ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ดูหนังออนไลน์

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค/Donation
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    356
    ได้รับคำขอบคุณ: 215

ใครเคยเล่น The Witcher เข้ามาหน่อยครับ ( ทุกภาค )

คือผมจะหามาเล่นเกมนี่มันมีกี่ภาคหรอครับ ? ผมเห็นมี The Witcher Enhanced Edition กับ The Witcher Enhanced Edition Director's Cut
    มันต่างกันยังไงหรอครับ ... แหละ The Witcher Enhanced Edition Director's Cut กับ The Witcher 2 ตัวไหนมาก่อนกันครับ
    ช่วยทีนะครับอยากเล่นมาก เกมแนวนี้

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อันที่จริง The Witcher ภาคแรกมีออกมา 3 แบบนะครับ

คือเวอร์ชั่นแรกสุดจะเป็น The Witcher แบบปกติ ไม่มีคอนเทนต์เสริมอะไร

ส่วนเวอร์ชั่นที่ 2 จะเป็น The Witcher Enhanced Edition ซึ่งเวอร์ชั่นนี้จะมีคอนเทนต์ต่้างๆเพิ่มขึ้นมามากมายยกตัวอย่างเช่น..
    -พวกเนื้อเรื่องเสริม
    -การเคลื่อนไหวมือของตัวละครเวลาสนทนากัน(ซึ่งปกติมือจะไม่ขยับ)
    -เครื่องมีสร้างภารกิจที่สามารถสร้างภารกิจมา้เล่นเองหรือแชร์ให้คนอื่นๆได้
    -ฯลฯ(อีกเยอะ)

และเวอร์ชั่นที่ 3 The Witcher Enhanced Edition Director's Cut เวอร์ชั่นนี้เป็นเวอร์ชั่นที่ผมเห็นใน Steam ครับ(และซื้อมาแล้วด้วย)

ซึ่งเวอร์ชั่นนี้มีทุกอย่างเหมือนเวอร์ชั่นที่ 2(The Witcher Enhanced Edition) มี

แต่เวอร์ชั่นนี้พิเศษตรงที่ว่ามันจะมีคอนเทนต์สำหรับผู้ใหญ่(พวกเนื้อหาแนวโป๊เปลือย)เพิ่มขึ้นมาครับ

และสุดท้าย The Witcher Enhanced Edition Director's Cut วางจำหน่ายก่อน The Witcher 2 ครับ

ปล.ส่วนผมแนะนำ The Witcher Enhanced Edition ครับ เพราะ Director's Cut มันจำกัดแค่คนที่ซื้อเกมนี้ใน North American

กล่าวขอบคุณ
    356
    ตอนนี้หาชื้อไม่ได้เลยครับ The Witcher Enhanced Edition Director's Cut แหละก็ The Witcher Enhanced Edition นี่ด้วย tt *

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themangmang1 อ่านกระทู้
    ตอนนี้หาชื้อไม่ได้เลยครับ The Witcher Enhanced Edition Director's Cut แหละก็ The Witcher Enhanced Edition นี่ด้วย tt *
    ใน Steam มีขายอยู่ครับ

http://store.steampowered.com/app/20900

ราคา $9.99 USD เอง ไม่แพงเลยครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    356
    ขอบคุณครับ พอดีแฟนอยากเล่นเลยจัดไปสัก 3 เกมเลย ^ ^