ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    Blog Entries
    2

จะเปิดร้านเกม แนะนำที

ช่วยแนะนำทีครับ ว่าจะเลือกเกมแบบ pc กับ คอนโซล อันไหนจะ work อยากทราบเกี่ยวกับลิขสิทธิ์เกมต้องขออนุญาติ ไหม

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    ลิขสิทธิ์จำเป็นต้องมีนะครับ พวกร้านเกมส์เงี้ย
    เพราะมันเสี่ยงมากนะครับถ้าเรา ละเมิดลิขสิทธิ์ ยิ่งเป็นร้านเกมส์โอกาสโดนตรวจมีมากมาย

ยังไงซะทุนต้องเยอะพอสมควร ที่เหลือก็เรื่องลิขสิทธิ์ครับผม
    ที่แนะนำก็ PC ครับยาว ๆ ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aM00DIEswedee อ่านกระทู้
    ลิขสิทธิ์จำเป็นต้องมีนะครับ พวกร้านเกมส์เงี้ย
    เพราะมันเสี่ยงมากนะครับถ้าเรา ละเมิดลิขสิทธิ์ ยิ่งเป็นร้านเกมส์โอกาสโดนตรวจมีมากมาย

ยังไงซะทุนต้องเยอะพอสมควร ที่เหลือก็เรื่องลิขสิทธิ์ครับผม
    ที่แนะนำก็ PC ครับยาว ๆ ครับ
    แล้วถ้าผมซื้อเกมส์l4d ผ่านสตีมซื้อทุกเครื่องเลยไอดีไม่ซ้ำกัน(l4d) แต่ไม่ได้ซื้อตัวแทนในประเทศไทยเขาจะจับผมได้ไหม(สมมุติว่าซื้อแท้ไว้ในสตีมน่ะเพราะมันลดถูกมาก)

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    งบต้องเยอะแน่ๆๆๆ
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ผมว่าส่วนใหญ่ที่เด็กเล่นก็คือ ราคาถูก สะอาด คอมดีเล่นเกมส์ไม่แหลก มีอาหารขาย แค่นี้ก็ดีแล้วๆๆ
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

So Nyeo Shi Dae 4EVER
    กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    ร้านเกม Console ผมว่าส่วนมากมักจะตรวจแต่ใบอนุญาติอย่างเดียวนะครับ

ถ้าเป็น PC ลิขสิทธิ์ Windows อย่างเดียวครับ ( ส่วนมากเล่นเกมส์ online )

ร้านเกมแถวบ้านผมเขาบอกว่าไปหาซื้อ Win XP ไม่มีแล้วด้วยครับมีแต่ Vista กับ 7

แต่ถ้าเป็นร้านเกมผมแนะนำ ระบบ No Harddisk ครับ ลิขสิทธิ์เครื่องแม่เครื่องเดียวแล้วให้เครื่องลูก boot ผ่านเครื่องแม่ครับ

นี่ครับ ระบบ No Hardisk คือ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ViRuS|Benz : 16th January 2012 เมื่อ 14:12
    I NEED A GIRL

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeKidZapper อ่านกระทู้
    แล้วถ้าผมซื้อเกมส์l4d ผ่านสตีมซื้อทุกเครื่องเลยไอดีไม่ซ้ำกัน(l4d) แต่ไม่ได้ซื้อตัวแทนในประเทศไทยเขาจะจับผมได้ไหม(สมมุติว่าซื้อแท้ไว้ในสตีมน่ะเพราะมันลดถูกมาก)
    ถ้าเป็นพวกแมวนำจับ มันเสร็จเราครับมามั่วนู่นนี่นั่น สุดท้ายเราก็งัดคืนไปฟ้องคืนไป
    แต่ถ้าพวกที่ตรวจจริง ๆ มีหน้าที่ด้านนี่จริง ๆ เขาน่าจะรู้แหล่ะครับ

แต่ก็อย่างว่าล่ะครับ ซื้อกับตัวแทนผมว่าชัวร์สุดน่ะครับ แต่รู้สึกว่าจะมีช่วงลดราคาบ้าง แพค 4 คนราคาพิเศษบ้าง
    ผมว่าก็ไม่ผิดน่ะ หุหุ =w=

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ViRuS|Benz อ่านกระทู้
    ร้านเกม Console ผมว่าส่วนมากมักจะตรวจแต่ใบอนุญาติอย่างเดียวนะครับ

ถ้าเป็น PC ลิขสิทธิ์ Windows อย่างเดียวครับ ( ส่วนมากเล่นเกมส์ online )

ร้านเกมแถวบ้านผมเขาบอกว่าไปหาซื้อ Win XP ไม่มีแล้วด้วยครับมีแต่ Vista กับ 7

แต่ถ้าเป็นร้านเกมผมแนะนำ ระบบ No Harddisk ครับ ลิขสิทธิ์เครื่องแม่เครื่องเดียวแล้วให้เครื่องลูก boot ผ่านเครื่องแม่ครับ

นี่ครับ ระบบ No Hardisk คือ ?
    เกมส์ผมว่ามีตรวจด้วยนะครับ คงไม่ใช่แค่วินโดว์หรอก ถ้าเราจัดอย่าง L4D , Killing Floor หรือเกมส์ที่ไว้แลนกัน เล่นออนไลน์อะไรแบบนั้นน่ะครับ
    แต่อย่างเรปบนบอกครับ ระวังพวกแมวนำจับเป็นที่หนึ่งครับ แค่นั้นพอ

แต่ช่วงนี้พวกร้านเน็ตคอมต้องแรงจริง ๆ นะครับงั้นอยู่ยาก..
    เห็นเคยมีกระทู้แนะนำร้านเกมส์ที่เชียงใหม่ คอมแม่มแรงสุด ๆ ลง BF3 แท้กันทุกเครื่องซะด้วย

ทุนเยอะพอสมควรครับจริง ๆ ....

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ร้านอยู่ไหนละครับ
    จะไปใช้บริการหน่อยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    ระวังหมานำจับเป็นที่ 1 ครับ

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ผมว่าพวกเกม PC มันไม่น่ารุ่งนะครับ สาเหตุนะหรอ
    1.รู้ค้าคนสำคัญคือเด็กเกรียน
    2.เด็กเกรียนอ่าน eng ไม่ค่อยออกเลยเข้าเกมไม่ค่อยเป็น
    3.ระบบเกม PC บางเกมค่อนข้างสมจริงเด็กเกรียนเล่นไม่ค่อยเป็น
    4.ระบบเกมบางเกมต่อใช้ความชำนาญมาก่อนเช่น DMC
    5.Save มันย้ายไม่ได้ ทำให้เด็กเกรียนเบื่อ
    6.ถ้ามีร้านลงเกม PC แบบนี้อยู่ใกล้บ้านผม ผมตามไปเล่นแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ลูกค้าหลักก็คือเด้กๆครับเพราะผู้ใหญ่มันจะไม่มาเล่นแต่เช้าหรอกครับแถวบ้านผมยังไม่ทัน1โมงเช้าการ์ตูนยังไม่จบมันก็ไปดักรอเจ้าของร้านเปิดร้านแล้วครับ100%จริงๆครับ เพราผมก็เคยเป็นลูกน้องเฝ้าร้านเกมส์มาแล้วช่วง1