ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    602
    ได้รับคำขอบคุณ: 677

Red face ขอถามเกี่ยวกับจักรยาน FG (ฟิกเกียร์) ว่าเบรคยังไง

ตามหัวข้อใครรู้วิธีเบรค หรือ ทริคนิก อะไรสอนหน่อย พึ่งได้มา เบรคยากมาก ปวดน่องมากหน้าแดงเลยเลาเบรค เหอะๆ

"กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"

M-751 Original Flower !!
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    วิธีที่ 1. ให้ท่านปั่นตรงไปที่ท้าย10ล้อ
    วิธีที่ 2. หลับตาเเล้วปล่อยว่างทุกสิ่ง
    วิธีที่ 3. อย่าไปขี่มันให้มันขี่เราเเทน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

YNWA !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,058
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,614
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Marijuana751 อ่านกระทู้
    วิธีที่ 1. ให้ท่านปั่นตรงไปที่ท้าย10ล้อ
    วิธีที่ 2. หลับตาเเล้วปล่อยว่างทุกสิ่ง
    วิธีที่ 3. อย่าไปขี่มันให้มันขี่เราเเทน
    ทำตามเรปบนชีวิตเจริญแน่

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    ค่อยๆเอาเท้าเเตะพื้นทีละนิดครับ...
    Southside Phuket

กล่าวขอบคุณ
    602
    ช่วยกันได้เยอะกันจัง

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    ใช้ส้นเท้านะครับ โดยให้หน้าเท้าแหงนขึ้น
    อย่าใช้เท้าเหยียบไปเต็มๆนะครับ ใช้แค่ส้นเท้าพอ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Marijuana751 อ่านกระทู้
    55555555555555

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ถ้ามันยากขนาดนั้น ผมว่าเอาไปติด เบรค เหมือนรถ จักรยาน ทั่วๆไปเถอะครับ

ป.ล. ผมแค่แซวเล่นๆนะครับ ไม่พอใจ ผมขอโทษครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย double6 : 25th January 2012 เมื่อ 21:03

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ไม่ยากครับ ยืนขึ้น เเล้วทิ้งน้ำหนักไปที่ส้นเท้า นี่คือวิธีเบรคของคนเพิ่งหัดครับ

แต่มีอีกวิธีนึง ยืนขึ้นทิ้งน้ำหนักไปที่ส้นเท้า เเล้วปัดท้าย เเล้วหักให้รถกลับมาตรงใหม่ ทำประมาณ 2 ครั้งรถหยุดแน่ครับ

ปล. ใน Youtube มีเยอะครับ หัดใหม่ๆอย่าปั่นเร็วนะ หรือไม่ก็ถ้ากลัวไม่ปลอดภัยติดเบรคไปครับ ไว้ใช้ฉุกเฉินหนะ ติดไว้กันตายครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    602
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ edwardza02 อ่านกระทู้
    ไม่ยากครับ ยืนขึ้น เเล้วทิ้งน้ำหนักไปที่ส้นเท้า นี่คือวิธีเบรคของคนเพิ่งหัดครับ

แต่มีอีกวิธีนึง ยืนขึ้นทิ้งน้ำหนักไปที่ส้นเท้า เเล้วปัดท้าย เเล้วหักให้รถกลับมาตรงใหม่ ทำประมาณ 2 ครั้งรถหยุดแน่ครับ

ปล. ใน Youtube มีเยอะครับ หัดใหม่ๆอย่าปั่นเร็วนะ หรือไม่ก็ถ้ากลัวไม่ปลอดภัยติดเบรคไปครับ ไว้ใช้ฉุกเฉินหนะ ติดไว้กันตายครับ
    ขอบคุณครับดีกว่าท่านอื่นที่มาถากถางผม