ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052

ทำไมคนไทยถึงรักในหลวง(ทำงานส่งครู ขอร้องหน่อยครับ)

อยากทราบความเห็นของพวกท่าน บอกแล้วพร้อมข้อมูลที่เกี่ยวข้องจะดีมากเลยครับ
    ต้องการ 20 ข้อไม่ซ้ำกัน
    ใครมาโพสขอให้ประสบความสำเร็จิจการงานทุอย่างและ ขอให้เกิดผลดีกับชีวิต
    ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 973
    เรื่องแค่นี้ คุณคิดไม่ออกก็ไม่ใช่คนไทยแล้วละครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

DEVGRU
    Denver , Colorado
    กล่าวขอบคุณ
    1,577
    ได้รับคำขอบคุณ: 999
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ I3aSiC อ่านกระทู้
    เรื่องแค่นี้ คุณคิดไม่ออกก็ไม่ใช่คนไทยแล้วละครับ
    ใช่ๆ ก็เห็นอยู่ว่าท่านมีความสำคัญกับปวงชนชาวไทยอย่างไรบ้าง

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    เอาเรื่องจริงคิด ได้ เกิน 50 ข้อ อะ เหตุผลที่รักในหลวงอะ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    601
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ง่ายๆเลยครับ เพราะว่านี่คือแผ่นดินของพ่อนั้นก็หมายความว่าเป็นบ้านของพ่อ พวกเราทุกคนต่างเป็นผู้อยู่อาศัยถ้าไม่รักเจ้าของบ้านแล้วจะรักใครหละครับ ^^"

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    http://th.wikipedia.org/wiki/พระราชก...ภูมิพลอดุลยเดช

จขกท. เอาไปอ่านใส่หัวซะ จะได้รู้ว่าท่านทำอะไรไว้ให้พวกเราบ้าง

ครูคุณให้การบ้านน้อยไปรึเปล่าครับ เรื่องแบบนี้ 100 ข้อผมก็ทำได้

กล่าวขอบคุณ
    386
    คุณอ่านบ้างไหม ผมแค่อยากทราบความเห็น

กล่าวขอบคุณ
    386
    โอ้ โดนด่าแบบนี้จะตั้งทำไมวะ ตอบให้สักนิดก็ยังดีมาดีนะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ I3aSiC อ่านกระทู้

เห็นด้วยกับเรปนี้นะ จขกท. ใช่คนไทยรึป่าวอะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    คุณมีเวลามากพอที่จะนั่งอ่านหรือป่าวละ ?

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    จขกท โดนด่าเลย - -* แต่ก็นะไม่น่าตั้งหรอก คนไทยทุกคนรู้แก่ใจดี(เข้าใจ บ่)
    ใจเย็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    จขกท เขาก็แค่มาขอความคิดเห็นก็เท่านั้น ว่าทำไมพวกนายถึงรักในหลวง

ไปว่าเขาทำไม

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เรื่องนี้ แทนที่จะถามคนเล่นบอร์ด มีให้ศึกษาเยอะครับ มันไม่ใช่เรื่องที่ต้องถามคนอื่นเลย ว่าทำไมถึงรักในหลวง
    ท่านทรงงาน เพื่อประชาชนไทยมากแค่ไหน 20ข้อถ้าสืบค้น ศึกษา ไม่ต้องจากหนังสือ แค่ในเน็ทนี่ 20ข้อก็ใส่ไม่พอแล้วครับ
    พระราชกรณียกิจ ในหลวง<<แค่นี้กุเกิ้ล ก็ออกมาให้อ่านนัไม่ถ้วน ส่วนเรื่องทำไมคนไทยถึงรักในหลวง มันคือผลจากที่ท่าน ทรงเหน็ดเหนื่อยเพื่อประชาชน

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    แทนที่จะด่าเขา ลองโพสให้ได้ซัก 20 ข้อดูสิครับ ผมยังทำไม่ได้เลย มันไม่เกี่ยวหรอกว่าเป็นคนไทยรึเปล่า

ผมคงเขียนได้แค่ข้อเดียว คือ "ท่านทำเพื่อประโยชน์สุขของประชาชนไทย เพื่อแผ่นดินไทย เพื่อประเทศไทย"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spermz : 23rd January 2012 เมื่อ 19:12

รสโนริสาหร่าย
    กล่าวขอบคุณ
    474
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เขียนได้เป็นร้อยๆข้อ

เช่น ท่านทรงสละเวลาทั้งชีวิต เพื่อให้คนไทย มีไฟฟ้าใช้โดยการสร้างเขื่อน
    ทรงร่างเเผนที่ประเทศไทยเพื่อให้คนไทยมีเเผ่นที่เดินเรือ เดินรถ (เดินทาง)
    ..
    ..
    อื่นๆ อีกมากมาย เป็นเช่นนี้ คนไทยถึงได้รักในหลวง เพราะสละเวลาทั้งๆที่เราไม่ได้ทำประโยชน์ หรือตอบเเทนท่านเลย
    ในหลวงก็เปรียบเหมือนพ่อ ที่ช่วยลูกๆทั้งเเผ่นดิน

ปล.เเค่นี้ผมว่าเอาไปเขียนต่อก็ได้เเล้วมั้ง 20 ข้ออ่ะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    โคม่า!! แล้วละประเทศนี้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รสโนริสาหร่าย
    กล่าวขอบคุณ
    474
    จริงๆ เเล้วงานของเจ้าของกระทู้ ผมว่าอาจารย์เขา อยากให้เด็กไปค้นหาข้อมูลว่าในหลวงท่านทรงทำอะไรให้ประเทศ ถึงได้มีพี่น้องชาวไทยรักในหลวงเเละให้เป็นพ่อของเเผ่นดิน
    เพราะเด็กรุ่นใหม่ อาจจะตามผลงานของในหลวง ในอดีตที่ท่านทำเพื่อชาวไทย ได้ไม่มากจึงสั่งงานมาให้ทำ เหมือนเป็นการเสาะหาข้อมูลของคำถามว่า "ทำไมคนไทยถึงรักในหลวง"
    ถ้ารู้ว่าในหลวงทำอะไรเพื่อชาวไทยก็จะตอบได้เอง ครับ เจ้าของกระทู้

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    คนไทยป่าว เนี่ย ถึงตอบไม่ได้ เด็กอนุบาลยังตอบได้เลย แย่ๆ อะ

กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    เขาถามความคิดเห็นจากคนอื่นไม่ได้ถามเพราะว่าไม่รู้นี้

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    ขอโทษน่ะครับผม..... พูดกันดีๆก็ได้ครับผม ทำไมต้องด่ากันด้วยครับ Keep Cool !!

ดูดีๆน่ะครับผม ผมว่าเขาต้องการให้พวกคุณช่วยออกความคิดเห็นน่ะครับผม ใจเย็นๆกันหน่อยน่ะครับ คุณคนไทยน่ะ ...

สำหรับผมถ้าให้แสดงความคิดเห็น.... ก่อนอื่น... ผมไม่ได้เกิดที่เมืองไทย... ก็จริง ไม่ได้โตที่นี้.. ก็จริง และไม่ใช่คนไทย... แต่ผมก็รู้ว่าพ่อของคุณคือใคร และทำไมผมจึงชอบ Thailand !

Listen Cause i don't needs to tell again ... First .. Cause Everybody knew .. "You king make the better place for you and that's... Thailand ! "

เท่าที่ผมรู้คือ เมืองไทยเป็นทุกวันนี้ได้ก็เพราะ กษัตริย์ของพวกคุณ ที่สร้างมันขึ้นมาให้พวกคุณ...

และแน่นอน "The Better Life Of Thai People.." ที่รู้ๆกันว่า เมืองไทยเป็นเมืองที่เศรษฐกิจหลักๆอยู่กับ ไร่ นา สวน ต่างๆ นาๆ ที่เกี่ยวกับอาหารเป็นส่วนใหญ่... และพ่อของพวกคุณนี้ล่ะ ทำให้พวก ไร่ นา นั้นดีขึ้น ด้วยการสอน ด้วยการช่วยหาวิธีแก้ไขต่างๆนาๆ
    จนได้ ไร่ นา ที่สมบรูณ์ระดับหนึ่งมาทุกวันนี้ได้... ทั้ง เทคโนโลยีการเกษตร พลังงาน การปลูก วิธีปลูก .... ทั้งนี้ยังมีอีกสิ่งที่หลายๆคนบนโลกก็เอาหลัการ พ่อของคุณไปใช้ This you know ... What am talking about ? เศรษฐกิจที่พอเพียงไงครับผม...
    หลักการนี้ผมก็เอามาใช้เช่นกันและ ทั่วโลกก็เริ่มใช้กันอีกด้วย... แม้พ่อของคุณไม่ใช่คนเริ่มต้น แต่ก็เป็นคนที่สานต่อที่ดี... การอยู่การกิน อย่างพอเพียง ก็สามารถทำให้คุณเป็นสุขได้ .... เอาแค่นี้ล่ะกันครับ ถ้าจะให้บอกจริงๆก็คงยาว เพราะพ่อของคุณ มีหลายๆอย่างที่ดีมากๆครับผม "I Love Your Thai King !"...

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อา คนใหญ่คนโตก็ต้องมีคนชอบและคนไม่ชอบ ไม่เกี่ยวกับ จขกท.นะ
    แต่มีคนอยู่ไม่น้อยที่ไม่ชอบท่าน ไม่เกี่ยวว่าคนไทยแล้วต้องรู้ ผมก็ไม่รู้ตั้งหลายอย่าง
    ทำไมถึงรักในหลวงผมก็ไม่รู้ แต่ผมก็อยากรู้ว่ากษัตริย์องค์อื่นหายไปไหน พักนี้เรื่องในหลวงรู้สึกบูมสุดขีดเลยนะเนี๊ย
    ถ้าบอกว่าท่านทำมาให็เราเยอะ ผมก็ไม่ได้ปฏิเสธ แต่องค์อื่นก็ทำประโยชน์ให้ไม่แพ้กัน แต่ทำไมถึงให้ความสำคัญองค์เดียว

กล่าวขอบคุณ
    386
    คนไทยรักกัน จบครับ
    สงสารท่านบ้าง
    ผมขอโทษ ที่ตั้งเอง
    ขอโทษทุกคนที่ให้ทะเลาะกัน
    มาจับมือกันเถอะ เหล่าเกมเมอร์

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    เขาเป็นพ่อคนที่สอง และพ่อของทุกๆคน ที่เขารัก

และเราคนไทย อยู่ในบ้านของพ่อ เราทุกคนจึงรักและห่วงใย ในตัวท่านครับ
    War would end if the Dead could Return

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaihuad อ่านกระทู้
    คนไทยรักกัน จบครับ
    สงสารท่านบ้าง
    ผมขอโทษ ที่ตั้งเอง
    ขอโทษทุกคนที่ให้ทะเลาะกัน
    มาจับมือกันเถอะ เหล่าเกมเมอร์

นายแค่อยากรู้ความเห็น คนผิดไม่ใช่นาย

ที่น่าละอายคือคนที่ไม่เข้าใจในเจตนาของนาย ต่างหาก...

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spermz อ่านกระทู้
    นายแค่อยากรู้ความเห็น คนผิดไม่ใช่นาย

ที่น่าละอายคือคนที่ไม่เข้าใจในเจตนาของนาย ต่างหาก...
    เอิ่ม อ่านโพสแรกๆเห็นด้วยนิดๆ แต่เห็นโพสของนายเห็นด้วยอย่างมากและสำนึกได้เลย

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: