ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    Blog Entries
    1

ใครกำลังจะจบ ม.3 มาทางนี้ (ใครที่รู้เรื่องเกี่ยวกับ เตรียมวิศวะพระนครเหนือให้คำแนะนำหน่อยครับ)

ใครที่กำลังจะจบ ม .3 จะไปต่ออะไรกันครับ
    ผมว่าจะไปพระนครเหนือ เค้ามีเตรียมวิศวะ อ่ะครับ
    เกรดผม ผมกลัวเรียน สายวิทย์ไม่ไหวอ่า

ใครที่รู้เรื่องเกี่ยวกับเตรียมวิศวะพระนครเหนือช่วยที

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมว่าเตรียมวิศวะพระนครเหนือเรียนยากกว่าสายวิทย์นะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ

หรือ

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล (วิทยาเขตพระนครเหนือ)

ถ้าพระจอม ก็หนักเอาเรื่องเลย แต่ถ้าเข้าได้ ดีกรี มันสูง มาก

ปล.ถ้าตั้งใจจริงก็ จัดเลยครับ ขอให้เข้าได้แล้วกัน
    ส่วนตัว - ไม่กล้าไปสอบ (กลัวเรียนไม่ไหว) ด้าน คอมนะ เลยเลือกเรียนที่ ราชมงคล...... (ไม่ขอพูดถึงชื่อ)
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    เคยไปสอบมาแล้วแต่ไม่ติด ตอนนี้เรียน ป.ว.ช. อยู่ที่สถาบันแห่งหนึ่ง มีคนรู้จักในโรงเรียน Try มาด้วย ไม่แน่ใจว่าถ้าสอบติดปีนี้จะดรอปไป หรือ รอชิงโควต้าเข้าไป
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เตรียมวิศวะที่พระนครเหนือเอาเรื่องเหมือนกันน่ะครับ

เรียนยากกว่าสายวิทย์-คณิตอ่าครับ

เเต่ถ้าอยากเป็นอะไรแล้วมีเป้าหมายอย่ากลัวครับ

แค่ทำเป้าหมายเราให้ดีที่สุดครับ บ

ปัจจุบันเรียนที่พระนครเหนือ เด็กใน(เตรียมวิศวะ)เค้าแน่นกว่าผมเยอะ ที่เรียนสายวิทย์คณิตอ่าครับ
    เซ็นไรดี

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ผมจะบอกให้น่ะครับ ถ้าไม่เตรียมตัวให้ดีก็เตรียมพลาดพระนครเหนือทันทีครับ ยากกว่าสอบเข้าห้องวิทย์-คณิต(บางโรงเรียน) อีกครับ ผมว่าท่าจะอยากเรียน วิดวะ จริงๆ ถ้ายังไม่พร้อมลองมาสอบ วิทย์-คณิต เอาก่อนดีกว่าน่ะครับ เพราะวิทย์-คณิต ทางเลือกในการสอบเยอะมากครับ เพื่อเป็นการเตรียมตัวว่าเราชอบทางสายงานด้านไหนจริงๆครับ แล้วค่อยมาสอบตรงตอน ม.6 เอา พูดจากใจจริงครับ มันเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด แต่ถ้าจะไปสอบก็ดีน่ะครับ เราจะได้รู้แนวข้อสอบหลายๆอย่าง นำมาปรับใช้ในการสอบครั้งต่อไปครับ

L o V e You

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    อยากได้จริง ๆ เน้นโควตเาครับ ผมก็ได้เพราะโควต้าเนี่ยล่ะ ไม่ได้เก่งอะไรเลย

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    1
    ป.ว.ช. ไม่ก็โควต้านักดนตรี ร.ร.
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ผมเรียน ปวช น่อ ตอนนี้ได้โควต้าวิศวะอิเล็กทรอนิกส์ ลาดกระบัง น่อ สอบได้เเล้วด้วยน่อ เรียน ปวช ไม่ปวดหัวเเต่ประสบการเเน่น

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    1
    ขอบคุณมากครับ ยังไงก็ลองสอบก่อนแล้วกัน

เผื่อจะติด

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wriy9oN อ่านกระทู้
    ผมเรียน ปวช น่อ ตอนนี้ได้โควต้าวิศวะอิเล็กทรอนิกส์ ลาดกระบัง น่อ สอบได้เเล้วด้วยน่อ เรียน ปวช ไม่ปวดหัวเเต่ประสบการเเน่น
    ผมก็ว่าเหมือนกัน ไม่ปวดหัว(บางโรงเรียนนะ) แต่บางโรงเรียนก็ปวดหัวมากมาย โรงเรียนผมนี่สบายเกิน จนเครียดว่าจะไปสอบตอนจบ ป.ว.ช. 3 ที่ไหนได้ ต้องหาความรู้เอง !!!!
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เตรียมตัวให้ดีครับ จะได้ไม่พลาดเหมือนผม

คิดว่าตัวเองสอบเข้าได้อยู่แล้ว แล้วไงละ ตก******หมด

เห้อ ถ้าย้อนกลับไปได้คงขยันเรียนกว่านี้

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 367
    ผมเลิกเรียนไปทำงาน ดีกว่า ได้วันละ 250-300 ดีกว่า ผมจบม3 มา2ปี ทำงานได้เงินเยอะเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 315
    หมายถึง มจพ.หรือป่าวครับ?
    เค้ารักแพรวามากกเลยน๊าาาาาาาา

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    นายร้อย ดีกว่านะ ท่าน

กล่าวขอบคุณ
    7
    ที่พระจอมเกล้าฯพระนครเหนือมีติวสอบตรงอยู่ถ้าอยากเข้าแต่ไม่รู้แนวก็ลองไปเรียนดู
    ที่http://www.welfare.kmutnb.ac.th/wf2011/tw/
    สอบตรงตอนไหนไม่รู้แต่คาดว่ามีคนเข้ามาเยอะมากแข่งขันมันสูงควรเตรียมตัวได้แล้ว
    ถ้าอยากเป็นนักศึกษา ไทย-เยอรมัน

Detroit Metal City
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,668
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ new อ่านกระทู้
    ที่พระจอมเกล้าฯพระนครเหนือมีติวสอบตรงอยู่ถ้าอยากเข้าแต่ไม่รู้แนวก็ลองไปเรียนดู
    ที่http://www.welfare.kmutnb.ac.th/wf2011/tw/
    สอบตรงตอนไหนไม่รู้แต่คาดว่ามีคนเข้ามาเยอะมากแข่งขันมันสูงควรเตรียมตัวได้แล้ว
    ถ้าอยากเป็นนักศึกษา ไทย-เยอรมัน
    ไทย-เยอรมัน เนี่ยเฉพาะ ขอนแก่น รึปล่าวครับ มทร. อื่นไม่เกี่ยวปล่าว
    COLD PLAY

Hidden Street : )
    กล่าวขอบคุณ
    745
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ตอนนี้ผมเรียนปวชปี 1 อยู่ เรียนหนักเอาการเลยครับ

ถ้าเข้ามาที่นี่ก็ ให้ขยันเรียนมากๆนะครับ มีอะไรก็ถามได้นะครับ
    I'm tired of the games, I just want her back

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    2
    วันนี้ไปสอบ โครงการช้างเผือกมากครับ

ข้อสอบผมว่าไม่ยากมากนะ ถ้าอ่านมาเยอะๆทำได้หมดเลย

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ idoggtribe อ่านกระทู้
    ไทย-เยอรมัน เนี่ยเฉพาะ ขอนแก่น รึปล่าวครับ มทร. อื่นไม่เกี่ยวปล่าว
    ชื่อเดิมของมหาวิทยาลัยอะ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อยากสอบก็ไปดูเอาเองนะว่าสอบวันไหน
    แต่ที่รู้เขาเริ่มรับสมัครแล้วนะรีบหน่อยละกัน
    ช่วยได้แค่นี้แหละ
    http://www.admission.kmutnb.ac.th
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new : 24th January 2012 เมื่อ 12:40

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    เตรียมวิศวะ ปวช ของ วิทยาลัยอุตสหกรรม พระจอมเกล้าพระนครเหนือ

ยากกว่าสายวิทย์-คณิต บางโรงเรียนเจ๋งๆเยอะเลยครับ

พาน้องไปสอบมาเมื่อปีที่แล้ว เด็กแต่ละคนที่มาสอบ หัวเกรียนใส่แว่น พ่อระดับบิ๊กขับรถหรู และ มีติวเตอร์ก่อนสอบตัวต่อตัว ติวกันจ้าละหวั่น

พยายามเข้าน่ะครับแต่ที่แน่ๆ ที่จะเจอ ในข้อสอบ จะมี ฟิสิกแน่นอนครับ แล้วก็ เรื่อง กลศาสตรืโครงสร้างครับไป (สำหรับวิศวะโยธาน่ะครับ) ศึกษาให้ดีน่ะครับ ถ้าสอบเข้าที่นี้ได้ ก็มาเจอพี่ได้ พี่จะอยู่อาคารตรงข้ามกับน้องครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jomemy : 24th January 2012 เมื่อ 15:39

กล่าวขอบคุณ
    7
    ใครสอบติดก็โครตเก่งแล้วพอจบ ปวช. 3ปีแล้วต่อคณะวิศวะ
    พวกที่จบจากปวช.มาเก่งกว่าหัวดีกว่าพวกที่จบม.6ที่Admissionเข้ามาในพระจอมเกล้าฯพระนครเหนือซะอีก
    จากประสบการณ์ตรงแพ้ขาดลอย

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ new อ่านกระทู้
    ใครสอบติดก็โครตเก่งแล้วพอจบ ปวช. 3ปีแล้วต่อคณะวิศวะ
    พวกที่จบจากปวช.มาเก่งกว่าหัวดีกว่าพวกที่จบม.6ที่Admissionเข้ามาในพระจอมเกล้าฯพระนครเหนือซะอีก
    จากประสบการณ์ตรงแพ้ขาดลอย
    ใช่แล้วครับเด็กเตรียมวิศวะ ตัดหัวเกรียนใส่แว่น ใส่เครื่องแบบฝึกงานแบบเอี๋ยม น่ารักมากมาย แต่หัวโคตรเทพ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ข้อสอบออกประมาณไหนหรอคะ ช่วยแนะหน่อยได้ไหม