ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 103

โน๊ตเพลงปริศนา Death waltz ( วอลซ์ปีศาจ ) ซ้ำขออภัย

เพลงนี้น่ะต่อให้ปรมจารย์เปียโนช่วยกันเล่น 4 คนก็ยังไม่สามารถเล่นไม่ได้เลยค่ะเพราะนิ้วมือไม่และพอบางท่อนรัวมากหรือต่อให้ใช้คอมพิวเตอร์ที่ต่อควบคุมเปียโนก็ยังไม่สามารถเล่นจนจบเพราะ
    มีช่วงนี้ความกว้างของตัวโน็ตเกินกว่าที่เปียโนจะสามารถบรรเลงได้

วิธีเดียวที่จะเล่นได้คือใช้วงโอเปร่าทั้งวงแบ่งท่อนกันเล่น
    ความพิเศษของเพลงนี้ไม่ได้มีแค่นั้น ยังมีคำสั่งแปลกกว่าร้อยคำสั่งแทรกอยู่ในเนื้อเพลงด้วย เช่นตีขาขณะเล่น หมุนปากตัวเอง นำเป็ดขึ้นเวที นำจักรยานขึ้นเวที เล่นลูกบอล

ผู้บรรเลงต้องทำตามสั่งขณะเ่ล่นไปด้วยจึงถือจะเล่นเพลงนี้ได้สมบูรณ์จริง ๆ
    คนแต่งก็คือจอร์น สตั้มป์หลายคนสงสัยว่าเขาแต่งเพลงนี้มาเพื่ออะไรแล้วก็
    วิจารไปต่าง ๆ นา ๆ เช่นแต่งมาเพื่อบูชาปีศาจ และก็ลือไปเรื่อยว่าไม่ีมีใครบรรเลงเพลงนี้ได้
    ถ้าใครฟังเพลงนี้ก็จะฝันร้า้ย แต่แท้จริงแล้วนายจอร์น สตั้มป์นั้นแค่แต่งขึ้นมาด้วยความตั้งใจ
    ของเขาเพื่ออยากให้เพื่อน ๆ ของเขาได้สนุกเท่านั้นเอง เขาเป็นนักเปียโนมาก่อนแล้วก็เลิกเป็นมาเป็นนักแต่งเพลงแทน แล้วทุกครั้งที่แต่งเพลงเขาก็จะพิถีพิถันมาก แต่ก็ไม่ได้ผลตอบรับที่ดีเท่าทีควร เขาเลยแต่งเพลงเดธวอลซ์นี่ขึ้นมาเป็นการรวมศิลปะการบรรเลงในสมัยก่อนศตวรรษที่ 20 เข้า
    มาไว้ในเพลงเดียว และเขาก็ลาโลกไปในปี 2006 ที่ผ่านมา เรื่องพวกนี้เป็นเรื่องที่เพื่อนสนิทของเขามาเล่าให้ฟัง

http://www.youtube.com/watch?v=euadl...layer_embedded
    เครดิต บอร์ด Xshot
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Paperman : 22nd July 2011 เมื่อ 21:42

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ลองไปอ่าน คอมเม้นต์ ของคุณ kennik กับ NuTinwนะครับ ในบอร์ด XSดูครับ

เห็นเขาบอก คลิปกับโน้ตคนละอย่าง ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจริงรึเปล่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    เมื่อวานดูรายการนึง มีคนเล่นได้ล่ะนิ ใช้กี่คนหว่า

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมว่า คอมพิวเตอร์เดี๋ยวนี้เล่นเพลงแบบนี้ได้สบายแล้วละท่านเอ๋ย - -
    CPU 4 หัว กับโปรแกรม- -
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BestG036 อ่านกระทู้
    ผิดกระทันใดครับพี่ พีท

เพราะ ที่เกาหลีเขาเอาไปทดสอบกับคอมพิวเตอร์แล้ว เล่นได้ 1 นาทีกว่าๆ หยุด!

เพราะคอมไม่สามารถอ่านโน๊ตได้

ผู้แต่เพลงนี้ ต้องการให้เล่นเป็นวง ออเทรสต้าครับ (ผิดขอ อภัย)

ที่ต้องมีนักให้จังหวะอะครับ (ไม่ค่อยรู้เรื่องเพลง -*-)

เขาทดสอบแล้วเพลงนี้เพราะมากครับ

จริงๆแล้วมันชื่อว่า

Death Wailtz (เดธวอลท์)

คอมพิวเตอร์ประมวลผมไม่ผ่านครับโน็ตชื้นนี้
    มีสมองคน สมองAi ก็ทำได้ทุกอย่างละ ทำอะไรต่ออะไรที่ยากกว่ามาแล้ว มนุษย์ แล้ว เพลงเนี่ยทำไมจะไม่ได้

สปอน อะ เหมือนมันเก่าแล้วนะ - -* คอมมัน ถึงประมวลผลไม่ผ่านก็ ซ้อนหลายๆNOTE ซิ ง่ายดีแต่เสียเวลา
    งั้นไม่ได้ เอาคอมสร้างภาพยนต์เลยปะ ง่ายดี 55555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PeaceterZero : 22nd July 2011 เมื่อ 22:32

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้
    ผมว่า คอมพิวเตอร์เดี๋ยวนี้เล่นเพลงแบบนี้ได้สบายแล้วละท่านเอ๋ย - -
    CPU 4 หัว กับโปรแกรม- -
    ผิดกระทันใดครับพี่ พีท

เพราะ ที่เกาหลีเขาเอาไปทดสอบกับคอมพิวเตอร์แล้ว เล่นได้ 1 นาทีกว่าๆ หยุด!

เพราะคอมไม่สามารถอ่านโน๊ตได้

ผู้แต่เพลงนี้ ต้องการให้เล่นเป็นวง ออเทรสต้าครับ (ผิดขอ อภัย)

ที่ต้องมีนักให้จังหวะอะครับ (ไม่ค่อยรู้เรื่องเพลง -*-)

เขาทดสอบแล้วเพลงนี้เพราะมากครับ

จริงๆแล้วมันชื่อว่า

Death Wailtz (เดธวอลท์)

คอมพิวเตอร์ประมวลผมไม่ผ่านครับโน็ตชื้นนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ดูแล้ว งงเลยย อะไรหว่า
    หี"อ่านมากก็รู้มาก"****หนังx

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ลึกซึ้งๆๆ

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    เห็นแล้วถึงกับมึน นี่มันโน้ตจริงๆหรอเนี่ย !!

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    อ๋อ รายการ Spong โง่สุดๆไง ผมดูอ่ะมีเพลงนี้ด้วย อิอิอิ

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 301
    note อย่างเท่
    DevilclouD is going to cut you like a cornish game hen...

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ฟังได้แค่ใกล้จบไม่ไหวครับ ขนลุก

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ดูแล้วครับใน sponge ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    โหดมากอ่ะ โน็ต
    No Comment

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    จริงๆมันคือเพลง UN Owen Was Her เพลงประจำตัวของ ฟลังดร์ สคาร์เลท หนึ่งในตัวละครจากเกม Touhou Project ภาค 6 ครับ

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    แค่เห็นก็จะเป็นลมละ
    SLIPKNOT FAN CLUB

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    ในสปันเล่นให้ดูเเล้ว คอมก็เล่นไม่ได้ เปียโนใช้คน 4 คนก็เล่นไม่ได้ แต่มาเล่นได้กับวงวงออเคสตร้า รึเปล่าไม่แน่ใจ ลองหาดูย้อนหลังกันนะครับ

ถ้าผิดกฎ ขอโทษด้วยครับ

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943

ลองดูคลิปนี้สิครับ

แล้วลองเทียบของจริงดูนะคครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chayatorn : 22nd July 2011 เมื่อ 22:59

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    โน๊ตธรรมดายังอ่านไม่ค่อยคล่องเลย เจอแบบนี้ = ='

กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    สยอง........