ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192

เพื่อนๆคิดยังไงเกี่ยวกับการซื้อแผน ซอฟแวร์แท้

คือผมเห็นคนตั้งกระทู้ไว้เยอะมาก เช่นกระทู้เกี่ยวกับเกม BF 3 มาถามว่าแผ่นไม่แท้เล่น online ได้รึเปล่า มันจะได้ๆ ยัง ถ้ามันได้ป่านนี้ แผ่นแท้ที่ผมซื้อนะครับคือ eset nod32 ราคา 1000 บาทใช้ได้นึงปี เมื่อก่อนก็คิดว่าไม่คุ้ม ผมมาคิดได้ตอนไปนั่ง อึ ที่ห้องสมุดมหาลัย ทีเราซื้อรองเท้าแพงๆ ซื้อเสื้อผ้า ซื้อขนม กินอาหารในร้านดีๆ เรายังมีเงินซื้อเลย อาทิตย์นึงหมด 2-3พัน กับของราคาแค่พันเดียวแต่ใช้ได้ถึง 1 ปีถ้าปีหน้าจะจ่ายอีกพันก็เก็บได้พอดี ผมจึงตัดสินใจซื้อ แผ่นลิขสิทธิแผ่นแรก
    ส่วนเกมผมมีการตัดสินใจแบบนี้ ถ้าเป็นเกมที่เราติดตามและรอมานาน ก็จะซื้อแท้เช่น BF3,BFBC2 ตั้งใจเล่นออนไลน์โดยเฉพาะ, NFS THE RUN ซึ่งไม่น่าซื้อเลยผิดหวังสุดๆ, nfs carbon,BF2142,BF2,

แต่ผมก็เข้าใจนะครับว่าคนที่ไม่มีเงินก็อาจจะเป็นเด็กอยู่การเก็บเงินก็ยังลำบากอยู่ ตอนผมอยุ่ ม3.ผมเคยเก็บตังซื้อเครื่องเล่นเกมเก็บตั้งครึ่งปีกว่าจะได้ จนแม่เห็นใจเลยยอมช่วย
    เพื่อนละครับคิดอย่างไร เพื่อนๆอ่านเข้าใจปะครับว่าผมจะสื่ออะไร นั่งพิมพ์ตั้งนานพอมาอ่านกลับงงเอาซะเอง เห้อ ถ้าเพื่อนๆคนไม่เข้าใจแจ้งลบได้นะครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ผมยอมรับว่าผมยัง"สีเทา"อยู่ครับ และเชื่อว่ามีอีกหลายคนที่เป็นแบบผม

เพราะถึงแม้ผมจะเลิกโหลดเกมเถื่อนและหันมาซื้อเกมลิขสิทธิ์อย่างเดียว

แต่ผมก็ยังใช้ซอฟแวร์เถื่อน,วินโดว์ XP เถื่อน และโหลดเพลง MP3 จากบิทอยู่ เพราะสำหรับผมถ้าจะให้ซื้อของลิขสิทธิ์ทั้งหมดคงไม่ไหวหรอกครับ

ส่วนพวก เสื้อผ้า,กางเกง,รองเท้า,กระเป๋า ผมก็ซื้อของแท้นะครับ เพราะของพวกนี้คุณภาพระหว่างของแท้กับของก๊อปนี่มันคนละเรื่องกันเลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SNSD @ Joker
    กล่าวขอบคุณ
    1,716
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,098
    ไม่ต้องกลัว เดียว SOPA มันก็แบนด์เว็ปละเมิดลิขสิทธิ์หมด

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,252
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BarE อ่านกระทู้
    ไม่ต้องกลัว เดียว SOPA มันก็แบนด์เว็ปละเมิดลิขสิทธิ์หมด
    อย่าพูดเเบบนี้มันน่ากลัว

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: