท.บอก

ส่วนตัวผมถ้าสร้างได้ผมอยากสร้างแนวที่ผมชอบ (Action , Adventure บู๊ ใช้ความคิด ฯลฯ) แต่ต้องมีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง

รวมถึงมีความยืดหยุ่นในตัวเกมสูง (หมายถึงให้ผู้เล่นได้ปรับ หรือ ได้ทำตามใจตัวเองได้สูงครับ)

ประมาณนี้แหละมั้งครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    RTS ครับ

เพราะเกมส์แนวนี้เริ่มน้อยลงแล้ว

ไมมีแต่คนชอบ openworld กันจัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย winnin : 17th January 2012 เมื่อ 11:29

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    Open World เลยนาย !!

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    แนว Assassin's Creed กำลังดีเลยหละ แต่อนาคตหน่อย เพราะอดีตมันไม่ค่อยลุ้น
    Trying not to feel the same

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Experts
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,691
    แนว Open World แบบมีประเทศไทยด้วย
    WE WANT TO HEAR FROM YOU

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    แบบ Minecraft ครับ แต่ ให้ภาพมันเสมือนจริงขึ้น และ สามารถ เล่นต่อไปได้ ไม่มีวัน เคลียร์
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    อยากได้ minecraft + Skyrim + Gta + The sims

The Iconoclast
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    แนว harvest moon ภาค back to nature ชอบปลูกผัก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    Real Time Strategy โดยปรับปรุง
    - Age of Empires series
    - Rise of Nations
    - Cossacks
    - Dawn of War series/ Company of Heroes

Theme: บริหารองค์การอาชญากรรม (เกมแนว Crime RTS มีน้อยมากครับ ที่ผมเห็นจริงๆ มีแค่ 2 เกมเท่านั้น คือ Gangsters (ผมเคยเล่นแค่รุ่น demo อะ) กับ Gang Land (มีสองภาค ภาคแรกเป็น crime RTS) ไม่ทราบว่าทำไมเกมที่มีเนื้อหาแนวเจ้าพ่อ จึงไม่ค่อยมีแนว RTS เลยอะ คนไม่นิยมเหรอ ?
    Timeline: 1930s
    Features.
    - Unit control. จะเป็นแบบ Dawn of War แต่เวลาสร้าง unit (ทีม) ผู้เล่นจะเลือกได้ว่าจะสร้างทีมสำเร็จรูป หรือฝึกหัวหน้าทีม แล้วให้หัวหน้าทีมไปหาลูกน้องมาเพิ่มเอง
    - มีระบบที่กำบัง และการต่อสู้ในอาคาร แบบ Dawn of War (แต่ผู้เล่นสามารถบุกเข้าชาร์จอาคารฝ่ายตรงข้ามเพื่อยึดอาคารได้โดยตรง ไม่ต้องใช้วิธีเคลียร์ตึกจากข้างนอก)
    - สมาชิกทุกคนซื้ออาวุธเองได้ (เออ มัน micro มากเลย) และสามารถ loot อาวุธที่ฝ่ายตรงข้าม drop ได้ด้วย
    - ในการใช้ยานพาหนะ ผู้เล่นจะต้องส่ง unit เข้าไป "ยึด" รถมาก่อนถึงจะใช้งานรถได้ (แบบ Gangsters 2 และ Gang Land)
    - การควบคุมพื้นที่ใช้ระบบ Sphere of Influence
    - ผู้เล่นจะต้องเริ่มจากลูกน้องธรรมดา (Soldati) แล้วขึ้นสู่ตำแหน่งบอส (ระบบ RPG) ผู้เล่นสามารถควบคุม Unit ได้จำนวนจำกัด โดยจำนวน (pop cap) ขึ้นอยู่กับ
    1. Level และยศ
    2. ค่า "บารมี" (Charisma)
    3. ค่า "ชื่อเสียง"
    4. แผนผังการบังคับบัญชา (คล้ายๆ Godfather II แต่ยืดได้)
    pop cap จะเพิ่มขึ้นได้เรื่อยๆ
    กระนั้นผู้เล่นสามารถจ้างมือปืนมาช่วยรบได้ (แต่ควบคุมไม่ได้)
    - ระบบความสัมพันธ์กับรัฐ คุณสามารถเลือกได้ว่าจะติดสินบน, แอบทำกิจกรรมผิดกฎหมายโดยไม่ให้เจ้าหน้าที่พบเห็น หรือก่อการกบฎล้มล้างรัฐบาล (ใน map เมืองนั้นๆ) แล้วก่อตั้งรัฐบาลเสียเอง ถ้าเลือกทางนี้ผู้เล่นจะได้สู้กับ "กองทัพ" แน่นอน (แต่คุณสามารถยึดรถถังของกองทัพมาใช้ได้เอง) ยากมาก แต่ถ้าทำสำเร็จผู้เล่นจะไม่ต้องส่งส่วยให้ตำรวจอีกต่อไป (และจะได้ใช้อาวุธของกองทัพด้วย)

ดู feature นี้แล้ว คู่มือนิรับรองหนาเท่าตำราเรียนแน่ๆ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    6
    ผมก็ Open world ,Simulation,Adventure และก็Eroticล่ะมั้ง

Simple game = =

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    Open world สามารถทำอะไรก็ได้บนโลกใบนี้แมพกว้างสุดยอด มีการใช้ชีวิต(แบบซิมอะ)รายละเอียดเพียบ เข้าได้ทุที่อืนๆอีกมากมาย จบ....

ทัณฑ์บน ครั้งที่ 1
    กล่าวขอบคุณ
    938
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,126
    3
    เอาไว้เป็นอุทาหรณ์ จ๊ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tundevil : 16th January 2012 เมื่อ 21:37

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tundevil อ่านกระทู้

ผมว่าผมจะเข้ามาตอบแบบจัดเต็มเจอรูปคุณเข้าไปนี่ ผมไม่ตอบแล้วละ ฮ่า ฮ่า ****ฮาวะ

กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,628
    Open World เหมือน GTA

ทีเป็นแผนทีของประเทศไทย ทั้งหมด รถหรืออะไรเป็นเหมือนของจริงทุกอย่าง

แล้วก็ ไปประเทศเพื่อนบ้าน ยุโรป อเมริกา แล้วก็ เวลาขับรถ ทำให้เหมือน NFS แต่งรถ เอาให้ได้แบบนั้นทั้งหมด

รถไม่เวอร์ ขับสมจริงหมด อ้อ เกือบลืม เวลายิงกัน เอาแนวยิงให้เหมือน MW3 แล้วก็เวลายิงตักหรือไรพวกเนี่ย ก็ให้ถล่ม ลงมา แตกหัก พวกแมนชั้นเข้าได้ทุกห้องทุกโรงแรม

อยากได้แบบนี้ทีสุดละ มีภารกิจให้ทำเป็นคนดี หรือยิงถล่มตึกไรงี้

จะมีให้ไหม เนี่ย อยากได้จริงๆ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tundevil อ่านกระทู้

555 ฮ่ารูป

ผมก็อยากได้แบบ Open world ครับทำทุกอย่างได้เหมือนโลกจริง ๆ อะไรแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    เอ้า! มีแต่คนชอบเกมแนว open world สไตล์ GTA ไม่มีใครชอบเกมแบบ crime RTS เลยเร้อ

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้
    Simmulation Action Adventure / Open world เอาตัวรอดหลังจากเหตุการณ์สงครามนิวเคลียส์
    ต้องเอาตัวรอดจาก ซากเมืองที่เต็มไปด้วยมนุษย์ป่าเถื่อนที่กินคนด้วยกัน ซอมบี้ สัตว์กลายพันธ์
    มีระบบ Cover ตามซากต่างๆ ป้องกันการมองเห็นของ A.I. โดยระบบเกม จะให้เราต้องหาปัจจัยในการเอาตัวรอด
    น้ำ อาหาร และ และตอนกลางคืนจะเป็นช่วงที่อันตราบสุดๆ เราจึงต้องหาที่พัก เพื่อพักผ่อน ที่ปลอดภัยจาก A.I.
    ตัวเกมเราสามารถรวมกลุ่มผู้คนหา ดินแดนสุดท้าย ที่อยู่อาศัยได้ โดยเราสามารถเลือกตัวละครหน้าตา
    และสามารถมีปฎิสัมพันธ์ กับวัตถุทุกชนิดได้
    ประมาณนี้....

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    จริงเลยเคยคิดเหมือนกัน ว่าอยากสร้าง

ดีนะที่เรียนแค่ C อย่างเดียวนี้ยังเกือบไม่รอด ไม่มีหัวด้านนี้จริงๆ - -a
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 16th January 2012 เมื่อ 23:03

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,172
    ถ้าเป็นผมจะสร้างเกมส์ IQ อย่างเช่น Sudoku หรือว่า Crossword , A math ที่มันฝึกไอคิวเเล้วเล่นกันได้หลายคน
    จะเป็นเกมเเนวเข้าห้องเเล้วกด Ready เเล้วกด Start เล่นประมาณนั้นเเหละครับ เพราะเกมเเนวนี้เเทบจะไม่มีหรือว่าไม่มีเลยใน ค่ายเกม Online ของไทย
    ผมอยากให้คนทุกคนสนใจเกมที่ใช้ IQ เพราะจะได้ฝึกให้เก่ง ๆ (จะใด้ให้รู้ว่า "เหนือฟ้ายังมีฟ้า") ผมคิดว่าน่าจะเป็นเกมที่ไม่มีใครเบื่อเลยก็ได้ ถ้าคุณสนใน IQ จริง ๆ
    ทำตัวให้มีค่า
    ดีกว่าทำหน้าตาให้ดูดี

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    เกมที่มันจะออกใน 10 ปีข้างหน้าอะ เอามาโชว์เรียกเก็บค่าลิขสิทธิ์ ฮา....

กล่าวขอบคุณ
    601
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    เกมจีบสาวอะนะ มันเล่นกับความรู้สึกดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    460
    เกม Style Prototype แต่เปลี่ยนจาก Newyork เปน ภูเก็ต !!!
    "ไม่หล่อ"ก็จริง .... แต่ "หญิง"ไม่เคยขาด !!!!

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อยากทำเกมส์แนว FPS แบบ openworld ที่เกรียนๆอย่าง postal 2 แต่อยากให้เกรียนกว่านั้นอีกหลายพันเท่า

และต้องทำให้ติดเรทด้วย เอาแบบให้แบนกันทั้งโลกไปเลย 5555
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    Hangover part 2 openworld at bangkok !
    SoShi & Sone Are Together Forever