ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571

อยากรู้วิธีทำใจแแบบที่ได้ผลที่สุดครับ..กลัวมากครับตอนนี้(ช่วยหน่อยนะครับ)

ก่อนเริ่มเรื่องขอเกริ่นก่อนสักนิดนะคับ...

-> คือผมกับแฟนคบกันมาได้ 3 ปีกว่าๆแล้วตั้งแต่เรียน ปวช. ปี1 ตอนนี้ก็ ปวส.1 แล้วเรารักกันมากๆ ด้วยเราทั้งคู่ หน้าตาก็ถือว่า OK ในสายตาหลายๆคน

จึงมักมีคนอื่นเข้ามาพัวพันด้วยตลอดเลยครับ แต่เรื่องนี้ไม่ใช่ประเด็น..เพราะว่า

เราต่างก็รับมันด้วยการไม่คุยกับใครไม่อยากรู้จักใคร..เรารักกันมากจริงๆ ย้อนไป 3 ปีก่อนเราสองคนรู้จักกันและตกลงเป็นแฟนกันอยู่พักนึง

ผมเป็นแฟนคนแรกของเธอครับ และเธอก็แฟนคนแรกของผม

แต่เป็นแค่แฟนแบบทางโทรศัพนะครับ เพราะเราแทบไม่มีเวลาได้เจอกันเลยผมก็ติดเกม จึงตัดสินใจเลิกกัน

ระหว่างนั้นแฟนผมก็มีแฟนอีกสองคน แต่ก็เลิกกันไม่นานเพราะว่าเธอยังรักผมอยู่

แต่ผมนั้นอย่างที่รู้ๆติดเกมครับไม่มีใครเลยครับ..

เข้าเรื่องเลยดีกว่า เมื่อสองสามวันก่อน เธอได้มีโอกาศไปนำเสนองานกับแฟนเก่าของเธอที่ต่างจังหวัด 4 วัน..(ไปกับอาจารย์)

หลังจากเธอกลับมาผมก็รู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลง ซึ่งก่อนนี้มันก็เริ่มเปลี่ยนแปลงมานิดๆแล้ว

ผมเห็นเธอโทรคุยกับแฟนเก่าตอนที่ผมไม่อยู่..แต่เธอก็บอกว่าคุยเรื่องงาน (คุยเรื่องงานตี 1 หรอ)

แต่ผมก็รับได้นะผมเชื่อแฟนผม เชื่อทุกอย่าง..ปากก็บอกเชื่อแต่ความคิดสิครับ..

หลังจากนั้นเธอไม่แคร์ผมอย่างที่ควรจะเป็น ผมต้องการอะไร อยากได้อะไรเธอไม่แคร์ผมเลยครับ..

เป็นผมต้องคอยซื้อโน่น นี่ นั่น ให้เธอ ซึ่งเมื่อก่อนไม่เคยเป็น..

เวลาผมทำอะไรเธอก็ไม่มาสนใจเหมือนเมื่อก่อน กลับสนใจเพียงตัวเธอเองเท่านั้น..

ผมควรทำยังไงดีครับอยากทำใจซะตั้งแต่ตอนนี้ ..หรือผมคิดมากไปเองครับ..ตอนนี้เสียใจมากครับ

ร้องให้ทุกคืนเลย พยายามคิดถึงแต่ตัวเองและพ่อแม่ แต่มันกลับทำให้คิดถึงเธอมากกว่าเดิมครับ..

ขอความกรุณาช่วยผมด้วยเถอะครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redfoottttt : 23rd January 2012 เมื่อ 13:59

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ผมว่าเปลี่ยนความเสียใจ มาเป็นความสงสัยและความแคล้นดีกว่า เพราะดีกว่าความสิ้นหวัง
    เธอกับแฟนเก่าของเธอต้องมีอะไรกันแล้วแน่ๆนะผมว่า ตอนไปต่างจังหวัดนะ เธอถึงได้กลับมาแล้วเปลี่ยนไป เธอบอกว่าคุยเรื่องงาน แต่ ไอ่นั่งนะผู้ชายมันจะคุยงานอย่างเดียวหรือป่าว ผมรู้ คุณเชื่อแฟน แต่คุณเชื่อไอ่นั่นไม่ได้แน่แล้วถ้าแฟนคุณเป็นคนสวยนะผมว่าคุณต้องทำอะไรบางอย่างแล้วละ ไม่ใช่เพื่อตัวเธอ แต่เพื่อตัวคุณ (คิดเอานะมีหลายแบบแต่จะเลือกแบบไหนถ้าเลือกไม่ดีอาจเป็นตอนจบของคุณเหมือนผมในตอนนั้น) คำถามนี้เคยอยู่ในใจผมมาแล้ว แต่เรื่องของคุณต่างกับผม แล้วผมเลือกแบบนี้ครับ ย่อนไปตอนผมอยู่ ปวช. 3 ผม รู้ว่าคนที่ผมรัก ไปคุยกับไครที่ผม
    ไม่รู้จัก แล้วมาวันหนึ่งผมรู้ว่า เธอนอนกับผู้ชายคนนั้น ตอนผมรู้ผมคิดอะไรไม่ออกเลย ผมไม่สนใจเรียนหรืออะไรทั้งนั้น ตัวผมจะเป็นยังไรผมไม่สน แล้วมาวันหนี่งไอ่นั้นมัน
    อยู่คนเดียวด้วยความแคล้นของผม ที่สะสมมาผมวิ่งไปจัดการมันจนได้เลือดเลย จากนั้นผมเสียเธอไป แล้วมันก็เลิกกัน คิดให้ดีนะจะเป็นเหมือนผมหรือนั่งเสียใจคนเดี่ยว
    แล้วในเวลา ผ่านไป (จากนั้นผมก็ไม่กล้ารักใครอีกเลย)

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ทำไมไม่เอาเวลาไปเรียนหนังสือ
    สนใจทำไมเเค่ผู้หญิง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    522
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ผู้ตรวจสอบ อ่านกระทู้
    ทำไมไม่เอาเวลาไปเรียนหนังสือ
    สนใจทำไมเเค่ผู้หญิง
    นายอาจไม่เคยมีความรัก ลองรักใครดูสิครับไม่ใช่รักแค่ภายนอกแต่ข้างในต่างหาก รักจริงๆ

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ไม่ตายก็หาใหม่ได้ เสียใจนิดเดียวพอแล้ว

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    ผมขอเสนอความคิดครับ ! ผมว่าขั้นแรกลองไปถามเค้าตรง ๆ เลยดีกว่า พูดด้วยน้ำเสียงนุ่ม ๆ บางทีลึก ๆ อาจจะมีอะไรแฝงอยู่ในใจก็ได้

ปล.พี่อาจจะไม่ต้องเชื่อผมก็ได้น่ะ เพราะผมไม่เคยมีแฟน บางทีอาจจะทำให้ความสัมพันธ์แย่ลงกว่าเดิม + ไม่ได้รู้ความจริง ก็เป็นได้ครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    เชื่อแฟนก็ดีแล้วครับ อย่าไปคิดมาก
    แต่ก็เผื่อใจไว้นิดนึงเพราะมันอาจเกิดเรื่องที่ไม่คาดฝันขึ้นนะ ^^'

ผู้หญิงดีดี มีเยอะแยะครับ แล้วส่วนใหญ่คงไม่มีใครรักแฟนแค่คนเดียวหรอก
    มันต้องมีคนอื่นบ้าง เพราะการอยู่กับนายอาจทำให้เธอเบื่อ ? หรืออะไรก็ชั่ง
    แต่แค่ทำให้เธอมีความสุขก็พอแล้วครับ ^____^
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    รักได้แต่อย่าหลง - - สั้นๆง่ายๆจบก็จบไปอย่าไปแคร์

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ลองเปิดใจคุยดูสิ ถามในสิ่งที่เราสงสัย

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    522
    ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เห็นด้วยกับความเห็นที่ 3 นะครับ รักใครก้อรักได้ครับ เเต่ต้องรักตัวเองก่อน คุณไม่ใช่ตัวกินหญ้านะครับ ที่รักโงหัวไม่ขึ้นอะ