ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

(MF) Backup ข้อมูลทุกอย่างใน Google Chrome ของเรา

(MF) Backup ข้อมูลทุกอย่างใน Google Chrome ของเรา

ปกติเราใช้ chrome อยู่แล้ว มันก็จะมี Profile ประวัติการใช้งานของเราที่เราอยาก backup
    ไว้ตอนลง windows ใหม่ด้วย ปกติเราก็แค่ไปคั่นหน้าเวป แต่พอลง windows ใหม่ก็ขี้เกียจพิม url อีก
    แต่วันนี้ผมมาแนะนำโปรแกรม google chrome backup
    เป็นโปรแกรมเล็กๆใช้งานง่าย คล้ายๆ MozBackup ของ firefox
    จะทำการเหมือนกับ สำรองข้อมูลทุกอย่างใน chrome ใน windows เก่าของเราตั้งแต่
    Favorite , History , Password , ทุกอย่างที่ในเครื่องเก่าเรามี มันจะทำการ
    สำรองข้อมูลเราให้ทั้งหมด ง่ายๆเพียงไม่กี่คลิก หลังจากเราลง windows ใหม่เสร็จปุ๊ป
    เราก็ติดตั้งโปรแกรมนี้ แล้วก็จัดการ Restore chrome รอสักแปบ chrome อันเก่าของเราก็ถูกนำมาสู่เครื่องใหม่เรียบร้อย

รูปหน้าตาโปรแกรมจากเครื่องผมครับ

http://zpag.es/9UWS ----- download

ขอบคุณกันสักนิด

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    498
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    thank you very much again

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ผมไม่ต้องใช้โปรแกรมครับ แค่ไปเก็บข้อมูลที่ C:\Users\****\AppData\Local\Google\Chrome\User Data (**** = ชื่อคอมของคุณ)

ลง Windows ใหม่เราก็ลง Chrome แล้วก็ Copy ข้อมูลเราไปทับ ส่วนมากผมจะเก็บแค่
    C:\Users\****\AppData\Local\Google\Chrome\User Data\Default\

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    491
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    วิธีนำ Save bookmark
    1.กดปุ่ม option [ขวามือสุด]
    2.ไปที่ bookmark>ตัวจัดการ bookmark>จัดระเบียบ>ส่งออก bookmark ไปยัง HTML.......>Save ที่ไหนก็ได้
    3.เสร็จ
    วิธีนำเข้า bookmark
    1.1.กดปุ่ม option [ขวามือสุด]
    2.ไปที่ bookmark>ตัวจัดการ bookmark>จัดระเบียบ>นำเข้า bookmark จากไฟล์ HTML.......>ที่ๆ Save ไว้ตอนแรก>Open
    3.เสร็จ

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ขอบคุณมาก ๆ ครับ สำหรับคำแนะนำดีดี

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ มีประโยชน์มากๆๆเลยครับ