ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

สอบถามเรื่องกรอบ HDD ครับ และ Jtag ครับ

1.พี่ Joker ครับ ที่ร้านมีกรอบ HDD สำหรับ Xbox360 Slim ขายไหมครับ ราคาเท่าไหร่

2.ถ้าเราแปลง Jtag แล้วเราสามารถเปลี่ยน Internal HDD ได้ไหมครับ คือเราสามารถโอนข้อมูลพวกโปรแกรมต่างๆ เช่น xex menu, FreeStyle Dashboard, Xbox Live Converter, NXE2GOD ที่พี่ลงไว้ ไป HDD ลูกใหม่แบบเหมือน HDD เดิม 100% ทั้งหมดเลยได้ไหม และ บอกวิธีทำด้วยนะครับ

3.แปลงเป็น Jtag แล้ว เราจะใช้จอยพวงมาลัย Logitech G27 Racing Wheel ตัวนี้ได้ไหมครับ (เครื่อง Xbox ธรรมดาใช้จอยพวงมาลัยนี้ไม่ได้)

4.เราสามารถอัพ Dashboard ของ Microsoft ใหม่ๆทุกตัวล่าสุดที่ออกมาได้ ทั้งแบบอัพแบบปกติ และ แบบใช้ USB Flash Drive โดยไม่มีผลกระทบกับเครื่องเลยใช่ไหมครับ

5.เครื่องแปลง Jtag สามารถใช้เล่นเกมส์ร่วมกับ Kinect ได้แบบปกติเลยใช่ไหมครับ และ เราสามารถลงเกมส์แผ่นแท้ในเครื่อง Jtag ได้เลยใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nvidia2 : 19th January 2012 เมื่อ 22:47

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    1.พี่ Joker ครับ ที่ร้านมีกรอบ HDD สำหรับ Xbox360 Slim ขายไหมครับ ราคาเท่าไหร่
    มีครับ ราคา 450 บาทครับ

2.ถ้าเราแปลง Jtag แล้วเราสามารถเปลี่ยน Internal HDD ได้ไหมครับ คือเราสามารถโอนข้อมูลพวกโปรแกรมต่างๆ เช่น xex menu, FreeStyle Dashboard, Xbox Live Converter, NXE2GOD ที่พี่ลงไว้ ไป HDD ลูกใหม่แบบเหมือน HDD เดิม 100% ทั้งหมดเลยได้ไหม และ บอกวิธีทำด้วยนะครับ
    หากหมายถึงโอนถ่ายข้อมูลจาก Internal ไป internal ลูกใหม่ที่มีขนาดใหญ่ขึ้นล่ะก็ สามารถทำได้โดยไม่ต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มเติมครับ วิธีทำก็คืออาจจะต้อหาตัว USB Docking หรือ Encloser เพื่อต่อ HDD ลูกใหม่ก่อน จากนั้นก็ใช้ Xex Menu หรือ FreeStyle Copy ข้อมูลทั้งหมดไปไว้ใน HDD ลูกใหม่ด้วย พอ Copy ได้หมดแล้วก็ค่อยเอา HDD ตัวนั้นมาทำเป็น Internal ครับ ก็จะใช้งานได้โดยไม่ต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มเติมครับ (งงมั๊ยเนี่ยะ.. )

3.แปลงเป็น Jtag แล้ว เราจะใช้จอยพวงมาลัย Logitech G27 Racing Wheel ตัวนี้ได้ไหมครับ (เครื่อง Xbox ธรรมดาใช้จอยพวงมาลัยนี้ไม่ได้)
    ถ้าของเดิมเคยใช้ได้ เมื่อแปลง JTAG ไปแล้วก็ยังใช้ได้ครับ แต่ถ้าไม่เคยใช้ได้ ก็ยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิมครับ

4.เราสามารถอัพ Dashboard ของ Microsoft ใหม่ๆทุกตัวล่าสุดที่ออกมาได้ ทั้งแบบอัพแบบปกติ และ แบบใช้ USB Flash Drive โดยไม่มีผลกระทบกับเครื่องเลยใช่ไหมครับ
    การ Update จำเป็นต้องใช้วิธีสำหรับ JTAG โดยเฉพาะครับ ถ้ามีการ Update Dash ใหม่มา ทางร้านจะทำบทความเกี่ยวกับการ Update ให้อีกครั้งที่ Customer Support แห่งนี้ครับ

5.เครื่องแปลง Jtag สามารถใช้เล่นเกมส์ร่วมกับ Kinect ได้แบบปกติเลยใช่ไหมครับ
    ได้แบบปกติครับ รวมทั้งเกม kinect ที่ไม่เคยออกมาขายในบ้านเราเช่น Hole in The Wall (กำแพงซ่า), Fruit Ninja ก็สามารถเล่นในเครื่อง JTAG ได้ครับ

และ เราสามารถลงเกมส์แผ่นแท้ในเครื่อง Jtag ได้เลยใช่ไหมครับ
    ได้เช่นกันครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

สอบถามเรื่อง Jtag ครับ

คือเอา HDD ตัวใหม่ใส่ตัว USB Docking หรือ Encloser แล้วต่อกับช่อง USB ของเครื่อง Jtag ใช่ไหมครับ และเราต้อง Format HDD เป็น FAT32 หรือ NTFS ครับ

เครื่อง Jtag เวลาเราลงเกมส์ที่มีหลายแผ่น เราต้องทำยังไงครับ

ณ ตอนนี้ที่ร้านยังเหลือเครื่องที่ทำ Jtag RGH ได้รึเปล่าครับ (เครื่อง Xbox360 รุ่น 4 GB ทำ Jtag ต้องใช้ HDD ด้วยใช่ไหมครับ) ราคารวมทั้งหมดเท่าไหร่ครับ

และ ถ้าของหมดแล้วจะมีมาใหม่ไหมครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    คือเอา HDD ตัวใหม่ใส่ตัว USB Docking หรือ Encloser แล้วต่อกับช่อง USB ของเครื่อง Jtag ใช่ไหมครับ
    ใช่ครับ

และเราต้อง Format HDD เป็น FAT32 หรือ NTFS ครับ
    FAT32 ครับ

เครื่อง Jtag เวลาเราลงเกมส์ที่มีหลายแผ่น เราต้องทำยังไงครับ
    ก็ลงแบบปกติครับ เวลาเราเปิดเล่นก็เล่นเกมจาก FreeStyle Dashboard เมื่อมีการต่อแผ่นเราจะสามารถต่อแผ่นได้โดยอัตโนมัติครับ

ณ ตอนนี้ที่ร้านยังเหลือเครื่องที่ทำ Jtag RGH ได้รึเปล่าครับ (เครื่อง Xbox360 รุ่น 4 GB ทำ Jtag ต้องใช้ HDD ด้วยใช่ไหมครับ) ราคารวมทั้งหมดเท่าไหร่ครับ
    ราคา 15,000 บาทครับ ถ้าต้องการเพิ่ม HDD 160Gb เพิ่มเงิน 1,500 บาทครับ (ไม่รวมกรอบ)

และ ถ้าของหมดแล้วจะมีมาใหม่ไหมครับ

สำหรับเครื่อง Slim หากของหมดคงหายากแล้วครับ สำหรับอุปกรณ์ในการทำ JTAG (Cool Runner Rev.B) ยังคงมีอยู่ครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: