ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 112

ผมเป็นพวกประหม่ากับผู้หญิงครับ!!

อาการประหม่ากับผู้หญิงนี้เป็นโรคจิตหรือว่าอะไรกันแน่เนี่ย!?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ไม่นิครับ เป็นปกติของพวกผู้ชายที่จะมีอาการประหม่าต่อหน้าผู้หญิง (ผมอยู่แต่ชายล้วนตั้งแต่ อ.ถึง ป.4 และอีกทีนึงคือ ม.1-3)ตอนนี้อยู่ม.5 นับปีได้เลยว่าเคยมีเพื่อนเป็นผญ กี่ปี ตอนแรกๆเคยเป็นน่ะ (โดยเฉพาะกับคนที่แอบชอบ)

กล่าวขอบคุณ
    205
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jinglepuke อ่านกระทู้
    ไม่นิครับ เป็นปกติของพวกผู้ชายที่จะมีอาการประหม่าต่อหน้าผู้หญิง (ผมอยู่แต่ชายล้วนตั้งแต่ อ.ถึง ป.4 และอีกทีนึงคือ ม.1-3)ตอนนี้อยู่ม.5 นับปีได้เลยว่าเคยมีเพื่อนเป็นผญ กี่ปี ตอนแรกๆเคยเป็นน่ะ (โดยเฉพาะกับคนที่แอบชอบ)
    ตอนผมประถมผู้หญิงหน้าหลังซ้ายขวา ผมก็ไม่เป็นนะ แต่เข้ามัธยม อาการประหม่ามันก็มาเลย(หรือว่ามีคนชอบเลยประหม่า) ตอนนี้ผม ม.3 จะจบม.ต้นแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nomember : 19th January 2012 เมื่อ 19:16

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    แล้วมีมั้ยล่ะครับน้อง คนที่แอบชอบหรืออยากให้เค้าสนใจเรา มันจะทำให้เกิดการประหม่าเพราะอยากทำตัวเราให้ดูดีในสายตาเค้า

กล่าวขอบคุณ
    205
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jinglepuke อ่านกระทู้
    แล้วมีมั้ยล่ะครับน้อง คนที่แอบชอบหรืออยากให้เค้าสนใจเรา มันจะทำให้เกิดการประหม่าเพราะอยากทำตัวเราให้ดูดีในสายตาเค้า
    ก็มีสิครับ ผมว่าใครไม่มีนี่สิแปลก!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nomember : 20th January 2012 เมื่อ 20:24

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,268
    ผมเรียนชายล้วนนี่โครตประหม่าเลยครับ
    กดขอบคุณกันซักนิดจิตเบิกบาน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ผมก็อยู่ ร.ร ชายล้วนแต่ไม่ถึงขนาดคุณ Jinglepuke เลย 555 มอ4 แล้ว
    PC ทุท่นันุผ่ท้กัรั

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ไม่เคยประหม่าครับ เป็นไงอะ

กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    เดี๋ยวก็ชินครับ แต่ผมสิประหม่าทั้งชายทั้งหญิงเลย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ประหม่า เกิดจากความไม่มั่นใจในตัวเองค่ะ ลองหาต้นเหตุเราประหม่าเพราะอะไร แล้วก็แก้ไข
    ไม่ยากเลยค่ะ เราก็ประหม่านะ ถ้าเจอคนที่แอบชอบ 5

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ลองคิดดูสิครับ ผมอยากจับมือคนที่ชอบ ผมอยากเดินใกล้ๆเธอแต่ไม่กล้า
    ก็เพราะความประหม่า!!!
    ใครมียาแก้ประหม่า ผมขอ 100 เม็ด!!!

กล่าวขอบคุณ
    4
    ประหม่าเกิดจากการที่เรามอง คนๆ นั้นว่าอยู่สูงกว่าเรา
    ยิ่งต่างกันมากยิ่งประหม่า ...... วิธีที่ง่ายที่สุดให้หายประหม่าคือ....ความเคยชินพูดง่ายๆด้านได้อาย....อด
    พยามคิดไว้ว่า ถ้าได้ก็ดี..ถ้าไม่ได้ก็นึกสะว่าก็เหมือนกับที่เคยๆเป็นไม่มีได้ไม่มีเสียลองบอกไปตรงๆ
    ถ้าเป็นแฟนกันแล้วอยากจับมือ....หาโอกาสข้ามถนนสิ..แล้วจับก่อนเลย...พอถึงอีกฟั่งก็ปล่อย
    เดี๋ยวก็ชินได้จับตลอดเองละ.....(อันนี้มุกสมัยเด็กวัยละอ่อนเลยนะเนี้ย)
    ถ้าไม่มีถนนจริงๆก็นี่เลยเหมือนในหนังแต่ได้ผลแน่นอน.....ชวนไปดูของแบบรีบๆจับมือแล้วพาไปที่ร้านแบบหน้าด้านๆเลย....

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkzeroku อ่านกระทู้
    ประหม่าเกิดจากการที่เรามอง คนๆ นั้นว่าอยู่สูงกว่าเรา
    ยิ่งต่างกันมากยิ่งประหม่า ...... วิธีที่ง่ายที่สุดให้หายประหม่าคือ....ความเคยชินพูดง่ายๆด้านได้อาย....อด
    พยามคิดไว้ว่า ถ้าได้ก็ดี..ถ้าไม่ได้ก็นึกสะว่าก็เหมือนกับที่เคยๆเป็นไม่มีได้ไม่มีเสียลองบอกไปตรงๆ
    ถ้าเป็นแฟนกันแล้วอยากจับมือ....หาโอกาสข้ามถนนสิ..แล้วจับก่อนเลย...พอถึงอีกฟั่งก็ปล่อย
    เดี๋ยวก็ชินได้จับตลอดเองละ.....(อันนี้มุกสมัยเด็กวัยละอ่อนเลยนะเนี้ย)
    ถ้าไม่มีถนนจริงๆก็นี่เลยเหมือนในหนังแต่ได้ผลแน่นอน.....ชวนไปดูของแบบรีบๆจับมือแล้วพาไปที่ร้านแบบหน้าด้านๆเลย....
    ขอบคุณครับ ที่แนะนำ พูดถึงเค้าคนนั้นสูงกว่าผมผมก็นึกได้เรื่องนึง คือว่า
    วันหนึ่งมีคาบเรียนดนตรีไทย(ม.2) พออาจารณ์พูดถึงบุคคลสำคัญของวงการดนตรีไทย ชื่อ...... สกุล .......... (ขอไม่เอ้ยชื่อ)
    พอได้ยินปุ๊ป เห้ยนามสกุลเดียวกับคนที่ชอบเลยครับ = =
    ปล.พรุ่งนี้สอบแลวจะหาโอกาศหน้าด้านให้ได้

กล่าวขอบคุณ
    205
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nomember อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ที่แนะนำ พูดถึงเค้าคนนั้นสูงกว่าผมผมก็นึกได้เรื่องนึง คือว่า
    วันหนึ่งมีคาบเรียนดนตรีไทย(ม.2) พออาจารณ์พูดถึงบุคคลสำคัญของวงการดนตรีไทย ชื่อ...... สกุล .......... (ขอไม่เอ้ยชื่อ)
    พอได้ยินปุ๊ป เห้ยนามสกุลเดียวกับคนที่ชอบเลยครับ = =
    ปล.พรุ่งนี้สอบแลวจะหาโอกาศหน้าด้านให้ได้
    ปล2.ตรงข้ามโรงเรียนเป็นโรงหนังพอดี

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393
    ด้านได้อายอด แต่โคตรอาย เวลาเจอเธอ ทำไงให้หายว่ะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 010555 อ่านกระทู้
    ด้านได้อายอด แต่โคตรอาย เวลาเจอเธอ ทำไงให้หายว่ะ
    คุณก็ลองหาวันสำคัญ ที่คนเค้าไม่เรียนกัน แล้วก็พาเธอไปที่ที่อยู่กับคุณ 2:2 แล้วก็บอกความในใจ เช่น วันกีฬาสี ฯลฯ
    ปล.พูดไปงั้นละ ผมเองก็ไม่กล้า

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: