ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594

Exclamation กิจกรรมรับน้องของ ม.บริหารสิงคโปร์ (SIM)

กิจกรรมรับน้องของมหาวิทยาลัยด้านการจัดการแห่งนี้ ถูกวิพากษ์วิจารณ์ชนิดหนาหู หลังจากหนังสือพิมพ์รายวัน “เดอะนิวเปเปอร์” เสนอรายงานพิเศษเรื่องผลกระทบต่อสภาพจิดใจของผู้เข้าร่วมกิจกรรมรับน้อง

ก่อนหน้านี้ เดอะนิวเปเปอร์ รายงานไว้ว่า มีนักศึกษาประมาณ 400 คน ต้องเข้าร่วมกิจกรรมลักษณะนี้ของสถาบันการจัดการสิงคโปร์ เมื่อเดือนสิงหาคม

ทั้งนี้ กิจกรรมที่นักศึกษาปี 1 ต้องเข้าร่วม อาทิเช่น การสวมกอดกับเพศตรงข้าม, การกินขนมปังกรอบจากปากเพื่อนต่างเพศ หรือการที่นักศึกษาหญิงนอนหงาย ให้นักศึกษาชายขึ้นคร่อมตัว กิจกรรมเหล่านี้ทำให้น้องใหม่บางคนถึงกับร้องไห้ มีนักศึกษาหญิงคนหนึ่งแสดงความเห็นไว้ว่า เธอรู้สึกเหมือนกำลังนอกใจแฟน

แม้มีเสียงครหาจากคนนอกจำนวนมาก แต่นักศึกษาบางส่วนก็ออกมาโต้แย้งว่า กิจกรรมเหล่านี้แสดงถึงความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันของเพื่อน

manage

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,318
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เอ่อ....น่าอิจฉาหรือน่าถีบดีอ่ะ ใจหนึ่งก็อิจฉาอ่ะน่ะ แต่อีกใจก็ว่าสงสารผู้หญิงง่ะ = =

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    กิจกรรมไร้สาระ แต่ไทยเองก็ไม่แพ้กันหรอก แถมบางมหาลัยรับกันทั้งปี แถมบอกมีธรรมนูญของตัวเองอีกตะหาก บ้าสุดกู่

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ของไทยก็พอๆกันครับ ไร้สาระ ความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันของเพื่อนหรอครับ โทษนะครับ ถุย...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ไม่ได้เข้ารับน้อง ผมก็เรียนได้ สนิทกับเพื่อนเหมือนกัน รู้สึกว่าเพื่อนที่ไม่รับน้องจะดีกว่าพวกรับน้องอีก พวกรับน้องอะไร ๆ ก็พี่ กาก***....
    Wupload ฝากไฟล์ 1000 ดาวน์โหลด = $12 - $40
    http://www.wupload.com/referral/affiliate/140403 (สมัครต่อจากผมได้รับเงินตามปกติ เมล์มามีเว็ปบอร์ดแจกให้)

ทัณฑ์บน ครั้งที่ 1
    กล่าวขอบคุณ
    938
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,126
    Blog Entries
    3
    ถ่าดันพื้นอยู่เกิดมันโด่ขึ้นมาล่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ไม่เคยรับน้องครับแต่อีกไม่กี่ปีก็จะต้องได้รับน้องเหมือนกันละ ผมว่าน่าสนุกดีนะ ถ้ากิจกรรมที่เขาให้ทำมันไม่โรคจิตเกินไปนะ ^^

♥ MUSIC
    กล่าวขอบคุณ
    2,944
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    -*- ถ้าเป็นแฟนผมละก็ ... พาออกจากมหาลัยเลย จบ

กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    โอ้โห...น่าอิจฉา 555

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    อะโด่ ของไทย รับน้องโหด หนะ ฮาๆ

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    ผู้ชายไม่เท่าไหร่แต่สงสารผู้หญิงนี้สิ

ปล. รร.ผม รับหนักกว่านี้อีกอะ ดิ่งสะคางแตกเลย ไม่รู้จะหนักไปไหน รู้แล้วว่าระบบต้องแน่น แต่ไม่ต้องหนักมากถึงขนาดนี้ก็ได้ตูเจ็บเป็นนะเว่ย [ขอระบาย]

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    มหาวิทยาลัยเขาก็เข้มงวดมากนะครับ ม.ผมไม่หนักหนาเท่าไร (ม.นเรศวร) ส่วนใหญ่เป็นกิจกรรมห้องเชียร์นั่งปรบมือร้องเพลงถ้าไม่อยากร้องเพลงก็สมัครกีฬา

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    อย่าว่าอย่างนั้น อย่างนี้เลยนะ
    ผมเองนี่ละ เป็นพี่สตาฟครับ
    รับหน้าที่เป็นพี่วาคด้วยนะ แบบว่า เข้ามาด่าอย่างเดียว

คือถ้าจะบอกว่าการรับน้องมันโหดร้าย มันก็ถูกครับ เราโหด
    แต่ในความโหดมันมีอะไรแฝงอยู่ในนั้นครับ ไม่ว่าจะเ้ป็นเรื่องของเพื่อน ได้เพื่อนแน่นอนครับ
    แล้วก็อีกอย่าง ได้ความเคารพ รู้จักอ่อนน้อมถ่อมตน มืออ่อน เจอพี่ต้องใหว้ อันนี้มันก็ต้องทำอยู่แล้ว
    พวกที่ไม่มารับน้องนี่ ผมสังเกตุเลย จะมือแข็งมาก เจอคนนี่ถ้าไม่รู้จักจะไม่ไหว้ อันนี้มันก็ไม่ถูกนะ (แล้วแต่ความคิดนะ อันนี้ไม่ว่ากัน)
    สนิทกับรุ่นพี่ อย่าลืมนะ ว่าคุณมาเรียนเพื่อหาประสบการณ์ ไม่ใช่มาเรียนเพื่อเอาวุฒิ ถ้าคิดว่าจะเรียนจบๆไป ก็อย่ามาเรียนเลยครับ
    จบไปไม่มีงานทำแน่นอน พวกที่มารับน้องนี่ พี่ๆเค้าจะคอยแนะนำหลายอย่าง รวมถึงเรื่องงานการด้วย พวกพี่ๆ ที่จบไปก่อน ก็จะแนะนำที่ทำงานให้
    หรือดีไม่ีดี มีฝากงานให้เลยนะ ส่วนพวกที่ไม่มารับน้องเหรอ ผมเดาได้เลย หางานยากแน่นอนครับ ถ้าไม่มีพ่อแม่รวยเปิดบริษัทเอง(ลองคิดดูนะ รุ่นพวกคุณ สมัครเข้ามาเรียนกันกี่คน แล้วจะจบกี่คน แล้วพอจบไปแล้ว รวมได้กี่คน แล้วนี่ยังไม่ันับมหาลัยอื่นๆอีกนะ จะกี่คนครับ แล้วนี่จะหางานยังไงล่ะ คนจบมาเยอะขนาดนี้ งานน่ะ มันไม่ใช่จะว่างตลอดเวลานะ ลองๆคิดดูเอาละกัน เคยได้ยินไหวว่า ปริญญาตรีไปทำงานเป็นภารโรงน่ะ มีนะ เยอะด้วย)
    แล้วอีกอย่าง มันทำให้เราเกิดความสามัคคีนะ

แล้วก็อยากจะฝากถึงคนที่ไม่เข้ารับน้องนะ พวกคุณเห็นแก่ตัวนะ เพื่อนๆเค้าลำบากกัน พวกคุณยังมานั่งเล่นสบายใจ สนุกเหรอ? ว่างเหรอ? ว่างมากกกกเหรอ?
    ผมเห็นมาเยอะนะครับ พวกที่ไม่รับน้องนี่ 50% ไม่จบครับ ผมอยู่มาตอนนี้ก็ปี 4 ละ เห็นมาเยอะครับ ตอนนี้กลับตัวกลับใจยังทันนะ พี่ๆเค้าไม่กินเหรอ ลองไปคุยดูนะ

ผมไม่รู้จะอธิบายยังไงดี เพื่อให้พวกคุณๆเข้าใจ ว่ากิจกรรมรับน้อง มันไม่ใช่เพียงแค่การด่าๆๆๆๆๆๆๆ แต่มันเป็นมากกว่านั้น มองให้ออกครับ มองให้ลึกๆ อย่ามองแค่เพียงเปลือกนอก

จบ........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shisaku : 25th September 2011 เมื่อ 22:16

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 907
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    อย่าว่าอย่างนั้น อย่างนี้เลยนะ
    ผมเองนี่ละ เป็นพี่สตาฟครับ
    รับหน้าที่เป็นพี่วาคด้วยนะ แบบว่า เข้ามาด่าอย่างเดียว

คือถ้าจะบอกว่าการรับน้องมันโหดร้าย มันก็ถูกครับ เราโหด
    แต่ในความโหดมันมีอะไรแฝงอยู่ในนั้นครับ ไม่ว่าจะเ้ป็นเรื่องของเพื่อน ได้เพื่อนแน่นอนครับ
    แล้วก็อีกอย่าง ได้ความเคารพ รู้จักอ่อนน้อมถ่อมตน มืออ่อน เจอพี่ต้องใหว้ อันนี้มันก็ต้องทำอยู่แล้ว
    พวกที่ไม่มารับน้องนี่ ผมสังเกตุเลย จะมือแข็งมาก เจอคนนี่ถ้าไม่รู้จักจะไม่ไหว้ อันนี้มันก็ไม่ถูกนะ (แล้วแต่ความคิดนะ อันนี้ไม่ว่ากัน)
    สนิทกับรุ่นพี่ อย่าลืมนะ ว่าคุณมาเรียนเพื่อหาประสบการณ์ ไม่ใช่มาเรียนเพื่อเอาวุฒิ ถ้าคิดว่าจะเรียนจบๆไป ก็อย่ามาเรียนเลยครับ
    จบไปไม่มีงานทำแน่นอน พวกที่มารับน้องนี่ พี่ๆเค้าจะคอยแนะนำหลายอย่าง รวมถึงเรื่องงานการด้วย พวกพี่ๆ ที่จบไปก่อน ก็จะแนะนำที่ทำงานให้
    หรือดีไม่ีดี มีฝากงานให้เลยนะ ส่วนพวกที่ไม่มารับน้องเหรอ ผมเดาได้เลย หางานยากแน่นอนครับ ถ้าไม่มีพ่อแม่รวยเปิดบริษัทเอง(ลองคิดดูนะ รุ่นพวกคุณ สมัครเข้ามาเรียนกันกี่คน แล้วจะจบกี่คน แล้วพอจบไปแล้ว รวมได้กี่คน แล้วนี่ยังไม่ันับมหาลัยอื่นๆอีกนะ จะกี่คนครับ แล้วนี่จะหางานยังไงล่ะ คนจบมาเยอะขนาดนี้ งานน่ะ มันไม่ใช่จะว่างตลอดเวลานะ ลองๆคิดดูเอาละกัน เคยได้ยินไหวว่า ปริญญาตรีไปทำงานเป็นภารโรงน่ะ มีนะ เยอะด้วย)
    แล้วอีกอย่าง มันทำให้เราเกิดความสามัคคีนะ

แล้วก็อยากจะฝากถึงคนที่ไม่เข้ารับน้องนะ พวกคุณเห็นแก่ตัวนะ เพื่อนๆเค้าลำบากกัน พวกคุณยังมานั่งเล่นสบายใจ สนุกเหรอ? ว่างเหรอ? ว่างมากกกกเหรอ?
    ผมเห็นมาเยอะนะครับ พวกที่ไม่รับน้องนี่ 50% ไม่จบครับ ผมอยู่มาตอนนี้ก็ปี 4 ละ เห็นมาเยอะครับ ตอนนี้กลับตัวกลับใจยังทันนะ พี่ๆเค้าไม่กินเหรอ ลองไปคุยดูนะ

ผมไม่รู้จะอธิบายยังไงดี เพื่อให้พวกคุณๆเข้าใจ ว่ากิจกรรมรับน้อง มันไม่ใช่เพียงแค่การด่าๆๆๆๆๆๆๆ แต่มันเป็นมากกว่านั้น มองให้ออกครับ มองให้ลึกๆ อย่ามองแค่เพียงเปลือกนอก

จบ........
    พูดมาถูกหมดครับ ใครไม่รับน้องมือจะแข็ง ไม่นับถือรุ่นพี่ รุ่นน้องที่เข้ารับน้องจะสนิทกับรุ่นพี่ แล้วพอเรียนจบรุ่นพี่จะแนะนำงานดีๆให้ มีเส้นสายในสายงานที่ตรงกับคณะ
    แต่ขอแย้ง นิดนืงตรงที่ คนที่คิดเรียนเอาวุติอย่างเดียว จบไปก็ไม่มีงานทำเนี่ย อันนี้ขอบอกว่าไม่จริงครับ เพราะ บางคนเขาอาจจะมีงานของพ่อแม่ รองรับอยู่แล้วก็ได้ หรืออาจจะมาเรียนแค่เอาความรู้ไปใช้ประกอบอาชีพของเขา ซึ่งถ้าจะบอกว่าไม่รับน้องแล้วไม่มีงานทำ อันนี้คงผิดนะครับ อีกอย่างหลายๆคนเขาก็เก่งสามารถหางานทำได้เองโดยไม่ต้องพึ่งใครก็มีนะครับ

Download rom Game Ps1 Free !
    Click

ฝากเพื่อนๆ คลิกเข้าไปดูบล็อคของผมกันบ้างครับ ขอบคุณครับ
    มีปัญหาเรื่องเกมส์ พูดคุย หรือ ปัญหาในกระทู้ เข้ามาโพสในเฟซผมได้เลยนะครับ ฝากเพื่อนๆ เข้าไป กด Like หน่อย^ ^
    Facebook