ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 42

Call of Duty : Operation Kingfish พากย์ไทย เล่าใหม่

720p

ลองทำกับทีม ที่เล่นเกมดูครับ ฝากติชมด้วยครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    308
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    อิอิ เยี่ยมๆ ดีใจที่กูได้พากย์ Soap
    ไม่มีเม้าส์ปากกาครับ ผมเซ็นไม่ได้

ยิ้มทั้งน้ำตา^-^(T-T)
    มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    555 จึ้อ่ะฮาเสียงตอนโดนยิง

อยู่ใน ITHardware บ่อยๆ
    กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    โอเคเลย 555+ เอื้ออออ

ยุยน่ารัก

กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    พากย์ไม่ได้อารมณ์เลย ต้องใส่อารมณ์บ้างสิครับ บางฉากนะ แต่ก็ OK แล้วคับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nuttawatcom อ่านกระทู้
    พากย์ไม่ได้อารมณ์เลย ต้องใส่อารมณ์บ้างสิครับ บางฉากนะ แต่ก็ OK แล้วคับ
    ตามนั้นเลยครับ ดูแล้วเฉยๆ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    Blog Entries
    2
    ครับพากย์ไม่ได้อารมณ์เท่าไหร่

ไอที่ Fire Fire Fire สไนเปอร์ก็ยิง

แต่คนพากย์ทำไมพูด ยิงแล้ว ยิงแล้ว ยิงแล้ว อะครับ หมดอารมณ์ดูัเลย

ตอน 4:50 ถึง 5:02 ต้องมีเสียง Soap บอกว่า Priceeeeee

ปล.เสียงโกส****แหลมเกิน = ="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Elizabeth : 22nd January 2012 เมื่อ 21:23
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ถ้ามีโอกาศทำผลงานหน้าจะเอามาเเก้ไขครับ
    ปล.ผลงานครั้งนี้อาจทำลวกๆหน่อยครับก่ะทำเล่นๆนึกว่าคนดูไม่เยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beamclubza : 22nd January 2012 เมื่อ 22:48

กล่าวขอบคุณ
    308
    ครับ จะพยายามครับ คือว่า พวกเราใช้เวลาทำแค่ 1 คืนน่ะครับ เลยออกมายังไม่ดีเท่าที่ควร ^^ ขอบคุณสำหรับคำติชมนะครับถ้ามีโอกาสหน้าจะนำมาปรับปรุงครับผม
    ไม่มีเม้าส์ปากกาครับ ผมเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    1,460
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เสียงคนพากษ์ไม่มันส์เลยแฮะ ! ! แต่ก็ดีละ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    ลองหาคนที่เสียงแตกหนุ่มแล้วดูสิครับ

เสียงเข้มๆ ทหารเสียงแหล๊มมมม แหลมมม 5555555

แต่ก็ดีครับที่ทำ ยังไม่เห็นมีคนทำเลย

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    308
    ขอบคุณมากนะครับ ถ้ามีงานหน้าจะเอาคำติชมของทุกท่านไปปรับปรุงครับผม

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ไม่ได้อารมณ์เลยคับ เสียงไม่เหมือนอยู่ในสนามรบเลย

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Enjoy
    กล่าวขอบคุณ
    1,280
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ขอบคุณที่ให้ดูครับลืมไปแล้ว

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    141 ควรพูดเป็นภาษาไทยนะ ฟังดูดีกว่าเยอะ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ต้องปรับปรุงอีกเยอะนะครับ

1. แปลบทแล้วเกลาบทคำพูดให้เหมาะสมก่อนเลย
    ชื่อทีมที่เป็นตัวเลขนี่ภาษาไทยก็ได้ครับเหมาะกว่า ส่วนระเบิดแสงนี่ก็เรียก Flash ก็ได้ครับ ปรับให้เหมาะสม

สังเกตุหนังฝรั่งภาคไทยกับฝรั่งจะไม่ตรงกันทุกประโยคนะครับเพราะเขาทำให้ฟังง่ายเข้าใจง่ายและเหมาะสม
    (ไม่จำเป็นต้องแปลแบบคำต่อคำให้สละสลวยก็พอ^^)

2. เวลาพากษ์พูดให้เต็มเสียงครับ ถ้าพูดกั๊กๆเสียงไว้มันจะฟังไม่ได้ feel อารมณ์ไม่ได้
    ไม่ต้องรีบทำครับไปทีละประโยคพอพูดได้เป๊ะแล้วค่อยผ่านไปประโยคต่อไป

ลองพากษ์ให้ระดับเสียงเท่ากับนักแสดงครับปล่อยอารมณ์ไปเลยแล้วจะดีเอง

3. สำเนียงพูดครับ บางคน ร เรือ กระดกซะ ไม่พอลากเสียงคำที่มี ร ซะยาว แล้วคำที่ตามมาดันพูดซะเร็วปรื้ดเลย

ซ้อมก่อนพูดครับซ้อมเยอะๆพูดให้คำชัดพอไม่ต้องเน้นคำจะฟังเป็นธรรมชาติ

Thank เป็นกำลังใจให้ครับลองเอาไปปรับปรุงดู แล้วเอามาแบ่งให้ชาวบอร์ดได้ติดตามกันอีก

+เป็นกำลังใจสำหรับความตั้งใจ จะรอผลงานใหม่ๆครับ ^^

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpeeDSperM : 23rd January 2012 เมื่อ 20:03

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpeeDSperM อ่านกระทู้
    ต้องปรับปรุงอีกเยอะนะครับ

1. แปลบทแล้วเกลาบทคำพูดให้เหมาะสมก่อนเลย
    ชื่อทีมที่เป็นตัวเลขนี่ภาษาไทยก็ได้ครับเหมาะกว่า ส่วนระเบิดแสงนี่ก็เรียก Flash ก็ได้ครับ ปรับให้เหมาะสม

สังเกตุหนังฝรั่งภาคไทยกับฝรั่งจะไม่ตรงกันทุกประโยคนะครับเพราะเขาทำให้ฟังง่ายเข้าใจง่ายและเหมาะสม
    (ไม่จำเป็นต้องแปลแบบคำต่อคำให้สละสลวยก็พอ^^)

2. เวลาพากษ์พูดให้เต็มเสียงครับ ถ้าพูดกั๊กๆเสียงไว้มันจะฟังไม่ได้ feel อารมณ์ไม่ได้
    ไม่ต้องรีบทำครับไปทีละประโยคพอพูดได้เป๊ะแล้วค่อยผ่านไปประโยคต่อไป

ลองพากษ์ให้ระดับเสียงเท่ากับนักแสดงครับปล่อยอารมณ์ไปเลยแล้วจะดีเอง

3. สำเนียงพูดครับ บางคน ร เรือ กระดกซะ ไม่พอลากเสียงคำที่มี ร ซะยาว แล้วคำที่ตามมาดันพูดซะเร็วปรื้ดเลย

ซ้อมก่อนพูดครับซ้อมเยอะๆพูดให้คำชัดพอไม่ต้องเน้นคำจะฟังเป็นธรรมชาติ

Thank เป็นกำลังใจให้ครับลองเอาไปปรับปรุงดู แล้วเอามาแบ่งให้ชาวบอร์ดได้ติดตามกันอีก

+เป็นกำลังใจสำหรับความตั้งใจ จะรอผลงานใหม่ๆครับ ^^

ขอบคุณครับ ผมจะนำไปปรับปรุงจะมี หนังใหม่ เร็วๆนี้ครับกำลัคัดอยู่อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    290
    ขอบคุณสำหรับทุกคำติชมครับจะนำไปปรับปรุงในผลงานหน้า