ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 550

Question [ถามหน่อบครับ] คือว่าผมสงสัยมานานแล้วครับ เรื่อง Bios

อยากรู้ว่ามันคืออะไร เอาแบบง่ายๆ นะครับ [ อ่านในเน็ตแล้ว งง สุดๆ ]

-มันคืออะไร
    -เอาไว้ทำอะไร
    -สำคัญแค่ไหน
    -เกี่ยวกับการเล่นเกมไหม
    -OC แล้วเกี่ยวกับ Bios ยังไง [ เห็นในเว็ปเขียนไว้ งงๆ ]
    IntelCol2eI7

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    basic input/output system
    เอาไว้ทำอะไรชื่อมันก็บอกอยู่ ว่าเกี่ยวกับระบบรับส่งข้อมูลพื้นฐาน
    สำคัญมากถ้าไม่มีก็เป็นคอมที่ไม่สามารถใช้งานได้
    เกี่ยวอยู่แล้ว
    ocสามารถocด้วยโปรแกรมหรือจะocผ่านทางไบออสก็ได้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aunatix อ่านกระทู้
    basic input/output system
    เอาไว้ทำอะไรชื่อมันก็บอกอยู่ ว่าเกี่ยวกับระบบรับส่งข้อมูลพื้นฐาน
    สำคัญมากถ้าไม่มีก็เป็นคอมที่ไม่สามารถใช้งานได้
    เกี่ยวอยู่แล้ว
    ocสามารถocด้วยโปรแกรมหรือจะocผ่านทางไบออสก็ได้
    ขอบคุณหลายๆ ครับ กะลังนั่งอ่านอยู่เลย เข้าใจเป็นบางส่วน อะ มันยังงงๆ อยู่นิดหน่อย

เรื่องที่ การปรับความเร็วของแรมอะ เพราะที่อ่านมา ปกติ bios มันจะกำหนดให้แรมทำงานที่ความเร็วเดียวกับบัสของ CPU เท่าไหร่ไม่รู้ จำมะได้แต่เห็นเค้าบอกมันปรับ ได้อะ ปรับยังไง T T

*แล้วไอ้การเปิดใช้ RAID มันคืออะหยัง - -*

ส่วนอันอื่นๆ ก็พอเข้าใจแล้วอะ ขอบคุณครับ

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TrainerMaster อ่านกระทู้
    ขอบคุณหลายๆ ครับ กะลังนั่งอ่านอยู่เลย เข้าใจเป็นบางส่วน อะ มันยังงงๆ อยู่นิดหน่อย

เรื่องที่ การปรับความเร็วของแรมอะ เพราะที่อ่านมา ปกติ bios มันจะกำหนดให้แรมทำงานที่ความเร็วเดียวกับบัสของ CPU เท่าไหร่ไม่รู้ จำมะได้แต่เห็นเค้าบอกมันปรับ ได้อะ ปรับยังไง T T

*แล้วไอ้การเปิดใช้ RAID มันคืออะหยัง - -*

ส่วนอันอื่นๆ ก็พอเข้าใจแล้วอะ ขอบคุณครับ
    raid 0 การระบบที่ทำงานร่วมกันของ hdd 2 ลุกครับ เวลาจะเคลื่อนย้ายไฟล์ใหญ่ๆ จะเห็นผลชัดเจน hdd 2 ลูก จะช่วยกันประมวล ส่วนแรมก็ตามที่เข้าใจละครับ มันจะสัมพันธ์กับตัว * ของ cpu

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guszo อ่านกระทู้
    raid 0 การระบบที่ทำงานร่วมกันของ hdd 2 ลุกครับ เวลาจะเคลื่อนย้ายไฟล์ใหญ่ๆ จะเห็นผลชัดเจน hdd 2 ลูก จะช่วยกันประมวล ส่วนแรมก็ตามที่เข้าใจละครับ มันจะสัมพันธ์กับตัว * ของ cpu
    อ่อๆ มันเป็นหยั่งงี้นี่เอง 5555 ตรัสรู้ละ